Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema neno lina maana gani linaposema hakika amechukua masikitiko yetu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nikukaribisha tena katika neno la Mungu siku ya leo, siku ambayo Mungu amekupa nafasi ya kuwa mzima. Mimi ninayekuletea neno la Mungu ninaitwa mchungaji Cosmas Vunzari Kanunu, niko Tanzania, mkoa wa Tabora, uh, kanisa la Baptisti Efeso pale Tabora mjini, lakini siko peke yangu mahali hapa kama ilivyo kawaida yetu, tunakuwa na watumishi wa Mungu, wachungaji, ili kujadili na kuzungumza yale ambayo yanaweza kutusaidia hata ukawa na uzima wa kiroho na wa kimwili pia. Kwa hiyo niwakaribisha sana watumishi wa Mungu ili wawaeleze wako wapi na tuweze kuendelea pamoja. Karibu mtumishi wa Mungu. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, niko kanisa la Center Uliankuru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti Tabora mjini. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti toka Urambo mjini. Mchungaji Ruben James Sintiaga kanisa la Baptisti kutoka Igunga. Mchungaji Joseph Silipati mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Asante sana watumishi wa Mungu. Karibuni sana. Tunataka tuzungumzie kifungu cha Isaya 53 na hasa kile kifungu kinachosema ya kwamba kile kifungu cha nne: hakika ameyachukua masikitiko yetu, amejitwika huzuni zetu, lakini tulimdhania kuwa amepigwa, amepigwa na Mungu na kuteswa. Ina maana gani? Mungu au neno la Mungu linavyosema kwamba hakika ameyachukua masikitiko yetu, ina maana gani na kwa nini Mungu akaamua kuzungumza na Isaya, anamwambia alikuwa na maana gani? Karibu watumishi wa Mungu, tuanze na Mchungaji Jerad. Ina maana gani hii? Uh, tuna mada nzuri sana. Mungu anaposema kwamba ameyachukua masikitiko yetu, maana yake huu ulikuwa ni unabii unamtabiri Yesu, ambaye ilipita kama miaka mia saba baadaye akaja kazaliwa alikuwa anaonyesha ni namna gani atakapokuja duniani hapa, atakavyokuja kubeba masikitiko ya wanadamu. Maana wanadamu baada ya kuwa wamekaa katika dhambi baada ya anguko, waliingia katika masikitiko mengi na dhiki nyingi, maanake ile kukosa ile mamlaka waliokuwa wamepewa mwanzoni wa baada ya anguko, maanake wameka katika masikitiko mengi, magonjwa, tabu na shida kao alikuwa anaonyesha kwamba Yesu atakapokuja duniani atakuja kubeba masikitiko yetu. Ndio maana katika Mathayo, Mathayo ile, ile sura ya 11 kuanzia mstari wa 28 mi nasema kwamba njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami mm -hmm. nitawapumzisha maana mm -hmm. yake anatupumzisha mambo mengi, mateso, magonjwa, dhambi kwao alikuwa anaonyesha ni namna gani ambavyo Yesu akishakuja duniani atakavyowasaidia wanadamu, atabeba masikitiko yetu, atakavyotusaidia. E, asante sana mchungaji, nami ni niseme hapo kwamba ni kwa nini Biblia inasema kwamba Yesu alibeba masikitiko yetu. Naelewa maisha ya hapa duniani ya yana ziki nyingi kwa sababu mm. Sulemani tukimsoma mm -hmm. kuna mambo mengi alipitia Sulemani, alikuwa ni tajiri mno. yeah. fika wakati alikusanya pesa, alikusanya wake, alikusanya na vitu vingi mm -hmm. akizani kwamba hivyo vinaweza kumpa furaha. yeah. katika Mhubiri sura ya pili ule msari wa 17, nasema basi nikauchukia uhai kwa sababu kazi nayotendeka chini ya jua ilikuwa mbaya kwangu, yaani yeah. mambo yote ni ubatili na kujilisha upepo nami nikaichukia kazi yangu yote niliyojishughulisha nayo chini ya jua, maana sina budi e, kumwachia yeye atakayenifuata. Yeah. Naye ni nani ajuaye kama huyo atakuwa mwenye hekima au mpumbavu? Hata hivyo atatawala juu ya kazi yangu yote niliyojishughulisha nayo ambamo ndani yake mimi niwaonyesha hekima chini ya jua, hayo nayo ni kubatili. Kwa hiyo nikageuka kukata tamaa moyoni mwangu mm, juu ya kazi yangu yote niliyojishughulisha nayo chini ya jua maana kuna mtu ambaye kazi yake ni kwa hekima na kwa maarifa na kwa ustadi, naye atamwachia mtu aliyejishughulisha nayo kuwa sehemu yake. Hayo tena ni ubatili, nayo ni baa kuu. Kwa maana mtu hupata nini kwa kazi yake yote na kwa juhudi ya moyo wake aliyojitahidi chini ya jua? kwa kuwa siku zake zote ni masikitiko, yeah. na kazi ya masikitiko ni huzuni, yeah. Nam, hata usiku moyoni mwake hamna raha hayo nayo ni ubatili yeah. Kwa hiyo Selemani akajua tu ni Mungu, ni rudi kwa Mungu ambaye yeye anaweza kunisaidia juu ya masikitiko haya. Kwa hiyo ndiyo maana Yesu sasa anajaribu kututazamisha kwamba yeye kazi aliyokuja kuifanya, kazi aliyokuja kuifanya ni namna ambavyo wanadamu hawana amani hapa duniani. Aliwaona hawana amani, hawana furaha kama hivi leo, msikilizaji anayetusikiliza kuna watu wana pesa mm, wana majumba, lakini hawana amani. Kwa hiyo ndiyo maana ya Yesu kusema alichukua masikitiko yetu yeah. Yeah. Chungaji, nangi unasemaje baba? Uh, kweli mimi naungana na mchangiaji Mchungaji Mayunga kama alivyosema kwamba uh, ukiangalia ulimwengu tangu ulipomkosea Mungu, yeah. Adamu na Hawa walipokula lile Tunda, tangu pale walianza kusikitika. Kisoma Mwanzo tatu, utaona e, mistari ile ya kwanza namna na shetani alivyopata nafasi akiwadanganya wakifikiri kwamba watakuwa na raha, ndio ililetea hiyo. Sasa tunapokuja kwenye Injili ya Mathayo sura ya kumi na moja ndio unaeleza kabisa kwamba Yesu ali kazi yake alikuja kuyachukua masikitiko yetu yeah, miziko yetu 28 yeah. Anasema, njoni kwangu ninyi nyote msumbukao mm, na wenye kulemewa na miziko mm, nami nitawapumzisha. Kwa maana hiyo mchungaji nangi alikuwa anakamilisha maneno yaliyotabiriwa katika unabii wa Isaya yeah kwamba sasa ni wakati wake wa kuchukua hayo mateso mas, masikitiko na shida zote katika Injili ya Mathayo. Asante, <clears throat> sante mnenaji wetu ya. mimi tu ni ni, ni mnukuu tu kabisa huyu Yesu Kristo kwenye kile kitabu cha Injili ya Mathayo sura ile ya nane mm -hmm. na mstari ule wa kumi na saba waliotangulia wa, wa, wa wamesema, ulikuwa ni unabii uliokuwa umetabiriwa tangu zamani, na ni kweli, Matayo anathibitisha hivyo anasema hivi, Matayo mm -hmm. ile sura ya 8 mstari wa 17 kwamba ili litimie lile neno lililonenwa na nabii Isaya akisema mm -hmm. mwenyewe aliutua udhaifu wetu mm -hmm na hmm. kuyachukua magonjwa yetu. Kwa hiyo udhaifu aliouchukua ni udhaifu hmm. hmm. bagwana, yeah. Wayahudi, hmm. wa aina nyingi. Kwanza tulikuwa dupendani, tulibaguana. Wayahudi