Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, tunao mwito kutoka Jehanamu. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe, mpendwa msikilizaji wa kipindi chetu cha neno uzima, naomba nikukaribishe tena katika siku ya leo. Bwana ametupa neema ya kipekee sana. Naomba sasa kama unafuatilia kipindi hiki cha neno uzima e, siku ya leo tunacho kipindi na neno letu la siku ya leo, nataka tuzungumze habari ya mwito wa kutoka Jehanamu, na hapa mbele yangu ninao watumishi wa Mungu ambao tumekusanyika tunashirikiana kwa pamoja mahali hapa. Neno la Mungu katika injili ya Luka sura kumi na sita mstari wa ishirini na saba na ishirini na nane hapo ndipo tunaweza kuona habari ya mwito huu kutoka Jehanam. Lakini kabla tujaendelea, hebu naomba niombe, alafu baadaye tuweze kuendelea. Baba, ninakushukuru sana kwa ajili ya nafasi hii. Sante Baba kwa kututunza na kutupa neema yako Naomba kila mmoja aliyetega sikio kusikia ujumbe huu Bwana, ebu Mungu wetu katupe ufahamu wa kutosha katika jina la Yesu Kristo, Bwana na Mwokozi wa maisha yetu. Asante Amen. Amen. Amen. Mimi nayekuletea kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo mjini, na hapa miongoni mwetu tunao watumishi wa Mungu. Hebu niwape nafasi waweze kukusalimia na kujitambulisha wafahamu. Karibu mtumishi wa Mungu. Naam, asante. Mimi na, ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, nipo pale Igunga mjini, maeneo ya National Housing, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti. Karibuni sana. Asante. E, kwa majina naitwa Elia H. Cizia natokea kaliwa kanisa la baptisti pale Beloya. Karibuni. Karibu mtumishi wa Mungu. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la baptisti Kigwa Ushindi Baptisti. Naitwa mchungaji Gerard <coughs> Jonas Mayoli wa kanisa la baptisti senta, niko Uliankuru Sante. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Cheo Tabora. Asante sana. E, watumishi wa Mungu wewe na watu mbalimbali mnaotusikiliza hapa, kama ulivyosikia kichwa chetu cha somo la leo kinasema kwamba tunao mwito kutoka jehanamu. Watu wengi hawa hawafikiri kwamba wanaona tu ni kama mchezo wanapoona kwamba tunatangaza habari njema, lakini habari njema tunayoitangaza leo ina maeneo mengi. Na leo nataka tunapoangalia hapa katika kifungu hiki na katika sura hii, msari wa ishirini na saba, sikiliza maneno ya Mungu, anasema, akasema: baba basi baba, nakuomba umtume nyumbani kwa baba yangu, kwa kuwa ninao ndugu watano, ili awashuhudie wasija wao pia wakafika waka mahali hapa pa mateso. Kwa hiyo huo tunauona, lakini pia ukirudi katika mstari wa ishirini na tatu ndio unaeleza kabisa. Unasema hivi, basi kule kuzimu aliyainua macho yake alipokuwa katika mateso akamwona Ibrahimu kwa mbali na Lazaro kifuani mwake. Hiyo ndio iliyomsababisha kwamba tayari akiwa wapi jehanamu, ndio iliyomsababisha kule chini. Ukishuka utaona ya kwamba kwa, kwa kweli ilibidi atoe mwito kwanza, akataka kuomba nafasi, alikuwa amechelewa na ndio maana sasa, alipoona nimechelewa, kwa hiyo hakutamani ndugu zake waje pale kama ambavyo leo sisi tunapojifunza hapa, tunaona huu mwito ni mito kati ya ajabu sana. Sijui watumishi wa Mungu mlioko hapa, nyinyi mnatazamaje e? Huu mwito mnauonaje e? Mwito wa kutoka jehanamu, lakini wewe leo hii uko hai, watu wako hai, lakini ukiwaeleza habari za Yesu kwamba watubu, hawataki, wanapuuza, wanacheka, wanadharau Unasemaje watumishi wa Mungu, habari ya mwito? Karibu basi, nitajaribu kidogo kuchangia hoja hii ya neno uzima katika siku hii ya leo, juu ya mwito kutoka jehanamu. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ni hatari sana kama usipolitia jina la Bwana, kingali unaishi maana baada ya kufa, mwito wako ukiwa kule kuzimu, mahali pa mateso, hakuna msaada, kama tunavyomwona huyu tajiri. Mwito wake kutoka jehanamu alikuja kuomba msaada wa wokovu, na wakati ameshamaliza zamu yake ya kuishi duniani, kama maandiko yanavyosema, tumewekewa kufa mara moja, na baada ya kufa ni nini? Hukumu, hukumu. Kwa hiyo mwito wa kutoka jehanamu hauna msaada kwa mtu, bali wewe utakayelitia jina la Bwana Kingali ukiwa hai Yesu kama umwamini Bwana mkozi wa maisha yako unaweza ukasalimika na hii jehanam, lakini nje ya hivyo huwezi kufika mahali popote. kwa kwayo ni hatari sana. Mchungaji Rube unasemaje? Mimi niseme hivi <coughs> nisiwe mbali na mchungaji na, na kutoka kariu nirudi tu pale pale kwamba unajua watu ni vipofu na ni viziwi, wanasikia wanasikia na si kwamba wana macho wanaona, lakini hawaoni hawaoni, neno kifo kikoje kule kuzimu. Kwa nini tunasema hawaoni? Hawaoni kwa sababu hawajakitambua hawa, hawa kikoje kile kifo cha kuzimu. Hawajatambua kuna adhabu ya namna gani, na hawajatambua kwa sababu hii kuna dini ambazo zinajaribu kufundisha kwamba kuna kuombewa ukiwa umekufa. Nadhani hizo dini ndizo zinazo wasababisha watu wawe vipofu mm. Yale mapokeo yanawapa watu kuwa vipofu wa kukiona kifo kama ni kitu cha kawaida. Kwa ule wito kuzimu, wa kwenda kuzimu, wao wanaona kama ni jambo la kawaida kwamba nitaombewa tu, hakuna shida, kwa sababu hakuna e mtakatifu hapa duniani. Kwa hiyo wanakwenda wakijua ni kifa kwao wanakiona kifo kama ni kitu cha kawaida, au wanaona ile jehanamu kama ni kitu cha kawaida. Kwao wanaihesabu kuwa hawatakwenda jehanamu, isipokuwa tu watakwenda mahali pa mateso, lakini siku moja watasamehewa kwa sababu ya maombi yaliyobaki huku duniani. Kwa hiyo watu wametiwa upofu katika hilo. mm. kweli. Chungaji Jela, unasemaje katika mwito? Mimi nimekuwa na tafakari sana juu ya huyu tajiri kwa kweli utajiri alikuwa na huruma sana. Unajua, watu wengi wakisha tumbukia kwenye mateso huwa wanasema acha na wengine waje tuwe wengi. Mm. Wanasema kifo cha wengi ni nini? Ni harusi. Ina maana huyu wakati mwingine angesema, mm, nimeshatumbukia haya mateso sitaki ni aonje peke yangu, acha na mimi nisubirie hao ndugu na wao wayakoroge huko duniani, wafanye kama nilivyofanya, waje watezeke pamoja na mimi lakini unaona, huyu tajiri kwa kweli alikuwa na huruma, akaona mimi nimeshakosea, akaona mimi tayari nimeshabanwa, swala la kufanya kwamba nikate rufaa haiwezekani tena. Akawahurumia waliobaki duniani, akatuma ujumbe, akasema baba yangu Ibrahimu, ninakutuma ingarau niagizie mtu akawaambie, nina ndugu watano kule duniani, wasiendelee kufanya kama nilivyofanya mimi. Wasije na wao wakaja huku niliko. Huku kuna mateso mengi, waambie wajirekebishe, wamkiri Yesu awe Bwana na mwokozi wa maisha yao. Oh, Ibrahimu akamwambia kule kuna wahubiri wako Musa na manabii wako wachungaji, kuna mitume, kuna manabii. Wakiwasikiliza hao hao watu nao hawatakuja huku, wataokoka. Kwa kweli huyu tajiri mimi nisema alikuwa na roho nzuri. Sasa watu wanapewa wito kutoka jehanamu lakini wanapuuza. Mimi niseme kama wachungaji tunatoa mwaliko. Tunatoa mwaliko kama mavyo baba yetu Ibrahim alisema kwamba kuna Musa na manabii. Ndio