Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema nini maana ya neno moyo safi. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nijitambulishe kwako. Ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo, Tabora Tanzania. Tuko hapa kwa ajili ya kukuletea habari njema eh, za ujumbe wa neno la Mungu, lakini niko na watumishi wa Mungu wachungaji. Nianze na mchungaji hapa ajitambulishe. Kwa jina naitwa Mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti pale mjini Igunga. Mchungaji Tumaini Simon Mihalalo mchungaji msaidizi kanisa la Efeso Baptisti hapa Tabora mjini. Karibu, mchungaji. Kwa jina naitwa Joseph Silibeti mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Jina, naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist, Beloya mjini Kaliwa. Karibuni kwenye kipindi cha Neno Uzima. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptisti Uliankuru. Asante sana wachungaji. Basi eh, somo lilo mbele yetu ambalo tunapaswa tulijadili kwa ajili ya faida ya msikilizaji. Nini maana ya neno moyo safi? Nini maana ya neno moyo safi? Neno hili tunalikuta katika injili ya Mathayo ile sura ya tano mstari wa nane hotuba ya Bwana wetu Yesu Kristo, wakati anazungumza na wanafunzi wake. Neno hili alilisema, heli wenye moyo safi, maana hao watamwona Mungu. Nini hasa maana ya neno moyo safi, chungajintiaga? Uh, nilikuwa najaribu kufuatilia maandiko hapa, maana neno moyo safi, moyo safi, nikawa naangalia kwenye kile kitabu cha Zaburi sura ile ya ishirini na nne mm. na ule mstari moja tu wa nne mm. akasema hivi ule mstari wa nne mtu aliye na mikono safi na moyo mweupe mm. asiyeinua nafsi yake kwa ubatili mm. wala hakuwapa kwa hila. Nikaitafakari ni kwamba ya asiyeinua nafsi yake kwa, kwa hila. Kwa hiyo kumbe moyo safi ni moyo usiotaka makuu ni moyo usiotaka makuu. makuu yasiyompendeza Mungu mm. au yasiyompendeza mwanadamu yeyote mm, mm. yani moyo safi ni ule ambao uko yani uko level ya mm. kila kitu yani ule moyo safi unahitaji manake Mungu awe safi kwake na binadamu pia awe safi kwake mm. yani chochote nachokiona kiwe safi kwake yani, kitu ambacho yani ni moyo ambao unaitwa moyo safi. Ni moyo usiyotaka makuu yasiyompendeza Mungu, yasiyompendeza Mungu. Kwa hiyo moyo safi unahitaji yale yanayompendeza Mungu. Asante sana Mchungaji Tumaini, sante sana mchungaji kwa mada safi, moyo safi. Sehemu nyingine sema, moyo ulio changamka ni dawa. Moyo ulio changamka ni dawa, ni dawa ambao hauna shida mm. hauna makwaruzo kwaruzo lakini kitabu cha Ayubu kumi na nne mstari wa nne unasema ni nani awezaye kutoa kitu kilicho kisafi kitoke katika kitu kichafu? mm. hapana awezaye. mm. ni nani awezaye kutoa kitu kilicho safi mm. kitoke katika kitu ambacho ni kichafu? Haiwezekani, hakiwe, haiwezekani. mm. lakini Mungu ana makusudi na kila mtu na ili kusudi mm, moyo uweze kuwa vizuri mm, mambo yako yaweze kuwa safi mm. Jambo la na kwanza, anasema linda moyo wako kuliko vyote ulindavyo, maana ndiko kutoka kwa chemichemi za nini, za uzima mm. Kwa hiyo kwenye moyo panatakiwa pawe safi, kwa sababu ndipo kuna injini, ndipo kuna