Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema nini maana ya kuwa vuguvugu vugu? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Kosmasi Kanuno. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ni kukaribisha tena katika neno la Mungu. Siku ya leo, siku ya neema kabisa, siku ya baraka. Kipindi hiki ni kipindi ambacho ni kizuri kabisa, kinakuleta kuwa karibu na Mungu. Mimi naye kuletea neno la Mungu siku ya leo, naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, mchungaji wa kanisa la Baptist linaitwa uh, Efeso, Tanzania Tabora mjini. Kwa hiyo na lakini hapa kwenye meza yetu uh, katika kipindi hiki ninao wachungaji ambao wamefika mahali hapa leo ili wajitambulishe kwenu. Ngoja nimlete mmoja mmoja aweze kuambia jina lake. Karibu baba. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Inaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, nimetokea hapo Igunga kanisa la Baptist. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo mjini naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist eh, Cheyo Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Santa Baptist Uliankuru. Asante sana wachungaji, karibuni sana. Mada yetu ambayo tunataka kuiongelea leo ni katika kitabu cha Ufunuo sura ile ya tatu uh, ukiangalia ule mstari wa kumi na nne mpaka kumi na sita na hasa tukiangalia ule mstari wa kumi na sita koja nisome halafu wasikilizaji wetu wote tutakwenda kuwa nao pamoja. Ukisoma huu mstari wa kumi na nne kuna maneno yanasema hivi, na kwa malaika wa kanisa lililoko Laodekia andika, haya ndiyo anenayo yeye aliye Amina, shahidi aliye mwaminifu na wa kweli, mwanzo wa kuumbwa kwa Mungu. Na yajua matendo yako ya kuwa hubalidi wala hu moto, ingekuwa heri kama ungekuwa baridi au moto. Basi, kwa kuwa una uvuguvugu, ilo ndio neno ambao tunataka tukaliangalie, wala hu baridi wala hu moto, nitakutapika utoke katika kinywa changu. Kwa kuwa wasema mimi ni tajiri, umejitajirisha wala sina haja na kitu, nawe hujui ya kuwa wewe umnyonge na mwenye mashaka na maskini na kipofu na uko uchi. Ukiangalia, maneno haya ni maneno mazito sana, alionyeshwa Yohana alipokuwa kisiwani Patmo, anaambiwa maneno magumu sana. Ndio nataka tuyalete kwa wasikilizaji wetu, nini maana ya kuwa vuguvugu? Vuguvugu maana yake ni nini hasa? tunajifunza nini Yesu anataka tujue nini katika maandiko haya? Karibu mchungaji uh, Ntiaga pale tuone unasemaje. Asante na shukuru kwa kunipa nafasi hii. Vuguvugu lichukulie vugu, mfano wa maji ni kitu wa, m, kwa, kwa mfano wa maji kama huo ni kama yanakuwa kama na moto kidogo na kaubaridi wao, yale maji yanaitwa ni vuguvugu, yaani sio moto wala sio baridi. Yeah. Kwa hiyo ni kama mchanganyiko fulani. Yeah. Kwa hiyo huyu mwandishi aliliona hili neno vuguvugu, maanake ni mtu anayesimama katika imani kuamini kitu halafu kama anaonekana kama haamini. Okay. Ndio maana ya vuguvugu, yaani anakuwa kama anaonekana anaamini kitu lakini, kumbe ni, ni haamini kabisa mm -hmm. Eh, kwa hiyo maana yake cha namna hiyo huwa hakina ma, yani hakina maana inayojulikana halisi kama hakuna mwelekeo ni, ni kama li upepo ninakuweza kwenda