Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema usipokubali kufanya wajibu wa Mungu, je, unaweza kutembea na Mungu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Joseph Siribet. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi, na kukaribisha tena mara nyingine aa, kwa mada inayosema kwamba usipo usipo kubali wajibu mbele za Mungu, unaweza ukatembea na Mungu. Ambao tuna wachungaji hapa, utawasikiliza wakijitambulisha. Tuombe. Baba yetu, Mungu wetu, asante kwa wakati huu. Tunahitaji Mungu kuwa pamoja na wewe. Tunaomba Mungu tuongoze katika jina la Yesu Kristo anaomba na kushukuru amen. Amen, amen. Amen. Wachungaji karibu kwa kujitambulisha. Basi kwa majina, anaitwa Elia H. Sizia, mchungaji kutoka kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliua. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kutoka kanisa la Center Baptist uliankuru Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti Cheyo, Tabola, Tanzania. Mchungaji Ruben James Ntiyaga mchungaji kanisa la Baptisti Gunga mjini. Karibuni tena wachungaji, kwa mada hii ambayo inasema usipo kubali kufanya wajibu mbele za Mungu unaweza ukatembea na Mungu. Je, jambo hili linawezekana kutembea na Mungu ukiwa wewe umekataa wajibu wa Mungu, mtatembea naye eh? Karibu sana mchungaji uh, Mayori. Uh, kwanza tuelewe neno wajibu. Wajibu umegawanyika katika mambo mengi. Kuna wajibu wa kumtumikia Mungu, kuna wajibu wa kuokoka. Kwa mimi ni jibu tu moja kwa moja kwamba mtu akikataa wajibu wa Mungu hawezi kutembea na Mungu. Mungu anapenda mtu ambaye akimkabidhi wajibu wake, huyo mtu aupokee na ashughulike kama ambavyo maandiko katika Yeremia Yeremia 47 kuanzia ule mstari wa saba Biblia inasema kwamba utawezaje kutulia ikiwa Bwana amekupa agizo. Unaweza kuona? Utawezaje kutulia ikiwa Bwana amekupa kutulia ikiwa Bwana kwa, kwa lugha nyingine, kama Mungu amekupa agizo ambayo ndio wajibu, na hutaki kushughulika, ule uhusiano na Mungu utakuwa haupo, ina maana Amen. Amen. Oh, mtakuwa metengana ndio. Kwa hiyo kinachotakiwa hapo, natakiwa mtu awajibike na awe na wajibu na Mungu. Unasemaje mchungaji Elia? Siko mbali na mchungaji Jeradi kutoka Ulyankulu. Ni kweli kwa sababu kutokana na injili ile ya Yohana 15 mstari wa kwanza hadi wa sita ni kwamba ili uweze kutembea vizuri na Mungu lazima utimize wajibu anaokupa katika maisha yako, kwamba wewe uweze kutembea katika hali anayotaka wewe uwe nayo. Kwa hiyo tunaona kile amekisema mchungaji katika Yeremia arobaini na saba hii mstari ule wa saba. Kumbe kila mtu ana wajibu, amesema kwamba kuna wajibu wa kuokoka na kuna wajibu wa kiutume, yani kutumwa na mungu kufanya kitu fulani. Amen. Kwa hiyo, yani ni yale maagizo ya mungu ndio Deo. kama tumeona kama katika ile Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na tisa na kuendelea, mm. anasema kwamba enendeni mkaihubiri mm -hmm. mm -hmm. Injili. Ndiyo. kwa kila amini na kubatizwa ataokoka. mm. alafu wewe upo tu, upo tu upo tu upo tu upo tu huwajibiki. Kwa hiyo huna tofauti na maelekezo ya Elemia, kwa maana inakuwa shida inakuwa shida. Unaongezaje mchungaji Daniel Mayunga? mm, yeah, ni kweli kama ambavyo wachungaji wametangulia kusema kwamba kuokoka ni wajibu. Kwa sababu kutubu ni muhimu. Amen. Ni nikisoma katika Isaya moja na kumi na nane hadi ishirini, Biblia inasema Mungu anasema haya njoni tusemezane. Asema Bwana, zambi zenu zijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama seruji. Zijapokuwa nyekundu kama bendera zitakuwa kama sufu. Kama mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi, bali kama mkikataa na kuasi mtangamizwa mm, kwa upanga mm, maana kinywa cha Bwana kimenena haya. Amin. Amin. Kwa hivyo ni wajibu, ni muhimu sana, ni muhimu. Kile Mungu anaagiza, kama anasema toa mm, toa kabisa. Kama Mungu anasema tubu, tubu kweli. Kama Mungu anasema nitumikie, mtumikie kweli. Amin. Kama hivi leo tunasema na msikilizaji wetu ni vizuri fursa kwa sababu ni wajibu wake kumgeukia Mungu wa mbinguni. Unasemaje Tiaga kuhusu uh, wajibu? Unaweza ukatembea na