kila kitu, kitu lakini kama moyo utaghadhabika au moyo utapata shida, ndio maana unasikia kuna magonjwa moyo, kuna magonjwa nini, kuna maana yake, amani kwanza haipo. Moyo unashangaa una, unaenda kasi, mara moyo umetanuka, moyo umefanyaje. kwa hiyo niumbie moyo safi mm. Moyo uliotulia mm. Moyo ambao utamtukuza Bwana mm. Kwa hiyo wasikilizaji watuvarusikia mm. Wajue silaha ya kwanza ni kuwa na amani na amani hiyo waumbiwe moyo safi. Ndio maana nasema nitatoa moyo wa jiwe mm. Nitaweka moyo wa nyama, wa nyama. Mm. ambao huo moyo utakuwa na manufaa na utakuja kujutia maisha yako. Asante sana mchungaji. Ni kweli, msikilizaji unayetusikiliza sasa hivi, ni vizuri, hebu uchukua hatua. Unajua moyo moyo ndio ambao unafanya maandalizi ya maisha ya mtu. Moyo moyo, mm -hmm. moyo na ndiko mahali ambako Mungu anawekeza chemchemi za kwake kwa ajili ya maisha ya mwanadamu. mm -hmm. kwa sababu tu habari ya Yesu kuzaliwa kwa maisha ya mtu Yesu anazungumza ni katika moyo. Mm. Yesu ili azaliwe katika maisha ya mwanadamu, kwanza mtu mwenyewe aruhusu, mm, mabaya yatoke kabisa kwenye moyo, mm, mm, ili kwa ya kwamba yeye apate nafasi. Tunasoma tu habari ya kuzaliwa kwa Yesu, kipindi kile amezaliwa Yesu, alizaliwa mahali ambako sio salama, sio pazuri, mm, na akakosa nafasi ambayo ni ya heshima, akazaliwa kwenye holi la ng'ombe. Kwa hivyo Mungu anatamani sana kwamba watu tujaribu kuangalia kwamba nini anachokitaka kwetu, maana anasema anapobisha hodi, maana yake kwamba mle ndani kuna vitu ambavyo anahitaji vitoke kwanza, ndiyo hodi. Hodi. Kwa ya na. Na ndio maana ya kubisha hodi ili ya kwamba yeye aingie, na ndiyo maana yeye akafundisha huko kwenye hotuba ya mlimani kwamba heli wenye moyo safi, kwa hivyo ili ya kwamba mwone Mungu. Msikilizaji wangu ni vizuri umruhusu Yesu aweze kusafisha moyo wako aweze kusafisha maisha yako. Kuna mengi ambayo inayatamani katika maisha yako mm. kwamba yatukie. Mchungaji Elia, unasemaje? Eh, na mimi ningependa kuchangia somo hili la nini maana ya neno moyo safi. Kwa hiyo Biblia inapozungumza habari za moyo safi, ina maana inawasilisha usafi ambao unaweza ukamwabudu Mungu vizuri, usafi ambao Unaweza kumpendeza Mungu. Kutokana na ile Zaburi ya 24, nilikuwa naangalia ule mstari wa juu pale, mstari wa tatu, wakati Daudi anauliza swali lake katika ibada. Anasema, ni nani atakayepanda katika mlima wa Bwana? mm. ni nani atakayesimama katika patakatifu pake? Ndio ule mstari wa 4, alipozungumzia mchungaji Ruben, kwamba ni mtu yule aliye na mikono mm. safi na moyo mweupe, asiyeinua nafsi yake kwa ubatili, wala hakuapa kwa nini, mm. kwa hila. kwa hiyo maana ya kuwa na moyo msafi ni kwamba, ili tuweze kufanya kile Mungu anataka tufanye, na Mungu pia atutumie ili tuweze kumtukuza kwa utukufu wake. Mchungaji Mayoli. Amen. Amen. Amen. Ah, tuko kwenye mada nzuri mno. Unajua, unaposema neno moyo unakuna gusa mwanadamu mm, kwa sababu mwanadamu ana sehemu kuu tatu mm, ana mwili mm, ana nafsi mm, na roho mm. Sasa roho ndio imeunganishwa hapa, maana yake ndio moyo mm. Kuna neno moja alisema mchungaji, alimaliza kusema