Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kanisa linahitaji watu wa namna gani? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe. E, napenda nikukaribishe tena tunapoendelea na somo letu e, katika siku ya leo katika kipindi chetu cha Neno Uzima. Mimi ninayekuletea mada hii naitwa Mchungaji Andrea Nangi. Ni nimeambatana na watumishi wa Mungu hapa, tuko pamoja tukishirikiana. E, niwape nafasi wajitambulishe pia, alafu baadaye tuombe tuweze kuendelea. Karibu pasta ya. Asante sana, majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Yerusalemu e, Baptist Cheyo, Tabora mjini. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptist Uliankuru. Majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Berea Baptist mjini Kaliua Baba. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Sidibeti mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Mtumishi hapa, mchungaji Ruben James Intiaga kutoka Igunga mjini pale. Asante sana. Sa e, mpendwa msikilizaji, hebu niombe sasa tuweze kuendelea. Baba wa mbinguni, kipekee na kushukuru tena kwa ajili ya neema yako kutupatia leo, tuko tayari tunapoendelea kutafakari neno lako na kushukuru wewe kwamba tunapojifunza Roho Mtakatifu ataendelea kutupatia uweza na nguvu katika jina la Yesu Kristo Bwana na Mwokozi wa maisha yetu am Amen. Amen. E, tumeona, tuangalie hii sifa ya pili ambayo tunaiona kwamba Yesu ali, ali kwa nini alisema kwamba hii ni sifa muhimu sana, kwamba ndio maana leo kanisa linakosa watu muhimu, kwa sababu linakuwa na watu ambao hawana sifa ndio maana utaona kabla ya Yesu kuondoka aliwaambia wanafunzi wake kabisa kwamba ni lazima wakae mjini Yerusalemu mpaka wavikwe uwezo kutoka juu, halafu ndio wanaweza kuondoka, kwa sababu anasema bila uwezo huu haiwezekani. Na ukienda anasema pale kwenye Matendo ile sura ya kwanza, Matendo ya Mitume sura ya kwanza, e, mstari wa nane, anasema kwamba anazungumza habari ya maeneo manne makubwa sana kwamba ni lazima ili waweze kufanya kazi ya Mungu vizuri, anasema lakini mtapokea nguvu, akiisha kuajiria juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu tangu Yerusalemu, Uyahudi, Samaria na hata mwisho wa nchi. Kwa hiyo tunaona Yesu anaona kwamba kanisa analolitazamia lazima liwe na nguvu ya kiroho. Sijui watumishi wa Mungu nyinyi mnasemaje katika somo, nikianza na mchungaji Sizia. E, katika sehemu ya pili ya ujumbe huu unaosema kanisa linahitaji watu wa aina ya namna gani, kwa tumeona sehemu ya kwanza, kitu cha kwanza ni kumwamini Yesu na kubatizwa, kisha na kuokoka, lakini tunaona katika sehemu ya pili hii, kutokana na hii matendo moja mstari wa nane ni lazima watu waliomo makanisani wawe wamejazwa Roho Mtakatifu kwa sababu Roho Mtakatifu ndiye anaweza kumsaidia Mkristo kufanya kazi ya Mungu kwa uaminifu ndani ya ushirika kanisani. Kwa hiyo kama kanisa itakuwa na watu ambao hawana Roho Mtakatifu, ina maana wataweza kulisumbua kanisa na kuliletea shida kwa sababu watakuwa wanafanya kama wanavyotaka, sio kama vile Mungu anavyotaka. Kwa hiyo ndio maana hata Yesu mwenyewe akamwambia, kaeni hapa mpokee kwanza uwezo utokao juu, kisha ndipo mtakuwa mashahidi wazuri katika jamii inayoweza kutuzunguka. Kwa hiyo ninachoamini ya kwamba kama kanisani ukiwa na watu ambao wasiokuwa na nguvu ya Mungu ndani, ina maana watasumbua tu. Kwa kifupi kuna nyongeza pasanti nyingine ina maana mm, mtu akisha vikwa ule uwezo wa kiroho lazima tuyaone ile matunda sasa yanayotokana na Roho Mtakatifu, mm, mm, kama vile Wagalatia tano ile ishirini na mbili, Biblia inasema kwamba lakini tunda la Roho ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, utu wema, fadhili, uaminifu, upole, kiasi. Unaona hivi vitu ina maana ni sifa za mtu ambaye anaitwa kwa kanisa. Baada ya kuwa wamepokea ile nguvu ya Roho Mtakatifu, lazima tuyaone haya matunda. Haya matunda tunda la upendo, furaha, amani, vikiumbika ndani ya mioyo ya watu na