Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema nini maana ya amani. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerald Jonas Mayoli. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, ninaukaribisha tena katika siku nyingine ambayo Bwana ametupa. Tuko na wachungaji hapa uh, tukaendelea kujifunza neno la Mungu, lakini itakuwa ni vema tujitambulishe. Mimi ninayekuletea mada hii ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kutoka kanisa la Baptism Center Uliankuru. Niko na wachungaji hapa karibu, eh, majina yetu: mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Belo ya mjini Kaliwa, karibuni. mm -hmm. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist kutoka Urambo mjini. Mchungaji Ruben James Ntiyaga kutoka Igunga mjini, mchungaji kanisa la Baptist. Mchungaji msaidizi Tumaini Simon kanisa la Efeso. mm -hmm. Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu ni mchungaji wa kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Asante sana wachungaji, mada iliyoko mbele yetu, mpendwa wa msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, mada iliyoko mbele yetu inakuwa na kichwa cha habari, nini maana ya amani? Nini maana ya amani? Amani nini? Nini maana ya amani. Nini maana ya ya amani? Unapozungumza neno amani, maana yake unazungumza hali ya kutulia, Salaam. Hali ya usalama, hali ya kuishi bila wasiwasi wasi, hali ya kupumzika, hali ya kutokuwa na mashaka. Kwa hiyo unapozungumza neno amani ni pana maana hmm, yake. Tunapozungumzia kwa mfano amani katika familia, maana yake ni mume na mke wanakaa bila kugombana Baba na watoto wake wanakaa bila kugombana. Tunapoileta hiyo amani katika kanisa, maana yake kanisa limetulia, wanamtangaza Yesu Kristo, watu wanaokolewa, wanapendana. Kwa hiyo tunapozungumza neno amani, tuna maana ya kwamba ni ile hali ya mtu kuishi bila kuwa na mashaka na mwenzake, bila kuwa na hasira, bila kuwa na manunguniko. Kwa kifupi tu, neno amani maana yake ni hiyo. Amen wch mm, unajua amani, nilikuwa najaribu kuangalia hapa ni kama mchungaji Kanunu amemaliza kusema. Nilikuwa naangalia kwenye, kwenye nyaraka nyingi, kwa mfano alizoandika Paulo na watumishi wengine, lakini nilipoenda pia kwenye Wagalatia nikaona kabisa kwamba mara nyingi Paulo alipoandika alitaja sana amani ya Kristo iwe pamoja nanyi. Na nilipoenda kwenye Galatia nikaona kwamba alipozungumza habari ya tunda, akaona pia kwamba inatajwa kama ni sehemu, utaiona inatajwa kwamba tunda la Roho ni upendo, amani. Kwa hiyo bado ninasema kwamba ni kipawa kutoka kwa Mungu mwenyewe ambacho mtu kinamfanya kama alivyosema mchungaji Kanu kwamba amani inakufanya uwe na uhakika wa kulala salama yeah. kufanya mambo yako mm -hmm. kutembea mm -hmm. kwa sababu kila mmoja anahitaji amani katika mazingira anaoweza kuishi, kwao ni jambo lenye maana sana, sane, sana. Ame, basi na mimi nitachangia katika kipindi hiki cha neno uzima. Ndugu msikilizaji wa kipindi hiki, kama jinsi madai tunasema kwamba nini maana ya amani, kwa nafikiri unapozungumzia kitu anachotoa amani amani maana mm -hmm. yake ni kwamba mwenye nayo ndani anaweza kuwa na maamuzi sahihi ya jambo lolote, kutokana na ile wa Kolosai tatu kumi na tano wakati mtume Paulo analiambia kanisa la Kolosai kwamba na amani ya Kristo iamue mioyoni mwenu, ndivyo mlivyoitiwa katika mwili mmoja, tena iweni watu wa nini, washukurani. Kwa hiyo mtu mwenye amani ina maana ya kwamba atakuwa na maamuzi sahihi kwa sababu yao katika Mungu, lakini pia atakuwa ni mtu wa shukurani. Awe baba atakuwa na shukurani katika familia, awe mama atakuwa na shukurani katika familia, awe mtoto atakuwa na shukurani juu ya wazazi wake, uwe Mkristo utakuwa na shukurani kwa Mungu siku zote, kwa sababu una amani ya kimungu ndani yako. Kwa hiyo Mungu akubariki sana, mtumishi wa Mungu, kwa mada hii nzuri amen sana. So, karibu mchungaji Tiaga. Ah, ninashukuru kulipa na mimi nafasi hii yaani tu kwa lugha nzuri na nyepesi kwamba amani ni ya Mungu mwenyewe. Yaani ikikosekana amani, maana yake Mungu amekosekana hapo. Yaani kama kwenye familia hakuna amani, maana yake hakuna Mungu hapo tena. Maana yake amani ndiye Mungu anayesimama. Ninasoma kwenye mstari ule wa kitabu cha Waefeso ile sura ya pili mstari wa kumi na nne anasema hivi, kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja, akakibomoa kiambaza cha kati kilichotutenga. Kwa hiyo kumbe amani