walijiona wao wanafaa, wa mataifa wakaonekana wafai. Kwa hiyo ule udhaifu wetu akaunganisha pamoja wote, tuonekane ni dhaifu au wote tuonekane tuko safi, ndio hmm. eh, lengo lake. Mchungaji, Sibe, ah, nasema tu kwamba kulingana na neno hili, na kweli alichukua masikitiko kwa yetu. Kwanza moja, tulikuwa tumefarakana na Mungu yeah, sisi, lakini, wenyewe, sisi wenyewe lakini, mm. ukisoma kitabu cha Yohana sura ya kwanza mstari wa kumi na mbili inasema wote walio mwamini wakampokea, aliwapa uwezo tena wa kufanya kwa watoto wa Mungu, ina inamaana walirudiana tena wakaungana na Mungu. Kwa hiyo huzuni waliokuwa nayo, upweke waliokuwa nao uliisha, okay kwa hiyo mchungaji Sibeti ki, kitabu hiki cha Isaya mm -hmm. hamsini na tatu kinamzungumzia sana sana ni kazi ya Yesu atakayokuja kuifanya duniani ndio, okay. Eh, nilikuwa nataka kuongeza kitu pale eh. mm -hmm. unajua katika mfumo wa mm -hmm. sentesi au maneno mm -hmm. inaonyesha kwamba bali aliyachukua eh -hmm. eh -hmm. maana yake ni Kamisa, kwamba hakuna mtu aliyemwomba yachukue ila o, yeye mwenyewe aliamua aliamua. Maana yake ni sentensi ya ya nguvu, inakuja, anakuja, anachukua, yani ni kama kuchukua unamziko fulani, anakuja hafu anachukua kwa nguvu yako ya yeah. maana yake ule udhaifu, hakuna mwingine, maana yake umetuelemea. Kwa hiyo ya alitumia ni maamuzi ya kwake, anakuja anachukua, ili sisi tusikae katika hali hiyo. Ni kweli, kwa sababu ukisoma kile kifungu kile cha cha sita kinasema sisi kama kondoo tumepotea, kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe, na Bwana ameweka juu yake maovu yetu sisi sote. Tuwasaidieje wasikilizaji wetu, mchungaji Gerard? Uh, jambo kubwa, Yesu anatoa mwaliko kwamba njoni kwangu nyinyi nyote mnaosumbuka mm, na kulemewa na mizigo. Kinachotakiwa ni kwenda kwa Yesu. Asante sana msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nataka nikuombe kwamba hakika Yesu alikuja kwa ajili yako, ni kazi aliyokuja kuifanya. Isaya alionyeshwa katika ndoto, akaonyeshwa katika maono, akatabiri, akaeleza, lakini katika Agano Jipya unabii huo ulitimia, kama mchungaji ntiaga alivyosema na mchungaji Sibeti kwamba Yesu amekuja kuchukua kubeba, si kwamba sisi tulimwambia au nani. Aliamua mwenyewe kwa upendo wake kuja. Kwa hiyo nataka nikuambie kwamba usiteseke na magonjwa, usiteseke, usiteseke na shida. Pengine kuna watu ambao wamekunenea mabaya sana, usiteseke nayo, yapeleke msalabani. Yesu alikuja kuyachukua. Ngoja niombe kwa ajili yako, kwa ajili ya neno hili. Baba katika jina la Yesu Kristo namweka huyu msikilizaji wangu mikononi mwako mahali popota alipo. Baba, katika jina la Yesu asikie mwaliko leo wa Yesu Kristo unaosema kwamba njoni kwangu nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha. Wapumzishe, wainue, watunze, wapiganie katika jina la Yesu Kristo. Wawe huru katika magonjwa, wawe huru na mateso, wawe huru na kila kitu kwa jina la Yesu Kristo. Naomba na kushukuru, amen. Mungu akubariki sana msikilizaji wetu. Mimi naitwa Mchungaji Cosmas Funzari Kanunu. Niko Tabora, Tanzania, Kanisa la Baptisti Efeso. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.