Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema huwezi kutembea na usiyemjua. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Joseph Silbeti. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Nakukaribisha msikilizaji wangu kwa neno uzima. Aa, karibu sana. Tuna mada hapa ambayo inazungumza habari ya uwezi kutembea na usiyemjua, lakini hapa tuna wachungaji ambayo tutajadili sana na utapata faida kubwa sana. Aa, tunahitaji tuombe, ili Bwana awe pamoja nasi. Tunakukaribisha Bwana kwa ajili ya jambo hili, Mungu wetu, wachungaji na tunapoenda kujadili mambo haya pamoja na wasikilizaji wetu, wapate faida na zaidi, kutambua namna gani ya kufanya. naomba katika jina la Yesu ameni, amen. Wachungaji, napenda tu kwamba karibu sana kwa kujitambulisha, halafu tuanze kujadili mada hii. Karibu mzee mchungaji. Asante na kushukuru kwa jina, naitwa mchungaji Rubeni James Ntiyaga ni mchungaji wa kanisa la Baptisti inayeishi pale Igunga. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga niko kanisa la Baptisti Cheyo Tabola, Tanzania. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli niko kanisa la Baptist Center Uliankuru. Majina, naitwa Elia H. Cizia ni mchungaji kanisa la Belewa Baptist mjini Kaliwa. Wachungaji, kuna mada hii nasema, je, unaweza ukatembea na Mungu ikiwa humjui? Nasemaje? Unasemaje, mchungaji? Asante sana ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, somo letu linasema je, unaweza kutembea na Mungu kama humjui? Ukisoma kabisa katika neno la Mungu, Biblia, kitabu cha mwanzo mpaka ufunuo inathibitisha ya kwamba huwezi ukatembea njia moja na mtu usiye mjua. Kwa hiyo mimi nina kifungu tu kidogo tu katika Mwanzo wa kumi na tano mstari ule wa saba tunaona Ibrahimu mwenyewe, sawa, hakuweza kutembea na kukubaliana na mtu asiyemjua. Ndio maana Mungu mara nyingi alikuwa anamkumbusha na kumwambia kisha akamwambia Mimi ni Bwana niliyekuleta kutoka Uru wa Ukalidayo nikupe nchi hii ili uirithi. Kwa hiyo tunaona mara nyingi sana Mungu huwa anatembea njia moja na watu ambao ameshajitambulisha kwao wakamfahamu na kumwamini kuwa yeye ndiye. Kwa hiyo mimi kwa ufupi, ndugu msikilizaji, kama upo katika habari ya kutusikiza kuhusu habari hii, ili utembee na Mungu lazima umjue, itakusaidia sana. Karibu baba. Kama alivyosema mchungaji alimaliza kuchangia, ni kweli katika Bibilia zote, hata kama ungeanzia kule mwanzo hadi Ufunuo, wote waliotembea na Mungu ni wale ambao walipatana naye kwanza, ni wale ambao walifanya naye maagano, wale waliomwamini na kumsadiki yeye, hao ndio walitembea naye. Lakini huwezi kutembea na Mungu kweli kama umjui. Ndio maana hata katika kitabu cha nabii Amos ile sura ya tatu mstari wa tatu Biblia inasema je, watu wawili waweza kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana? Jibu maana yake ni la, haiwezekani. Kwa hiyo, maana yake, ili utembee na Mungu, kwanza lazima umfahamu yeye na mm -hmm. Ndio maana mtu yeyote, watu wengi duniani wanapenda kuwa na mahusiano na Mungu, kumkaribia Mungu. Kwa hiyo kama unatamani hivyo, lazima kwanza mpatane naye, umfahamu ni nani, umwamini hapo ndipo tatembea na Mungu vizuri. Asante. Bila kumjua safari sio aibu. Karibu sana baba mchungaji. Asante sana baba. Karibu sana. Mimi nisome Injili ya Yohana sura ya kumi Injili ya Yohana sura ya kumi kuanzia uh, msali wa kwanza na kuendelea kidogo. Biblia nasema Yesu aliwaambia, amini amini nawaambia, nawaambieni yeye asiyeingia mlangoni katika zizi la kondoo, lakini akwea penginepo, huyo ni mwivi naye ni mnyang'anyi. Aingiaye mlangoni ni mchungaji wa kondoo. Bawabu humfungulia huyo, na kondoo humsikia sauti yake, naye huwaita kondoo wake kwa majina yao na kuwapeleka nje. Naye awatoapo nje kondoo wake wote, huwatangulia na wale kondoo humfuata, kwa maana wajua sauti yake. <todicata> Kwa hiyo ni kweli huwezi kutembea na Mungu kama humjui. Yaani mpaka wanajua na sauti yake, wajue kabisa na sauti kwa sababu tumeona hapa Yesu amezungumza kwamba yeye ni mchungaji. Na kama ni mchungaji na anasema habari ya kondoo. Amen. Kwa na kondoo ni wale amezungumza kabisa wale ambao wanamjua Mungu mpaka na sauti. Amen. Unasemaje baba? Mchungaji inti. Mimi siko mbali, siko mbali na wenzangu. Siko mm -hmm. mbali na wenzangu. Mimi naendelea kujifunza kwa Musa tu huyo huyo huyu Musa nimejifunza kwake kwa sababu hii. Nimeona kuna vitu ambavyo Mungu baada ya kumwona huyu Musa analeta kubisha ukataa kumtumikia Mungu, alisema hivi, ukisoma kwenye ile Kutoka sura ile ya saba na mstari ule wa kumi na saba unaweza ukaanzia wa kumi na sita ni vizuri, lakini nataka nianzia ule wa kumi na saba tu. Maneno ya Mungu yanasema hivi, Bwana asema katika jambo hili utanijua ya kuwa mimi ndimi Bwana. Tazama, nitayapiga haya maji yaliyo mtoni kwa fimbo hii niliyo nayo mkononi mwangu, nayo yatageuzwa kuwa nini? Damu. Kwa hiyo yote ilikuwa ni uthibitisho wa Musa, ili athibitishiwe kwamba kweli huyu aliyeniita ifanye moja mbili tatu ni mbwana eh. Kwa hiyo hiyo ilikuwa nimejulisha eh. Kwa hiyo Mungu hawezi kutembea na mtu ambaye hawajapatana ha. Ni kutoka sura ile ya saba mstari wa 17 na napenda sasa kuongezea kwa, kwa kusoma maandiko andiko kwenye kitabu cha Kutoka sura ile ya tatu mstari wa 13 kama wachungaji walivyosema, maandiko yanasema hivi Musa akamwambia Mungu, tazama nitakapofika kwa wana wa Israeli na kuambia Mungu wa baba zenu amenituma kwenu, nao wakaniuliza jina lake nani, niwaambie, niwaambie nini? mstari wa kumi na nne Mungu akamwambia Musa, mimi niko ambaye niko akasema, ndivyo utakavyowambia wana wa Israeli, mimi niko amenituma kwenu. Ina maana Amen. Alijitambulisha jina lake wakamufahamu, ina maana huwezi ndiyo maana ukisoma sasa kitabu cha kutoka sura ile ya ishirini mstari wa kwanza na wa pili mpaka wa tatu anajitambulisha kwamba mimi ndiye Mungu wako niliyekutuma katika, niliyekutoa katika nchi ya Misri usiwe na miungu mingine ina e maana hapa alijitambulisha wasije wakajichanganya na ndiyo maana Mungu kwa sasa tunamuona kupitia Yesu Kristo Amen kwa sababu yeye hajifichi. Kuna watu wengi wana miungu wasioijua, wanajaribu kuhisi. Kuna wengine wanatambua kabisa kwamba Mungu uwezi yani uwezi huwezi kumjua, lakini Mungu anajitambulisha. Na hapa alitamka jina lake kwamba kawaambie kwa sababu Musa udadisi pia ni jambo la maana. Mnasemaje wachungaji? Mm, asinge dadisi yeah, Musa wangezungumza ah, asingepewa, lakini alipo dadisi si akatoa na jina lake. Ina maana pia udadisi ni kitu cha maana sana amen. Kwa hiyo msikilizaji, tunapenda tu kusema kwamba usiwe mumu, fungua kinywa mm, na macho yaone mm. Tafuta utaona, kuna kitabu cha Matao sura ile ya saba. Hmm. Mstari wa saba anasema ombeni na kutafuta nanyi mtaona hmm. Kwa hiyo ukijikalia na kujirizisha kwa kweli hutamjua Mungu hmm. Lakini ukiachia vizuri una, unaweza ukajua vizuri mnasemaje, na mtumishi wa Mungu Elia? Kwa kweli, unaongezea nini hapo? kwa kweli, kama tulivyoona tu alivyosema mtumishi wa Mungu katika kutoka ile saba mstari wa kumi na saba ndiyo kwamba Mungu amekwisha kujitambulisha Mm-hmm. Anayepaswa kufuatwa yeah. kutembea naye, kuishi naye, kumwamini ni huyo Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo, ambaye tunamwabudu leo kupitia Yesu Kristo aliye Bwana mkuza okay, wa maisha yetu okay. Ukitazama okay, okay. Tena kitabu ambayo cha Mathayo sura ile ya tano mstari ule wa kwanza mpaka ule wa tatu wa, aliwaacha akapanda mlimani mm. lakini kwa sababu walikuwa wamesha mjua mm. Walipomfuata, Biblia inasema akafumbua kinywa akawafundisha. mm. Akasema heri walio masikini wa nini waro, waro, kwa sababu ufalme wa mbinguni ni? Ni, wa wao. Ina maana kwa sababu walimfuata alipowaona, akatambua kabisa hao wananijua. Kwa hiyo, msikilizaji, tunataka tuseme kwamba uwezi kukifuata na kukiabudu usichokijua. mm. Lazima uabudu unacho kifahamu mm -hmm. Na ndiyo maana tunamwabudu Yesu ambaye kwa uhakika alikufa, akazikwa, akafufuka mm -hmm. Na wakati huu tunataka tukualike kwamba, iwezekanavyo, umepotea miaka mingi, na siku ya leo ni siku yako ya toba, ni jambo dogo sana mm -hmm. Ikiwa umemtambua kwamba kumbe Yesu ndiye Bwana na ndiye aliyekufa akafufuka, na una uhakika tayari, kwa sababu umehangaika miaka mingi kwa siku ya leo, na nakualika leo upate toba na kuanzia leo uzima unaingia kwenye moyo wako. Tamka maneno haya: Bwana Yesu, naja kwako, mimi ni mwenye dhambi, nimefanya mengi mabaya. Nakukaribisha, tawale moyo wangu. Asante kunisamehe, karibu niongoze wewe. Naomba katika jina la Yesu naomba na kushukuru. Amen. Amen, amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.