ni Mungu mwenyewe. Amen. Sana sana. Labda niongezee kidogo kwa, kwa kifupi tu ukisoma wa Filipi mbili mm -hmm. mstari wa ule wa pili, inasema mpaka watatu sana sana, labda nigusie watatu. Unasema, msitende neno lolote kwa kushindana, wala kwa majivuno, na kila mtu amhesabu mwenzake kuwa ni bora kuliko yeye mwenyewe au kuliko nafsi yake mwenyewe. <tutu> kwa hiyo unaposema neno amani, ni kutokushindana <tutu> <tutu> <tutu> ni mtu kumwona mwenzake kuwa ni bora hata kuliko yeye mwenyewe mm, mm, na ndivyo alivyotuona mm, Yesu kuwa sisi ni bora mm. Akashuka kutoka mbinguni kuja kwetu. Kwa hiyo tunaposema neno amani ni jambo kubwa sana katika maisha yetu. Amina, karibu Tumaini, niongezee tu wachungaji, popita kwenye Yohana 14:27 aliyosema Yesu mwenyewe kwamba kitu kinachoitwa amani. Yohana 14:27, amani na wacheni amani yangu nawapa na wapeni ninyi mm. si mwingine mm. na wapeni ninyi na amani wapayo mimi, sio kama amani watowa, itowayo ulimwengu. Kwa hiyo kama amani tunahitaji amani, inatoka kwa Mungu. Na kwa nini iwe amani? zipo sababu nyingi za kuweza kuzungumza neno amani mahali popote, ambao kuna amani, unaona mambo yanatulia. Amen. Mungu awabariki sana. hmm. Nataka kuongeza kitu kidogo. Ndiyo. Katika Yakobo sura ya nne. Sawa. Unajua, tunapozungumza habari ya amani, anazungumza kwamba kila mmoja ana vita ndani. Amen. Ambayo inamfanya mtu asiwe na hakika, ndio maana akasema hivi, vita vyatoka wapi? Mm. si ni humu katikati yenu mm. kwa hiyo na mapigano yanatoka wapi mm. ni kwenye tamaa zetu kwa hiyo kumbe tunaiona kabisa kwamba kila mmoja anatakiwa angalie ndio maana unaweza ukaona hapa ameeleza vizuri sana mzari wa kwanza na mfumo unavyofuata kwa hiyo kila mmoja asante sana wachungaji kwa kweli nishukuru sana mada yetu iko vizuri na tumechangia vizuri Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha Neno Uzima, mada iliyokuwa mbele yetu nayoendelea nayo inasema nini maana ya amani, na wachungaji wamechangia vizuri sana sana, wameongea vizuri sana, lakini niongezee niseme kwamba amani ni tunda la Roho bila mm -hmm. Sa kwamba tunda la Roho, kuna tunda linaitwa amani. Ina maana mtu baada ya kuwa ameokoka anapata tunda la Roho linaitwa amani lakini pia kama vile mchungaji amesema kwamba ni amri, amani ni amri ya Mungu ametupa, kwamba lazima kila mtu awe na amani. Yeah. Na wakati mwingine kinyume cha amani ni machafuko. Mm. Utakapokuta mahali amani haipo, huwa patakuja machafuko. Mm. Lakini maana halisi kabisa ya amani, amani ni hali ya kutekeleza mambo kwa umakini na kwa haki bila kusababisha mgongano wowote maana yake unatekeleza mambo kwa makini, kwa haki bila kusababisha mgongano wowote ule wa pande zozote zile mbili au tatu. Maana yake unafanya jambo kwa makini na kwa uangalifu mkubwa, ili kuhakikisha kwa kwamba haki inatendeka na unafanya vizuri bila kumkosea awaye yote. Lakini pia katika Waebrania nasema kwamba tafuteni kwa bidii kuwa na amani. Ina maana wakati mwingine inaweza kafika mahali wewe umekosewa. Lakini wewe kama una amani ndani, ile amani unailinda. Unaweza kumwendea hata mtu, ukamwambia kwamba hiki unachotaka kukifanya, kitasababisha amani yetu ipotee. Kwa wakati mwingine mtu mwenye amani ndani huwa amani anailinda. Mm. -hmm. Kwa hiyo nisome katika ile katika ile Warumi Warumi 12 Warumi 12 Warumi 12 ule mstari wa 18. Anasema kwamba kama yamkini kwa upande wenu mkae katika amani na watu wote. Unaona, anasema kama yamkini kwa upande wenu mkae katika amani na watu wote. Kwa maana yake upe. Amani ndio roho wa Mungu. Ukiwa na amani kila kitu kitakwenda vizuri Amen. Kwa hiyo mpendwa wetu msikilizaji, na kutakia sana uwe na amani kama kuna kitu unahitaji kuwa nacho katika maisha yako kuliko chochote kile, amani uwe nayo. Ukiwa na amani ndio mwanzo wa kila kitu, mambo mengi atakwenda na utafaulu vizuri na Mungu atakubariki sana. Acha tuombe kabisa, tuombee amani itawale kila mahali, katika familia, katika ndoa, katika nchi, katika kanisa. Amani itawale Baba, katika jina la Yesu ninaomba, Mungu wa mbingu na nchi, amani yako ikatawale maana wewe ni mwanzo wa amani bila shaka, kwamba Yesu Kristo ni mfalme wa amani. Tunaomba Mungu kaiachilie amani yako ikatawale katika nchi zetu, ikatawale Bwana, katika familia, katika ndoa, katika kanisa, na huyu anayetusikiliza Bwana, iachilie amani kwake, ukambariki katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.