Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kanisa linahitaji watu wa aina gani? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, ndugu mpenzi msikilizaji wa kipindi chetu cha Neno Uzima. Leo ni siku ya pekee tena, ambayo Bwana ameturuhusu tuketi hapa ili tuangalie neno la Bwana linavyotuambia. Leo tunakwenda kutazama katika kipindi chetu, somo linaloitwa kanisa linahitaji watu wa aina gani. Tunaenda kuangalia sifa kama mbili hivi. Lakini, acha nianze na hii moja ya kwanza. Ah, uh, mimi naye huleta mada hii, naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti kutoka Urambo, lakini vile vile hapa ninao watumishi wa Mungu. Naomba basi niwapatie nafasi waweze kujitambulisha. Tukianza na mtumishi wa Mungu hapa karibu sana. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini. Mtumishi hapo. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Karibu kwa majina, mtumishi naitwa mchungaji Elia Sizia natoka kanisa la Berea Baptist mjini Kaliwa. Karibuni katika kipindi cha neno uzima. Na yetu kwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kanisa la Center Baptist Uliankuru. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheo Tabora Tanzania. Asante, kama ulivyosikia watumishi wakijitambulisha, sasa naomba tuombe ili tuendelee moja kwa moja. Baba wa mbinguni, asante kwa ajili ya nafasi hii Tunaomba Bwana uwe pamoja nasi tunapoendelea kuangalia neno lako. Kipekee Bwana tunaomba msaada wa Roho Mtakatifu. Bwana utuunganishe kati yetu na wasikilizaji kwa jina la Yesu Kristo Bwana na Mwokozi wa maisha yetu. Amen. Amen. Eh, kama ulivyosikia neno letu la leo ambalo tunaangalia hapa eh, wakati mwingine eh, kila kitu huwa kina sifa Uh, hata mtu naye alipotaka kuumbwa aliumbwa kwa sifa. Ukitafuta kazi lazima wanaeleza uwe na sifa fulani, na vile vile, tunapozungumza kuhusu kanisa, lazima tuzungumze habari ya Yesu Kristo alivyolitaka kanisa, linahitaji kuwa na watu wa aina gani? Katika Injili ya Yohana sura ya tatu mstari wa tatu na kuendelea, sikiliza maneno haya yanasema: Yesu akajibu akakwa akamwambia, amini amini, na kuambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu. Nikodemo akamwambia, awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee? aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa? Yesu akajibu, amini amini, na kuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa Mungu. Kilichozaliwa kwa, kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Kwa hiyo unaweza ukaona kabisa hapa kwamba kin, kuna, maneno, kuna neno moja limerudiwa sana katika mistari hii. Nasema kwamba mtu asipozaliwa, maana yake kuna sifa hapa inatafutwa kwamba uliingiaje katika ufalme wa Mungu? Kwa hiyo tunapozungumza kanisa, tunazungumza habari ya ufalme wa Mungu, kwamba kuna sifa ya kuingia na sifa ambayo tunaiona hapa ni kuzaliwa mala ya pili, yaani waliokolewa. Sasa kama unavyosikia e, watumishi wa Mungu, nadhani mko hapa, hebu naomba tupate mchango wenu, kwa sababu mimi naiona hii ni sifa ya kipekee Leo hii tunaona watu wanaingia, wanadhani kwa sababu eh, baba ni Mkristo, baba ni mchungaji, sijui unajua mimi nilibatizwa tu, namna gani? Yaani wametengeneza vitu ambavyo havina maana, lakini ufalme wa mbinguni ambao tunazungumza leo una sifa yake. Unasemaje? Asante, mimi naitwa Mchungaji Ruben James ntiaga kutoka Igunga. Asante kwa swali lako au kwa hoja yako nzuri. kweli kweli, mimi nahitaji nijikite pale kwenye kukujibu. kile kitabu cha Matendo ya Mitume ile sura ya pili mstari ule wa 38 halafu nitaruka nije ule wa 40 mpaka 41, kwamba kanisa linahitaji watu wa namna gani? Mimi nikajua kwamba kanisa linahitaji watu wa namna hii. Nitasoma: Petero akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu ukisoma ile arobaini mpaka arobaini na moja akawashuhudia kwa maneno mengine mengi sana na kuwaonya akisema jiokoeni na kizazi hiki chenye ukaidi nao wa, na waliolipokea neno lake wakabatizwa na siku ile wakaongezeka watu wapata elfu tatu. Kwa lugha nyepesi, kanisa linahitaji watu waliotubu na waliolisikia neno wakabatizwa. Asante sana. Sijui Pastor Gerald unasemaje, uh, sifa za watu ambao wame watakiwa ku, ku, ku kujiunga na kanisa. Hata mimi nilikuwa nimeandaa kifunga ambacho nimekisoma niaga, nilikuwa <laughs> nimekiandaa hiki lakini acha nisome hiki cha chini cha arobaini na moja pale ambako ameshasoma, ni paache. Anasema kwamba nao waliolipokea neno lake wakabatizwa, na siku ile wakaongezeka watu wapata elfu tatu. Wakawa kidumu katika fundisho la mitume na katika ushirika na katika kumega mkate na katika kusali. Ina maana hapa tunaona kwamba ili mtu kwanza ahesabiwe kwamba huyu mtu ni kanisa lazima amkiri Yesu, ampokee Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake. Lakini pili, lazima chukue hatua ya kubatizwa, abatizwe. Lakini tatu, lazima adumu katika ushirika, adumu katika ushirika wa neno la Mungu, katika ushirika wa ndugu na kadhalika. Asante Mayunga, hebu naomba nafd msikia mchangiaji mchungaji Ruben na mchungaji Jelad, unasemaje wewe leo hasa unaona kabisa kwamba kuna makanisa ambayo watu wanaingia kama chama, yaani hawazingatii kanuni ya taratibu ya sifa ya mtu kuingia kanisani. Unasemaje wewe? Asante sana mchungaji. Jambo la kwanza, mimi niunge mkono hoja, kwanza ulivyosema kwamba ni lazima a, mtu ambaye anaweza kuwa na sifa anatakiwa awe na sifa ya kuwa mshirika wa kanisa au kanisa ni mtu aliyezaliwa mara mala ya pili kama ulivyotangulia kusema, lakini kitu kingine mchungaji Ruben amesema kwamba mtu aliye tubu na kubatizwa. Akaongezea Pastor Jeradi, na mimi niongezee hapo Jeradi. Mchungaji amesema kwamba aliye mkili Yesu. Nisome Injili ya Mathayo kumi na sita ule msali wa kumi na tano na kumi na nane unasema Akawaambia, ninyi mwaninena mimi kuwa ni nani? Simoni Petro akajibu akasema, wewe ndiwe Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Yesu akajibu akamwambia, heli wewe Simoni Bariona, kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia hili, bali baba yangu wa mbinguni. Nami nakwambia wewe ndiwe Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala milango ya kuzimu haitalishinda. Kwa hiyo ukiri kwamba Yesu ni Bwana, ndicho ambacho Mungu hasa anatamani kuelewa, kwa sababu yeye anasema kila mtu anayemkiri Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake, na kuamini kwa kwamba Mungu alimfufua huyu Yesu kuwa Bwana wa ulimwengu huu, maana yake huyo ndio anaitwa ameokoka. Kwa hiyo sifa ya nyingine ni ukiri. Juu ya ukiri, Mungu anasema analijenga kanisa. Hata milango ya kuzimu kuzima haiwezi kalishinda. Sante. Sijui Pastor Joseph unasemaje katika hili. Watumishi wa Mungu maneno wanayozungumza ni maneno muhimu, ndiyo maana sisi uh, wengi tunaamini kwamba kama mtoto mdogo hawezi kubatizwa kwa sababu tunapoangalia hapa, wanaposoma inaimaanisha kwamba huwezi kuwa mtoto hujamjua Yesu wote, mm. waliompokea walimtambua Yesu na kumpokea. Mungu atubariki amen. Asante sana. Basi kama ulivyosikia, watumishi wa Mungu akileta wa wakiunganisha hapa katika somo hili kwamba kuna makosa makubwa leo, kwamba watu wamebadilisha kanuni au sifa ya kuingia kanisani. So, wametengeneza kama sifa, lakini ulimesikia wamesema kwamba ni watu waliookolewa. Ili okolewe lazima utubu, na ndio maana unasikia Yesu akazungumza akasema kwamba siku ile wengi watakwenda kwake, lakini atawaambia kwamba sikujui, kama kwa sababu hapa ndio sifa ya kwanza kwamba bila kumwamini Yesu maana yake haiwezekani, mm. kwa hiyo nikusii sana msikilizaji, unapotusikiliza wakati huu kama hujaokolewa lakini umeingia kanisani, inawezekana unaimba na kwaya, inawezekana una hubiri, lakini angalia sana siku ya mwisho usije ukakataliwa na kualika. Sasa tunapoenda kukamilisha kipindi chetu, najua umetega sikio lako, Roho wa Mungu akuguse kwa namna tofauti, ili uweze kutubu, maana tumeona na hatua hii ndio ya kufanyika kuwa mtoto wa Mungu. Kwa hiyo nataka nikuombe ili Bwana aweze kukubariki wewe ambaye utakuwa umefanya maamuzi haya. Baba, kwa jina la Yesu Kristo, na kushukuru sana kwa ndugu huyo na yule, kupitia neno hili, Bwana amesikia ujumbe wako. Leo hii gusa moyo wake ili ajitoe kwa jina la Yesu. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.