Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema usipoweka mazungumzo vizuri hamuwezi kutembea pamoja. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Joseph Siribeti. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. zaji wangu nakukaribisha tena kwenye neno Uzima, ambaye mada yetu inahusu usipoweka mazungumzo vizuri hauwezi kutembea pamoja. Ambaye tuna wachungaji hapa ambao wataweza watashiriki maneno haya na utayasikia vizuri. Kwa watumishi wa Bwana nataka niombe tuibariki neno hili asante. Mungu kwa mapenzi yako, shughulika pamoja nasi kwa jambo hili ambale, Mungu wetu, utashiriki na kuongoza kila mchungaji, ili wasikilizaji wetu wabarikiwe. Naomba na kuamini Mungu utajitwalia heshima kwa jina la Yesu, naomba na kushukuru. Amen. Amen. Wachungaji nakaribisha kwa kujitambili, kwa njitambulishe. Karibu baba. Majina anaitwa mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptist mjini Kaliwa. Karibuni, naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptist Uliankuru. Majina ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist, uh, Tabora mjini. Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist pale Igunga mjini. Mada yetu inazungumza wachungaji, je, kama hamwezi kusikilizana, mnaweza kutembea pamoja? Amen ya yeah, ni kweli, ni mada nzuri ambaye Mungu hawasikilizani na mtu, wanaweza ukatembea naye bila anasikiliza? Hapana, hamwezi. Ehe, ya yeah. Yeah, mada hii ni nzuri sana mchungaji, kwa sababu inataka kutuweka pamoja hata msikilizaji wetu aelewe kwamba panapo umoja, maana yake ndipo pana mafanikio yeah. Mimi nitoe tu ushahidi wa maandiko uh -huh. Katika Mwanzo 45 Mwanzo 45 ule msali wa tuanzie, msali wa 22 mpaka ule msali wa 24 maneno ya Yusufu Biblia inasema akawapa kila mtu nguo za kubadili, lakini Benyamin alimpa fedha mia tatu na mavazi matano ya kubadili, na babaye akampelekea kama hivi punda kumi waliochukua mema ya Misri, na punda wake kumi waliochukua nafaka na mikate na chakula kwa babaye njiani. Akaagana na ndugu zake, wakaenda zao, naye akawaambia Musigombane njiani, Amin. Alijua mazala, alijua kwamba magombano hayawezi kutembea vizuri pamoja ya, kwa hiyo tunaona Yusufu namna ambavyo aliwaasa, akawaambia, aliwashauri, aliwashauri kwamba ili ya kwamba muweze mfike vizuri. Kutembea vizuri uh -huh. Mfike kwa amani uh -huh. Basi msifanye, musifanye mashindano yoyote, msikilizane, msikilizane. Kwa jambo lolote, kwa jambo lolote lile hata kama ni baya kaeni chini ndio mtafakari pamoja mlimalize pamoja. Amina, Mchungaji. Yeah. Unaongezaje hapo Mchungaji... Mimi nataka niongeze kitu kimoja tu hapa nilikuwa mm -hmm. najifunza kwa kwenye wito wa Samweli mm -hmm. kile kitabu cha Samweli wa kwanza sura ya tatu nataka nijifunze tu ile tabia ya Mungu na hiyo ina, inahitaji ina, tuhamasishe sisi wanadamu kwa somo lako hili la kwamba je, mnaweza mtu anaweza akatembea na mtu ambaye hawajapatana kuwa pamoja? mm -hmm. Mimi niseme haiwezekani mkatembea pamoja mtu ambaye hamjafanyaje hamjapatana. Nikaona kwenye ile sura ya tatu na mstari ule wa, wa nne neno la Mungu linasema hivi: basi wakati huo Bwana akamwita Samweli naye akasema mimi hapa akamwendea ili kwa akamwendea Eli kwa haraka akasema, mimi hapa. Ukishuka pale chini, sitaki niende mengi. Utaona Samuel, mara ya kwanza hakuelewa ni kitu gani, mara ya pili hakuelewa ni kitu gani, mpaka kama mara ya tatu alipogundua, huyu ambaye alikuwa ni mzoefu akamwambia, nenda ukaitike. Kwa hiyo tabia ya Mungu mm -hmm huwa anahitaji na sisi pia tuwe nayo kwamba ili tuweze kutembea kwa maelewano lazima, amen. Kwanza yule anataka kutembea pamoja naye, umwite, umweleze, alafu ndipo muende. Sasa hata unapotaka ku, kuwa pamoja na, na Mungu lazima, lazima umwite, mzungumze e, umuite, aje mpange, nipo muende naye tena. Amen, amen hmm. Unachangiaje? Uh, siko mbali na mchungaji Ntiaga kutoka kanisa la Igunga. Ni kweli tunaona Usiposikilizana na mtu hauwezi kutembea naye pamoja anu. Kwa hiyo ndio maana tunaona kwamba wakati, kama ilivyozungumza tu mchungaji kwamba, wakati Samueli anaanza taka kuanza kutumiwa na Mungu, kwa hiyo alipaswa kuanza kumsikiliza Mungu, amwelewe tabia zake, mwenendo