Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema Yesu alikuwa na maana gani aliposema tumwabudu Mungu katika roho na kweli? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Elias Sizia. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Karibuni, ndugu wasikilizaji katika kipindi cha neno uzima. Ni siku njema tena ya kipekee tuweze kushirikiana neno la Mungu. Ninayeongoza kipindi hiki kwa muda huu naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptist mjini Kaliua. Lakini hapa nimekutana katika huduma hii na wachungaji kutoka katika makanisa mbalimbali. Kwa hiyo ujumbe wetu katika siku hii ya leo ambao komezani hapa unasema kwamba Yesu alikuwa na maana gani aliposema tumwabudu Mungu katika roho na kweli? Kwa hiyo somo letu litatoka katika Injili ya Yohana sura ya nne mstari wa ishirini na moja mpaka ishirini na nne. Kwa hiyo nitawakaribisha wachungaji watambulishe majina yao na makanisa yao mpate kuwafahamu. Karibu sana mchungaji. Naitwa Mchungaji Jerad Jonas Mayoli, Kanisa la Senta Baptisti Uliankuru. Ninaitwa Mchungaji Danieli Mayunga kutoka Kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo, Tabora. Naitwa Mchungaji Tumaini Saimoni Mihalalo, Kanisa la Efeso Baptisti, mchungaji msaidizi ame. Hao ndio watumishi wa Mungu tuko nao hapa kwa ajili ya kukuletea ujumbe huu wa leo. Ndugu wachungaji, ujumbe tunasema, Yesu alikuwa na maana gani aliposema tumwabudu Mungu katika roho na kweli. Kwa hiyo nitawakaribisha sasa mpate kuchangia kwa sababu wasikilizaji wako online sasa kwa ajili ya kupokea neno la Mungu. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Ya, kwa hiyo Mchungaji Daniel ningeomba nikupe nafasi ya kwanza hii ujaribu, alikuwa na maana gani? Yesu aliposema inatupasa tumwabudu Mungu katika roho na kweli. Na asante sana mchungaji Elia. Najua haya ni maneno ya Bwana Yesu eh, alipofika hapo kwenye kisima cha Yakobo ah, kakutana na mwanamke Msamalia. Amen. Na historia ya mazungumzo kati ya Yesu na yule Msamalia ya ilionyesha kwamba yule mwanamke alikuwa na uelewa uh, juu ya mila na desturi namna ambavyo wao walikuwa na uelewa wao juu ya kumwabudu Mungu, maana namna ambavyo alijitetea akamwambia Yesu kwamba sisi kila mara watu wanaenda kwenye milima ile kwenda kuabudu. Kwa, kwa maana kwamba yule mwanamke alikuwa akimaanisha aki kwamba kwamba Mungu anaweza akapatikana sehemu moja husika ambao wao walielewa kule milimani, lakini tunaona Bwana Yesu akajaribu kubadili mtazamo wa yule mwanamke kumwambia kwamba mtu mwenyewe mahali alipo anapokuwa na huyu Mungu ndani yake, haijalishi uko wapi, haijalishi uko na nani. Mungu anatazama moyo wa mtu binafsi, na Mungu anatamani sana kwamba mtu binafsi apate fursa ya kumwabudu Mungu. Na ndiyo maana Yesu akasema habari ya kugeuza mtazamo kwa yule mwanamke kwamba Mungu ni Roho, kama ambavyo upepo ulivyo hauwezi kuonekana kwa macho, bali matendo yake ndiyo yanaonekana kwa hiyo Bwana Yesu akamtazamisha yule mwanamke kwamba jaribu kujiangalia ndani ya moyo wake, kwa sababu Mungu anaabudiwa na mtu yule ambaye amefungua moyo na kumruhusu Yesu aingie ndani kabisa. Kwa hivyo, Yesu alikuwa na maana kwamba tunapaswa kufuku, maisha yetu kuyafanya yawe matakatifu. Mungu alikuwa amelenga sana utakatifu, ndipo apate kuabudiwa, e, ndipo apate kuabudiwa ah, amen. asante sana Mchungaji, karibu. Uh, jambo kubwa la kukumbuka ni kwamba ina maana kwamba zamani Roho Mtakatifu alikuwa na watu maalum ambao alikuwa anawatumia mara nyingi manabii. Na Roho Mtakatifu alikuwa anawashirikia kwa wakati maalum na kwa kusudi maalum alafu anaondoka na wakati mwingine wengine hata wasingeweza kujua Roho Mtakatifu ni nani mm. Au utendaji wa Roho Mtakatifu mm. Ina maana Roho Mtakatifu aliwatembelea kama manabii au watu ambao Mungu amewakusudia kwa jambo maalumu hmm. Lakini Agano Jipya unaweza kuona Nabii Yoeli anatabiri kwamba kwamba Mungu atamwaga Roho na anasema kwamba Roho atamwagwa. Kuna neno moja nilikutaka kulisoma hapa, acha nilisome. Amen. Katika Yohana ile 16 na ule mstari wa 13 Amen. Anasema, lakini yeye atakapokuja huyo Roho wa kweli, atawaongoza awatie kwenye kweli yote, kwa maana hata nena kwa shauri lake, naona hata nena kwa shauri lake mwenyewe, lakini yote atakayoyasikia atayanena, mambo yajayo atawapasha habari yake. Amen. Kwa maana unaweza kuona jinsi ambavyo watu waliwaabudu zamani katika namna fulani ya desturi katika mila na desturi mbalimbali, hasa hapa Yesu anataka mwonyeshe kwamba katika agano jipya, kwamba watu watamwabudu Mungu katika roho na kweli. Asante sana ndugu mchungaji kwa mada nzuri. Kwa nini bibi nasema imetupasa kumwabudu katika roho na kweli? Zaburi ya mia moja wa kumi na tisa mstari wa kumi, moyoni mwangu nimeliweka neno la Mungu sitika mtenda Mungu dhambi. Tunachotakiwa ni kujua tu, hayupo mtu mwingine ambaye anapaswa kuabudu hmm. Na ukiangalia kwenye kitabu kile cha Kutoka inazungumza namna ya kuweza kumwabudu Mungu. Unaabuduje? Kuna vitu vingi vya kuabudu. Kuna watu ambao wanaabudu mawe wanaabudu milima, wanaabudu mifugo, wanaabudu kila namna. Lakini Mungu wetu anasema nini juu ya kumwabudu? Na anasema katika kutoa kwamba kisiwepo kitu chochote cha kukiabudu ila ni yeye peke yake, hali ukijua umeumbwa na nani. Kama unajua umeumbwa na Mungu, kwa hiyo huyo anapaswa kuabudiwa katika roho na kweli. Mungu akubariki, mtumishi wa Mungu. Amen. Sante sana. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nafikiri tuko katika kuangalia ujumbe unaosema Yesu alikuwa na maana gani aliposema tumwabudu Mungu katika roho na kweli. Hem, tusome ile Injili ya Yohana sasa sura ile ya 4 na mstari wa 21 mpaka 23 tuone neno la Mungu linasemaje. Yesu akamwambia mama unisa, unisikie. Unisadiki. Unisadiki, saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule Yerusalemu. Nanyi mtaabudu msichokijua, sisi tunaabudu tukijuacho, kwa kuwa wokovu watoka kwa Wayahudi. Lakini saa inakuja, nayo saa ipo, ambayo waabuduo halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli, kwa maana Baba awatafuta watu kama hao wamaabuduo. 