Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema kwa nini kuwe na baraka katika kuridhika. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tukukaribishe tena katika neno la Mungu siku ya leo, ili tuweze kushirikiana katika neno la Mungu. Mimi ninayekuletea neno la Mungu siku ya leo nikiwa na wachungaji wengi hapa lakini, ni mimi, naitwa mchungaji Cosmas Bunzadi Kanunu. Niko Tabora mjini, Tanzania kwa hiyo kanisa langu ni Baptist Efeso. Karibu sana na Mungu akubariki katika neno la leo. Leo tunalo neno la maana sana katika maisha yetu hasa tunapoendelea kumtukuza huyu Mungu wetu, lakini na wachungaji ambao ni bu, sina budi kuwatambulisha naye mchungaji hapa ajitambulishe. Na kwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, niko kanisa la Center Baptist Uliankuru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, niko kanisa la Jerusalemu Baptist Tabola, Tanzania. Asante sana mchungaji. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Mchungaji Rubeni James Ntiyaga toka Igunga, kanisa la Baptisti. Asante sana karibuni sana watumishi wa Mungu. Amen. Na wale wanaotusikiliza na wamefungua redio zao, wengine wanatutazama sehemu mbalimbali katika ulimwengu huu, nataka niwaambie kwamba leo tunajifunza neno kulidhika. Kwa sababu ukisoma maandiko matakatifu, Yesu anafundisha, anasema kulidhika kuna baraka kubwa sana. Kwa nini kuwe na baraka? Wakati tuko duniani tutaridhikaje? Wachungaji wako hapa uh, watakueleza baraka za kuridhika ni baraka gani halafu, atakueleza labda pengine na madhara ya kutokuridhika kuna madhara gani. Kwa hiyo Mungu akubariki sana, nikukaribisha sana katika kipindi cha leo, tukiwa tumeanza tuanza na mchungaji Danieli uh, Mayunga, uh, unasemaje baba eh, kwa nini kuwe na baraka katika kuridhika? Ni kweli kabisa, ni somo zuri kwa yeah, kama ambavyo Baba mchungaji ametangulia kusema ya kwa sababu tumesoma ile Timotheo inazungumza kwamba kuridhika na utauwa ni baraka kubwa sana, ya yeah, yeah, sana. Yeah. Sasa swali letu kwamba ni kwa nini yeah. kuridhika kunaweza kuwa baraka ya yeah, yeah, Mungu mwenyewe tunasoma yeye kwanza ni, ni, ni, ni, ni ndio chimbuko hasa la kuridhika Mungu mwenyewe mwenyewe. Mungu okay. mwenyewe, Mungu mwenyewe. Na hii ndio inatupa sababu na sisi kuwahubiri watu kwamba walizike wasiwe na tamaa mm, kwa kile ambacho hawana, walizike tu kwa kile walicho nacho. Kwa hiyo kinyume cha kuridhika, maana yake ni kinyume chake ni tamaa, ni tamaa yeah. Okay, wasiwe na tamaa, wasiwe na tamaa, ndio maana kubwa ya Mungu yeah, ndio maana kubwa ya Mungu. Asante sana. Isaya 53 inasema hivi: wakamfanyia kaburi ile hamsini na tatu msari wa tisa. Mm -hmm. wakamfanyia kaburi pamoja na wabaya mm -hmm. na pamoja na matajiri katika kufa kwake mm -hmm. ingawa hakutenda jeuri mm -hmm. wala hapakuwa na hila kinywani mwake mm -hmm. lakini Bwana aliridhika, Bwana aliridhika kumchubua ya, kumweka msalabani Yesu. Amemhuzunisha. Ya. Utakapofanya nafsi yake kuwa sabihu kwa zambi ataona uzao wake mm -hmm. Ataishi siku nyingi mm -hmm. Na mapenzi ya Bwana yatafanikiwa mkononi mwake. Okay. Ataona mazao, mazao ya taabu ya nafsi yake mm -hmm. Na kulizika. Ya. Kwa maarifa yake mtumishi wangu mwenye haki