Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, je, ni nani alaumiwe juu ya kifo cha Yesu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Ya msikilizaji wangu wa kipindi cha neno uzima, ninakusalimia katika jina la Yesu. Nijitambulishe kwako, majina yangu ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, ninatokea kanisa la Yerusalemu e Baptisti Cheyo Tabora mjini, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Tuko hapa ili ya kwamba tuweze kushirikiana pamoja kukuletea habari ya neno la uzima. Ni ombe wajitambulishe kwako msikilizaji wangu. Nianze na mchungaji hapa. Uh, mimi jina langu naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Ndio, karibu. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti, nipo Igunga mjini. Majina anaitwa Elia Cizia. natoka kanisa la Baptisti Beloya pale Kaliwa mjini. Karibuni. mm -hmm. Karibu baba. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbeti, nakaa kwenye kanisa la Baptisti Kigwa Bushindi. Naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli, kanisa la Baptisti center Uliankuru. Asante wa sana wachungaji, karibuni ili ya kwamba tushiriki pamoja kwenye mjadala wetu huu ulioko mezani sasa. Na e, somo ambalo liko e, mezani hapa ni swali, je, ni nani alaumiwe juu ya kifo cha Yesu? Tunayo mistari ambayo itatuongoza hapa. Kuna injili ya Luka sura ya 23 na ule mstari wa 34, lakini pia kuna Yohana 10 15 mpaka 18, na kwa sababu huu ni mjadala, ni, ni waombe wachungaji tujaribu kujadili pamoja juu ya somo hili. Nani alaumiwe juu ya kifo cha Yesu? Uh, mimi naona kwamba hakuna wa kulaumiwa, hakuna wa kulaumiwa. Lakini wakati mwingine unaweza ukasema kwamba yupo wa kulaumiwa mm-hmm. kwa sababu gani? Ikiwa Yesu amesamehe tayari mm-hmm. alafu wewe unakataa kusamehe mm-hmm. hasa nani anayelaumiwa? Ni wewe unayekataa msamaha, unayekataa msamaha, basi unamkufuru roho, unamkufuru Roho Mtakatifu. Mchungaji Nangi amesema hakuna wa kulaumiwa, lakini ameongeza bii hapo, kama unakataa juu ya Yesu yale ambayo alishayafanya hapo msalabani mm. kwamba sasa ikifanyike nini? Mchungaji Ntiaga, nani alaumiwe? Mimi niungane mm, na Mchungaji Nangi iyo bii yake hiyo inaonekana kama inamata kweli kweli kwamba mm -hmm. Kwa kweli eyi alisema uwasamehe mm. Tukaonekana sasa kama dunia nzima hakuna wakulaumiwa mm -hmm. Lakini bii yake sasa kama alisema uwasamehe, kwa sababu lengo lake ni sisi tuokolewe kupitia yeye mm. Kwao inaonekana anayekataa kumwamini kwa kweli, anapaswa kulaumiwa. mm -hmm. mm. Anapaswa kulaumiwa. Ndio. Kabisa. Nani alaumiwe? Bado swali lile tuliko pale pale. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nafikiri unafuatilia na wewe unajifunza kitu, kwa sababu tuko hapa kwa ajili ya kukujenga, na kama tuko hapa kwa ajili ya kukujenga, sasa vyema fuatilia vizuri Mchungaji <coughs> Elia, nani alaumiwe <coughs> Mungu atubariki sana katika somo hili amen. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, maana kifo cha Yesu, ukisoma maandiko, mpango wa Mungu ni kumtoa Yesu afe azichukue dhambi zetu mm. na Yohana tatu kumi na sita amesema kwa upendo wake Mungu mwenyewe mm. akamtoa Yesu sawa, kama sadaka ya dhambi, ili yote atakayemwamini Yesu asipotee, bali awe na uzima wa nini? Wa milele, wa milele mimi kwa mwono wangu na imani niliyo nayo katika neno la Mungu, ninachoamini ya kwamba hakuna mtu anayelaumiwa kuhusu, hawezi kuna mtu anaweza kulaumu kifo cha Yesu Kristo, bali ni kumshukuru Mungu kwa sababu amekufa kwa ajili ya dhambi zetu, maana alisema pale msalabani, yote imekwisha. Kwa hiyo kifo chake kilimaliza, kiliondoa uadui wetu na Mungu. Amen. Amen. Mchungaji Joseph. Wachungaji kama wanavyozungumza Unaposoma kitabu hiki cha Yohana sura ile ya kwanza na mstari wa pili una kuendelea paka kumi na tatu utaona maneno ya Mungu yanasema kwamba, bali wote waliomwamini aliwapa uwezo wa kufanyika kwa watoto wa Mungu, ni wale waliaminio jina lake. Anatoa maelezo hapo, ina maana kwa Yesu Kristo, kila mtu ambaye hata muamini basi amekwisha hukumiwa. Ina maana huyo atakuwa atajilaumu mwenyewe, lakini kama wachungaji walivyosema, wa hakuna jambo lolote ambalo atakayelaumiwa kama tutamwamini Yesu Kristo. Unajua, watu wanamlaumu Mungu mm. kwamba kama vile hajatenda lolote mm lakini Mungu anachoonyesha ni kwamba ametenda, akatoa