24 Mungu ni Roho, nao wamaabudu yeye, imewapasa kumwabudu katika roho na kweli. Kwa hiyo tunaona sasa hapa kwamba Yesu ndiye aliyeonyesha njia au kum, tufanya sisi tuweze kumabudu Mungu katika roho na kweli mm. Kumbe Mungu ni roho, ina maana hafananishwi na kitu kingine, si sanamu wala si mti, si jiwe, si kitu chochote, isipokuwa Mungu ni ni roho. Kwa hiyo tunaona ina maana sasa wa Wasamaria walikuwa hawabudu sawa, sawa na mapenzi ya Mungu mm, mm, mm. Tuseme hata hata wale Wayahudi kwenda kule Yerusalemu yeah. Kuna wakati hawakuabudu sawa sawa na mapenzi ya Mungu, nafikiri ndivyo yeah. ilivyokuwa hapa mm. Kwa hiyo tunaona Yesu anamsimamisha Mungu kama roho mm. Ni kwamba ni mtu ambaye haonekani kwa macho ya damu na nini Nyamu. na nyama. Kwa hiyo ili tumwabudu lazima tumwabudu kwa uzuri na usafi na utakatifu, kwa sababu yeye yuko ndani ya wabuduo yeah. Labda, sijui zaidi katika hili. ya li, ni kweli nilikuwa najaribu kupitia hapa kwa sababu eh, mchungaji Gerald aligusia baadhi ya kwamba Roho Mtakatifu alipomwagwa maana yake eh, kila mtu alikuwa sasa na uhuru mm. wa kumwabudu Mungu. Nilikuwa najaribu kuangalia katika Yohana ile sura ya nane mm -hmm. ile Yohana sura ya nane Me. ule mstari wa thelathini na moja na wa thelathini na mbili mm -hmm. Biblia inasema basi Yesu akawaambia wale Wayahudi waliomwamini, wa mm -hmm. ninyi mkikaa katika neno langu, mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli, tena mtaifahamu kweli, na hiyo kweli itawaweka huru. huru. Mm -hmm. Kwa tunaona maneno mawili hapa yanazungumzwa, tumeanza na roho na kweli mm -hmm. kweli ni neno la Mungu mm -hmm. kweli mm -hmm. ni Yesu mm -hmm. roho ni Mungu mwenyewe. Amen. Kwa sababu naposikia Roho Mtakatifu ni Mungu Amen. Kwa hiyo kama Roho Mtakatifu ni Mungu, maana yake ili ya kwamba uweze uwezeuweze ku, kujibiwa ni lazima ujue kwamba roho ni Mungu. Kwa hiyo lazima umwabudu Mungu katika roho na kweli, na kweli. Ame basi, Mungu akubariki sana, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Kwa hiyo huu ndio kweli, Yesu anatuelekeza jinsi ya kuweza kumwabudu Mungu. Ndugu mpendwa, mahali ulipo, naomba ujifunze kumwabudu Mungu katika roho na kweli, kwa sababu Mungu hahitaji kuchanganya miungu sijui mizimu sijui nini. Mungu hahitaji vitu kama hivyo, anahitaji unapoenda kumwabudu, mwabudu yeye peke yake. Ukiabudu kwa kuchanganya na vitu ambavyo Mungu hahusiani navyo, utakuwa unakosea. Kwa hiyo Mungu anahitaji kukuona kwamba unatembea vizuri katika imani yako, kwa sababu Bwana yeye anayajua maisha yako, anajua ibada yako, anajua mwenendo wako. Kwa hiyo kama kuna wakati uliabudu Mungu kinyume na mapenzi yake, sasa ningeomba uende kwenye toba sasa pamoja nami katika sala hii. Sema Bwana Yesu Niko mbele zako sasa, nimeendelea kumwabudu Mungu kinyume na mapenzi yako, nimechanganya miungu na Mungu. Kumbe wewe Mungu ni roho, unapaswa kuabudiwa peke yako katika uzuri. Nisaidie Baba, mimi na nyumba yangu, mimi na familia yangu, mimi na kanisa langu, tukuabudu katika roho na kweli. Hayo yote ninaomba kupitia Kristo Yesu Bwana, amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.