Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema usiogope ina maana gani katika Bibilia. Kiongozi katika mjadala huu atakuwa ni Mchungaji Elias Sizia. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi. Karibu tena ndugu msikilizaji katika kipindi hiki cha Nene Uzima. Naamini Mungu amekubariki kuishi leo katika hali ya afya na hamatumaini pia. Kwa hiyo tuko hapa kwa ajili ya kuletea neno la Mungu ili lipate kukusaidia. Na hapa tumezani niko na wachungaji ambao tunakwenda kuangalia ujumbe wetu wa leo unaosema neno usiogope ina maana gani kibiblia. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hiyo nina wachungaji hapa ambao kabla kwenda katika somo hili ninapenda Niombe kwa ufupi. Baba, tunakushukuru kwa ajili ya saa hii, kwa ajili ya kusanyiko hili ambalo Mungu la watumishi wako, kwa ajili ya kupeleka ujumbe, kuwatia moyo na kuweza Baba kuwalekeza watu wako jinsi ambavyo wanaweza kusimama mbele zako wakiwa na ujasiri. Hivyo naomba ukabariki ujumbe huu katika jina la Yesu, amen. Ndugu wachungaji, karibuni, mtambulishe majina yenu na makanisa yenu, ili wasikilizaji wapate kujua mahali alipo wapate kuhudumiwa. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Kanisa la Saint Baptisti niko Uliankuru. Naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa Kigwa kanisa la Baptisti Ushindi. Naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanono, niko Efeso Baptisti Tabora mjini, kituo cha Maisha Mapya. ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Yerusalemu Baptisti Cheyo Tabora mjini. Mchungaji Tumaini Simoni kutoka kanisa la Efeso Baptist mchungaji msaidizi, karibuni sana usikilizaji wetu. Amen. Mimi na kuongezea kipindi hiki, naitwa mchungaji Elias Sizia, natoka kanisa la Baptist pale Kaliwa mjini. Karibuni sana wachungaji, katika mada hii ya neno usiogope, ina maana gani kibiblia? Kwa hiyo mchungaji Daniel Mayunga, kama uko tayari, unaweza kaingia moja kwa moja katika kuchangia, wasikilizaji wapate kujua nini ambacho wanatakiwa wafanye kuhusu As, asante sana Mchungaji Elia, ni, ni mjadala ambao uko mezani, na ni vizuri sasa msikilizaji wetu kupitia kipindi hiki cha neno uzima tungane naye, ili ya kwamba tuweze kuangalia neno hili usiogope. Mimi ni tamani nisome Marko sura ya tano. Amen, ya hapo pia inaweza kutusaidia kuelewa maana ya hili neno usiogope. Kwa nini Mungu anarudia mara kwa mara kusema usiogope? hmm. Kwa hivyo Mungu anaposema usiogope kuna kitu ambacho amekiona kwa yule anayeambiwa usiogope. Amen. Ile Marko sura ya tano msali wa 34 mm -hmm, kuna mtu mmoja aliuguliwa na binti yake. Mm -hmm. Ya kwa hiyo hebu tusome hiyo Marko sura ile ya ya tano msali wa 34. Amen. E, na kuendelea chini hapo kidogo Biblia inasema akamwambia binti, imani yako imekuponya nenda zako kwa amani, wewe mzima, usiwe na msiba wako tena. Hata alipokuwa kinena wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagogi. Hii ni habari ambayo imeanzia juu sana huko mm. Lakini hebu tusome huu msari wa 35, nasema hata alipokuwa katika kunena wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagogi wakisema, binti yako amekwisha kufwa, kwani kuzidi kumsumbua mwalimu? Mm. majibu ya Yesu sasa lakini Yesu alipo lisikia lile neno likineno, akamwambia mkuu wa sinagogi, usiogope, amini tu. Kwa hiyo neno usiogope linatokana na yule ambaye anaambiwa, huenda na mambo mengi ambayo yamemfanya awe na mashaka na