katika maisha ya watu, maana yake ni sifa. Tutaliona kanisa jema kabisa likiwa na mambo kama haya. Asante sana. Kwa maana hiyo unasema kwamba bila uwezo wa Roho Mtakatifu, maana yake kwamba huwezi kuishi maisha ya kumpendeza Mungu. Ndiyo, ndiyo. Na wala huwezi kuona matendo mema. Ndiyo, ndiyo. Asante sana. hmm. Sijui Pastor Mayunga unasemaje wewe, kwa sababu kuna watu wengine wanasema eh, sisi hatuhitaji roho, wengine wanasema roho ni wa yule. Yaani kuna mparaganyiko hapa. hmm. na lakini unasemaje, mchango wako hapa? yeah, ni kweli. Unajua, ili kanisa liweze kuwa na nguvu ni lazima liwe na nguvu za kiroho. hmm kanisa ili ya kwamba liweze kuwa na nguvu, ni lazima liwe na nguvu za kiroho kama ambavyo umetangulia kusema. Mungu mwenyewe alitangulia kusema kwa njia ya unabii kwamba ni lazima pawe na roho, na akatangazwa na Yoeli. hmm. na kweli ikafika wakati siku ya Pentekoste ikatimia ile ahadi. hmm. na tunaona Yesu mwenyewe anasema wakae mjini waisubiri ile nguvu. hmm kwamba pale mtakapovikwa uweza, maana yake ndipo nguvu ya kanisa. Lakini niongezee kifungu kimoja katika Zekaria ile sura ya nne na ule msali wa sita. Biblia inasema akajibu akaniambia akisema, hili ndilo neno la Bwana kwa Zerubabeli kusema, si kwa uweza wala si kwa nguvu, bali ni kwa roho yangu, asema Bwana wa majeshi. Kanisa bila kuwa na nguvu za Roho Mtakatifu haliwezi kwenda, kwa sababu Roho Mtakatifu ndiye kiongozi. Roho Mtakatifu ndiye anayewatia nguvu watu. Roho Mtakatifu ndiye anayefungua watu. Roho Mtakatifu ndiye anayewapa watu kuona mambo ya Mungu. Roho Mtakatifu, kwa hiyo kanisa bila kuwa na nguvu ya Roho Mtakatifu haliwezi kuwa na nguvu ya kimungu. Amina. Asante sana. Hebu nikukaribishe Ruben Ntiaga, mtumishi wa Mungu. Je, hebu una, lete unafikiria, je, unaliona leo kanisa la mungu lina sifa hiyo? Kanisa la leo, kanisa la leo. Ndugu mmoja alikuwa mzee wangu wa kanisa, siku moja akasema hivi, Mungu amebaki na mtu mmoja mmoja, Mungu hayupo kwenye makundi kama ilivyokuwa hapo awali, na huyo mtu mmoja mmoja utamwona kwa matendo yake tajua kwamba ndani ya huyu kuna Roho Mtakatifu, ndani ya huyu kuna nguvu ya Mungu. Kwa nini nasema hivyo? Nasema hivyo kwa sababu tumejifunza lile kanisa la kwanza lilionekana, kila mmoja alimuona mwenzie yupo sawa na yeye. Kwa hiyo tuliona kwamba tunaona ile nguvu ya Roho Mtakatifu jinsi ilivyotenda kazi ndani mm ya wale watu nje au tofauti na leo hii hatupo hivyo. Kwa hiyo ile nguvu ipo lakini kwa moja mmoja. Asante e, mpendo wa msikilizaji, nadhani wote umetusikiliza. E, kutokana na somo hili kuna jambo linalohitaji kwamba tuchukue hatua, tulejee. Maana kama tumepoteza nguvu ambayo Mungu alisema, tumepoteza kupokea watu na kuwakaribisha kanisani na tunakuwa nao lakini hawajazaliwa mara ya pili, lakini hawana nguvu ya Mungu, ndiyo maana inatuwezesha hata wakati mwingine watu waweze kushindwa kuishi maisha ya kumpendeza Mungu, kama alivyosoma katika Wagalatia pale na katika Injili pia ya Yohana hiyo hiyo, ukienda huko mbele sura ya kumi na tano anasema kwamba si mimi mliyenichagua si ninyi mlionichagua mimi, bali ni mimi niliyewachagua ninyi, ili mwende mkazee matunda. Kwa hiyo hatuwezi kuzaa matunda kama hatuna uwezo wa kiroho. Pendwa msikilizaji, naamini umekuwa ukitufuatilia katika kipindi chetu, na sasa jitafakari mwenyewe, na ni uamzi wako kama unataka kweli kumpendeza Mungu ni lazima ujitoe kikamilifu ili Bwana aweze kukujaza uwezo huo. Funika macho yako nikombe tunapofungasha vilago katika kipindi hiki cha neno uzima. Baba, katika jina la Yesu, sante kwa upendo wako, umetupatia somo jema. Kwa hiyo kila mtu aliyesikia naomba akajiangalie, je, ana nguvu ya Mungu kama Yesu alivyoliachilia kanisa lake au la? Kwa hiyo sasa Nakupa nafasi uwe tayari kwa jina la Yesu, na Mungu ataenda kubariki. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya lifd kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.