Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema jinsi ya kuilinda amani. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, inaukaribisha tena katika somo letu linaloendelea na, na tuko na wachungaji hapa. Mimi naeta mada mezani, naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, niko kanisa la Sent Baptisti Uliankuru. Niko na wachungaji hapa. Karibu mchungaji, jitambulishe kwa jina. Anaitwa mchungaji Elia Sizia wa kanisa la Beloya Baptist pale mjini Kaliwa. Jina langu naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist pale Igunga mjini. Mchungaji msaidizi Tumaini Simon Mialalo kanisa la Efeso Baptist Baba Mzinga Tabora mjini. Mjini. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko Efeso Tabora mjini kanisa la Baptist. Asante sana. Mpendwa wa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, mada iliyoko mbele yetu ina kichwa cha habari kinachosema jinsi ya kuilinda amani. Ina maana amani, inapaswa kila mmoja ameagizwa kuilinda amani, na namna gani, jinsi ya kuilinda? Sasa, Mchungaji Kanuni. Ah, unajua unaposema sasa kwamba jinsi ya kuilinda amani, mm -hmm, lazima ujiulize, kabla hujafika huko kwa nini amani ilindwe? Hili ni jambo la kwanza la kufikiri. Amani inalindwa kwa sababu Yesu alisema kwamba mtu akimpokea Yesu, baba na mwana na Roho Mtakatifu wanakuja kukaa ndani. Oh, okay. Paulo anafafanua, anasema Si yeye sasa, si sisi tunaoishi bali ni Kristo aliyeko ndani yetu. Kwa hiyo unaposema kwamba nalinda amani maana yake unalinda maisha ya Roho Mtakatifu ambaye ni Yesu aliyemo ndani usichafue. Amen. Unaona? Kwa sababu unapopoteza amani maana yake huna Yesu. Maana mtu mgomvi hana Yesu. Mtu ambaye anagombana kila leo hana Yesu. Mtu mwizi hana Yesu. Mtu wa mchawi hana Yesu, maana yake hana ile amani tulisoma katika ile Isaya 9, uh, mstari wa ishirini na sita Biblia inasema ya kwamba kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanaume, na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake, naye ataitwa Mungu mwenye nguvu, baba wa milele, mfalme wa amani. Amen. Na kama unaye huyo mfalme wa amani, kwa hiyo sasa ni lazima sasa, ili kuilinda amani, ni lazima uitafute. Ndicho hmm, hicho anachokisema mwandishi wa kitabu cha Waebrania kwamba tafuteni, kwa tafute bidii kuwa na amani na watu wote. Kwa nini? Kwa sababu Yesu aliye ndani yetu aweze kuonekana. Asante sana mchungaji, karibu mchungaji Nangi. Asante sana ah, tunaposema kwamba ni nani mwenye jukumu la kulinda hiyo amani, tunasema kwamba ni jukumu la kila mmoja kwa mfano tunaweza tukaona Adamu na Hawa walivyokula lile tunda. Ndio maana kile kifungu kinasema kwamba mjue sana Mungu katika kitabu cha Ayubu, kwa sababu hiyo, kwamba huyu mwanadamu wa kwanza alipofanya kinyume na Mungu, amani kapotea. Na vile vile, ukija tena, mtu mwingine anaitwa Kaini, alijua Mungu hataki kutenda kinyume lakini akamuua ndugu yake mm. amani ikapotea. mm. kwa hiyo tunapokuja sasa, tunaposema kwamba tafuteni kwa bidii au mjue sana Mungu, maana yake inakuja kwamba inamleta Yesu Kristo, kwamba anakaa katikati ya watu wawili ambao ni sisi na nani na Mungu. Kwa hiyo inapotumia neno kwamba kwamba, sisi Kristo anatajwa kwamba ndiye mpatanishi. Kwa hiyo Kristo anapokaa katikati Amani inafanya nini? Inakucha basi ina, ina so, na mimi nitashare kidogo mm -hmm. Hili somo la jinsi ya kuilinda amani kwao, tunaona kwamba maagizo ya Mungu siku zote katika maandiko matakatifu mm -hmm. anataka tuwe na amani, lakini kumbe bila kuilinda amani inaweza ikaibiwa mm -hmm. au inaweza ikapotea au inaweza ikaondolewa kwa hiyo kama jinsi ambavyo ya maandiko yanasema Yesu Kristo ni mfalme wa amani, basi mimi ninachoamini kwamba jinsi ya kuweza kulinda amani, lazima tuwe na Yesu wa ukweli katika maisha yetu. Amen. Ndani ya familia, kanisani, ndani hata ya taifa, kwa sababu tunaona mahali popote ambapo Yesu hatajwi kwa ufasaha na kuaminiwa kwa ukweli, hakuna amani. Hiyo picha tunaiona tu hata katika macho ya damu na nini na nyama kwa hiyo kuna maovu, visasi, kuna wizi, ujambazi. Kila mahali ambapo Yesu hayupo, tunaona kwamba kuna vitu vibaya vinaondoa ile amani. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hiyo mimi nasema kwamba ili Mkristo au mtoto ailinde amani ni lazima amwamini Yesu kama Bwana na Mwokozi wa maisha yake, maana yeye ndiye mfalme wa amani. Asante sana. Karibu Mchungaji Ndiana. Asante na shukuru waliotangulia, imekuwa nikimsikiliza mmoja mmoja, nikaipenda kweli Kumbe nikaona yawezekana, amani ni kama wokovu, kama tunawiwa kulinda amani na ni wakusikia wahubiri fulani wakisema kwamba kuna, kuna somo linasema kwamba linda wokovu wako sasa hmm. Manake huwezi kulinda wokovu kama hakuna amani. Kwa hiyo ili ulinde wokovu kwanza uwe na amani. Kwa hiyo hmm. nikajua amani na wokovu ni kitu kimoja Amen. E, manake amani ni wokovu. Manake penye amani pana amani kweli kweli. Mm. Penye amani utaabudu vizuri, penye amani utamshangilia Mungu vizuri. Yaani penye mm, yeah, amani manake pana wokovu moja kwa moja. Kwa hiyo amani ni kama wokovu. Asante yeah, so, sana yeah, mtumishi wa Bwana. Karibu mkijitumaini. Isaya anasema 48:22. Hapana amani kwa wabaya asema Bwana. Amen. Hapana amani kwa wabaya asema Bwana. Amen. Amen. Kitu cha kulinda mbaya yoyote. Watu wabaya hawawezi kuwa na amani. hmm. Lakini kwa nini anasema hapana amani kwa watu wabaya? Amani inapaswa ilindwe, ndicho chanzo cha mafanikio, ndicho chanzo ambacho kinasababisha uone, hata nchi hata kanisa hata familia, amani inapokuwepo kila kitu Unaona, kinaenda sawa, lakini kama hakuna amani, huwezi kumwona mtu mbaya anakuwa na amani hata siku moja. Mungu awabariki sana. Asante sana wachungaji, kwa kweli tumechangia vizuri na mambo yako sawa. Mpendwa wa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha Neno Uzima, kama ambavyo mada imekuwa mbele yetu, ni jinsi ya kuilinda amani, na wachungaji wamechangia kwa undani sana. Acha nikamilishe na niweke mambo vizuri, kwamba tuengelee kwanza kitabu kile cha Ayubu, ile Ayubu 22, Ayubu 22, na, na tutakuwa tukisoma sasa ule mstari wa 21, na Biblia nasema kwamba mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndivyo mema yatakavyokuijia. Maana yake ili kwamba uweze kuilinda amani, cha kwanza lazima umjue Mungu kwa kweli, unasema Mungu wa kweli, maana kuna watu wengine nasema nina Mungu, lakini wakati mwingine sio Mungu wa kweli. Huyo Mungu anayesababisha amani siwepo, huyo sio wa kweli. Mungu wa kweli analeta amani. Kwa hiyo ili kwamba tuweze kuilinda amani, lazima umjue Mungu wa kweli. Huyu Mungu wa kweli tukimjua, akakaa ndani ya mioyo yetu, tukamsadiki yeye, tukamwamini yeye, tukamtumikia yeye, huyo Mungu wa kweli, huyu Anasema mjue sana Mungu ili uwe na amani, na anasema ndivyo mema yatakavyokuijia. Lakini pili, ili kwamba tuweze kuilinda amani, ni lazima tumpokee mfalume wa amani. Isaya tumeshaisoma ambayo ni tisa sita, anasema Yesu ni mfalume wa amani. Yesu akiwa ndani ya mioyo yetu, tumempokea Yesu akawa kwetu yeye, ambaye ni mfalume wa amani, amani tutailinda. Lakini jambo la tatu, jambo la tatu, kwamba amani inatafutwa katika Waebrania kumi na mbili kumi na nne Pale Biblia inasema kwamba tafuteni kwa, tafute kwa bidii kuwa na amani na watu wote, na huo utakatifu ambao mtu kama hata kuwa nao hawezi kumwona Mungu. Maanake amani lazima tuitafute, tuifuatilie. Hata kama ukiona kuna mtu miongoni mwetu anataka kusababisha amani kupotea, lazima amani tuilinde amani tuitafute. Wakati mwingine hata kama ni wewe umetendewa, usije nawe ukalipiza kisasi, lazima amani uilinde. Amen, amen. Ayo, mimi nitoe ushauri kwa mpendwa msikilizaji wetu unayefuatilia kipindi chetu cha namna ya kuilinda amani. Wewe unaagizwa uilinde amani, kila mmoja hapa anaagizwa, pote pale ulipo, kama uko Tanzania, uko Kenya, uko Uganda, uko Burundi, uko Rwanda, popote pale ulipo huko Marekani, kokote pale uilinde amani. Unaagizwa kuilinda amani, maana ndiyo chanzo cha mafanikio yote. Nataka niombe, ili kwamba Mungu atusaidie na atupe hekima hii ya kuilinda amani. Baba wa mbinguni, katika jina la Yesu ninasema asante kwa neema yako na kwa wema wako. Umetuagiza kwamba tuilinde amani, na kila mmoja amepewa agizo la kuitafuta amani na kuilinda na katika Ayubu amesema mjue sana Mungu ili kwamba uwe na amani, ndivyo mema yatakavyotuijia. Baba, tunatamani mema yote ya nchi yawe kwetu, lakini chanzo cha yote ni amani. Tupe amani, e Mungu, itokayo kwako ambayo tumejifunza Yesu ni mfalume wa amani. Katusaidie katika jina la Yesu. Amen, amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.