wake, mm. na yeye pia akubaliane nao mm, kisha ndipo atembee naye. Kwa hiyo wengi tunafeli kutembea vizuri katika huduma zetu kwa sababu wakati mwingine hatujapatana na Mungu vizuri au la, hata watu tulionao hatujapatana nao, hatuja nao. Mm. Sawa kwa hata washirika wanashindwa kutembea na mchungaji vizuri kwa sababu hawataki kupatana na kusikilizana, mm. Huyu anasema hivi, huyu haelewi, na huyu anasema hivi, huyu haelewi, kimujibu na mantiki Mungu anavyotaka, kwamba mnapokuwa mko pamoja kwenye jambo fulani lazima msikilizane na mshirikiane kimazungumzo na mkubaliane, kwa mkishakubaliana lazima mwende pamoja, tofauti na hivyo ni ngumu sana, kwa maneno ya Elia, Unasemaje, mchungaji? Yani, hili neno ni kwamba awe ni Mungu awe ni mwanadamu kama hawajakubaliana na kupatana katika maneno mm -hmm. Hawawezi kutembea pamoja, ndio hata wakijitahidi kwa namna gani, iwe ni Mungu iwe ni mwanadamu katika kanisa moja. Kuna kanisa moja katika waraka watatu wa Yohana, huyu mtu alikuwa naitwa Diotref, kila wakati wakitumiwa taarifa za kuwapokea wageni na nini Diotrefu yeye alikuwa ni mpinzani, anafanya upinzani. Hebu tupasome kidogo hapa, ile waraka wa tatu wa Yohana sura ya kwanza kuanzia ule mstari wa tisa anasema nalikuandikia, naliliandikia kanisa neno, lakini Diotrefu apendaye kuwa wa kwanza kati yao hatukubali. Naona, kwa hiyo nikija, nitayakumbuka matendo yake atendavyo, atoavyo upuzi, hmm, juu yetu kwa maneno maovu. Wala hatoshwi na hayo, ila yeye mwenyewe hawakaribishi hao ndugu, na wale watakao kuwakaribisha huwazuia na kuwatoa katika kanisa kwa unaweza kuona huyu kazi yake ilikuwa ni kupingana na kweli. viongozi wakimwagiza hivi anafanya, yeye anawaletea mgomo baridi Deo, anawapindisha. Asante, unaweza kuona. Asante sana, tujaribu. Asante, kusoma sasa kitabu cha Kutoka na tujaribu kuona maandiko tena mengine kwenye kitabu cha Kutoka sura ya tatu mstari wa nne, tutaongezea anasema kwamba Bwana alipoona ya kuwa amegeuka ili atazame Mungu, akamuita kutoka katikati ya ul ya kile kijiti, akasema Musa, Musa. Akasema mimi hapa. ina maana wanaitikiana, wewe anaita mwingine anafanyaje? Anaitika mimi hapa. mstari wa tano, naye akasema usikaribie hapa, fua viatu vyako miguuni mwako maana mahali hapo unaposimama ni nchi takatifu. Tena akasema mimi ni Mungu wa baba yako, Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Musa akaficha uso wake, Mungu anazungumuza na Musa na ndio maana alipoanza kuelewa vizuri katika storia, akateka masikio yake, akapenda kusikiliza storia hiyo, akamtambua vizuri, akaona aibu kwa sababu alikuwa anamtambua Mungu wa Israeli, Mungu wa familia, Mungu wa ukoo, Mungu waliye wabutu baba zake, aliwasaidia mambo mengi. Akaona aibu kwa sababu Musa alikuwa na dhambi. Ndio maana aliambiwa vua viatu vyako, na ndio maana alipata aibu. Kwa hiyo msikilizaji, tunapenda kuse, kusema kwamba ni lazima, ndio maana tulisema ukisoma kitabu cha Mathayo sura ile ya saba mstari wa saba ndio maana alisema Mungu kwamba ombeni nanyi mtapewa. Anaruhusu kuzungumza watu na yeye, waeleze shida zao, na Mungu naye atawaeleza mahitaji yake, kwa sababu ni muhimu kuongea kwa pamoja. Kwa hiyo siku ya leo tunataka tukualike kwamba uwezi kutembea, kuna watu hawezi, hawajafahamu ku, ku, ku, ku, kuzungumza na Mungu. Ni vizuri maisha yako kuyaweka mbele za Bwana, ni vizuri kumtegemea Mungu. Unasemaje? t unaongezea nini kuhusu jambo hili? Hapo hapo sina cha kuongeza isipokuwa tu mimi nishukuru kwa sababu hili neno au hiki kichwa cha somo lichotaja kiko sahihi, amen. Kwa hiyo saa hii napenda tu kukualika mtumishi, umesikiliza. Watumishi wa Bwana umesikiliza habari hii, ujumbe wetu kwa jina. Mimi naitwa Joseph Silibet, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Kwa hiyo nakukaribisha sana kwa maombi haya. Baba Mungu, msaidie baba yule na mama yule, wasaidie wachori wako, kwa sababu waweke katika imara katika kukutegemea wewe na wawe na mazungumzo, kwa sababu kila mwanadamu ana mahitaji, anahitaji kusaidiwa na kuelekezwa. Kwa hiyo Mungu, tunaomba wasaidie watoto wako, tunaomba na kushukuru katika jina la Yesu Kristo, Bwana wetu, amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.