Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, nini faida ya kuwa mwaminifu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki <mimu> Msikilizaji wa kipindi Neno Uzima ni nakusalimia katika jina la Yesu. Nijitambulishe kwako, ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo Tabora Tanzania. Lakini aa, hapa ni tuko pamoja na wachungaji ambao tuko kwa ajili ya kujadili mada ambayo inahusiana na neno la Mungu kwa ajili ya faida yetu sasa, niombe tu watumishi wa Mungu wajitambulishe kwako. Nianze na baba mchungaji hapa. Mimi naitwa mchungaji Tumaini Simon kutoka kanisa la Efeso Baptisti, mchungaji msaidizi hapa Tabora mjini. Kwa jina naitwa mchungaji Josefu Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Kwa majina naitwa Elia Ubisizia, mchungaji kanisa la Baptisti, pale Kaliua mjini. Jina langu naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori wa kanisa la Baptist Center, niko Uliankuru. Karibuni sana wachungaji, tushiriki mada ambayo iko mezani. Sasa tuna mada inayosema kwamba, nini faida ya kuwa mwaminifu? Tunaelewa kila jambo analolifanya mwanadamu, mara nyingi anategemea kupata faida na jambo lolote, hata la kimungu. Kila kile anachokiagiza Mungu kwetu, Mungu anatazamia tuwe tuone faida kutokana na kile ambacho Mungu anakiagiza. Kwa hiyo hapa mjadala wetu, nasema swali linauliza ni nini faida ya kuwa mwaminifu. Tunavyo vifungu hapa ambavyo vinaweza kutuongoza na kwa sababu wachungaji mpo naweza mkaongezea vifungu vingine lakini navyo vifungu hapa, Hesabu sura ya kumi na mbili msari wa sita na wa nane Lakini pia kuna kipengele kingine, Hesabu kumi na mbili msari wa tisa hadi wa kumi na kuna Injili ya Matayo sura ile ya ishirini na tano na ule msari wa ishirini na tatu Lakini pia tunayo Danieli sura ya sita na ule msari wa nne Mchungaji Jeladi. Sante sana kwa kwetu na ayo mada nzuri, Faida ya kuwa mwaminifu. Ndiyo. Hebu nisome andiko moja, kitabu kile cha Ufunuo. Na ile sura ya pili na ule mstari wa Ule mstari. Sura ya pili mstari wa Kumi na moja. mm. Biblia nasema ile kumi na moja Kumi na moja b. Au kumi b. Uwe mwaminifu mm. hata kufa, nami nitakupa Taji ya uzima. Uwe mwaminifu, hata kufa. Hata kufa. Kwanza ijulikane neno uaminifu ni tunda la Roho. Ndio. Uaminifu ni tunda la Roho. mm. na katika makanisa haya saba, unaona hii kanisa la Sardi mm. ni kanisa moja ambalo lilisifiwa sana, lilifanya vizuri, mm. kwa makanisa mengine yalikosolewa, lakini ile kanisa ilikuwa imefanya vizuri pamoja na mateso mengi, lakini kanisa hili ilijitahidi sana kumtumikia Mungu katika mengi mengi. mm. Na ndio maana hapa wanahimizwa kwamba wawe waaminifu mpaka kufa. Kwanza, faida ya uaminifu mm. ni mtu ambaye anajituma kufanya vizuri mm -hmm. bila kusimamiwa na mtu yeyote. Maanake mm. huyu mtu kila wakati anakuwa anamuona Mungu maanake mm. anatenda kwa kumheshimu Mungu na kumtii Mungu maanake mtu mwaminifu ni mtu ambaye anatenda si mpaka sukumwe sana, mm. au asimamiwe sana, mm. ila wakati wote ule yeye anatenda kwa sababu Mungu ndiye anamuona kumtumikia Mungu, mm. Amen. Yeah. na ukimalizia hapo, faida hasa ukiangalia malizia huo mstari ulio usoma mchungaji, uwe mwaminifu hampaka kufa, nawe utafanyaje? uwe mwaminifu hata kufa, mm -hmm. nami nitakupa taji ya uzima. Kwa hiyo tunaona hiyo ni faida kupewa taji ya uzima kutokana na uaminifu. Kumbe uaminifu unazaa kupokea kile ambacho Mungu amekiahidi, na zaidi, kwa sababu ukisoma habari ya uzima wa milele hapo inazungumzwa habari sasa, ile siku ambayo unajua, kuna maisha hapa duniani na kuna maisha mengine baadaye. Kwa hiyo hapo Mungu anazungumza uaminifu. Maana yake kuna faida hapo, imezungumza si ndivyo, mchungaji? Amen. Yeah. Mm. Mchungaji Elia Amina, karibu sana ndugu msikilizaji katika kipindi hiki cha Neno Uzima, kwa sababu tupo katika mada, nini faida ya kuwa mwaminifu? Ukizisoma katika Bibilia ni mwaminifu mwaminifu, nafikiri ni kila kitabu cha Biblia kimezungumzia habari za uaminifu. mm. Kwa hiyo tunaona toka Agano la Kale, katika kitabu cha Hesabu Mungu alimwita Musa ni mtu mwaminifu mbele zake kuliko mtu mwingine yoyote yule. Kwa hiyo ile Hesabu kumi na mbili mstari wa saba, mi nasoma naona kwamba anaambia wale wenzake na Musa kwamba sivyo ilivyo kwa mtumishi wangu Musa, yeye ni mwaminifu katika nyumba yangu yote. mm. kwa hiyo ukiendea kule mbele utaona, ndio maana Mungu akasema yeye nitaongea naye ana kwa ana. Kwa hiyo kuna faida ya mtu kuwa mwaminifu, ina maana unakutana na Mungu katika maisha yako kabisa live, kwa sababu unakuwa huna dhambi ya kutokuwa mwaminifu kwa mm. sababu. so, Mungu anahitaji watu waaminifu mm. kwa hiyo hata ukisoma ile Mathayo ishirini na tano mstari mm. wa ishirini na tatu anazungumzia pia Yesu mwenyewe kuhusu, anawafundisha wanafunzi wake swala la uaminifu kwamba mtumwa mwaminifu anaweza akapata faida kubwa mm. mara mbili au mara tano ya kile ambacho alichonacho mm. Yaani, moja inazaa moja, mojambili na zaa mbili, hivyo hivyo. Kwa hiyo mm. unaona kwamba faida ya kuwa mwaminifu inaleta matokeo mazuri ya kupandishwa au kimaendeleo, yaani hata kimafanikio pia, ndio amen. Asante sana mchungaji Joseph Silbert. Nini faida ya kuwa mwaminifu? Faida ya kuwa mwaminifu E, waga kuna zawadi. Ukisoma kitabu cha Timoteo wa pili mm, sura hii ya pili unaweza ukapata mambo mazuri sana mm, kwa sababu alikuwa anamwambia, Paulo anamwambia Timoteo, anasema mstari ule wa kwanza wa pili, pata watu, alikuwa anasema kwamba basi wewe mwanangu uwe hodari katika neema mm. iliyo katika Kristo Yesu. Mm. Na mambo yale, na mambo yale uliyoyasikia kwangu, uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi mbele wengi ya mashahidi wengi. Hayo uwakabidhi watu waaminifu, uwakabidhi watu waaminifu watakaofaa kuwafundisha na wengine. Ndio. Kwa hiyo tunaona kwamba mtu mwaminifu anapangiwa mpango wa kupewa kitu, mm, mm, kwa sababu ni mwaminifu mm. Paulo anamuhimiza Timoteo kuwakabizi kila alichokabidhiwa yeye mm, kwa kuwa alikuwa mwaminifu mm, akawape tena watu waaminifu, waaminifu. Mm. Ambao na wao watafanya mm. kama alivyopewa