msamaha bule. mm. Kwa hiyo hawana sababu, isipokuwa ni wao ei, ndio. mm. wanatakiwa kulaumiwa. mm. Hiyo eh. lazima uitazame sana kwa sababu ya upuuzi wao. mm. Kwa hiyo hawatamlaumu mtu na wala hawatamlaumu Mungu kwa Mungu kwa sababu ameshajiondoa kwenye lawama, hiyo ndio mm. maana wao na Mungu mwenyewe mm. Mm. Eh. Mungu ameshajivua. Kweli tuna mada nzuri sana, nani alaumiwe kuhusiana na kifo cha Yesu? cha Yesu. Mm. Mimi ninachotaka nikiseme, kifo cha Yesu ni unabii uliokunatimia mm. maana yake kifo cha Yesu kishatabiliwa, ndio maana hata wakati mwingine Yesu alisema nitakapoinuliwa, kama nyoka wa shaba mm. nitauvuta ulimwengu Mahali pengine anasema kwamba nitakapoinuliwa juu ya mti nitauvuta ulimwengu wote utakuja kwangu. Kwaio kwan. Kwa maana yake kifo cha Yesu ni unabii mm. uliokuwa unatimia. Amina. Mm. Ni unabii uliokuwa unatimia. Maana maana yake manabii wote walitabiri kwamba <laughs> ili mwanadamu aokolewe lazima damu ya mwana kondoo ambayo ni Yesu Kristo atakayechinjwa, lazima damu imwagike. Mm, ili mwanadamu apate msamaha wa dhambi kwa, kwa maana katika maandiko ile Ruka 19 na kuanzia ile kumi na tisa mm, kuanzia mstari ule wa kumi anasema kwa kuwa mwana wa Adamu alikuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea. Manake alikuja duniani Yesu kutafuta na kuokoa kile kilichopotea, na atamtafuta kwa namna gani? Ndio maana ilimlazimu kwanza afe, afe, aingia katika kaburi, na siku ya tatu afufuke. Maanake mm. dhambi ilileta kifo, kwa hiyo lazima aingie gharama ya mauti ili ikamate mauti. Ndio maana kifo kilishashindwa amina? Yeah. Amina, kifo kilishakamatwa, kifo kiko chini ya ulinzi. Ndio maana akatangaza kwamba kila niaminie nitamfufua mm. amina mm. labda sasa wakumlaumu ni hao wanaokataa kuokoka hawa wanaokataa wokovu mm. Wataraumiwa, lakini pia watajiraumu wenyewe mm. Ipo siku watalia kilio cha kusaga maini mm. Mimi ni ushauri wangu, wangemkiri Yesu. yes. mm. Kifo cha Yesu ni kwa ulimwengu wote, ni kwa ajili ya msamaha wa dhambi. Kwao tunatoa ushauri, uwe ni nani, ni tajiri, ni msomi, ni kabila gani, unakaa nchi gani, tunakupa ushauri: okoka, mwamini Yesu mm. Ukikataa itakula kwako. Yes, asante sana wachungaji. Ni kweli Injili ya Luka sura ya ishirini na tatu mstari wa 34 Biblia inasema, Baba uwasamehe kwa kuwa hawajui watendalo. Haya ni maneno ya Yesu na mjadala wetu leo ulikuwa ni nani alaumiwe. Kwa hiyo tunaona Yesu alikwisha kusamehe hmm. na hapo, na hapo kama Yesu alikwisha kusamehe maana yake Hakuna wa kulaumiwa, ila sasa kinachotakiwa kuelewa hapa kwamba msababishaji wa mateso na kifo cha Bwana Yesu ni mimi na wewe, mm, mm. Kama ni mimi na wewe, ni lazima tujue kwamba huu ulikuwa ni mpango wa Mungu, Yesu aje hapa duniani afe msalabani. Na unajua kama usingekuwa mpango wa Mungu, hakuna mtu yeyote aliye na uwezo wa kumuua Mungu, mm, Amen. Mm kwa hiyo ulikuwa ni mpango wa mungu kamili ili ya kwamba apitie mateso afe msalabani kwa ajili yetu kama yeye bwana wetu yesu anavyosema katika injili ya yohana sura ya kumi na ule msali wa kumi na tano kama vile baba anijuavyo nami nimjuavyo baba nami nautoa uhai wangu kwa ajili ya kondoo uhai aliyoutoa ni yeye si mtu ambaye alikuwa ni sababu kwamba Yesu afwe. Lilikuwa ni kusudi la Mungu, ulikuwa ni mpango wa Mungu. Kwa hiyo, mm, msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ni vizuri leo ufungue moyo wako ulitazame kusudi la Mungu, kwamba Mungu anakupenda, Mungu ni mwenye huruma, yeye aliupenda ulimwengu akamtoa mwanaye. Mungu ndiye aliyemtoa mwanaye ili aje hapa duniani Yesu akashuka akakubali kukaa katika tumbo la Bikira Mariamu. Amen, miezi tisa kama ambavyo watoto wengine wanaweza kuzaliwa, lengo ni kukutafuta wewe na mimi. Kwa hivyo kata shauri leo, geuka kwa Mungu, Mungu mwenye upendo. Wachungaji wamesema hapa maneno mengi ya hekima. Pasa Endulu akasema hivi Wakulaumiwa ni wewe ambaye unamkataa Yesu. Amen, hebu mkubali leo awe Bwana na mwokozi wako. Nikuombee, msikilizaji wangu, funika macho yako mahali ulipo. Baba, asante kwa ajili ya kipindi kizuri hiki, kupitia kipindi cha neno uzima. Msikilizaji anayesikiliza sahi mbarikie Bwana, mpe kuamua kukupokea wewe Mwokozi, ili uwe Bwana na mwokozi wa maisha yake katika jina la Yesu, amen. Barikiwe sana msikilizaji. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri