Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema Biblia inaposema enendeni kwa roho ina maana gani? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Elias Sizia. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Ndugu wasikilizaji wa kipindi cha nene uzima, tunawakaribisha tena katika neno la Mungu katika siku hii ya leo. Ninajua kama uko nyumbani, uko safarini, uko mahali popote, tunakukaribisha ujumbe wetu wa leo katika meza hii ya neno la Mungu. Inasema, Biblia inaposema enendeni kwa Roho ina maana gani? Kwa hiyo kipindi hiki siko peke yangu hapa, lakini ne kiongoza naitwa mchungaji Elia Sizi kutoka kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliwa, na hapa niko pamoja na wachungaji, watajitambulisha haraka haraka na makanisa yao mpate kuyajua mahali walipo. Karibuni mchungaji. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori wa kanisa la Center Baptist, niko Uliankuru. Naitwa mchungaji Joseph Silbeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Naitwa mchungaji Cosmas Muzali Kanunu niko kanisa la Baptisti Efeso Tabora mjini. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti Cheyo Tabora mjini. Mchungaji Tumaini Simoni kutoka kanisa la Efeso mchungaji msaidizi Tabora mjini. Amina, hao ni watumishi wa Mungu ambao tuko nao katika kuendesha masomo haya ya neno la Mungu. Kwa hiyo ujumbe wetu kwamba Biblia inaposema enendeni kwa roho ina maana gani hii, ndio mada iko mezani kwa wachungaji. Kama mmeshafika hapo katika Wagalatia tano, unaweza kuangalia. Karibuni kwa ajili ya kuchangia. Mchungaji Cosmas, kama uko tayari, karibu sana. Unajua uh, sante sana wasikilizaji hawa wa kipindi cha neno uzima wanahitaji kujua kwamba kuenenda maana yake ni kuishi Amen. kuishi au kuh ni neno hilo lilitumiwa na Paulo kwa Wagalatia. Kuenenda ni kama maisha ya kila siku, yaani kutembea katika kitu fulani, na ndiyo maana ukisoma vile vifungu vya juu anaanza sana sana kuzungumzia habari za kuongozwa. Yaani, kuongozwa ni kitu kinachokufanya ufanye mambo fulani. Kwa hiyo alikuwa anajaribu kutafasiri kwa ya kwamba mwili una nguvu ya kumwongoza mtu, lakini kuna roho wa Mungu pumzi ya Mungu iliyo ndani nayo ina nguvu ya kumwongoza mtu, yeah. Kwa hiyo anaposema kuenenda katika Roho uh, maana yake ni kutembea na Mungu, kutembea na Mungu, kutembea na Mungu. Kwa hiyo ana maana ya kutembea na Mungu, maana yake kwamba uishi kama Mungu anavyotaka amen. Nikomea hapo kwanza sa, na wachungaji wengine wataendelea kuna neno moja nilikuwa naliangalia hapa katika Wakorinto wa pili ile sura ya kumi mstari wa tatu, anasema maana ingawa tunaenenda katika mwili hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili, maana silaha za vita vyetu si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Na sasa, unaona mwanadamu ana sehemu ku, kuu mbili, ana mwili, ana roho sasa ingawa tunaenenda katika mwili, mambo ya kiroho yanapiganwa kiroho, huwezi kuyapigana kimwili. kwa alipokuwa anasema kwamba inatupasa tuenende katika roho, maanake mambo ya Mungu, ili tuweze kuyafanikisha vizuri na kuyatenda vizuri, lazima tuwe rohoni Amen. Ingawa tuko katika mwili, lakini hiyo vita ya kiroho inapiganwa katika roho. Uh, Mchungaji Jedda anavyosema ni kweli, Paulo anajaribu kukaza lile kuishi, kuishi. Hmm. Kuishi kwa