atawafanya wengi kuwa wenye haki, naye atachukua maovu yao. Ya. Kwa hiyo Mungu alirizika na ndio maana tunaona faida kubwa iliyotokea ni wokovu. Yesu alikirimiwa jina lipitalo majina yote kwa sababu aliridhika, kwa sababu aliridhika. yeah. yeah. asante sana mchungaji Nangi, naona hapo labda unataka kusema kidogo ah uh, ili neno kuridhika kwa kawaida, ukiangalia unaweza ukaona kama jepesi yeah. lakini neno gumu sana yeah. kwa sababu yeah. ni sifa ya uchaji wa mtu wa Mungu mm. Je, unaweza ukaridhika kwamba tunalala njaa? Mm -hmm. Sababu ni neno pana sana. mm -hmm. Kwamba unalala njaa alafu unaweza kuridhika. mm -hmm. Yani unaridhika na hali ulio nayo wakati huo kwamba Mungu hajaniacha. mm -hmm. kwa sababu mtu kwenda kuiba, kwa sababu mtu asiporidhika anaweza. yeah. Kwa hiyo sio rahisi kulizungumza, lazima uingie kwa undani sana. yeah. kwa sababu hali yani kwamba unaweza kuzungumza uridhike tu na vitu ulivyo navyo. mm -hmm. Lakini kumbe neno pana sana Mm. Kwamba je, unaweza kuridhika na hali yoyote itakayokutana nayo? yeah. kwa sababu ina maana Yesu alipokubaliana kwamba anakuja kutukomboa alikubaliana kwamba yoyote yatakayomkutana, okay. naye katika maisha yake ataridhika kabisa. mm. mm. Ndiyo maana sasa unafika pale kwamba alipolidhika na Bwana akakubaliana kwamba basi, mm. hakuna shida. Yeah. Kwa hiyo ina maana kubwa sana hilo neno kulika pamoja na utaua yeah. Ni jambo lenye ambalo linamletea Mungu sifa kubwa na utukufu, ndio maana kuna baraka, ndio maana kuna baraka ukivuka hapo unapanda, una daraja lingine kabisa. Amen. Amen. Hey. Asante na shukuru yeah. mimi nimegundua sasa, wakati mnenaji aliyekuwa anajaribu kufafanua na kuchanganua mm -hmm. Nikagundua kuridhika ni ucha Mungu, ni ucha Mungu, uh, niseme ni ucha Mungu mm. Ucha kwa sababu gani? Nimejaribu kugundua, unajua watu wanaomwamini Kristo walio wengi ukiwaangalia, mm -hmm. maisha yao yanaonekana kama si maisha yanayompendeza Mungu kimwili mpaka yeah. kiroho mm -hmm. ni kwa kuwa ule wokovu walio nao ni kama hawajaridhika nao pia, okay. Kwa hiyo kama hautakuwa na, na moyo wa kuridhika maana mm. yake, hata ule wokovu ulionao pia mm. unakupa wasiwasi wa kutokuridhika nao mm. ni kama unauona kwamba unakuzuia vitu kadhaa mm. usifanikiwe. mm. Kwao kuridhika ni sehemu ambayo ni moyo wenyewe wa Mungu kabisa, unaoweza kumthibitisha aliyemwamini Mungu. siku moja Yesu akawa anafundisha kitabu cha Mathayo sura ya tano msari ule wa 28 anasema, lakini mimi nawaambia kila mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani. Da, hebu rudi hapo. Inasema, lakini mimi nawaambia mm. kila amtazamaye mwanamke na kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake mm. Mm. Unaona, kwa hiyo kinyume cha kulidhika ni tamaa ni tamaa. m mm, mm, mm, mm. Kwa hiyo kama unavyosema Wakristo wengi wameshindwa kusimama, mchungaji Ntiaga, naunga mawazo yao kwamba wameshindwa kusimama kwa sababu ule wokovu walio nao ni kama hawajaridhika nao mm. Hata kuna wengine wanawake lakini hawajaridhika nao mm, yeah. Unaona wengine wana kazi lakini hawajaridhika nazo mm, mm. Kwamba zinaweza zikawainua mm. mm. Na kwa sababu yao wamejikuta eh, baba Mithali mm -hmm. kuwa mm -hmm. eh? mm -hmm. na mali