Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema: Je, watu wanajua kuwa amani ni mlango wa mafanikio ya kila mtu? Kiongozi wa mjadala huu atakuwa ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha neno uzima, ni siku nyingine tena ambayo Mungu ametupa kuwa mbele za Mungu, na tuko na wachungaji katika kipindi chetu. Mimi nayeongoza kipindi hiki ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Center Baptist, niko Uliankuru. Tuko na wachungaji hapa, niombe wajitambulishe. Karibu. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu, niko kanisa la Baptist, Efeso Tabora mjini. Mchungaji Tumaini Simoni kanisa ya Baptist Bomba Musinga, mchungaji msaidizi. Mchungaji Ruben James Ndiaga, mchungaji wa kanisa la Baptist, hapo Igunga mjini. Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Mchungaji Elia Sizia kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliua. Okay, asante, naomba tuombe kwanza, tumuombe. Mungu Baba, asante kwa neno lako, ulibariki lete uzima kwetu katika jina la Yesu. Mbele yetu kuna mada yenye kichwa cha habari kinachosema: Je, watu wanajua kuwa amani ni mlango wa mafanikio ya kila kitu? Je, watu wanajua kuwa amani ni mlango wa mafanikio ya kila kitu? Ukifanya utafiti wa haraka, unaweza ukagundua kwamba watu wengi hawajui, kwa sababu unakuta amani watu wanaichezea, wanafanya vituko na matukio mengi lakini kama wangekuwa wanajua huenda wasinge wanachezea amani. Mchungaji karibu. Mchungaji kanuni, asante sana Amen. Uh, ukifanya utafiti kama ulivyosema, ni kweli, kwa sababu watu wengi wanafikiri kwamba kwa mfano vita uh, ubishi, magomvi yanaweza yakaleta maendeleo au yanaweza yakaleta mtu kufanikiwa, lakini mimi nasema sio kweli kwa sababu neno la Mungu limesema tafuteni kwa bidii kuwa na amani. Maana yake ni kwamba, kwa nini Mungu anasema tafuta kwa bidii, sio kutafuta tu polepole? Tafuteni kwa bidii kuwa na amani. Maana yake ni kwamba Mungu anajua mahali palipo na amani, hata kama ni kwenye familia, baba na mama wana amani, halafu na watoto wana amani hata kama ni kwenye kanisa, watu wanakaa kwa amani, hawagombani, wachungaji kwa wachungaji, washiriki kwa washiriki. Hata kama ni kwenye kazi fulani, ofisini, ofisi imetulia, ofisi hawagombani, ni lazima maendeleo na mafanikio yawepo. Na ndiyo maana watu watakapofika mahali kujua kwamba amani inaleta maendeleo, hawataichezea. Na ndiyo maana tena, amani siyo ya hiari, ni amri Amen. Kwa sababu Biblia inasema hivyo kwamba tafuteni kuwa na amani na watu wote, tafuteni kwa bidii. Ni amri, sio ombi, sio kitu ambacho mtu anaweza akajitakia. Ni agizo kutoka kwa Mungu, kwa sababu Biblia ndio inayosema kwamba tafuteni kwa bidii kuwa na amani kwao. Amani ni kweli kabisa ya kwamba ikiwepo mahali lazima pawe na mafanikio. Mungu akubariki sana mtumishi. Ha, kwa kweli mchungaji, umepanua mada kwamba amani ni amri. yeah. Kabisa. Kwa sababu ni neno la Mungu. Eh, asante sana. Mimi naifikiria sentesi huyu mwandishi wa Waebrania aliposema tafuteni maana mm -hmm. yake inaonyesha kwamba ilikwepo lakini ilipotea. yeah. Ilipotea. Eh, mm -hmm. Kwamba waliipoteza mm -hmm. na inachoonyesha kwamba amani inatolewa na Mungu yeah na ukiipoteza itakugharimu. yeah. Taenda kuitafuta wapi? maana yake ni kwamba e, inaonyesha kwanza amepointi moja kwa moja kwamba tafuteni kuwa na amani na watu wote. yeah. Maana yake ni kwamba kama ulivyochangia katika mawazo yako ukasema kwamba e, ukimkosea Mungu unakosa yeah. amani. yeah. Ukimkosea jirani umekosa Mm. Sasa anaposema watu wengi wanabidii kutafuta vitu vya ulimwengu, yeah. ambavyo wanafikiri kwamba vinaweza kuwapatia amani, mm. lakini kumbe sio. yeah. asante sana. mm. ah, basi Mungu abariki sana ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tunaposema kitu amani ni kitu cha thamani. Kwa hiyo tunajua kwamba amani, Mungu asili yake ni amani Amen. Kwa hiyo kutokana na Ibrania ile kumi na tatu mstari wa ishirini, anasema basi Mungu wa amani. Unajua, mm -hmm. Mungu tunayemwabudu sisi katika Yesu Kristo ni Mungu wa, wa amani. Amani, kwa hiyo tukiwa watu wa amani ndipo tunaweza tukaambatana na baraka za huyu Mungu wa, wa amani. Amani, maana mtu yeyote ambaye hana amani hawezi kufanya kitu chochote kinachoweza kumsaidia katika maendeleo yake ya kiroho au ya kimwili, hata mm -hmm. nchi zetu ambazo hazina amani wanaharibu vi, vitu vya thamani vinaharibika, vinafanyaje, wanaendea kuwa maskini, watu, watoto wanakufa kila kitu. Kwa hiyo amani ni kweli ndio mlango wa kufungua kila kitu. Ninashukuru, ninashukuru ndugu nina mnenaji kunipa nafasi hii. Mimi nina, nina, nina maandiko ya kunukuu hapo kwenye ki, kichwa cha neno la somo lako. Nina kitabu kile cha Wakolosai wa ile sura ya tatu na kile kitabu cha Waefeso pia ile sura ya pili. <coughs> Somo lako ni zuri, na kabla sijasoma nataka niseme hivi, amani ni ya Mungu mwenyewe. Amani ndiyo kitovu cha mafanikio, ndiyo muhimili wa mafanikio yoyote ya aina yoyote, yawe ya kimwili yawe ya kiroho. Kwa nini? Nikianza kile kitabu cha Wakolosai anasema hivi, na amani ya Kristo iamue mioyoni mwenu. Asante sana, karibu mtumishi wa Bwana Tumaini. Asante sana mchungaji, kwa mada nzuri ya kitu kinachoitwa amani. Mahali popote pawe na mafanikio au na maendeleo, kitu cha kwanza amani itawale, hata kama ni kwenye familia, hata kama ni kanisani, iwe kwenye makundi, hata kwenye moyo wako, kama hakuna amani, usitarajie kupata kitu chochote. Jambo la kwanza Waibrania hiyo 12 nasema basi, na sisi pia, kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii, na tuweke kando kila mzigo mzito na ghadhabu ile ituzingaye kwa upesi kwa dupige mbio kwa saburi katika yale mashindano tuliyowekewa mbele yetu, tuweke kando kila kitu ambacho unachiona sana baani. Wachungaji nashukuru sana kwa mawazo mazuri, kwa kweli tukubaliane wote kwamba amani ni mlango mpana unaoweza kusababisha mafanikio katika maisha ya mtu, na iwe ni mambo ya kiroho, yawe ni mambo ya kimaisha Amani inachukua nafasi. Unaweza ukaona kwamba iwe ni kwenye ndoa, pakikosekana amani, kila kitu kinaharibika. mm-hmm. iwe ni kwenye nchi, pakikosekana amani, maendeleo yote yanaharibika. Amen, ina maana amani kiwepo kila mahali, kanisani, kila kitu kitakwenda sawa. Amani kiharibika katika ndugu, kila kitu kinaharibika haribika kwao. Tukubaliane kabisa kwamba amani ni kila kitu na ndio mlango wa mafanikio yote na Biblia natuagiza kwamba kila mtu ailinde amani na, na kuitafuta na kuifuatilia. Katika Zaburi, katika Zaburi ya thelathini na nne katika Zaburi ya thelathini na nne ule mstari wa kumi na nne Biblia nasema kwamba uwache mabaya ukatende mema. Mm. utafute amani ukaifuate, ukaifuate, ukaifuatie. Anasema uwache mabaya ukatende mema utafute amani ukaifuatie. Maanayake amani ni kila kitu. Amani inafungua milango mipana ya maendeleo. Mafanikio mengi yamefichwa katika amani mm. Kwao ninakualika ndugu yangu kwamba uwe na amani. Inawezekana nyumbani kwako umetengeneza migogoro ambayo haina sababu, amani imepotea, hakuna maelewano katika ndoa, mwanamke yuko anahangaika Watoto wanahangaika kwa sababu hakuna amani, kuna ugomvi mara kwa mara, matusi na vitu vingi, amani imepotea. Kile unachotia mkono akiendi, kwa sababu amani imepotea. Ninakupa mwaliko kabisa, kwamba mkaribishe Yesu katika maisha yako, ili kwamba akupe amani. Ndio maana katika Waebrania imesema kwamba tafuteni kwa, tafute kwa bidii kuwa na amani na watu wote, maanake amani inatafutwa kwa hiyo, lazima kuitafuta, lazima kuifuatilia kwamba ili kwamba amani itawale katika mambo yetu, na ndio maana katika Isaya tisa, Isaya tisa ile mstari wa sita imesema kwamba Yesu ni mfalume wa amani. Ukimwamini huyu Yesu ataleta amani katika moyo wako, ataleta amani katika biashara yako, ataleta amani katika familia yako, maana yeye ni mfalume wa amani. Wewe unayetamani kupata mafanikio mengi, yawe ni ya kiroho, yawe ni ya kimaisha hakikisha kwamba amani inakuwa ya kwanza katika mambo yote, amani iweke mbele, usikubaliane jambo lolote lile linaweza kuharibu amani yako, iwe ni katika familia, iwe ni kanisani, iwe katika uchumi, iwe katika namna yote ya utawala, ruhusu amani itawale katika kila kitu okay. Amen. Amen. Amen. Inakupa mwaliko sana wewe ambaye uko tayari, wakati mwingine amani ilikuwa imeshaanza kupotea katika maisha yako. Unafanya vitu kadhaa ambavyo vinapoteza amani kwako. Nakupa mwaliko ili umwamini Mungu na Mungu atakusaidia Amen. Fuata sala hii, sema: Bwana Yesu, ninakuja kwako, mimi ni mwenye dhambi, nimekuwa chanzo cha kupoteza amani katika maisha yangu. Ninaomba unisamehe na uingie ndani mwangu, unibadilishe, uwe Bwana na mtawala wa maisha yangu. Asante Yesu kwa kuniokoa, katika jina la Yesu Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234. Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.