Mungu. Uh, somo lako ni zuri, kwamba ninaamini hata am nituma, ni lazima nikubaliane na wajibu ulionieleza, kwamba nikubaliane na wajibu ule. Nisipokubaliana sipokubaliana, maana yake sitoweza ku kufanya kile ambacho umesema. Okay. Nimejaribu nime kuangalia kwenye kile kitabu cha Matayo ile injili ya Matayo Chuita, aya. A, hapa Yesu anaonekana alikuwa akiwashutumu hawa watu. Ile Matayo sura ya kumi na tano na mstari ule wa nane wa saba wa nane Au wa nane, sawa. Anasema hivi, watu hawa huniheshimu kwa midomo yao ila mioyo yao iko mbali nami. Nao wani waniabudu bule wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu. Manake hawa ni wale ambao hawakukubali wajibu mm. E, kwa hiyo usipokubali wajibu mm, hata kama utafanya si kwa moyo. Manake utafanya kwa unafiki, unaitwa mnafiki. Kwa hiyo ili uweze kufanya kile ambacho umetumwa na wajibu. Asante sana, nataka sasa, asante wachungaji, nataka hebu tusome kitabu cha Yohana Mtakatifu sura ile ya kumi na tano inasema hivi, tutaanza mstari wa kwanza mpaka ule wa sita. Maandiko yanasema: mimi ndimi mzabibu wa kweli, na Baba yangu ndiye mkulima. Kila tawi ndani yangu lisiloza huliondoa na kila tawi lizaalo hulisafisha ili lizidi kuzaa. Ninyi mmekuisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia. Kaeni ndani yangu, nami ndani yenu. Kama vile tawi lisivyoweza kuzaa peke yake, lisipokaa ndani ya mzabibu, kadhalika ninyi msipokaa ndani yangu mimi, si, mimi. M, mimi ni mzabibu, ninyi ni matawi. Kaeni ndani yangu nami na ndani yenu, huyo huzaa sana. Maana pasipo mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote. Mtu asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi na kunyauka, watu huyakanyaga na kuyatupa motoni, yakategetea. Kwa hiyo msikilizaji, msikilizaji wangu, nataka niseme kwamba hapa, huu ni wajibu. Anasema mtu anayekaa ndani ya Kristo, ndani ya Yesu, lazima azae matunda huo ni wajibu anasema kwamba yule asiyekaa ndani yake, ambayo hawako pamoja na Kristo, hawaishi pamoja na Kristo, hawezi kuzaa matunda. Na ndio maana kuna wakristo hawezi kumshuhudia mtu mwingine, hawezi kumsaidia mtu mwingine kwa sababu anaishi nje ya Kristo. Na ndiyo maana tumesema kwamba ili uweze kupata wajibu na uweze kuwa pamoja na Kristo, kuna wajibu wa kufanya kama hivi. Anaagiza kwamba sahi ni matunda, mtu yoyote anayekaa ndani ya Kristo. Unasemaje mtumishi wa Mungu Daniel? yeah. kuhusu neno hili ni, ni kweli kabisa mchungaji, unachokisema kwa sababu anayesema ni Mungu, kwamba fanya hiki. Kwa hiyo ni vyema kutii kama ambavyo tulisoma katika ile Isaya moja. Amen kwamba tunapokubali kufanya kile Mungu anasema tutafaidi mema ya nchi. Ndiyo. Maana ndivyo Mungu anasema Ndiyo. Kwa hivyo kuna, kuna furaha sana kuyafanya yale Mungu anaagiza Ndiyo. Kwa sababu Mungu apendezwe kila anasema, sisi tunakuwa na shingo ngumu, hata wale tu wanaokataa kuokoka kama ambavyo Mchungaji Jelad alisema kwamba kuokoka ni wajibu mm-hmm. Iko siku moja watajutia Mm, kwa sababu ni nafasi ambayo wanaichezea. Ndio mfano ukisoma kitabu cha Wakaratia sura ya tano ule mstari wa ishirini na mbili utaona tunda la Roho mm, ambaye anajibika kutupa nini Roho mm, na matunda yanatokana na Roho Mtakatifu mm, na ndio maana tunaweza kufanya mambo mazuri. Kwa hiyo sasa hivi, msikilizaji wetu, umesikiliza maneno haya vizuri, ili uweze kuwa na uhusiano mzuri na Mungu uwe pamoja na Kristo, inapaswa ni muhimu sana kuzaa matunda. Ni muhimu sana kuzaa, lazima uwe na wajibu wa kufanya kazi. Wakati unataka nataka nikuongoze sala ya toba, hebu tuombe pamoja na wewe, ili Bwana akutie nguvu, akupe roho wako roho wake. Asante Mungu kwa sababu ya mtumishi wako ambaye ametusikiliza vizuri, tunamweka mikononi mwako, tuna matumaini ya kwamba amepokea na sasa anaenda kuwa na umuhimu wa kuwa na wajibu, sio kuingia kanisani na kutoka. Awe na wajibu ili aweze kuwasaidia wengine wasiomjua Kristo. Naomba na kushukuru nikiamini, Baba, utatenda kwa kuwafungua watu hawa, katika Yesu Kristo Bwana wetu, amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.