Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, je, kazi ya mapepo ni ipi? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tunawakaribisha tena katika kipindi hiki cha Neno Uzima ili uweze kuwa na uzima maishani mwako wa sasa na hata milele. Ninaleta mbele zako kipindi hiki. Naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliwa, lakini siko peke yangu katika somo hili la leo. Niko pamoja na jopo la wachungaji kwa ajili ya kuletea habari hizi njema, kwa hiyo nitawapa nafasi wajitambulishe, ili waweze kuwafahamu majina yao na makanisa yao mahali walipo, ili siku moja ukafike ukakuhudumie. Karibu mchungaji. Naitwa kwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, niko kanisa la Saint Baptist Uliankuru. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo Tabora. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist kutoka Urambo mjini. Mchungaji Ruben James Ntiyaga kutoka Igunga. Mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa, Baptisti Ushindi. Kwa hiyo, ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, maada yetu iliyoko nao mezani hapa pamoja na wachungaji kukuletea leo inazungumzia kazi anja. ya mapepo ni ipi? Kwa sababu tunajua kuna kazi ya Mungu duniani, lakini kuna kazi pia ya vitu vingine ambavyo si vya kimungu, lakini najua wachungaji wanayo maneno na jumbe katika kukusimamia hili somo letu la leo juu ya kazi ya mapepo ni ipi. Bwana Yesu asifiwe sana. Lakini tuta tutaangalia kifungu kitakachotuongoza tutaanzia kile kifungu cha Marko tano mstari wa kwanza hadi ule mstari wa kumi tutaangalia pale kazi, lakini najua kuna vifungu vingine vingi wachungaji wanavyo katika kuchangia mada hii ya somo hili, watajaribu kukuelekeza. Ningependa kumkaribisha mchungaji wa kwanza hapa kulia kwangu, aendelee moja kwa moja na hoja hii ya kazi ya mapepo ni ipi, ili wasikilizaji wapate kuzijua kaza mapepo, ili waweze kumkimbilia Yesu apate kuwasaidia mapepo. Mapepo yana kazi kazi nyingi sana lakini, lakini kazi kubwa ni uharibifu. Lakini wengine wanaweza kutumia mapepo, wengine wanaweza kutumia majini. Lakini mapepo yanapokuwa yanapokua yamemwingia mtu, yanaweza kumtia unajisi yanaweza kuharibu maisha ya mtu yakamtia magonjwa. Maandiko katika mambo ya Walawi, mambo ya Walawi ile sura 19 mstari wa 31, Biblia inasema kwamba msiwaendee wenye pepo wala wachawi, msiwafuate wa ili kutiwa unajisi na wao, mimi ndimi Bwana Mungu wenu. Kumbe unaona hapa mapepo yanaweza katia unajisi mtu. Kwa hiyo mapepo yana uharibifu mwingi sana, endelea mayumba. Amen. Karibu. As asante sana nami niongezee hapo kazi ya, ya mapepo kazi ya mapepo uh, nyingine ni kudanganya. Wafalme wa Kwanza ishirini na mbili, tuanzie mstari wa ishirini, tuone namna ambavyo Bwana aliruhusu hilo kwa ajili ya yeye Mungu ajitukuze. Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini, nasema Bwana akasema ni nani atakaye mdanganya Ahabu, ili akwe lamasosi Jeredi akaanguke? Basi huyo akasema hivi na huyu hivi. Akatoka pepo akasimama mbele za Bwana, akasema, mimi nitamdanganya. Bwana akamwambia jinsi gani? Akasema, nitaondoka na kuwa pepo wa uongo kinywani mwa manabii wake wote. Akasema, utamdanganya na kudiriki pia ondoka ukafanye hivyo basi. Angalia, Bwana ametia pepo wa uongo kinywani mwa manabii wako hawa wote, naye Bwana amenena mabaya juu yako. Ndipo akakaribia Zedekia mwana wa Kemana akampiga Mikaya kofi kofi la shavu, akasema roho ya Bwana alitokaje kwangu ili aseme na wewe? Kwa hivyo pepo kazi yake ni kudanganya, na Mungu wetu mara nyingi ni Wafalme wa kwanza ile sura ya 22 20 hadi 24. Kwa hiyo kazi nyingine ya pepo ni kudanganya. Kwa hiyo uongo ni kazi ya pepo yeah. okay. Karibu mchungaji, asante sana. Naungana na mchungaji Mayunga kama alivyosema kwamba kazi ya mapepo ni kudanganya na mapepo ni roho ambayo haionekani kwa macho, huwezi kuyashika, ila tunaona mtu yanapomwingia. Maana yake ni kwamba tunaona yanavyoweza kutenda kazi. Kwa hiyo tunapozungumza habari ya mapepo, ni lazima tuelewe kabisa kwamba kazi yake kubwa ni kutuhamisha katika mapenzi ya Mungu, ili tuingie mahali ambapo hapafai. Ni kama hapa anavyosema kudanganya maana yake ni kwamba kumbuka, pia hata Shetani ni roho. Kwa hiyo ina maana alipoasi mbinguni aliondoka na wale malaika ambao ni zile roho ambazo sasa ndio ziliingia kudanganya. Kwa hiyo zinamwagwa, ndio kama hayo tunaweza kuzungumza kwamba sijira kupagawa, sijira kufanya nini, lakini kazi yake ni kuleta uharibifu Amen. tusome kwanza, kabla ya chungaji kuendelea kuchangia, katika Marko ile sura ya tano mstari wa kwanza hadi wa 10 nitasoma haraka. Wakafika ng'ambo ya bahari mpaka nchi ya Wagelasi. Na alipokwisha kushuka chomboni, mala alikutana na mtu ambaye ametoka makaburini mwenye pepo mchafu. Makao yake yalikuwa pale makaburini, wala hakuna mtu yeyote aliyeweza kumfunga tena hata kwa minyololo, kwa sababu alikuwa amefungwa mala nyingi kwa pingu na minyololo, akaikata ile minyololo na kuzivunjavunja zile pingu, wala hakuna mtu aliyekuwa na nguvu ya kumshinda na siku zote usiku na mchana alikuwako makaburini na milimani akipiga kelele na kujikatakata kwa mawe. Na alipomwona Yesu kwa mbali, alipiga mbio akamsujudia, akapiga kelele kwa sauti kwa akasema, nina nini nawe Yesu Mwana wa Mungu aliye juu? na kuapisha kwa Mungu usinitese. Kwa sababu amemwambia, Ewe pepo mchafu, mtoke mtu huyu. Akamuuliza, jina lako nani? Akamjibu, jina langu ni Legioni kwa kuwa tu wengi. Akamsihi sana asiwapeleke nje ya nchi ile. Kwa hiyo kutokana na kifungu hiki, tumeona kwamba kazi ya pepo ilifanya mambo ya ajabu sana kwa huyu mtu hem. Mchungaji Tiaga, wewe unachangia una uh, mimi nimejaribu kuangalia kwa kwamba kazi ya mapepo kweli ni kudanganya, ni, ni, ni kushawishi, yani yeye kazi yake ni kama kutuuzia biashara fulani ambayo hiyo biashara inatuondoa kwenye taswira ya kumjua Mungu. Lakini kazi yake nyingine niliyoiona, kazi ya pepo, ukisoma kile kitabu cha wa, wa Kolosai kile kitabu cha Wakolosai kinamnukuu vizuri kidogo pale Wakolosai, ile sura ya ya kwanza ya ya kwanza na ule mstari wa, wa kumi na tatu anasema, naye alituokoa kutoka katika nguvu za giza. Ina maana kumbe mapepo kazi yake pia ni kutupatia giza yaani ni ku, ni kutu, kuhamisha akili yetu au macho yetu ya rohoni yasimwone Mungu. Hmm. Kwa hiyo kazi yake ni kukupofusha au kazi yake ni kupofusha watu wasimuone Mungu, okay. Wasimjue Mungu. Amen. Eh. Basi kwa sababu muda wazidi kukimbia kidogo, e, mngoja turudi katika ujumbe huu, kwa tumeona kwamba huyu mgelasi yeye alipopagawa na mapepo alihama katika familia yake si ndio? Mm, mm, ina maana alisaidiwa kwa namna yoyote, ikashindikana mpaka akawa ni mtu wa makaburini miaka yote, indiyo tena ukienda katika Injili zingine anasema kwamba alikuwa uchi siku zote, hata mavazi hakuvaa sawa sawa. kwa hiyo alikuwa na majeshi mengi ya mapepo yaharibu no. familia yake, karibu miundombinu yake Ndiyo. Kila kitu chokifanya kikasimama kwa sababu ya, ya kupagawa. Kwa hiyo tunaona kwamba kuna watu wanaweza kuwa labda wanayabudu haya wanayatumikia haya, lakini wasijue athari zake ni nini. hey, wapo. wapo katika jamii hii mm. labda dakika moja mchungaji n kama maneno yanavyozungumza nilikuwa nikisoma katika kitabu cha Waefeso nilikuwa naona kwamba pepo hawa wako katika ulimwengu wa roho mm -hmm. na pia katika yeye wao huishi katika maana ni wa kuagiza. mm -hmm. na ndio sababu watu ambao wanaokuwa ukisoma kitabu cha Waefeso sura ya sita mm -hmm. mstari ukianza na mstari ule wa kumi na mbili hata mpaka mwisho kumi na tatu utaona kazi zao, ina maana wao wana mamlaka ya kubofusha katika maisha ya watu, katika ulimwengu wa roho, na ndio sababu watu wanaotekwa na nguvu ile ya pepo hmm. hawawezi kuona kumwona Mungu katika maisha yao katika maisha yao, na ndiyo maana hawamjui Yesu kwa sababu mapepo hubofusha wasimtambue Yesu. Basi Mungu akubariki sana, mpenzi msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Kwa tumeona kwamba kazi za mapepo si nzuri. Kwa hiyo kama mahali ulipo unasikia habari hizi ni vizuri sana ukajitenga na hizi nguvu za giza. Usipende kuwa mshirikina, usipende kwenda kwa waganga wa kienyeji, kwa sababu wale wote wanakwenda kwa waganga wa kienyeji ni sawa na kwenda kwa wakunga pepo, kutokana na kile kitabu alichofundisha mtumishi wa Mungu, mchangiaji wa pili katika kile kitabu cha Wafalme. Kwa hiyo tunaona kwamba kuna mambo ambayo yanaendelea katika jamii nyingi. Wengine wanabudu mizimu, wanabudu roho za uharibifu, wanabudu vitu vya ajabu ajabu. Kwa hiyo hayo yote ni kazi za kipepo. Kwa hiyo kama ni Mkristo au wewe usiye Mkristo unashirikiana na mambo haya, tegemea mabaya katika familia yako, katika ukoo wako, katika jamii na kuzunguka, hutakuwa na amani, kwa sababu mengine mapepo yanaleta vurugu, magomvi, faraka. Ndoa zingine hazidumu, ni kwa sababu mapepo yameingia katikati. Lakini tunamwona Mungu kupitia Yesu Kristo kwa huyu mtu aliyeshindikana katika kitabu hiki cha Malko ile sura ya tano, yale mapepo alivyomuona Yesu tu yalilia, yakaomboleza, yakafanya vitu vya kelele, lakini Yesu akayamuru yakatoka, japo watu walishindwa. Kwa hiyo njoo kwa Yesu akusaidie, kama una nguvu hizi zinakutumikisha katika mambo mabaya, na Mungu atakuponya katika jina la Yesu. Naomba nikuombee sasa, kama uliferi katika jambo hili na wala hukulijua, sema, Bwana Yesu, niko mbele zako, nisaidie, nitetee Nifungue, nimeteseka na mizimu, nimeteseka na mapepo, nimeteseka na kazi zote za Shetani. Naomba nisaidie, niwe na mzima kuanzia sasa, katika jina la Yesu. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.