sisi. Tunawapa mwaliko duniani kote mliko. Kama ni Tanzania, kama ni Kenya, kama ni Uganda au duniani kokote mliko. Mumkiri Yesu. Acha kuendekeza dhambi. Muamini Yesu uokoke. Usiende kule ambako tajira lipo kwenye mateso, utalia kilio na kusaga meno. Huo ni ushauri wetu, asante sana Pasta Mayunga ya. Asante sana na, utazamaje huu mwito wa Jehanamu? Mwito kwa kweli kwanza unatisha, unatisha kama nini. Kwani ni vyema msikilizaji kwa kweli asichukulie, uh, kama neno la kawaida kawaida tu. Ni vizuri hmm, atafakari hmm, tena atulie, atafakari vizuri, kwa sababu ujumbe unatisha. Mtu aliyekuzimu kwanza anashuhudia mateso na hali iliyokuwa huko sio ya kawaida kwanza, ukisoma mazingira ya huko Biblia inaeleza hmm. ni mahali panatisha kama nini, moto wa huko hauzimiki, kuna funza hawafi. Kwa hivyo mateso yale, yule tajiri aliyaona hayakuwa ya kawaida. Hebu hmm. fikiria mpaka anatamani tu ncha ya kidole tuichovye kwenye maji hmm. akaweze kuburudisha tu, kuburudisha ilikuwa ni hatari. Hmm. Kwa hivyo kama alivyosema Chukaji Jeradi, msikilizaji popote anapotusikiliza Hebu asichukulie kama jambo la kawaida. Amwamini Bwana Yesu leo, awe Bwana na mwokozi wa maisha yake, asichelewe. Kwa sababu nakumbuka kuna mambo matatu alipewa mfalme Daudi kuchagua mm, na katika lile la tatu pia kuna mambo mabaya <clears throat> lakini alielekezwa, ni heri wangukie katika mkono wa Mungu amen. Daudi akasema ni heri niangukie katika mkono wa Mungu mm, kwa sababu katika mkono wa Mungu kuna rehema na neema mm. Kwa hivyo msikilizaji, popote anapotusikiliza, hebu achukue hatua leo. Mwamini Bwana Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yake yeah. Amen. Amen. Pastor Joseph, hebu tupatie maneno machache Sa, utatu, katika mwito maneno ambayo nitazungumza kidogo ya kutia moyo kwamba, kwa, kwa kweli watu wanaposikia habari ya jihanamu au kuzimu waga wanawaza lakini nataka niseme kwamba mateso watu wanayo mpaka sasa hivi, kwa sababu kuna watu wako kati, wengine wanavuta bange mpaka wanakimbia, ameshakuwa mweu. Hmm, hana namna ya kujinasua atoke kwenye janga lile wengine wameshazidisha ule ulevi, yaani hamna kwamba atayacha yale mapombe, anatamani, lakini nafasi ya kutoka kwenye hali hiyo hana. Ina maana kuna watu sio tu wanapowaza kwamba sijui kuzimu iko au maneno tu, mpaka sasa hivi watu wanateseka. Asante sana, basi nakushukuru wewe ambaye umefuatilia vipindi vyetu vya neno uzima, na watu wengi huwa wanapenda sana kuuliza hilo swali kwamba nani alishafika huko mbinguni, nani alishafika huko jehanamu, tangu enzi na enzi. Lakini Biblia ukionyesha hapa inatuonyesha hao watu wawili ni mfano mzuri. Mm -hmm. Kwamba kuna watu waliofikia mahali pa raha wapo na kuna watu waliofikia mahali pabaya. Mm -hmm. Kwa hiyo sikiliza maneno haya mwisho. Kwamba yasiishie tu kuyasikia yakapitia hewani. Hebu chukua sauti leo. Kama huyu mtu aliyekuwa jehanamu alitoa mwito na wewe leo hii tunakupa nafasi. Sasa naamini kwamba uko pamoja nasi na unatufuatilia. Nataka niombe sasa. Mahali ulipo, hebu fumba macho yako nikuombee, ili wewe pia uweze kufanya uamuzi, ujitowe leo, ili uweze kusalimika. Baba, ninajua kwamba msikilizaji yeyote yule ambaye yuko nyumbani au kama ni mahali popote, Bwana, kwa jina la Yesu ninaomba sasa afanye uamuzi, ajitoe kwako, ili aepuke, asije kuingia pabaya. Naomba umbariki na utayarishe moyo wake, kwa jina la Yesu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.