kufuata. Kumbuka, Mungu ni roho. Mm -hmm. Biblia inasema hivyo na kama Mungu ni roho maana yake unahitaji kuishi kwa kufuata yale matakwa ya Mungu, Amen. Karibu watumishi wa Mungu. Amen. Kwa maneno ambao wanaozungumza wachungaji wanazungumza wako vizuri uh, kuongozwa na roho kwanza kabisa lazima tutambue kwamba tusikilize, kwa sababu roho uong, huongea roho. Ana uwezo wa kukushauri anasema. Kwa hiyo kuongozwa na roho ni kumsikiliza. Mfano ki, uki, ukiangalia habari za Musa mwanzo kutoka sura ile ya tatu, utaona Musa anazungumza na Mungu anasikia roho anamwambia, wanazungumza, wanaulizana maswali. Kwa hiyo ni kusikiliza. Daniel, asante sana ya, ni kweli mimi nilitaka kunukuu Matendo ya Mitume eh, kumi na tatu hamsini na mbili, kwamba kwa nini tunapaswa kuongozwa na roho hmm. Ya, unajua ukiongozwa na roho kwa mujibu wa maandiko, Biblia linasema kwamba utakuwa na amani, utakuwa na furaha kwa sababu matendo ya mitume 13:52 nasema, na wanafunzi walijaa furaha na Roho Mtakatifu, lakini matendo ya mitume tena 16:6 16, inasema wakapita katika nchi ya Frigia na Galatia, wakikatazwa na Roho Mtakatifu wasilihubiri lile neno katika Asia. Kwa hiyo Roho Mtakatifu, yeah. anaweza kukuelekeza mahali ambako Mungu anaona kuna matunda. Me. kuna kitu ambacho kinaweza kumletea utukufu yeah. Amen. Karibu mchungaji. Asante niungane nao kwa neno hili ambalo wachungaji wamechangia, hasa wamezungumza kwamba ni maisha endelevu, enendeni, ambayo haya maisha kila moja anayaishi. Lakini Wathesalonike wa kwanza sura ile ya tano, lakini ndugu, kwa habari ya nyakati na majira, kama hamna haja niwaandikie, ni maana ninyi wenyewe mnajua kama vile mwizi ajapo usiku. Sio kwamba hatujui, tunajua. Sasa kama tunajua, tunaende, tunaendaje? Ni namna gani ambayo inatupaswa tuweze kuishi? Kwa hiyo ni maisha ambayo ni endelevu, ambayo anasema enendeni kwa Roho, ambao hiyo Roho kama mchungaji alivyosema ndiyo kiongozi wetu. Amen. Basi ndugu msikilizaji wa kipindi cha nene uzima tunaangalia mada yetu hapa JBB anaposema kwamba enendeni kwa roho inakuwa na maana gani kwa hiyo ina maana kuna watu ambao hawaenendi kwa roho ambao tunajua kwamba hawezi kufanya mapenzi ya nani Amo. ya Mungu hem tuangalie sasa ile Galatia 5 mstari wa 16 tutasoma mstari mmoja lakini tutarukia na mstari wa 25 haleluya anasema basi enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili Mstari wa 25 neno Mungu nasema tukiishi kwa roho na tuenende kwa roho. Kwa hiyo, kumbe kuna kuishi kwa roho tunaona hapa lakini na kuenenda kwa roho. Kwa hiyo Biblia inamaanisha ni kwamba kumbe tukiufata mwili hatufanyi mapenzi ya Mungu. mm. Mm. ila tukifata roho anavyoweza kutuongoza maana roho ni Mungu, kwa hiyo tutafanya mapenzi ya Mungu. Kwa hiyo Mungu Nafikiri kuna kitu ambacho labda tunakosa msingi na kile cha kusema kuhusu habari uh, kwanza alikuwa ameongea sifa au matendo yeah, ya mtu anayeongozwa na roho mm. Anasema lakini tunda la Roho ni upendo mm. furaha, amani, uvumilivu, utuwema, fadhili, uaminifu, upole na kiasi mm. Anapotaja haya maana yake ni maisha ya mtu ya kila siku mm. na mtu aliyeokoka au aliyemwamini Yesu Kristo kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake, maana yake anahitaji kuishi kwa njia hiyo mm. na hayo ndiyo anayosema kwamba kuenenda