Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini tuwe na hasira ila tusitende dhambi. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Rubeni Ntiaga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe sana. Ni wakati mzuri tena, mpendwa msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, niko hapa kwenye kipindi chetu cha Neno Uzima, niko mahali hapa kwa ajili ya kufundishana wewe na mimi, na niko mahali hapa pamoja na wachungaji wenzangu ambao nitawapa nafasi waweze kukujuza kwa majina yao, wakufahamisha walikotoka, na baada ya hapo tutakwenda kuomba. Karibu wachungaji Wageni wangu ambao wamekuja kunisikiliza karibuni, muweze kujitambulisha na Mungu wetu wabariki. Kwa jina, naitwa mchungaji Joseph Silibet, mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Kwa majina, naitwa mchungaji Elia Z kutoka kanisa la Belewa Baptist mjini Kaliwa. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Saint Baptist Uliankuru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheo, Tabola, Tanzania kwa jina langu naitwa Andrea Nangi mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Asante mpendwa msikilizaji, ni wakati mzuri na mwafaka kabisa sasa ninapokualika uweze kuwa pamoja nami napokwenda kumsihi Mungu wetu ili atupatie kibali kwa ajili ya neno la siku ya leo. Hebu naomba mahali ulipo tuweze kuomba Mungu wetu. Na baba yetu, sante kwa ajili ya wakati huu na sahihi, ni wakati mzuri ni wakati ambao sisi watoto wako tuko mezani pako, tunahitaji utunyweshe, utulishe kupitia jina la mwana wako Yesu Kristo Amen. A wapendwa wageni wangu, wachungaji wenzangu, nilichowaitia mahali hapa nilihitaji tuweze kutazama hili neno ambalo linapatikana kwenye kile kitabu cha Waefeso sura ile ya nne na mstari ule wa ishirini na sita ambalo kichwa chake au somo linasema kwa nini Mungu au maneno ya Mungu yameruhusu tuwe na hasira ila tusitende dhambi. Kama tuko pamoja na mmekwisha kufungua vitabu vyetu au biblia zetu, basi nitakwenda kusoma, na baada ya hapo basi nitaruhusu maswali kadhaa ambayo nitahitaji nisikie kutoka kwenu pia, mtakavyojibu neno la Mungu linasema hivi: Mwe na hasila ila msitende dhambi, jua lisichwe na uchungu wenu bado haujawatoka. Hilo ni neno la Mungu, tumeliona limetamka kwamba tuwe na hasila ila tusitende dhambi, na ule uchungu usikae mpaka jua kuzama. Mimi ningependa nianze na mchungaji aliyejitambulisha kutoka Kigwa, atusaidie kidogo tu kwa sekunde chache. Wewe unalielewaje neno hili? Hili neno mimi nalielewa kwamba uh, hasila hasila haiwezi kutenda jambo jema, ndio lakini kwa sababu pamoja na kwamba unaweza ukapatu ukapata kitu kama hicho mm. Lakini kisi, tawale maisha yako, sawa sawa, lazima uwe na kiasi cha kumtambua mwenzako kwamba yeye hana tofauti na wewe naam. Mimi nilikuwa najaribu kuongezea hapo, asante. Ngoja niende kwa mchungaji kutoka Cheo. Wewe unalielewaje neno hili na kichwa cha somo hiki kinavyosema? Yeah, labda mimi nisome. Sante sana mchungaji Reubeni kwa mada nzuri ambayo iko mezani. Naelewa msikilizaji wetu atafaidika kwa sababu kila anachokituma Mungu, Mungu ana kusudi fulani, watu wapate kujua. Mimi nitasoma Hesabu sura ya kumi na nne na ule msali wa kumi na nane. Bwana ni mpole wa hasira, mwingi wa rehema, mwenye kusamehe uovu na makosa, naye hata mfanya mwenye hatia kuwa hana makosa kwa njia yoyote mwenye kuwapatiliza wana kwa uovu wa baba zao katika kizazi cha tatu na cha nne. Mungu mwenyewe anajaribu hapa kuelezewa namna alivyo tabia yake, na tunaposoma kwamba ye ni mpole, na kweli Mungu ni mpole sana. Nakubali. Na kama ni mpole sana, hata sisi anatamani tuwe wapole sana, naam, naam, lakini tunaposema upole sivyo ambavyo mtu anaweza katafsiri. so, so. Pole sio kwamba labda ujinga ndio upole, ni ile hali na tabia. so, so. Mungu tunaposoma katika injili ya Mathayo 11:28 yeye ni mpole kabisa. mm, mm. Lakini pia hapa amezungumzwa wa hasila. mm. Unapoingia kwenye hasila, maana yake hapendezi kabisa kuona uovu kwa mtu. naam na hakutakuwa na huruma yoyote ile siku ya mwisho ile, mm. ya hukumu. Hata mwangalia mtu usoni unalia, unafanyaje? mm. Kwa sababu hata Biblia nasema watalia na kusaga meno, lakini kwa sababu alishachelewa. Hasira ya Mungu ndio hivyo, na maneno ya Mungu yanasema kwamba yeye ni mwingi wa rehema, mwenye kusamehe uovu na dio, makosa dio. na nazungumza hapa kwamba naye hata mfanya mwenye hatia kuwa hana makosa kwa njia yoyote ile, ndio. Kwa