kwenda mashariki, magharibi, kusini, kaskazini kwa hiyo kama upepo upepo. Asante sana maana ya fugu, fugu. Okay, asante sana Mchungaji nangu anasema aje ah uh, hili neno unajua vugu, vugu. nilikuwa najaribu kulifikiria sana Uh, nikasema, kwa mfano huyu Mubili Yohana aliposema akwamba uh -huh. Nataka uamue ujulikane kwamba oh. ni vuguvugu au moto ujulikane kwamba uh -huh. Naweza nikatumia maneno haya kwamba yaani kwamba Yohana alikuwa nataka kwamba uwe na uhakika kama huyo Mungu uliye mwamini ni kweli, maana usimame naye Hebu tukisome tuki, tena basi, kwa sababu una uvuguvugu mm. wala hu baridi mm. wala hu moto, nitakutapika nita, utoke katika kinywa changu. Eh, mazito. Ma, mazito sana, kwa sababu anasema kwamba yaani, kwamba fanya uamuzi, uone hakika kuwa na mimi Mungu wa kweli au achane na mimi. Usipofanya hivyo na kuondoa Danieli. <laughs> ya yeah, ni kweli niungane na Mchungaji Andrew yeah. Kweli kabisa alichokisema ni kweli. Ni lazima hata msikilizaji wetu aamue kabisa mm -hmm. Leo mm -hmm. Mimi najaribu kuangalia neno hili vuguvugu, ninakumbuka ile ya Yakobo pia mmoja yeah. Nafikiri mstari wa nane mm -hmm. Uh, nasema kwamba uh, mtu anayesitasita katika njia mbili Mungu huwa hana furaha naye. Okay. Tu anayesita sita lakini hata Waebrania 11 inazungumza pia neno hili, inazungumza ile ndio. Lakini niki, nikiangalia sana maana hasa ya neno hili vuguvugu. Vugu. Mm -hmm. Tukiangalia katika Injili ya Mathayo 7:22 nafikiri hawa ndio aliyowasema Yesu. Mm -hmm. Katika Injili ya Mathayo 7:22. Wengi wataniambia siku ile. Mm -hmm. Bwana Bwana, hatukufanya unabii kwa jina lako. Mm -hmm na kwa jina lako kutoa pepo? mm -hmm. na kwa jina lako kufanya miujiza mingi? mm -hmm. lakini Mungu anasemaje hapo? mm -hmm. Anasema ndipo nitawaambia zaidi, mm -hmm. sikuwajua ninyi kamwe, mm -hmm. ondokeni kwangu, kwangu. ninyi mtendao maovu. okay. yeah. Kwa hiyo unaweza kusema kwamba ni mtu ambaye kwa macho ya watu anaonekana kama ameokoka yeah, kabisa. Lakini ukiangalia kwa ndani, matendo yake hayaendani na mpango wa Mungu hmm. Mchungaji Jela, unasemaje? Kwanza ijulikane kwa habari ya neno la kinabii hili katika ufunuo likuwa, mm -hmm. neno la kinabii mm -hmm. maana alikuwa anazungumza habari ya makanisa saba, ja. Unaona, ambayo ilikuwepo Asia Ndogo. mm -hmm. lakini hili kanisa linalotajwa hapa la Laodikia lilikuwa ni kanisa la saba. mm -hmm. ambalo kiunabii ndio kanisa tunalo sasa hivi, kiunabii ni kanisa la saba. mm -hmm. ina maana alikuwa anaonyesha ni namna gani ambavyo sasa hivi Wakristo wengi wanaenda tu kama upepo. Unaweza kuona kwamba imani haipo, unakuta watu wengi, mara leo yuko kwa Yesu, kesho ameshatoka kwa Yesu, mara namwamini Yesu leo, kesho ameanguka mara naacha dhambi hii kesha nairudia tena. kwa maana yake badala, angekuwa moto sio moto tena, anakuwa moto kidogo, baadaye anarudi tena anakuwa baridi sasa. mm -hmm. Unajua unapotumia kitu vugu vugu huwa kinaleta kichefuchefu, okay. Na ndio maana nasema kwamba kama ukiendelea kuwa vugu vugu, nitakutapika. mm -hmm. Unaweza kuona kwao, maana yake majira tuliyonayo, na hiki ndio tunawashauri watu wanaotusikiliza kwamba mungu anapenda kama umeamua kabisa kumufuata yeah. umfuate yeye kama mtu ameamua kuokoka aokoke kweli kabisa kweli weka miguu yote sawa ingia kwa yesu acha kupanua miguu unaweka mguu mmoja mwingine unawacha nje mungu anasikia kichefuchefu anakutapika mchungaji joseph hebu jazia yakobo moja nane mchungaji hebu isome vuguvugu ni nia mbili nia mbili kwa sababu Yakobo moja nane anasema mtu wa nia mbili husitasita, hmm, katika njia zake zote okay, hawezi kuelekea hii eh, au kuelekea hii yeah kama alivyosema pasa Jeladi okay, na ni mchungaji Joseph. Ebu tunataka tusome na vifungu vingine, vipo chache kidogo. Ndio, ebu sema kidogo ne kutaka tu niseme kwamba kupitia kitabu cha Wathesalonike wa kwanza sura ile ya tano mm -hmm, anazungumzia maneno ambayo uh, yalikuwa ni mazito, yanasema maana ninyi, mstari ule wa pili, maana ninyi wenyewe mnajua yakini ya kuwa siku ya Bwana yaja kama vile mwivi ajavyo usiku mm -hmm. Wakati wasemapo kuna amani mm -hmm. na salama mm -hmm. ndipo uharibifu waujapo mm -hmm. kwa ghafla mm -hmm. Nataka tu niseme kwamba alikuwa anawapa tahadhari zaidi. Ukisoma eneo hili utaona mambo mengi ambayo yanahimiza zaidi, ilikuwa itakiwi kuishi kwa sehemu ya matakwa mawili alitaka kukazia kwa Yesu usimame imara sio nusu na huku nusu. Yeah. Ndio kusudi lake. Asante sana, na ndiyo maana tunaposoma kitabu cha Zaburi sura ya mia moja na sita ukisoma kile kifungu cha 35, Mungu anazungumza na wana wa Israeli anasema, bali walijichanganya na mataifa wakajifunza matendo yao wakajichanganya, wakajichanganya wana wa Israeli na mataifa. hmm. Ni watu wa Mungu, ni wateuli wa Mungu, lakini wakajichanganya na wa mataifa hmm. Halafu wakaanza kutenda matendo yao. Unaona sasa? Kwa hiyo wanaotusikiliza lazima wajue Mtu kama ameamua kuokoka maana yake amekataa matendo ya watu wasiomjua Mungu, mm. amekataa matendo mabaya, yes. ni mengi tu, washerati, uzinzi, uwizi, ulevi, ujambazi na kila aina ya takataka, mm. asirudi tena kujichanganya na matendo yasiyompendeza Mungu, mm. kwa sababu anapojichanganya anaonekana ni vuguvugu. Unajua, mchungaji Daniel, kuna watu wao makanisani wanaomba sana, mm. lakini ni wezi kweli wengine wama makanisani wanajaribu hata kutoa zaka zao na sadaka zao lakini ni wazinzi. Uko sahihi kabisa huyo ni kuwa vuguvugu kwa hiyo vugu. Mimi nataka niombe kwa wasikilizaji wangu kwa maneno haya kwamba ni kuombe kabisa, usije ukachanganya, utakuwa vuguvugu vugu, na siku ya mwisho utatapikwa. Niombe kwa ajili yako Baba, katika jina la Yesu. Asante kwa ajili ya msikilizaji wangu huyu, ambaye leo tumejifunza neno hili kwa kifupi sana, lakini neno la maana sana. Mungu anasema tusipoamua kwa uhakika kama wachungaji walivyosema, kuishia kumwishia Mungu, basi siku ya mwisho tutaaibika kama wale waliofika wakisema tulikuwa tukitoa wa pepo na Yesu akasema si wajui. Nami Mungu nawaombea watu waamue kukupendeza wewe, kuishia mapenzi yako, katika jina la Yesu Kristo naomba na, na kushukuru. Amen. Asante sana, msikilizaji wangu na Mungu akubariki. Karibu tena katika kipindi kingine. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.