kwayo, maana yake kutimiza hayo mm. Kame, basi ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, katika Wagalatia hii tunaona kabisa hata mstari wa 18 anasema kwamba mkiongozwa kwa Roho hampo chini ya sheria. Basi matendo ya mwili ni dhahiri, ndio haya. Kwa hiyo kama unaishi katika hali ya mwili mahali ulipo, ndugu msikilizaji, jua kabisa haumpendezi Mungu, kwa sababu matendo ya mwili yameorodheshwa katika hali ambayo ni ya mambo mabaya amezolezesha kwamba kuna uasherati, kuna uchafu, kuna ufisadi, ibada ya sanamu, uchawi, uadui, ugomvi, wivu, hasira, fitina, faraka, uzushi. Kwa mstari wa kumi na nane hadi mstari wa kumi na tisa unaoeleza kwamba mtu yeyote ambaye anaishi kwa kufuata mwili hataki kuongozwa na Mungu, Roho Mtakatifu anatimiza mambo kama hayo. Na katika nyaraka zingine, Mtume Paulo amesema kwamba wanaoishi katika hali ya mwili hawawezi kuona ufalme wa Mungu, Mungu. Yeah. Kwa hiyo ni hatari mahali ulipo, unakuwa unaishi kwa kufuata mwili. Kwa hiyo bibilia kama neno la Mungu kama kiongozi katika maisha yetu, ambayo neno la Mungu linatuongoza tufanye kile ambacho Mungu anataka tufanye. Ndugu msikilizaji, hebu angalia maisha yako mahali ulipo, angalia tabia zako, angalia mwenendo wako, angalia unavyoishi. Mungu anatuonya tuenende kwa Roho, tusienende kwa mwili, kwa sababu matendo ya mwili hayampendezi Mungu siku zote. Matendo ya kiroho ndio yanayompendeza Mungu. kwa hiyo fikiri kwamba kabla ya kumaliza safari yako, kwamba ukifa katika hali hiyo, wakati mwingine ukaharibikiwa katika hali hiyo, huwezi kumwona Mungu, unaweza kwenda jehanamu. Kwa hiyo ninakutia moyo, ndugu msikilizaji, ya kwamba unahitaji sana kuangalia maisha yako na kulejea kwa Mungu ili apate kukuweza tena kukufinyanga upya, kwa sababu wewe ni chombo chake na Mungu anakupenda. Kwa hiyo Yesu alikufa msalabani kwa ajili ya hayo madhambi ili baada ya kumwamini tuweze kuyaacha, lakini kuna wengi tunaowasikitikia sana kwamba hawasikii, hawatuelewi wachungaji, maana ni watu ambao tunatamani sana watu wabadilike wa na Mungu aweze kutusaidia twende mbinguni kwa pamoja, kwa sababu sisi ni familia ya Mungu, lakini wengine wamekataa. Kwa hiyo ondoa roho ya ubishi, ondoa roho ya kutokujali ondoa roho ya kuiga mambo ya duniani, kwa sababu kuna siku utaweza kuhukumiwa. Kwa hiyo Mungu anakupenda, ndio maana tupo katika kipindi cha neno uzima, ili ulikubali na ukaliishi, ili upate uzima ule wa milele ambao katika Mungu Baba na Yesu Kristo mwana wake. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hiyo mahali ulipo, ndugu mpendwa msikilizaji, kama kuna mahali ulioenda vizuri kwa roho, lakini ukafanya kinyume na mapenzi ya Mungu baadaye, kwa hiyo na kurudi umeshindwa kufanya vizuri, lakini bado iko nafasi ya kutubu dhambi na kuweza kumwambia Mungu tena atawale maisha yako. Nataka nikuombee sala hii ya toba, ili upate kupatanishwa na Mungu uende kwa Roho Baba, katika jina la Yesu msamehe, mtakase yeyote anayesikiza ujumbe huu. Ninajua kuna wakati amekosea na kufanya kinyume, kwa sababu we Mungu najua maisha yetu, ni wapi tunakosea, tunaenda kinyume na wewe. Najua ndugu msikilizaji, mahali alipo, yamkini amesikia ya ujumbe huu, ninamwombea umpe neema na rehema, katika jina la Yesu, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri