Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini Biblia inasema msiogope wanaoua mwili? Kiongozi katika mjadala huu atakuwa Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, mpendo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Ni siku nyingine ambayo Mungu ametupa kibali tena kuweza kuifikia. Inajua Bwana ni mwema, amekutetea tena, na tumeifikia siku ya leo iliyoko mbele yako hapa. Na kuongoza kipindi hiki ni mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo kanisa la Efeso Baptisti, Tabora mjini, mchungaji msaidizi. Hapa ninao wachungaji ambao tunao, utawapa nafasi watajitambulisha. Karibuni sana wachungaji katika kipindi cha chetu cha neno uzima. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptisti Uliankuru. Karibu sana naitwa mchungaji Joseph Siribet, mkanisa mchungaji wa kanisa la Baptisti, Kigwa ushindi karibu sana mchungaji. Kwa wasikilizaji wetu uzima, wa kipindi cha neno uzima, mimi naitwa mchungaji Cosmas Gunzari Kanunu, niko Efeso Baptist Tabora mjini. Karibu baba mchungaji. Okay, Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo Tabora karibu sana. Naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Kaliwa Beloya, karibu kwenye kipindi chetu. Amen. Asante. Tuombe Baba, katika jina la Yesu, ni siku nyingine ambayo umetupa neema wachungaji hawa kuwepo mahali hapa na wasikilizaji ambao tunasikiliza Bwana. Tunaomba tunapoanza, tuanze pamoja na wewe kisha tumaliza pamoja na wewe kwa kiso Bwana wetu. Amen. Wachungaji, nina mada hapa ambayo inasema kwa nini Biblia inasema msiogope wa wao mwili. Katika kitabu cha Mathayo sura ya kumi na mstari ule wa ishirini na nane mnafikiri nini au mnawaza nini? Maandiko yanavyosema tusiwaogope wao wao mwili, maandiko yalikuwa na maana gani? Tungajikose maskanuni, unafikiri nini? Uh, unajua katika dunia hii, mm. kitu kinachotisha ni kifo. Kifo kinatisha, ndio na kifo kinaleta huzuni, na kizoeleki, na kizoeleki kabisa. Sawa. Kwa hiyo lakini Mungu aliangalia. mm -hmm. Kwa sababu ukisoma Biblia katika Zaburi, uh, kuna maandiko mbalimbali yanasema ya kwamba Mungu anaangalia moyo. mm -hmm. Na wakati Mungu amemuumba mwanadamu alimpulizia pumzi ya uhai. Sawa. Okay. Kwa hiyo Mungu anaangalia kitu kilicho hai. Mm. Kwa hiyo alipozungumza kwamba msiwaogope, Yesu anafundisha msiwaogope wwoo oh, oh, mwili maana mm. yake ni kwamba anazungumzia habari ya maisha ya duniani. Sawa. Na mwanadamu na mwanadamu sio mtu wa duniani. Sawa. ni mtu wa mbinguni. Sawa. Na kwa sababu hiyo aliangalia sana Yesu kwa sababu alikuwa anaangalia mambo ya duniani ya duniani, wanafikiri wanadamu wanakomea duniani. Ndio maana kuna vifungu vingine katika kitabu cha Ruka uh, ukisoma kitabu cha Ruka sura ile ya, ya kumi na mbili. mm. ukianza na mstari ule mm. na mm. wa nne, Yesu anazungumza nami, nawaambia ninyi rafiki zangu, msiwaogope hao wauao mwili, kisha baada ya hayo Dio. hawana wawezalo kulitenda zaidi ya hilo, zaidi ya hilo, hawana wawezalo kulitenda. Okay. hilo. Dio. Lakini anasema mstari wa tano, lakini ni nitawaonya mm -hmm. Mtakaye mwogopa mwogopeni, mm -hmm. yule ambaye akisha kumuua mtu uh -huh. ana uwezo wa kumtupa katika jehanamu, nami nawaambieni mwogopeni huyo. mm -hmm. kwa hiyo hatuna Saffe. sababu ya kuogopa kifo, tunahitaji kumwogopa Mungu na kumkimbilia Mungu kwa sababu huyo anaweza akakutupa jehanamu ukawa na maisha ya mateso milele. Tungaji Gerard, unatusaidiaje jua hili hapa ambacho Biblia inataka kutufundisha? Ndio. Ilikuwa inagawanya neno mamlaka. Sawa maka inaonyesha hapa mamlaka ya Mungu ndio, na mamlaka ya wanadamu ndio. Wanadamu ni kweli wanaweza kumtishia mtu ndio, lakini mwanadamu hawezi kumhukumu mtu na kumpeleka jehanamu ndio, lakini Mungu anaweza kamuua mtu ndio, na kumpeleka jehanamu, mm -hmm. na Mungu anaweza kumfufua mtu. Kwa hiyo hapa alikuwa anaonyesha kwamba ambao tunapaswa tumuogope, ndio ni Mungu tu lakini sio mwanadamu tusiwaogope wa... mm. na mimi pia siko mbali sana na hoja ya wachungaji kuhusu habari za kumwogopa anaweza kuangamiza mwili. mm. Unajua, ulimwengu una vitisho. mm. na wanadamu wengi, yeah. wanahofia maisha haya tu ya muda. mm. Hawahofii maisha yale ya baadaye ambayo ni ya milele, la jehanamu au wapi? Mbinguni. Mm. Kwa mfano ukiona hili jambo, alizungumza Yesu katika hili Luka 12 mstari wa 5 anasema, nitawaonya mtakaimwogopa, ina maana yeah. ni kwamba lazima watu wajue wanayetakiwa kumwogopa Mungu peke yake. Hawa wengine ni kuwaheshimu tu. Asante. Eh, kwa sababu Mathayo sura ya 10 mstari ule wa 28 bibi anasema musiwaogope, wao wao mwili wasiweze kuua roho, afadhali mwaogope yule awezaye kuangamiza mwili na roho pia katika Jehanamu. Mm -hmm. Nimekutana na watu wengi ambao wanasema mchungaji, nimetishiwa kurogwa. <coughs> wengine wamekimbia nyumba zao, wengine hawasemeshani na ndugu zao, wengine wanasema ukoo wetu ni wachawi, ule mtaa kuna wachawi, ule mtaa una nini. Nimekutana na watu wa namna hiyo, mimi nashindwa kuelewa imani yao iko wapi? Wanamwogopa mwanadamu, wanamwogopa ambao hana uwezo wowote. Msiogope ambaye anaweza kuua mwili, maana ataua mwili tu, na hata hivyo Bibilia nasema mwili huu ni udongo, lakini roho, hakuna mtu ambaye anaweza kuifikia roho. Ni roho ambao baada ya kifo yenyewe huwa inaenda mbinguni. Hasa inatokana na nini anapofikia mtu mpaka anatishika, halali anakaa nawaza kwamba mimi nimeambiwa kwamba nitarogwa mimi nimesumbuka sana, uko wetu fulani ni mchawi. Kwa nini watu wanafikia hatua namna hiyo? Bibilia naposema msiogope wanaoua mwili, ogopeni anayeua roho na mwili pia, ambaye ni Mungu peke yake. Huyo Mungu ndo ana mamlaka huyo Mungu ndo anaweza kufanya kitu chochote kile. Wewe wala hauna mamlaka, wala haina haja ya kuogopa. Mchungaji Daniel, yes. unatusaidia nini juu ya watu wa namna hii? Asante sana. Ni kweli, niungane na wachungaji kama walivyosema. Mimi niongezee Hesabu 14:9, ndio Hesabu 14:9 inasema, ndio lakini msimwasi Bwana. Wala msiwaogope wale wenyeji wa nchi, msiwaogope. Maana wao ni chakula kwetu, vuli uliokuwa ja juu yao hmm. umeondolewa. Ndiyo. Naye Bwana yu pamoja nasi, msiwaogope. hmm. Mm. Neno hili mm. alikuwa lina maana kabisa ya kututia moyo mm. kwamba tusiogope kifo mm. ambapo alikuwa inaimanisha ina, ina ukisoma kitabu cha Yohana sura ile ya kumi na tisa utaona Bwana wetu Yesu Kristo angeogopa kifo mm -hmm. asingeleta ukombozi ili tuweze kufanikisha Dio. hata watu wengine kuwasaidia mm -hmm. Kumbuka, alisema tutatupwa hata magerezani ndio. Tusipokuwa na ujasiri mm -hmm. hatuwezi kutenda jambo jema sawa. Na ndio maana inatakiwa tusiogope nini, kifo. Na ndio maana akina Paulo na Sila wakati wanahubiri Injili walitishiwa kutupwa gerezani, tena sio gerezani tu, chumba cha ndani, lakini hawakukoma kuhubiri Injili waliendelea kusimama na kutangaza. Nami nataka nikwambie mpendo wa msikilizaji, ambayo unasikia kipindi hiki cha Neno Uzima, kwamba usiogope yule anayeweza kuua mwili ogopa yule anayeweza kuwa mwili na roho, wala usitishiwe na wachawi, wala usiwe na jambo lolote ambayo inakosesha amani. Jua yuko Mungu ambaye ni mtetezi wako, atasimama pamoja nawe, atakupigania nawe, utashinda tena. Anasema vita siyo vya kwako, vita ni vya Bwana Mungu. Agutie nguvu na Mungu akuinue katika jina la Yesu Kristo aliye hai. Naomba nikuombee mahali ulipo. Baba, katika jina la Yesu, saidia mpendo Sikiza kipindi cha neno uzima, maisha yake yasema katika kutegemea wewe siku zote za maisha yake, kwa kiso uliye Bwana Mwokozi wa maisha yetu. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.