kwamba linda sana moyo wako kuliko yote uyalindayo mm. maana huko ndiko zinakotoka chemchemi za uzima. Kwa hiyo maana mm. yake moyo ni sehemu ya ndani katika mwili wa mwanadamu mm. ambayo imechukua sehemu ya Mungu, ambayo ndio inahifadhi zile siri za Mungu mm. kwa hiyo mtu anapokuwa ametubu, ina maana kinachotakasika ni kule ndani, ule moyo wa mwanadamu unatakaswa. Ndio wanasema kwamba panatakiwa kulindwa, kwamba na anasema kwamba kwa kwa heri wenye moyo safi, maana hao watamuona Mungu mm. Mm. kwa maana mm. yake moyo, mana ni sehemu ya maana sana, yes. katika maisha ya mwanadamu. Mchungaji mm. Joseph, namba nasemaje baba, kuhusu neno hili moyo safi, hili neno hili lina mambo makubwa sana, nilikuwa nalitafakari jambo hili Aa, kuwa na moyo safi mm. Lakini nilikuwa nikiangalia kitabu cha Yoshua mm. Sura ile ya kwanza na ule mstari wa tisa mm. Kuna maneno ambayo alikuwa anayazungumza Mungu. Kwanza kabisa niligundua kumbe alishughulika kwanza kumwambia moyo ambayo anaweza akakaa na na nani pamoja na Mungu mm. Na kwamba anaweza kafaulu mambo yote mm. Akasema hivi: je, si mimi nilie kuamuru mm. uwe hodari na moyo wa ushujaa mm. usiogope wala usifadhaike. Mm. Kwa kuwa Bwana Mungu wako yu pamoja nawe mm. kila uendako Yani, unapokuwa na moyo safi kwanza, utakuwa na Mungu. Um, asante sana mm, msikilizaji wa kipindi cha neno uzima umesikia wachungaji namna na ambavyo wamejaribu kutadavua kwa kila mmoja kuhusu neno hili moyo safi. Moyo safi ni kuhusu haki na utakatifu na ukisoma Ezekieli 42:14 inasema kuhusu makuhani walipewa nguo mbili za kuvaa, moja ni ile ambayo Bwana alikuwa amewaandalia na walipaswa kuivaa mbele e, ya madhabahu ya Mungu, lakini pia nyingine walipaswa kuvaa mbele za watu. Hata sisi Mungu anatamani sana tuwe na mavazi haya kama ambavyo makuhani walivyokuwa, tuonekane safi mbele za Mungu, lakini hata kwa watu pia. Ndiyo maana Bwana Yesu akazungumza na wanafunzi wake akawaeleza habari ya moyo safi. Mfalme Daudi akasema, kamwambia Mungu kwamba ninaomba uniumbie moyo safi. Kwa hiyo hata siku ya leo, msikilizaji wangu, muombe Mungu akuumbie moyo safi. Moyo safi ni kumjua Mungu, ili ya kwamba uweze kupokea furaha ya kweli. Na mimi natamani nikakuombee sahi. Naelewa kwa sababu umesikia ujumbe huu, umesikia wachungaji namna ambavyo wamejaribu kufafanua neno hili, moyo safi. Pokea moyo safi katika siku ya leo, ili ya kwamba uwe na furaha na ushindi kila wakati. Nikuombee. Baba, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima. Ninaelewa, Mungu umefanya eh, badiliko juu ya moyo wake. Alikuwa anawaza mabaya; hatawaza mabaya tena. Kuna mtu alikuwa anawaza huenda kujinyonga, lakini sasa hatajinyonga tena. Kuna mtu alikuwa amekata tamaa kwa sababu ya shida na magumu mengi, naelewa, kwa sababu ya wema wako kuna kitu ambacho umekifanya ndani yake. Wewe ni Mungu aliye hai, unaweza, unatosha, katika jina la Yesu Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya baptisti tabora tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka marekani asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu kwa heri