Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema: Je, watu wanajua njia ya kupokea msamaha wa dhambi? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerard Mayori. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima, nipende tena kukukaribisha katika siku nyingine tena ya leo. Ninayekuletea mada iliyoko mbele yetu, ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Senta Baptisti, niko pale Uliankuru. Niko na wachungaji wenzangu hapa, nipende niwape nafasi wajitambulishe. Karibu mchungaji Silibeti. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi kwa jina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist pale Beloya mjini Kaliua. Ninaitwa mchungaji Ruben James Tiaga, niko pale Igunga, mchungaji wa kanisa la Baptist. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Nami naitwa mchungaji Daniel Mayunga, mchungaji wa kanisa la Yerusalemu Baptist Cheyo Tabora mjini. Hebu tuombe Mungu kwanza. Baba, alibariki neno hili, lete uzima kwetu na kila ilipokea sibaki vile alivyokuwa baada ya pokea mabadiliko ya kiroho katika jina la Yesu Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu, kipindi chetu ni neno uzima, ni neno uzima na mada iliyoko mbele yetu ya mjadala wetu ina kichwa cha habari kinachosema je, watu wanajua njia ya kupokea msamaha wa dhambi? Je, watu wanajua njia ya kupokea msamaha wa dhambi? Kuna watu wengine wanajua, wengine hawajui, na ndio maana sisi kama wachungaji Mungu ametuweka mbele yako sasa, mpendwa msikilizaji wetu, ili tukuelekeze namna ya kuipata njia ya kuweza kuomba msamaha. Maana tumekuwa tukielekeza namna ambavyo dhambi ni nini, na tumejibu na tumeonyesha asili ya dhambi, lakini pia tumefundisha madhara ya dhambi, na tumeona kwamba watu wengi sasa wako kwenye dhambi. Watu wengi leo wana mateso, watu wengi hawana amani kwa sababu dhambi imewakandamiza. Lakini Mungu, kwa sababu anaupenda ulimwengu, alionyesha njia ya watu kuomba msamaha na wakapata msamaha wa dhambi. Yuko Yesu aliyetumwa duniani kwa ajili ya kumwokoa mwanadamu. Yeye yeah, anasema mimi ndimi njia na kweli na uzima, mimi ndimi njia na kweli na uzima. Katika Yohana ile kumi na nne mstari wa sita anasema mimi ndimi njia na kweli na uzima ukimwamini Yesu unapata msamaha wa dhambi. Ayunga, unasemaje? As, asante sana Mchungaji Gerard ni kweli, hakuna njia nyingine. Tunaposoma kwamba watu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu, ni lazima wajue kabisa kwamba hakuna namna nyingine ya kuweza kujiokoa. Neno la Mungu linasema hata katika Yohana 10:10 kwamba mwivi haji ila aibe na kuchinja, ndiyo kazi ya Shetani. Lakini Yesu anasema yeye alikuja ili watu wawe na uzima Amen. Na kisha wawe nao tele, na Walumi kumi tisa, kama ambavyo umenukuu mtumishi wa Mungu, inasema tu kwamba ukimkiri Yesu kwa kinywa chako na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua kutoka kwa wafu taokoka Amen. Kwa hivyo Yesu ndiyo njia hakuna njia nyingine. Na kuna watu wengine wanasema kwa kufanya matendo mema wanaweza kuiona mbingu, siyo kweli. Ni Biblia inayosema, siyo sisi. Waefeso 2:8 inasema tunaokolewa kwa njia ya imani, ambayo hiyo haikutokana na matendo yetu, mtu yoyote asije akajisifu. Kwa hivyo, imani ni kumwamini Bwana Yesu, na imani chanzo chake ni kusikia. Na ndio maana msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tuko hapa unatusikiliza na kusikina, na kusikia kuzuri kuna kuja kutokana na neno la Kristo. Kwa sababu kama imani chanzo chake ni kusikia, maana yake sikia neno la Mungu leo ambalo ndiyo njia ya kweli na uzima. Amen. Amen. Amen. Karibu Mchungaji Nangi. Asante, hapa tunaona kabisa kwamba kama somo linavyosema kwamba je, watu wana njia ya kupokea msamaha? Jibu ni kwamba kwa kweli ukiwaona watu wa wamegawanyika katika mafungu mawili. Fungu la kwanza, wapo wanaojua njia ya kupokea msamaha, ndio. mm. Wale ambao wanalikiri jina la Yesu wanajitoa kwake, lakini wengine hawajui bado, wanakataa na lakini bado Mungu anawapenda wote mm. kwa sababu anasema hataki hata mmoja apotee apote. mm. na katika walaka wa Yohana anasema ya kwamba tukisema kwamba hatuna dhambi Taji tunamfanya yeye Mungu twajidanganya, na tunamfanya yeye kuwa mwongo. mm. kwa sababu Mungu anawaona wanadamu wote ni wenye dhambi, kwa hiyo ah. anahitaji kutubu ili wapate msamaha. Yes. Yeah. Yeah. Mchungaji Ntiaga, mimi niungane na wachungaji wenzangu kile walichokisema kiko sahihi, shida tu ni kwamba bado kuna mkanganyiko kwenye akili za watu ya wa, wa kuweza kupata ule mlango wa mwelekeo wa kwamba hivi msamaha ukoje? tunasamehewa kwa namna gani? Kwa hiyo hicho kitu bado kina kinawapa sintofahamu, na ndio maana kuna dini zingine