Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema nini maana ya ulimwengu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu wa pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, popote hapo ulipo, nijitambulishe kwako. Majina yangu inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu Baptist Cheo, Tabora, Tanzania. Niko na watumishi wa Mungu wachungaji, ni walete wajitambulishe kwako kabla sijaiweka maadai mezani kwa ajili ya kukuletea ujumbe wa leo. Karibu mchungaji. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Senta Baptisti uliankuru ya, kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beloya Kaliua mjini. Karibuni kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silbet, mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Majina yangu ni mchungaji Tumaini Saimoni Mihalalo, kanisa la Efeso Baptisti, mchungaji msaidizi. Karibuni sana rube. Ni mchungaji kutoka Igunga, mchungaji Baptist. Asante sana wachungaji. Mpendwa msikilizaji, tunayo mada inayosema uh, nini maana ya ulimwengu, katika Injili ya Yohana sura ile ya kumi na sita na ule mstari wa nane. Naomba ni usome na kisha baada ya hapo, wachungaji wako hapa tashirikiana pamoja fanua habari ya hili swali. Injili ya Yohana ile sura ya kumi na sita na ule msari wa nane hadi ule msari wa kumi na moja: "Naye akisha kuja huyo, atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi, na haki na hukumu. Kwa habari ya dhambi, kwa sababu hawaniamini mimi kwa habari ya haki, kwa sababu mimi naenda zangu kwa Baba wala hamnioni tena. Na mstari wa 11, tukiendelea hapo kidogo, ili uweze kuelewa vizuri: kwa habari ya hukumu, kwa sababu yule mkuu wa ulimwengu huu amekwisha kuhukumiwa. Swali letu, nini maana ya neno ili ulimwengu? Na katika mistari hii tuliyoisoma tumeona pia mkuu wa ulimwengu huu alikwisha kuhukumiwa. Sasa tunataka tujue neno ulimwengu, ndugu wachungaji, chungaji, chungaji Joseph Silbert Namba, hili neno ulimwengu unalifafanuaje? Na aweze kuelewa msikilizaji wetu kwa muda na wakati huu, ulimwengu huu unaimaanisha ni watu mm waliomo ndani yake mm. Wanaimaanisha kwamba mm. ni watu wa ulimwengu mm. Uh, nafikiri ukisoma, uh, nafikiri kitabu cha Mwanzo mm. masikosei, sura ile ya sita Mm. Unaweza maneno mengi ukayaona yanazungumzia kuhusu yeah. Hebu, hebu ni asome mstari wa tano nasema mm. Bwana akaona ya kuwa maovu ya mwanadamu ni makubwa duniani mm, na kwamba kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya mm. tu siku zote mm. Nafikiri kwa neno hili ulimwengu ni wanadamu mm, kwa sababu haiwezi kuchafuka ardhi mm. Wanaochafuka kuwa wabaya ni watu mm, na ndio wanaozungumzwa zaidi katika mm, ulimwengu huu mm. Eh, kwa hiyo ulimwengu ni uli, ulimwengu ni mwanadamu sawa, mm, mm. Mchungaji Tumaini Mihalalo, asante baba kwa mada nzuri ambayo uko mbele yetu, maana ya ulimwengu. Kuna watu fulani huwa nasikia wanasema, kuna watu na viatu mm. wanapenda kusema hivyo wa ulimwengu, lakini kwa mantiki kabisa iliyopo, ulimwengu hauwezi kuwa ulimwengu tu, maana yake ni watu. Anaposema naye akisha kuja huyo atahakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi mm. na haki na hukumu. Ya habari ya dhambi mm. kwa sababu hawakumwamini mm. Sasa hawakuwamwamini wa kina nani? Ni mm. dunia tu mm. au watu kwao? Ulimwengu, ulimwengu ni watu, ni watu mm. ambao atakuja kuhakikishia, ambao watakuja kuhukumiwa mm. hawezi kuhukumu lianga tu mm. ni watu mm. ndo ulimwengu. Asante sana mchungaji Reuben ah, ninashukuru, ninashukuru kwa mawazo, kwa kila ambacho wamechangia wenzangu mm. siko mbali nao mm. Mimi nipo pale kwenye ile sura ya 14 na mstari wa 31. Uh, kwenye hii habari ya kwamba kwamba ni nini maana ya ulimwengu. Ulimwengu ni kitu gani? ni Hii, ni anga vitu gani? mm. lakini ule mstari wa thelathini na moja, sura ile ya 14, kwenye Injili ya Yohana mm. pana hakikisha kidogo kwamba ulimwengu unazokawa ni binadamu tunaoishi, anasema hivi mm. lakini ulimwengu ujue ya kuwa na mpenda Baba mm. na kama vile Baba alivyoniamuru mm. ndivyo nifanyavyo mm. Uh, alizi haiwezi kumwamini mm. waliokuwa wanatamkwa ni wanadamu walioishi hapa, kwamba kwa jinsi walivyoniona mm. ninaamini wamegundua kwamba ninampenda Baba mm. kwa hiyo walimwengu ni binadamu mm. wasiokuwa na imani mm. na Yesu Kristo mm. kwa hiyo eh, ulimwengu ni binadamu ulimwengu ni binadamu na uishi chini ya jua hili. Mpendwa msikilizaji, nafikiri wachungaji, umewasikia vizuri, na tukumbuke hapa ambacho Yesu alikuwa nikimaanisha. Kwanza alikuwa anamzungumzia Roho Mtakatifu mm. kwamba Roho Mtakatifu atakapokuja, kwa sababu ndiye msaidizi mm. na ndio ilikuwa ahadi ya Mungu kwamba yeye Yesu asingeenda mbinguni bila kumwacha kwanza msaidizi mm. ni lazima kwanza awepo msaidizi ili iache kazi kwa huyo msaidizi mm. Unajua habari ya dhambi ambaye anashuhudia katika mioyo yetu ni Roho Mtakatifu. Naam. Roho Mtakatifu ndiye aliye na uwezo kumwambia mtu kwamba hapo umeenda kinyume. Mm. Ni kweli hiyo iko hivyo. Kwa sababu mtu anaweza tu akashupaza shingo yake akaufanya moyo wake kuwa mgumu. Mm. Mtu yeyote anayefanya jambo baya moyoni wana anashuhudiwa. Ndio. Ni nini ambacho kinamshuhudia? Ni Roho Mtakatifu. Ndio. Mm. Kwa hiyo hapa tunaona kabisa kwamba Yesu alizungumza habari ya ulimwengu akimaanisha Roho Mtakatifu anayemwacha. Mm. Ndio atakayewahakikishia wanadamu wote wale ambao hawajamjua Yesu. Roho Mtakatifu atawakumbusha, atawaonyesha habari ya hukumu, atawaonyesha habari ya haki, atawaonyesha habari ya dhambi. Kwa hiyo ni Roho Mtakatifu aliyekuwa akizungumzwa. Kwa hiyo, msikilizaji, tunapoendelea kujadili mada hii ni lazima utambue na uelewe kabisa kwamba Mungu alikuwa anamaanisha nini kusema habari ya ulimwengu, na kama Mungu alisema ulimwengu, maana yake ni wewe na mimi Ndiyo. Na sasa ni vizuri leo uchukue hatua ya kusikia sauti ambayo Mungu anaitumia kupitia watumishi wake. Mchungaji Gerald, unasemaje kuhusu neno ulimwengu? Uh, unaposema neno ulimwengu, Biblia inalifafanua katika tafsiri mbalimbali Ndiyo. Mara anatumia kwamba kwamba watu wa taifa ile a mm. anaweza kusema kwamba wa, wa mataifa yale mm. au wanasema jamaa za kabila au unaona, mm. Ukisoma kufu, ile Ufunuo ile sura ya saba mm. na mstari wa tisa anasema baada ya hayo nikaona natazama, mkutano mkubwa sana ambao hapana mtu awezaye kuuhesabu mm. watu wa kila taifa mm na kabila mm. na jamaa mm. na ruga mm. wamesimama mbele ya kile kiti cha enzi mm. na mbele za mwana kondoo mm. wamevikwa mavazi meupe mm. wana matawi ya mitende mm. mikononi mwao. Kwa hiyo tuseme kwamba ulimwengu ni watu yeah. ulimwengu ni watu ndio, yeah. Chungaji Elia, na kuna neno hapo limezungumzwa kwamba mkuu wa ulimwengu kuhukumiwa. Ben, hmm. kama tahadhari hapo inatolewa sasa. Ay, kwayo, endelea hapo baba? katika sura ya kumi na saba injili ya Yohana mstari wa tisa maandiko yanasema: mimi ninawaombea hao, siuombei ulimwengu, bali hao ulionipa, kwa kuwa hao ni wako. Hapa anazungumzia watu waliomwamini Yesu kwamba amewaombea, lakini ambao hawajamwamini hajawaombea. mm. Sawa ni kwamba, kwa ulimwengu, neno ulimwengu nawakilisha watu wasiomwamini Asante sana. Amen. Ndugu yangu msikilizaji, kama ambavyo umesikia wachungaji wamejaribu ya kuchangia kwamba nini maana ya neno ulimwengu. Tumeona kabisa kwamba ulimwengu ni watu wote ambao hawajamwamini Yesu. Kwa hivyo, unayenisikiliza sasa, huenda hujamwamini Yesu. Yesu anatamani leo ujue kwamba mkuu wa ulimwengu alishahukumiwa. Sasa yuko huko, alishafungwa na muda wake ni mchache, na Yesu leo anatamani utoke huko, kwa sababu tunaelewa huko ni mahali pa mateso. Shetani huko huko, na anatamani asibaki peke yake, anatamani wengine aungane nao, ili ya kwamba washiriki ayo mateso. Yesu mwenye huruma leo anakusihi sana kwamba hebu ungana naye, ili ya kwamba ufurahie uumbaji wa Mungu. Na mimi siku ya leo kwa huruma ya Mungu, Mungu anatamani sana ugeuke Mkubali Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako. Na mimi kwa muda huu natamani nikuombe, na leo umeusikia ujumbe, na kwa sababu umeusikia ujumbe, naelewa moyo wako umeshabadilika. Nikuombe mfunike macho wako mahali pale ulipo. Nikuombe Baba, asante Mungu mwenyezi na mamlaka, umesema nasi kwamba ulimwengu huu ni watu ambao hawajagujua bado, lakini pia umezungumza mkuu wa ulimwengu, Bwana wangu ulishamhukumu kabisa na watoto wako Mungu wafanye mioyo yao kugeuka kwako ili ya kwamba wafurahie uh, upendo wako ambao ulikufanya uje hapa duniani. Asante Baba yangu kwa badiliko ambalo umeliweka kwao nami naomba na kuamini kwamba umefanya kwao katika jina la Yesu Amen, amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri