Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini Majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema kwa nini Bibilia inasema msidhani ya kuwa nimekuja kuleta amani. Kiongozi katika mjadala huu atakuwa ni Mchungaji Tumaini Mihalao. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. <muchilio> Bwana Yesu asifiwe, wapendwa wasikilizaji ambao mnatusikia kupitia kipindi hiki cha Neno Uzima. Ni siku nyingine ambayo Mungu amenipa neema kabisa kuweza kuwa hai, maana kwa makusudi yake tena tumeifikia siku ya leo. Niliyoko hapa au unayesikiliza ni Mchungaji Tumaini Saimoni Mialalo, kanisa la Efeso, mchungaji msaidizi chini ya Askofu Kosi Masikanunu Bonzali. Hapa ninao wachungaji ambao tuko pamoja nao ambao tunakuletea kipindi hiki cha Neno Uzima, naomba niwatambulishe kwako. Karibuni wachungaji katika kipindi chetu cha neno uzima, kwa kujitambulisha. Asante. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbert, mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa ushindi. Karibu sana baba. Sante sana. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu, niko Efeso Baptist kituo cha maisha mapya Tabora mjini Mbibu, hapa hapa Tanzania. Karibu kipindi chetu. Karibu baba. Kwa jina naitwa mchungaji Ruben James Santiago, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti niko pale Igunga mjini. Karibu Mchungaji Danieli Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo, Tabola mjini. Karibu kwenye kipindi. Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya, Kaliu wa mjini. Karibuni, karibu kwenye kipindi chetu. Tuombe. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa sababu ya wachungaji ambao wako mahali hapa na wale ambao wanatusikiliza kupitia kipindi chetu mungu tutie nguvu tulipo hapa kwa ajili ya kufundisha neno hili katika kiso leo bwana wetu. Amen. Amen. wachungaji nimejiuliza sana bibilia katika kitabu cha matayo sura ya kumi na msali wa thelathini na nne kwa nini bibilia nasema mthidhani ya kuwa nimekuja kuleta amani duniani ilikuwa na maana gani na haya tukijua mungu wetu ni wa amani na alikuja kutafuta kile kilichopotea lakini kwa nini anasema, msidhani na wala msifikirie hata kama kwamba mimi kuja kwangu kwamba nimekuja kuleta amani, hivi ilikuwa na maana gani? Mchungaji Daniel. Asante yeah. sana baba, niseme kwa ufupi. Mimi kipindi nimeokoka, ndio ya yeah, nilipata changamoto kidogo. Sawa ya yeah, kuna ndugu zangu kwa kweli, kwanza nilitengwa mm na ndugu nilitengwa kabisa sawa. Baada tu ya kuokoka sawa. Kwa, kwa, kwa, kwa ushuda huo mfupi, maana yake kwamba maana hasa ya Yesu kusema e, jambo hili ni hilo, kwa sababu tunathibitisha, ukisoma Luka kumi na mbili mm -hmm. ule mstari wa hamsini na moja na kuendelea hapo chini mm -hmm. Biblia inasema je, mwadhani ya kwamba nimekuja kuleta amani duniani mm -hmm. nawaambia la sivyo, bali mafarakano. Mm. Kwa kuwa tokea sasa katika nyumba moja watakuwamo watu watano wamefarakana, mm, watatu kwa wawili, wawili kwa watatu, mm, watafarakana baba na mwanaye, mm, na mwana na babaye, mm, mama na binti yake, mm -hmm, na binti na mamaye, mm -hmm, mkwe na mtu na mkwewe, mm -hmm, mkwe na mkwe na mtu. Sawa, yeah. Kwa hiyo maana ya Yesu kusema hivyo ni hilo, kwa sababu tunashuhudia mm, katika familia nyingi kwamba mtu anapomwamini tu Bwana Yesu Amitana, anakuwa ni adui ya yeah. Kwa hiyo naweza kusema hivyo jesisi. Mimi nilikuwa nikitafakari hili somo na ujumbe huu unaosema ni kwa nini Yesu alisema sikuja kuleta amani bali upanga Jio. Kwa hiyo hapa hakuzungumzia vita vya nchi na nchi, wala hakuzungumzia vita ambavyo havihusiani na imani yake pamoja na watu wake. Hapa tunaona ni kwamba alichokuwa anamaanisha, maana ukisoma sura ya 35 anasema, maana nalikuja kumfitini mtu na babaye na binti na mamaye na mkwe na mkwewe, mtu na adui za mtu ni wote wa nyumbani mwake, mwake. kwa hiyo hapa tunaona sababu kubwa Yesu kutamka neno hili, alijua kwamba miongoni mwa familia Sawa, kuna mmoja anaweza akamwamini Yesu. Baada ya kumwamini Yesu akainuli, ni, akainuliwa vita vya ku ingana na kile alichokiamini, na hapa maana inasema mzizani, kwa nimekuja kuleta kuleta kuleta amani bali upanga, kwamba unaweza kuokoka kijana, baba akakufukuza nyumbani, kwa hiyo ni vita, si ndio? Anaweza kuokoka binti, mama akasema wewe sasa umeje kuokoka na wakati ulikuwa ukienda kule baa au kinatuletea na chipi, sasa utaziona wapi? Ume, umepotea wewe. Kwa hiyo kuna, kuna vitu ambavyo tunaona Yesu, yani ni vitu vya kiroho hapa, hakuzungumzia vitu vya kimwili. Kwa hiyo ndugu msizaji wa kipindi cha Neno Uzima, Yesu alikuwa anamaanisha yoko utarajia kwa mbona Yesu, kuna upinzani utainuka juu yako. Kwa uh, mimi niungane na wenzangu kumwamini Yesu Kristo, ni kutangaza vita hmm. Ni kutangaza vita kwa sababu gani? kwenye kitabu cha matendo ya mitume hmm. sielewi si, si sura vizuri, lakini imeandikwa kwamba imetupasa kuingia katika ufalme wa mbinguni kwa njia ya dhiki nyingi hmm. Kwa hiyo, kwa lugha nyepesi, kumwamini Kristo ni vita. Mm. kati ya ndugu na rafiki zako pia. Kwa hiyo ni mapambano. Kwa hiyo vita aliyoitamka Yesu si ya kugombana na nini na, kwa sababu ya vita iliyopo ni ya kuchukiwa. Asante. Kitabu cha Mathayo sura ya kumi mstari wa 36, msidhani ya kuwa nimekuja kuleta amani duniani, la sikuja kuleta amani bali upanga, kwa maana nalikuja kumfitini mtu na babaye na binti na mamae na mkwewe na mkwewe, mtu na adui za mtu ni wale wa nyumbani mwake. Jina la Bwana libarikiwe, amen. Jina la Bwana libarikiwe. Nimekutana na watu wengi, na hata pengine nyewe wachungaji, nimekutana na watu wengi ambao aidha anapoamua kuokoka anafukuzwa nyumbani au anaachwa na mmeo au anaacha na ndugu zake na Biblia kwanini nazungumza mthidhani nimekuja kuleta amani, mtu unapookoka umetangaza vita, na wako watu wengi ambao wameokoka baadaye wamerudi nyuma, kwamba ndugu zangu amekataa, mume wangu amekataa, mume wangu ameniambia nikija kanisani atanifukuza. Nataka nikutie moyo kwamba simama katika maisha yako, nami ninajua unapitia katika changamoto nyingi, lakini kiso ana makusudi na wachungaji wengine hapa hebu, niwape nafasi. Mchungaji Kanuno, unadusaidiaje? Kwanza, Yesu mwenyewe alikuwa anajua kwamba kwa sababu alikuwa ni Mungu kwamba atakataliwa mm. Kwa maana ukisoma Yohana saba mm -hmm. ukianza na mstari wa kwanza unasema, na baada ya hayo Yesu alikuwa akitembea katika Galilaya, maana mm. hakutaka kutembea katika Uyahudi. Ndiyo. kwa sababu Wayahudi walikuwa wanatafuta kumuua. Sawa. na sikukuu ya Wayahudi, sikukuu ya vibanda, yeah. ilikuwa imekaribia basi ndugu zake wakamwambia, ondoka hapa ndugu zake, ndugu zake. ondoka ha. hapa, nenda Uyahudi Dio. na wanafunzi wako Dio. kuliko kukaa hapa. Yesu mwenyewe alikataliwa. Yesu alikataliwa. Je, wewe ndugu, kwa sababu gani alikataliwa? Kwa sababu ya dini. Sawa. dini ni mbaya. Sawa. kwa sababu dini inatazama masilahi ya mtu. Sawa. dini haileti wokovu. Sawa. dini ni mila. Sawa. dini ni kuchanganya neno la Mungu na utamaduni kwa hiyo hawa Wayahudi, ukumbuke, Yesu alikuwa akifundisha hivyo kwa sababu alikuwa anajua kwamba alikuta dini ya Kiyahudi ambayo ilikuwa imechanganywa na mapokeo ya binadamu. hawakumtukuza Mungu Dio. walifuata mila na desturi Dio. Kwa hiyo mtu aliyeokoka ilikuwa ni vita, aliyemfuata Yesu ilikuwa ni vita, hata kwake pia na ndugu zake kabisa, ambao walikuwa wa mji wake Nazareti walimkataa. Kwa hiyo mtu akiokoka au, au, kwa ajue kwamba ametangaza vita, vita. Chungaji Sibet, tuna wasaidiaji hawa ambao wanaokoka hafu wanakataliwa, tunawatiaje moyo? Yaani, kuwatia moyo hey. Uh, kama ukisoma kitabu cha Yohana sura ya ishirini ukianza na mstari wa kumi na tisa mm. na mwisho ishirini na mbili hmm. utaona Yesu aliwatia moyo, aliwaambia kwamba amani iwe kwenu Amani iwe kwenu, amani iwe kwenu, kwa sababu walikuwa wamejaa hofu. Safi. Lakini kitu alichowahimiza sana, amani iwe kwenu, kwao, ina maana kwa jambo la kuwatia moyo ndio, pamoja na kwamba tuko hapa duniani. Ukianza hmm. kusoma hapo chini kidogo, kwenye mstari wa ishirini na tatu hmm. utaona kwamba aka aliwavuvia Roho Mtakatifu, akawapa nguvu. Mimi nataka niwatie moyo wanaotusikiliza kupitia kipindi cha neno uzima Amen. Japo watakataliwa, japo watapigwa Amen. Lakini wasimwache Mungu Amen. Mungu ana makusudi na anasema, baada ya dhiki hii, baada ya shida hii, kuna mahali tunaenda Amen. Wajipe moyo, Mungu ni mwaminifu katika maisha yao siku zote. Kitu chochote kizuri lazima kiwe na jinsi ya kusongwa mm. Hakuna kitu kizuri ambacho kitaenda tu hivi hivi, hmm. lazima kipitiwe kwenye changamoto mwe. Kwa hiyo niwatie moyo kwamba usiogope, na hata kwenye Ufunuo mbili nane anasema usiogope, mambo yatakayo kupata wewe, ni mshindi tu. Kwayo, wapendwa, ni kwa hiyo mahali mlipo, wapendwa niwatie moyo kwamba simameni, Mungu yuko pamoja nanyi katika maisha yenu, mahali ulipo. Ni kuombee, Baba, katika jina la Yesu, wewe ni mwema, unawajua wapendwa wetu ambao tunasikiliza wengine wamekatariwa, wengine wamefukuzwa. Hmm, naomba e Mungu watie nguvu, uwainue, wawe na moyo mkuu, wajue watashinda zaidi ya kushinda katika wewe uliye wapenda, katika Chiso uliyepona, Mwokozi wa maisha yetu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. neno uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya baptisti tabore tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka marekani asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu kwa heri