hofu. Unajua, tendo la kufiwa ni tendo ambalo ni gumu kidogo. Huyu huyu huyu huyu huyu mkuu wa sinagogi alikuwa na binti ambaye alikuwa ni mgonjwa, ameenda kwa Yesu ameeleza habari ya mgonjwa yule ambaye ni binti yake, lakini tunaona Yesu ah, hakufika kwa wakati ambao huyo mkuu wa sinagogi alitarajia afike mm. Kwa sababu Mungu anafanya kwa wakati mm. Mwisho wa siku, taarifa zinakuja kwa huyo mkuu wa sinagogi, anaambia binti yako amekufa mm. Kwa nini kumsumbua mwalimu mm. Kwa hiyo hilo jambo lilimfanya kufadhaika sana, kwa sababu ule ujumbe haukuwa ujumbe wa kawaida mm. Kwa hiyo kitu ambacho kilikuwa ndani ya moyo wa yule mkuu wa sinagogi ilikuwa ni hofu, mashaka, kilio. Lakini tunaona sasa Yesu anasema usiogope. Neno usiogope ni neno la kutia moyo, kumtia moyo mtu. ne. Kubadilisha mtazamo kwamba amwangalie anayesema usiogope. Kwamba yeye anaweza kubadilisha yote ambayo ni sababu ya wewe kuwa na huzuni, ni sababu ya wewe kuwa na matatizo. Hata kama ni magonjwa, anayesema usiogope maana yake anaweza. Amen. Kwa hiyo hata msikilizaji wetu asiogope. Amen. Labda Mchungaji Cosmas, una kitu cha kuweka hapo, wasikilizaji, maana Mungu anasema usiogope, anaambia watumishi wake msiogope, usiogope, usiogope, usiogope. Kwanza neno kuogopa maana yake ni kuwa na hofu pengine ya kitu fulani. Kwa mfano, ukisoma Kumbukumbu la Torati ile thelathini na moja wakati Musa amezeeka kabisa, alifika mbele ya wana wa Israeli akawaambia, ya kwamba mimi sasa hivi ni mzee, siwezi kuwaongoza na wala siwezi kuwa pamoja na nyinyi tena. Wana wa Israeli waliogopa sana mm. Walianza kuwaza nani sasa atakaye tutangulia na kutufikisha katika nchi ya Kanani. mm. Je, kama Musa sasa amekuwa mzee atafia umjangwani, tutafikaje? mm. Tutafanya nini? Kama sasa hivi watu wanaogopa sana tutafanyaje? mm. Tutamilikije? mm. Eh, tutapo, nitaponaje ugonjwa wangu huu? Nitaponaje ukimwi? mm. Nitaponaje kansa? mm. Mtu anakuwa na hofu mm. Musa anawaambia, Bwana anawaambia maneno haya. Sasa katika mstari wa tatu anasema hivi: Bwana Mungu wako ndiye atakaye kuvusha, hmm. ndiye atakaye kutangulia. Unaona, anasema ndiye atakaye kufikisha, uwe na moyo mkuu, kisha anawambia, msiogope. Amen. Yoshua alikuwa amesikiliza kwa makini sana, kwa sababu wakati huo wa alikuwa amechaguliwa. Ndiyo maana anarudia tena maneno hayo kwa Yoshua, anamwambia Yoshua, uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana ni wewe utakayewafikisha watu hawa katika nchi aliyowapia tangu mwanzo. Anarudia neno neno hilo hilo, Musa usiogope. Kwa hiyo maana yake ni kwamba ni neno la kuwatia moyo hofu, yes, ili wasiingie hofu wasije wakapoteza tumaini lao. Basi em jaradi, kwa sababu dakika zinakimbia kidogo, hemu mchungaji mjebu kuweka kitu hapo, unaonaje katika hili ah? Unajua, mtu akishatengeneza woga ndani huwa kuna roho ya mashaka inamwingia anakuwa ni mtu wa kusitasita mm. na wakati mwingine anapoteza ile imani ya kumtegemea Mungu mm -hmm. na ndio maana Mungu alipotaka kuwaita watu na kuwatuma katika mambo makubwa, mara nyingi Mungu aliwambia usiogope. Ndio maana neno usiogope limerudiwa mara mia tatu sitini na tano ina maana mm -hmm. kila siku Mungu anasema usiogope. Usiogope. Amen. Kwa sababu Mungu hawezi kuwatuma watu wenye mashaka wenye hofu, wenye kusitasita. Mungu anataka mtu akimtuma awe na moyo wa kutokuogopa. Amen. Amen. Ah. Hata katika Waibrania Amen, hii labda kwa sababu tumesha kwenda Waibrania kumi thelathini na nane anasema, lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani, naye akisitasita, roho yangu haina furaha naye hai. lakini sisi hatumo miongoni mwao wasitao na kupotea. Bali tumo miongoni mwa hao walio na imani ya kutuokoa roho zetu. Amen. Asante sana ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, Biblia inaposema usiogope, ina maana gani? Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu anajua kwamba katika maisha ya imani, katika maisha ya kumtumikia, katika maisha ya kumfuata, kuna watu wanawoga. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, mahali ulipo, yamkini kuna mambo yanakutia woga Unaona kama vile mwaka huu hautomaliza kwa sababu ya ugonjwa wako. Mwaka huu hutomaliza kwa sababu ya mapito ulionayo, au mwaka huu utakuwa ni mbaya kwako wakati mwingine kwa, kwa, kwa sababu ya madeni, wengine maradhi, wengine nini. Lakini tunaona kwamba kama u na Mungu ambaye amekuita wewe uwe mmoja ya familia ya Mungu, wewe una imani katika Mungu. Kwa hiyo tunaona kuna vitu ambavyo Mungu anataka kukwambia kwamba usiogope. Hem, tumwone Ibrahimu katika Mwanzo 15 aliambiwaje na Mungu? Mwanzo 15 mstari wa kwanza anasema, baada ya mambo hayo, neno la Bwana likamjia Abrahamu katika njozi likinena, usiogope Abrahamu, mimi ni ngao yako na thawabu yako kubwa sana kwamba sasa hapa Mungu anakupa tumaini, ndugu msikilizaji, anawapa matumaini watu wa Mungu ya kwamba kumbe unapokuwa uko na Bwana uko na Mungu, Mungu anachotaka uondoe hofu, kwa sababu hofu haileti matokeo ya ushindi. Kwa hiyo jitahidi ndugu msikilizaji, mahali ulipo, amini tu Mungu anasema nini katika maisha yako mtumishi wa Mungu amesema hapo kwamba neno usiogope kwenye Biblia liko zaidi ya mara mia tatu na kidogo. Kwa hiyo kila siku unapoamka unazukatumia neno usiogope na ukaishi maisha ya kiroho ambayo akakupa ushindi katika mapito yako. Hivyo Mungu akusaidie sana unapoendelea kusikiliza ujumbe huu kwa sababu Mungu anakuona, anaona mashaka yako, anauona uoga wako, anaona ni kitu gani kinakutia hofu. Lakini Mungu anasema, ndugu msikilizaji, mahali ulipo, usiogope. Yeye anasema katika maandiko, ni ngao yako, ni sawabu yako. Kwa hiyo anakukingia katika yale yote ambayo yanaweza kukupata, kwa sababu yeye ana nguvu ya kutulinda na kutuokoa roho zetu. Kwa hiyo nafikiri dakika zetu zimekwisha ila Mungu akubariki katika ujumbe huu. Kwao kama kuna wakati uliogopa, ukahofu hata maradhi yakakupata, ukajaribu kumwacha Mungu kidogo, ukaenda kwa waganga wa kienyeji. Hapo ulipoteza sifa kuwa Mkristo, ulipoteza sifa kuwa mtu wa Mungu. Kwa hiyo inatakiwa ulejee, utembee na Mungu, nafikiri utabarikiwa sana, maana yeye Mungu anasema ni ngao yako na ni thawabu yako. Anaponya, anaokoa, anafadhili, anawezesha kila kitu kiweze kufanyika kwa utukufu wake katika maisha yako. Ningependa nikuombe tu pamoja nami katika maombi haya kupitia ujumbe huu kama una lolote ambalo linakusumbua wewe, hebu mwambie Mungu pamoja nami. Asante Mungu kwa neema hii. Ninakushukuru kwa ajili ya neno lako, ninakushukuru kwa sababu nimesikia, ninakushukuru kwa sababu nimejua kwamba wewe ni ngao yetu na thawabu yetu. Nisaidie sasa, nisikuache kwa sababu ya uoga. Nisaidie nisikuache kwa ajili ya ugonjwa huu na matatizo haya. Nisaidie nisikuache kwa ajili ya chochote kitachoinuka mbele yangu. Haya yote ninaomba kwa Yesu Kristo Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.