Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani, Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kuna madhara gani ya kumpa ibilisi nafasi? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, wapende wa wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Ni siku nyingine ambayo Mungu amenipa kibali tena kukuletea neno uzima. Kwa nini tunakileta kipindi hiki cha neno uzima? Maana unapotusikiliza kupitia kipindi hiki unapata uzima. Hapa nina wachungaji ambao tuko pamoja nao, ambao tawapa nafasi wajitambulishe, ili uweze kuwasikia mahali walipo, wanapofanyia kazi ya utumishi wa Mungu. Karibuni sana wachungaji, kwa ajili ya kujitambulisha wapendwa wasikilizaji waweze kutusikiliza. Kwa majina naitwa Mchungaji Elias Sizia natoka kanisa la Beloya Baptisti, mjini Kaliwa. Karibuni. Asante baba, karibu sana. Kwa majina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti mimi ni mchungaji natoka kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Karibu kwa kipindi chetu. Mimi naitwa Mchungaji Cosmas Mzali Kanunu niko kanisa la Baptisti Efeso Tanzania Tabora kituo cha maisha mapya. Karibu kwetu. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga mjini. Karibu kwenye kipindi. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo Tabora mjini. Karibu sana na Mungu akubariki. Mpendo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, hao ndio wachungaji ambao ninao katika kipindi chetu hiki. Naomba niombe. Baba katika jina la Yesu. Tuko mahali hapa kwa ajili ya kufundisha kipindi hiki Baba, tunaomba neema yako ya pekee ya tosha, tusaidie tunapoendelea katika kipindi hiki, katika jina la Yesu Kristo, ule mwokozi wa maisha yetu, amen. Amen. Wachungaji karibuni sana kwa ajili ya kipindi chetu. Ninalo swali wachungaji ambao nimejiuliza, pengine wachungaji mmejiuliza, pengine wapendwa wanaotusikiliza wamejiuliza kwa nini kitabu cha Waefeso sura so ya nne na mstari ule wa ishirini na saba Biblia inatuambia wala msimpe ibilisi nafasi, na kuna maneno machache sana, ni mstari ambao una maneno machache, lakini nimejiuliza maswali na pengine na wengine umejiuliza eh, maswali: kwa nini Biblia inazungumza maneno haya, wala msimpe ibilisi nafasi? Je, kuna madhara gani au kuna shida ipi? Kwa kifupi ni kwamba mm. Shetani ni mwizi ni mwizi mm. Kwa alafu mvurugaji, muuaji, huyo shetani, shetani. Kwa nini nasema hivyo? Diyo. tunatazama katika bustani ya Edeni walipompa nafasi Adamu na Eva mm -hmm. akaingia pale wakazungumza naye mm -hmm. matokeo yake tunaona Adamu na Eva wakiingia katika hatari ya kufa na kufukuzwa katika bustani ya Edeni, baada ya kumpa nafasi tu, akazungumza, walipompa nafasi tu ya kuzungumza naye. Lakini pia tunaona pia Biblia, Yesu anataja kwamba kwa nini Yuda shetani amekuingia kumsaliti mwana wa Adamu maana yake lakini tunaona matokeo ya shetani kumpa nafasi Yuda, alipompa nafasi, matokeo yake Yuda alikufa. Na ndiyo maana katika injili ya Yohana sura ya kumi, injili ya Yohana eh, sura ya kumi inasema hivi, mstari wa kumi. mm -hmm. Mwivi haji ila aibe na kuchinja mm -hmm. na kuharibu. ndiyo. Mimi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe na hoteli. Kwa maana nyingine, shetani anapokuja analeta maafa okay. lakini Yesu anapoingia analeta uzima. Ndio maana Yesu anasema tusimpe nafasi ibilisi oh. maandiko yanasema tusimpe nafasi shetani kwa sababu kazi yake ni kuangamiza wow. hilo ndio kusudi kubwa kabisa, na wasikilizaji wa neno uzima mm -hmm. lazima wajue kwamba wanapotoa wana nafasi kwa ibilisi, wajue mm -hmm. kwamba maisha yao yako hatarini, kama Yuda alikufa, Adam na Eva alifukuzwa kutoka bustani ya Edeni wow. Mchungaji Mayunga wow. Tumesikia, tumesikia kutoka kwa mchungaji Cosmas amesema kwamba kwa sababu kwanza, yeye kazi yake ni kuua, kuchinja na kuharibu, lakini niongezee kitu kingine, ndio. Ni vizuri tumpinge shetani kwa sababu huwa pia anahusika kuchelewesha majibu ana majibu shetani, yeah, ndio, ndio, ndio. Anachelewesha, ana ana ana e yeah. e e, ule msali wa 12 na 13 ndio ndipo akaniambia usiogope Danieli, Danieli kwa maana tangu siku ile ya kwanza ulipotia moyo wako ufahamu ndio na kujinyenyekesha mbele za Mungu, dio, wako dio. Maneno yako yalisikiwa dio. Nami nimekuja kwa ajili ya maneno yako dio. Lakini mkuu wa ufalme wa Uajemi mkuu alinipinga siku ishirini na moja alipinga, bali tazama, huyo Mikaeli mmoja wa hao wakuu wa mbele akaja kunisaidia dio. Nami nikamwacha huko pamoja na wafalme wa Uajemi. Kwa hiyo tunaona Dani anachelewesha majibu lakini kwa sababu Danieli alisimama sana ndani ya siku ishirini na moja anampinga shetani, na kisha mwisho wa siku Mungu anaingilia kati. Kadiri ambavyo tunaendelea kumpinga adui, lazima Mungu aingilie kati. Asante Elia, na mimi siko mbali sana na watumishi wa Mungu. litangulia ndio kwamba mtume Biblia wa nasema mm, wala msimpe ibilisi nafasi mm. Hapa tunaona Paulo alikuwa anazungumzia maisha adili ya mtu wa Mungu aliyemwamini Yesu na kubatizwa anatakiwa aishi maisha ambayo yenye ukaribu na Mungu, yasiwe na ukaribu na shetani mm -hmm. Kwa sababu ameonya katika mstari wa ishirini anasema ishirini na mbili mvue kwa habari ya mwenendo wa kwanza utu wa zamani unao haribika kwa kuzifuata tamaa zenye kudanganya mm -hmm. Kwa hiyo shetani siku zote au hiyo ibilisi ni mwongo mm -hmm. Kwa hiyo alivyomdanganya Adamu na Adamu na Eva pale bustani ya Eden, madhara yakatokea. mm -hmm. Kwa hiyo hapa, mtume anaonyesha kwamba neno la Mungu linatuambia tusimpe nafasi, maana ni mwongo, atatudanganya tumkosee Mungu kama kina Adamu. Kwa hiyo, kama kuna Mkristo yeyote ambaye anampa Ibilisi nafasi mm -hmm. astazamie ushindi juu ya maisha ya kiroho mm -hmm. Kwa sababu kuna siku atafukuzwa katika ufalme wa Mungu. Asante. kama Adamu na Eva fukuzwa katika bustani ya Eden. amina. mm -hmm. Nimeona watu wengi na wengi wameishia kunungunika na kulalamika wakifikiri kwamba kwa nini wamefikia hatua hiyo. Mm. Hawajui chanzo kwamba kiko wapi na matokeo yake na madhara yake, wameishia kunungunika kwamba Mungu ameniacha. Yeremia anasema mwanadamu anaweza kukuacha lakini sio Mungu. Mm. Mungu hawezi kukuacha lakini umetengenezaje maisha yako? Kwa nini anasema, Waefeso nne ishirini na saba wala msimpe ibilisi. Mchungaji Kosmasi amesema wala msimpe ibilisi, amesoma watu ambao walimpa ibilisi nafasi jinsi walivyokuwa na, wali na hatimaye, hata wewe mwenyewe unashuhudia kwamba unapompa ibilisi nafasi na, na. Kwa nini watu wanafunga milango kwenye nyumba zao? Ujiulize swali la ufahamu tu, mtu anajenga nyumba, anaweka fensi, anaweka mlango chumba, anaweka mlango sebule, anaweka mlango. Anachogopa ni kipi? Asije akaibiwa. Hata kama naenda wani, au naenda sehemu yote, anasema ufunge kufuli. Kwa nini? anaogopa kuibiwa. Kwa hiyo unampa ibilisi nafasi, au unapoachia mwanya, ujua yeye anapoingia hauwezi kuleta mchezo Lazima uhakikishe amefanya kazi. Yuda alivyoleta mchezo, akaacha nafasi, unaona madhara yake. Lakini yakobo anasemaje? Yakobo nne, msali ule wa saba: basi mtiini Mungu, mpingeni shetani naye atawakimbia, mkaribieni Mungu naye atawakaribia. Kwa hiyo tukimkaribia Mungu wala shetani hana nafasi ikiwa tunajitoa dhabiti kwamba tumtegemee Mungu, wala ibilisi hana nafasi ya kuweza kutufikia maana Mungu iko pamoja nasi. Mchungaji Silbet, yeah. Hmm. unatusaidiaje? Uh, ah, kama alivyozungumza Cosmas mchungaji, na mimi nilikuwa na jaribu kuliangalia jambo hili Ndiyo. kwa sababu kila watu waliompa nafasi aliwapa shida. Ukisoma kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya tano mm -hmm ukianza na mstari ule wa pili mpaka ule wa tatu utaona mtu mmoja Anania shetani amempa nafasi, alafu anamfanyia kuwa na siri ambaye aseme uongo. Utamwona ule mstari wa tatu, Petero anamwambia kwa nini wewe Anania ume shetani amekujaza hata kusema uongo. Utaona alimuua na madhara yake, madhara yake ni kifo, alikufa. Alikufa. Kwa hiyo lazima tumkimbie na kumpinga shetani. Asante Mungu akubariki kwa hilo, mimi nitaka niwatie moyo wapendo wadatusikiliza kwamba wajue ikiwa taacha nafasi, shetani hana mchezo, sio binamu yao wala hawatakii mema na saa zote, maana awajue kwamba tangia mwanzo alikuwa malaika mbinguni, alishafukuzwa, atafuta watu wakwenda nao jehanamu mwao, kwa hiyo walitambue kabisa maishani mwao kwamba shetani hana mchezo kiwa watatoa nafasi, wajue maisha yao yako hatarini. Nami nataka niwatie moyo kwamba hakikisheni, Yakobo amesema tuwe karibu na Mungu. Tukiwa karibu na Mungu, shetani hana nafasi. Naomba nikuombee. Baba, katika jina la Yesu, wewe ni mwema. Shetani amewanyanyasa watumishi hawa, shetani amewanyanyasa watoto wako Wamefika mahali hawana amani, amechukua nafasi, amewanyanyasa vya kutosha. Sasa tunatamka kwa mamlaka, jina la Yesu, hana nafasi tena katika maisha yetu, hana nafasi katika maisha yao. Kwa jina la Yesu, simama pamoja nao, uwaongoze, uwatie moyo, katika jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe Juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.