Timoteo. Mm, kwa hiyo uaminifu una faida kubwa sana. Amen, bila uaminifu huwezi kupewa kitu. Ni kweli kwa kweli, uaminifu ni kitu bora, asante sana Mchungaji. Amen. Mchungaji Mihalalo, nini faida ya kuwa mwaminifu? Unapokuwa mwaminifu, kitu cha kwanza, unaaminika na jamii mm, unaaminika na ndugu mm, unaaminika na serikali kisha unaaminika na Mungu. Mm. Tunapomsoma mtu mmoja anayeitwa Yusufu, mm. alipoenda kwenye nyumba ya pale alipokuwa ameuzwa, mm. akaonekana ni mwaminifu, mm. hata kwa Mungu, mm. akaonekana ni mwaminifu. mm. Unaona ile nyumba aliyeenda kukaa jinsi ambavyo ilivistawi. Mm. Baada ya kuwa anataka kufanyiwa ubaya, akaacha kwamba nifanyije ubaya namna hii. mm. Unaona hata alipokuwa amepelekwa gerezani mm. jinsi ambavyo yule yule mkuu wa gereza alichokifanya. Kwa hiyo unapokuwa mwaminifu, uaminifu, kitu cha kwanza, wasikilizaji wajue, ni silaha mm. ambayo inaweza kukuweka sehemu pazuri mahali popote mm. na ukaheshimiwa na ukaminika na kila mmoja mm. kwa hiyo uaminifu, moja kwa moja, mimi niseme kwamba unatakiwa uwepo. mm. ukiwa na uaminifu hakika, Mungu hataweza kukuacha na hata wanadamu lazima watapata faida kutoka kwako. mm. Mungu akubariki sana Amina. Asante sana mchungaji, kwa mchango wako mzuri umegusia habari ya Yusufu. Ni kweli uaminifu ulimwinua mpaka kawa waziri mkuu. mm. mm. yeah. mm. mm. Mchungaji leo Ben, ah, mimi. faida ya kuwa mwaminifu Uaminifu ni wakati, mchungaji Mihalalo anajaribu kunyambulisha hapo, nikagundua uaminifu ni akiba. Yani tuseme ni kama akaunti iliyojaa, hmm. iliyojaa kitu fulani hmm. kwa hiyo uaminifu ni akiba hmm. au ni mtaji maanake hmm. uaminifu kama ni mtaji kwamba wakati wote utakubalika mahali mm. popote tukapohitaji jambo lolote kwa mtu mm. na iwe mbele za Mungu iwe kwa mtu, maana kunaaminika asilimia zote. Asante mm. mm. sana. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tumesikia michango ya wachungaji, wamezungumza sana habari ya faida ya kuwa mwaminifu. Kuwa mwaminifu, tumeona mambo mengi wamezungumza, lakini zaidi tumeanza na kifungu cha Ufunuo, mchungaji amesoma lakini pia tumegusia Hesabu kumi na mbili ule mstari wa sita hati wa nane tumeona habari ya Musa Musa alipata alipata neema ya kusema na Mungu ana kwa ana, na Mungu akawa akaonekana kwa namna ya ajabu sana. Yeah. Na ukisoma katika Danieli sura ya sita, Danieli sura ya sita mstari wa, na ule mstari wa nne, Biblia inazungumza Danieli, kutokana na uaminifu wake kwa kweli, Mungu alimwinua sana, maana hakupata nafasi ya kushindana na chochote. Kwa hiyo, msikilizaji wetu, nikuombe tu katika siku ya leo, hebu chukua nafasi, uwe mwaminifu. Naomba nikuombee, naelewa umeelewa vizuri hili somo. Baba ninakushukuru kwa sababu wewe ni mwema. Asante kwa ajili ya msikilizaji wangu mda huu na sai, kwa sababu naelewa kunalo jambo ambalo Mungu umelifanya kupitia kipindi hiki cha neno uzima, na zaidi Mungu mfanye kuwa mwaminifu. Wewe ni Mungu, naweza, unatosha katika jina la Yesu uliye Mwokozi wetu, amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.