chache pamoja na kumcha Bwana mm -hmm. ni bora kuliko mali nyingi pamoja na taabu. Amen kuwa na, na mali chache mm. pamoja na kumcha Bwana uh -huh. ni bora kuliko mali nyingi pamoja na kuwa na, na taabu <laughs> anasema Mithali hiyo hiyo sura 22 mstari wa nne. Usijitabishe ili kupata utajiri. mm -hmm. Acha kuzitegemea akili zako mwenyewe. yeah, yeah. Usijitabishe ili kupata mali. Watu wanahangaika. Acha kutegemea akili zako mwenyewe. Amen. Laiti watu wangeridhika, wangeridhika. Laiti watu wangeacha wange, kutegemea akili zao wakamtegemea Bwana, wangewatoa Angela. Bwana hajaahidi mm, uongo. Yes. yeah. mm. atafanya njia pasipo na njia nah. mm. yeye atakuinua mm. acha kutegemea akili zako mm. hazitakufikisha popote mm. anasema katika Mithali sura ya kwanza mtari wa thelathini na moja na thelathini na mbili mm. kufanikiwa kwa wajinga kutawarudisha nyuma kutawapumbavu mm. yeah. bali kufanikiwa kwa mtu aliyemtegemea Mungu hata tabika maisha yake yote. Amen. Mm. Amen. Mungu awabariki sana. Wasikilizaji, Mchungaji Gerard, unasema aje baba? Uh, mimi, tunapofungasha fungasha ingawa somo naona wasikilizaji wetu kwa kusoma <laughs> huu mstari wa Timoteo wa Kwanza. Yeah. Ile sita, mstari ule wa sita, walakini utaua pamoja na kuridhika ni faida kubwa. Yeah. Unaona sasa, mimi ninachojifunza una hapo. mm -hmm. Mtu kama ameridhika maana mm -hmm. yake mm -hmm. hawezi kudanganywa na mtu Okay. Mara nyingi wafanyabiashara wengi wanapata hasara kwa sababu mtu akimuona kama vile anatamaza mali. Yeah. Anaweza kumwambia hata uongo kama muuzia kitu ambacho ni hewa. Lakini oh, akikuona umeridhika, mhm, mm kukuletea vitu vya uongo uongo haraka haraka sio rahisi. Sio rahisi. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, hao ndio wachungaji wanachangia hiyo mada ya kwamba kuridhika kuna baraka kubwa. Chungaji Jeladi amemaliza kwa kusoma hili neno ambalo anasema ya kwamba kwa kweli, walakini utauwa pamoja na kuridhika ni faida kubwa mm. Kwa maana hatukuja na kitu duniani, tena hatutaondoka na kitu duniani, ila tukiwa na chakula na nguo turidhike. mm. na hivyo mm. kwa nini? Kwa sababu kutokana na hayo machache Mungu atatuinua. Amen. Mungu akubariki msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, akutie nguvu. Jifunze kuridhika, ridhika na mke wako, ridhika na mali ulionayo, ridhika na nguo ulizo nazo, ridhika na maisha unayoishi. Mungu atakuinua, maana kazi ya Mungu ni kumtoa mtu chini na kumpandisha juu. Mungu akubariki sana. Niombe kwa kwa ajili ajili yako. Baba katika jina la Yesu Kristo, asante kwa ajili ya neno hili kuridhika kweli kama wachungaji vyosema, kama tungejifunza kulizika tungefika mbali. Hapata hapangepatikana mtu ambaye pengine angekwata na wake kumi, kumi na tano, ishirini, kwa sababu ndoa ya kweli ni mke mmoja na mume mmoja. Nami nasema katika jina la Yesu Kristo Utupe roho ya kuridhika hata na mali tulizo nazo, nyumba tulizonazo, kila kitu tulicho nacho, ili Mungu tutoe mahali pale. Nami naomba na kuamini katika jina la Yesu Kristo, uliye Bwana na Mwokozi wa maisha yetu. Amen, amen. Amen. Mungu awabariki sana wasikilizaji wetu, niwatakie neema na baraka kubwa, amina. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.