hiyo Mungu, tunakumbuka nini juu ya Yesu wakati alipoingia hekaluni alipokuta, so, so. Watu wanauza njiwa, wanabadili fedha mm, hekaluni mm, mm, mm. Alichokifanya, kuna hasila fulani iliingia hapo, ndio alipindua meza zao. Kwa hiyo Mungu anapoona hata uchafu kwenye mioyo yetu huwa anahuzunika sana, naam naam. Kwa hivyo ni kwa uelewa wangu, labda niishie hapo. Asante pendwa msikilizaji, ninaamini kabisa unazidi kupata vitu vipya kweli kweli hapo ulipoketi kwenye redio yako. Siku hizi tuna redio nyingi, tuna redio zinazokaa kwenye simu za kusikiliza redio za kawaida. Ninaamini unazidi kuchukua kile ambacho yamkini ukawahi kukisikia. Hebu ngoja tena, pendwa ndugu msikilizaji, huko uliko, ni kuongezea tena mwingine mchungaji ambaye naye hapa ambaye amenitembelea kwenye kipindi chetu hiki cha neno uzima, ni mkaribishe ndugu kutoka ulambo ya mkini, naye tena katujuza yaliyo zaidi. Basi na mimi nitazungumzia kitu kimoja, kwamba ni kwa nini neno linaruhusu kuwa na hasila ila tusitende dhambi, kama tulivyoona katika hiyo Efeso 4:26 ni maagizo ya mtume Paulo kwa Wakristo au kwa kanisa kwa sababu maandiko yanasema hata kitabu cha methali ya kwamba hasila mwanadamu haitendi nini, haki kwa hasila ya mwanadamu, tofauti na hasila ya nani, ya Mungu, ya ya nilikuwa Mungu. Mm, mm, nikiangalia mm, mm, vifungo vingi katika gano la kale vinazungumzia hasila ya Bwana, hasila ya Bwana, lakini hasila ya Bwana ilikuwa inawaka pale ambapo mwanadamu anapokuwa amemkosea Bwana, naam, naam Sawa wapale na waka pale mwanadamu ameshindwa kurudi kukaa katika njia ya Bwana mm. Lakini sisi watu, unaweza kumchukia mtu tu na akata haja kukosea. Nakubali kwa sababu ya wivu yeah. Kwa sababu ya nini mm. Kwa hiyo ndio maana mtume hapa anaonya mwe na asila ile, msende nini Dhambi. Ni kwamba asila yako ipime, je ni kwa ajili ya utukufu wa Mungu au kwa ajili ya ya hiana zako tu. Kwa hiyo mimi ninachojua kwamba ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima unahitaji kujua kuko. Mungu anataka tujue jinsi ya kuweza kuibalance hasila yetu kwa sababu hasila zetu wanadamu hazitendi nini haki. Kwa hiyo mm, yeah, maana ametoa maagizo kwamba jua lisizame kabla ukiwa na hasila wapi katika kifua chako. Kwa hiyo ina maana jua likizama tayari nageuka kuwa nini dhambi. Basi Mungu abariki wa sana wasikilizaji, asante. Mm, hebu ngoja turudie tena kusoma pale, turudie tena pale pale kwenye Waefeso 4 sura ile ya 4 na mstari wetu wa 26, mwe na hasila ila msitende dhambi, hmm. Jua lisichwe na uchungu wenu bado hauja Mpendwa um, msikilizaji, mahali popote ulipo, kwa mjibu wa neno la Mungu inaonyesha kwamba tumeruhusiwa kuwa na hasira, lakini hasira yetu isiwe ile ya kuanzia asubuhi mpaka jioni. Kwa nini tumekatazwa? Ni kwamba tumekatazwa kwa sababu sisi ni binadamu na hasira ya mwanadamu siku zote huwa si nzuri, haina mashiko na ndio maana ukisoma kwenye kile kitabu cha cha Mhubiri ile sura ya tisa na mstari wa saba kama sikosei, unaweza ukaangalia pale. Anasema usifanye haraka kukasirika rohoni mwako, maana hasira haitendi haki. kwa hiyo ha hasira ya mwanadamu siku zote haitendi haki, haitendiki. Kwa sababu gani? Maana yake hasira ikikaa sana kwa masaa mengi ndani ya moyo wako, haya, endapo hutaweza kufanya chochote kile hata cha nje, lakini bado itakuletea athari ndani ya moyo wako, itakuletea athari ndani ya mwili wako, inaweza kukupa madonda wakati wote ile hasira. Kwa hiyo hasira ni ugonjwa. Hasira ni sumu, ndio maana Mungu ametukataza tusiwe nayo mpaka jioni, kwamba tuwe nayo kwa ajili ya msaada fulani tu, kuonesha kwa watu kwamba huyu bwana amekasirika, hapendi kitu hiki. Kwa hiyo ninaamini kabisa, kwa wachangiaji ambao tumekuwa nao mahali hapa, umeweza kujifunza kutoka kwao. Mimi sina mengi zaidi ya hapo. Ninaamini umesikia kutoka kwa mchungaji kutoka Ulambo, mchungaji kutoka Cheyo na Wakigwa. Ninaamini umebeba vijio vingi. Basi mahali popote ulipo, ninaomba sasa uweze kunipa masikio yako niweze kuomba kwa ajili yako, ili ujifunze kutokuwa na hasira kuanzia asubuhi mpaka jioni. Hebu tuombe. Asante Mungu wetu kwa sababu ni mwaminifu. Asante kwa ajili ya neno hili, ni neno tamu, ni neno ambalo umetufundisha, ni neno ambalo ni taa katika maisha yetu. Asante Mfalme wa Amani kwa sababu ni mwaminifu. Asante kwa ajili ya wakati huu, na Asante kwa ajili ya saa hii. Asante kwa sababu umetuhudumia kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.