zinasema hivi, Yesu kweli anasamehe? anasamehe kweli, yeye wamekuwa Mungu. Kwa hiyo watu wanahitaji kusamehewa, lakini bado hawajapata macho kufunguliwa ili waweze kujua ni nani anayestahili kuwa samehewa. Asante sana mpendwa. Hey, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nitanukuu maneno machache kutoka Matendo ya Mitume ile sura ya pili msali wa 36 na ule wa 38 japo 37 atapita kidogo. Maandiko anasema basi nyumba yote ya Israeli na wajue yakini ya kwamba Mungu amemfanya Yesu huyo mliyemsurubisha kuwa Bwana na Kristo huyu mtume Petro wakati anamalizia Injili yake ili kuonyesha watu ili wapate njia nini ya msamaha. Na mstari ule wa 37 wanasema, walipoyasikia hayo wakachuma mioyo yao, wakamwambia Petro na mitume wengine, tutendeje ndugu zetu? 38 ndio kuna majibu ya kupata msamaha. Petro akawambia, tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Kwa hiyo kuna watu ambao wanaijua njia ya kupata msamaha, lakini wamefungwa na mapokeo, wamefungwa na dini zao, wamefungwa na shetani, hawajafikia hii hatua ya kupata msamaha japo wanaijua, na kuna wengine hawaijui. Bwana asifiwe sana. Ndio maana tumeagizwa tuhubiri kama alivyohubiri Petro kwamba wamjua kwamba Yesu Kristo ni Bwana na Kristo mm. kwamba wakimwamini huyo wanapokea msamaha Amen. Amen. Kaimu sana mchungaji. Asante sana wachungaji, maneno wanao yajadili ni mazuri. Nilikuwa nasoma kitabu cha Timoteo wa pili sura ile ya pili mstari wa kumi na tisa unasema hivi: lakini msingi wa Mungu ulio imara umesimama wenye mhuri hii, Bwana awajua walio waki hmm. na tena kila alitiae jina la Bwana na uache uovu. Oh, yeah. Kwa hiyo maneno kama haya msingi uliowekwa ni kumwamini Yesu Kristo. Yeah. Ni msaada mkubwa utakayokufanya mizigo yako uliyoiacha akuweke imara. Yeah. na hutapata shida. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu wa kipindi chetu cha Neno Uzima, sisi tuko mbele yako, ni wachungaji Mchungaji ni mtu mwenye upendo, ni mtu mwenye huruma, tumebeba ile huruma ya Yesu na ndio maana tuna wito wa kuhubiri habari njema kwa mataifa yote bila kubagua, bila kujali wewe ni kabila gani wala ni dini gani. Na ndio maana tumeona dhambi ina madhara na dhambi ilishaingia duniani, maana shetani alileta, lakini njia ya kupokea msamaha wa hiyo dhambi ni Yesu, ni Yesu, yeye ndio njia na kweli na uzima na hata sasa inawezekana uko kwe kwenye safari, uko kwenye gari unasafiri, au uko kwenye chumbani kwako umelala au umekaa sebuleni unasikiliza kipindi hiki kwa njia ya redio au kwa njia ya mitandao, tunakupa mwaliko mkiri Yesu, tubu dhambi zako. Yesu ndiyo njia na kweli na uzima. Acha kudanganywa na mafundisho potovu kwamba Yesu hawezi kusamehe dhambi. Nataka nikwambie, Yesu ndiye amepewa dhamana ya kuwasamehe watu dhambi na ukimkiri Yesu kwa kinywa chako utaokoka. Katika Yohana sasa ile 14, Yohana 14. Yohana 14 na ule mstari wa sita, Yohana Injili ya Yohana 14 mstari wa sita, Yesu akawaambia: mimi ndimi njia na kweli na uzima. Mtu ha haji kwa Baba ila kwa njia ya mimi. Unaona? Anasema mtu haji kwa Baba ila kwa njia ya mimi. Hmm. Maana yake Yesu ndio njia na kweli na uzima. Yeye ndio njia na kweli. Anasema jitieni nile yangu. Anasema njoni kwangu nyinyi nyote mnaosumbuka na kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha. Mahali pengine anasema, tazama ninabisha mlangoni, ninapiga hodi kwenye moyo wako. Ukifungua moyo wako, nitaingia kwako, nitafanya makao na wewe na nitakusamehe dhambi. Ndugu yangu mpendwa, msikilizaji, hata popote pale uliko, nakupa mwaliko huu, mkiri Yesu, upokee msamaha wa dhambi. Wakati mwingine kuna dhambi ya asili ya kuzaliwa, kuna dhama watu tunazitenda baada ya kuwa tumeanza kujua mema na mabaya, mm, kusema uongo, yeah, ukasirika, kiburi, uasherati, zinaa, na vitu vingine vingi, uchawi na mambo mengi ya maagano mengi ya kichawi. Hayo yote Yesu anasema ukija kwake na hiyo mizigo atakusamehe, na anasema njoni kwangu nyinyi nyote. Katika Isaya anasema hata kama tungekuwa na dhambi ambazo zimekuwa nyingi, hata zimekuwa kama, kama, kama damu maanake zimekuwa kama damu, anasema zimekuwa nyekundu kama bendera, anasema zitakuwa nyeupe kama theluji. Njoo kwake Yesu, yeye amejaa huruma, yeye ni wa upendo, na nakupa mwaliko huo. Kama uko tayari, hebu ifuate sara hii, sema e, Bwana Yesu Baba, ninakuja mbele zako, mimi ni mwenye dhambi, nimejitawala maisha yangu. Kuanzia leo ninaichukia dhambi. Yesu, ninakupokea kama Bwana na Mwokozi wa maisha yangu, Naomba uniokoe leo, ninaikataa dhambi. Bwana Yesu, ingia ndani mwangu ufanye makao na unitawale, wewe unibadilishe na uniokoe katika jina la Yesu, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.