Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, je, ni ubatizo upi ni halali kibiblia? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Ruben Tiaga. Karibu huwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Asante ni wakati mwingine tena mzuri, mpendwa msikilizaji popote ulipo, ambayo umepata neema ya Mungu tena kunisikia kwa awamu hii, kwa tarehe yetu hii na siku yetu hii, niko mahali hapa kwenye kipindi chetu kile kile cha neno uzima ili niweze kufundishana na wewe aa, kitu ambacho Mungu wangu na baba yangu ambaye ni Mungu wako na baba yako pia alichonigawia ambacho kichwa cha somo kinasema Je, ni ubatizo gani halali wa kibiblia? Kwa hiyo mahali popote ulipo sasa anza kuandika kwenye daftari lako. Kama naandika kama naandika kwenye meseji, basi Mungu akubariki. Lakini kabla sijaanza kusoma, nitahitaji niwakaribishe wageni wangu waliko watu nao hapa. Niwakaribishe wajitambulishe kwa haraka haraka alafu ndipo niweze kushuka sasa. Karibu na Mungu wetu awabariki, nianze na askofu kutoka Kigwa ili aweze kudusalimia. Maina anaitwa Elia Hubisiza kutoka kanisa la Baptisti Beloya Kaliwa mjini. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kutoka kanisa la Center Baptisti Uliankuru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti, Cheyo, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Asante wachungaji wenzangu kwa kujitambulisha. Basi, kwa kuwa hiki ni chakula na chakula lazima kiombewe, nitahitaji tuombe ili Mungu akibariki. Asante Mungu wetu, wewe unatupenda, ninakubali kabisa, wewe unatupenda kuliko tunavyoweza kufikiri. Jina lako litukuzwe na jina lako lihimidiwe kwa wakati huu kupitia jina la Yesu Kristo. Baba bariki neno hili la leo, amen. Uh, Nimeshataja somo. Nimeshataja taja somo kwamba ni je, ni ubatizo upi ulio halali kibiblia? Tukisoma kwenye kile kitabu cha Walumi. Naomba tuende pamoja sasa kwenye kile kitabu cha Walumi sura ile ya sita. Kitabu cha Walumi sura ile ya sita na mstari wetu tunaanzia tu ule wa pili, hatutaki tuanze mbali. Basi tuanze tu kwa haraka haraka. Sura ile ya sita mstari wetu ule wa pili hadi ule wa tatu panasema hivi: Hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika Kristo Yesu tulibatizwa katika mauti yake? Basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama Kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa Baba, vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Mpendwa msikilizaji, mahali popote ulipo, ninaamini umesikia kile ambacho mtume Paulo analitengeneza hili kanisa la huko Lumi, kanisa ambalo lilikuwa limejaa utajiri, kanisa ambalo lilikuwa limejitwalia sifa na utukufu wa dunia hii, anajaribu kulitengeneza kwa habari ya ubatizo. Amenyambulisha vizuri kweli kweli, hata Kiswahili chake naamini hakina ukakasi, lakini sitahitaji nianze moja kwa moja, nitahitaji nianze na mchungaji kutoka Ulambo pale mjini, ili aweze kutusaidia. Kwa nini mtume Paulo anasisitiza hiki kitu, neno ubatizo? Hivi ni ubatizo gani halali ambao Biblia inautaja? Asante yeah, sana mtumishi wa Mungu. Kama ambavyo somo linavyosema, kwamba ukiangalia Biblia tangu Agano la Kale hatujawahi kusoma mahali popote ambapo ubatizo ulibadilika. Na neno hili ubatizo lina maanisha kubwa sana. Aa, ni hebu nijaribu tu kulieleza wanasema, kama watu wanavyoweza kujaribu kueleza kwa kutumia maarifa yao, mawazo yao. Kwa mfano katika agano la kale, tunaona neno hili kubatiza ni wale watu ambao walikuja kubatizwa ili kujiunga na imani ya Kiyahudi. Huo ndio tunaona, lakini ulikuwa unaeleza kwamba lazima ishara ile ilikuwa inakubaliana kwamba sasa amehama kutoka kuabudu miungu, ameingia kwenye imani hii, ndio maana walibatizwa. Kwa hiyo ndio maana pia e, unaweza ukaona kabisa kwamba ukija katika Agano Jipya, sasa Yesu mwenyewe kabla hajaja Yuko mtangulizi anaitwa Yohana Mbatizaji ambaye alimtangulia kama mtayarishaji wa njia ili watu waweze kujitoa upya kwa Kristo na kumpokea na kutengeneza maisha yao. Kwa hiyo hapo tunaona kwamba eh, Yohana akahubiri kando kando ya mto Yordani na watu wakamwendea akawabatiza. Maana yake ilikuwa ni kwamba wanakubaliana kwamba yeye anayekuja ndiye Masihi ambaye anahitaji kuja kuwakomboa. Na kwa sababu hiyo, katika huduma ya Yohana Mbatizaji tunamwona Yesu naye anatokea, na alipotokea anaikubali huduma ya Yesu Kristo. Katika injili ya Marko sura ya kwanza mstari wa tisa nitasoma kama ili kuweza kuthibitisha kwamba tunapozungumza habari ya ubatizo wa kweli, kwa nini Yesu alikubaliana nao kwamba tunaona katika mstari wa tisa nasema, ikawa siku zile Yesu alikuja kutoka Nazareti ga, ya Galilaya akabatizwa na Yohana katika Yordani. Mala alipopanda kutoka majini akaona mbingu zinapasuka na Roho kama hua akishuka juu yake, na sauti ikatoka mbinguni, wewe ndiwe mwanangu mpendwa wangu nimependezwa nawe. Kwa hiyo tunaona kabisa kwamba ubatizo una maana kubwa sana, kwa sababu tunasema kwamba unakubaliana na huduma ya Yesu Kristo. Lakini pia bado maana yake nyingine ambayo tunajaribu tuna kuiangalia kwamba ubatizo unaonyesha kwamba Yesu alikufa kwa ajili yako au kwa ajili ya dhambi zako au kwa ajili ya dhambi zetu kwa hiyo mtu anapojitoa, anakubaliana na, unapozikwa, maana yake ni kwamba ndani ya maji unakubali kwamba dhambi zako zote ziliwekwa ndani zikazikwa, na unapotoka kwenye maji, unafufuka, unakuwa na utu mpya Amen. Uh, ninaamini mpendo wa msikilizaji, popote ulipo, uh, kile alichokichambua kama sehemu ya kujibu kile ambacho nimemuuliza, ninaamini kabisa umejifunza kitu cha pekee hapo. Ni mchungaji kutoka Ulambo huyo. Amenyambulisha vizuri kweli. Hata mimi kabisa nimekubaliana. Lakini ngoja tena nijaribu ku kumuuliza mwingine tena ambaye yuko mahali hapa kwamba yeye ana uelewaje huu ubatizo kwa sekunde mbili tatu kwa sababu muda wetu unazidi na kukimbia kwa sekunde mbili tatu wewe una uelewaje ubatizo huu? Ah, tuna mada nzuri. Mimi nachoelewa neno ubatizo Ubatizo maana yake ulikuwepo tangu zamani, lakini pia ukajwa ukadhihirishwa zaidi sana katika Agano Jipya. Na ninaposema neno kubatiza limetokana na neno batidizo, maana yake chovya, ndio maana yake zamisha mm. maana yake ubatizo ni tendo la kufa na Yesu Diyo. na kufufuka na Yesu Kristo Amen. Uh, ninawashukuru Ndugu ndugu zangu mlioko mahali hapa, kwa kile ambacho mmekichangia, sintowapa wote waweze kuchangia kwa sababu ya muda wetu, lakini tahitaji tu niongeze vitu kadhaa vitatu hivi ambavyo vinaashiria ubatizo. Oho, kicha kwanza ni hivi, kipindi unaposimama ndani ya maji unakuwa unaashiria kwamba sasa unaashiria eh, unaashiria kifo na mazishi ya Yesu Kristo na kipindi pia unaposubiri kuzamishwa, maana yake unakuwa unaashiria kile kifo cha pale msalabani cha Yesu Kristo. Na unapotoka ndani ya maji, maana yake unaibuliwa, unakuwa unaashiria tayari kufufuka kwa Yesu Kristo. Ndiyo maana neno linasema, tulikufa pamoja naye kwa njia ya ubatizo kwa tunapobatizwa manake tunakuwa tumekufa pamoja na Kristo. Kwa hiyo ubatizo ni kuzikwa ndani ya maji, ili uweze kuitwa Mkristo ni lazima ukubaliane na jambo hilo okay. Asante na shukuru kwa sababu umenisikia, na ninaamini ya kwamba uko pamoja nami. Wakati unasahihi itahitaji niombe kwa ajili yako ili uendelee kujifunza. Baba, katika jina la Yesu Kristo, ninaamini somo hili ni gumu ndani ya vichwa na akili za watoto wako, lakini kwa Roho wako Mtakatifu, wa sababu ni mwalimu wetu, ninaomba umtume kwa kila mmoja mmoja aliyesikia wakati huu. Baba, awe mwalimu wake na kiongozi wake kupitia jina la Yesu Kristo. Amen, amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.