Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema: Je, watu wanajua madhara ya dhambi? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Gerald Mayori. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa wa kipindi chetu cha neno uzima, nipende kukaribisha tena katika siku nyingine nzuri ya leo. Nere tamada mbele yako ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli, niko kanisa la Center Baptist Ulyankuru. Niko na wachungaji wenzangu hapa, niombe waanza kujitambulisha. Anza. Naitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu eh, baptist eh, Cheyo eh, Tabora mjini. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, niko pale Igunga mjini wa kanisa la Baptist. Kwa majina mimi naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliua. Karibuni. Naitwa mchungaji Joseph Silbert, mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Okay, baada ya kuwa tumemaliza kujitambulisha, mada ya somo letu ya mjadala iliyoko mbele yetu ina kichwa cha somo kinachosema, Je, watu wanajua madhara ya dhambi? Je, watu wanajua madhara ya dhambi? Kwa haraka haraka, watu wengi ni kama vile hawajui, maana kama wangekuwa wanajua wasingecheja na dhambi. Maana hmm, ninavyofahamu mimi dhambi ina madhara mengi. Maandiko yanaweka wazi kwamba mshahara wa dhambi ni mauti, hata akisoma Warumi 6:23 Biblia inasema kwamba mshahara wa dhambi ni mauti. Neno mauti ni kifo, maana yake ukitenda dhambi muda wowote ujua wewe ni marehemu mtarajiwa, muda wowote. Sasa inavyoonekana ni kama vile watu hawajui, unakuta wanacheza na dhambi, mtu anafanya vituko na vituko. Mayunga, wewe unaonaje, watu wanajua kweli ya ni kweli? Uh, unajua kama ulivyosema kwamba wangejua madhara ya dhambi leo hii wangechukua hatua kujisalimisha kwa Yesu. Ila mimi naelewa kuna upofu fulani ambao unatesa dunia, kwa sababu ukisoma katika kumbukumbu -kumbu la Torati 29 msari wa nne, Biblia inasema Bwana hakuwapa moyo wa kujua, wala macho ya kuona, wala masikio ya kusikia taleo hivi. Isaya 6:9 inasema, naye akaniambia, enenda ukawaambie watu hawa, furuzeni kusikia, lakini msifahamu Fulizeni kutazama lakini msioni. Yeremia 5:21 inasema sikilizeni neno hili enyi watu wajinga, msio na fahamu, mlio na macho ila hamuoni, mlio na masikio ila hamsikii. Ezekieli 12:2 inasema mwanadamu, wewe unakaa kati ya nyumba iliyoasi, watu ambao wana macho ya kuona ila hawaoni, kwa kuna upofu. Amen. Yeah. Uh, ni kweli kwamba watu wanajua ila kinachotendeka hapo ni ule upofu wa mioyo ya watu na macho, na kwa sababu hiyo Daudi ndio maana akasema kwamba, tazama nalidhaliwa katika hali ya uovu. Hiyo inategemea kwamba mtu amezaliwa katika mazingira gani na ni hali gani. Kwa hiyo kumbuka pia kwamba sisi tunatajwa kwamba tulizaliwa katika hali ya uovu, tunaitwa enyi kizazi cha uovu. Kwa hiyo mtu anapozaliwa katika hiyo, akakuta katika mfumo wa maisha unaendelea hivyo, bila neema ya Mungu, maana yake anafikiri kwamba ndio mfumo wa maisha. Kwa hiyo anajikuta kwamba, eh, hakuna asiyejua madhara, kwa sababu madhara ya dhambi yana matokeo na yanaleta shida na matokeo yake, mtu anajikuta analia, anasema kwamba ningejua nisingefanya haya. Kwa hiyo e, ninadhani na ninafikiri kabisa kwamba hakuna mtu asiyejua madhara ya dhambi. La, mimi mwenyewe napenda kuchangia hoja hii katika kipindi cha neno Uzima kwamba je, ni kweli watu wanajua madhara ya dhambi? Mimi kwa uelewa wangu na ufahamu wangu katika jamii inayoiona kwa macho ya damu na nyama, ninajua kila mtu anajua madhara ya dhambi, kwa sababu ukitaka kujua uchungu wa dhambi, katika maandiko yanasema ya kwamba kifo tu, mtu anapokufa tu unajua kabisa <clears throat> kwa nini mtu anakufa? Lakini sababu kubwa ni dhambi, maana Mungu akamwambia Adamu kwamba siku kila matunda haya mtafanyaje, mtakufa, mtakufa, okay. Lakini tanukuu tu mstari mmoja katika Yakobo moja sawa, ndiyo mstari wa kumi na tano kama mtu hajui madhara ya dhambi, ni haya yameandikwa hapa. Maandiko yanasema, halafu ile tamaa ikisha kuchukua mimba huzaa dhambi, na ile dhambi ikisha kukomaa huzaa nini? Mauti. Kwa hiyo madhara ya dhambi hapa tunayaona, sawa. Yanaanza na tamaa, inakuwa dhambi yenyewe, baada ya hapo, mauti kwa hiyo mi nachotumai ya kwamba watu wengi wanajua madhara ya dhambi, lakini yule shetani unaitwa shetani ambaye amewafunga watu akawaondolea hofu ya Mungu, akaweka kiburi ndani yao, jeuri ndani yao, huyo ndio anesababisha watu waendelee kutenda dhambi, na wakati wanajua kuna mauti ya sasa na ile ya jehanamu ya milele katika adhabu ya Mungu. Asante, nashukuru ndio mimi nikubaliane na, na wachungaji wenzangu kwamba watu wanaijua dhambi. Shida iko tu hapa kwamba hawajui kwa kina madhara ya dhambi, ila wanaijua kwamba dhambi kazi yake ni nini, ila sasa hawajui kwa kina matokeo ya dhambi, kwa sababu macho yao hayaoni huko, yanaona tu hapa. Kwa hiyo wanaijua dhambi sipokuwa Hawajui mazala kwa kina ya zambi. Sana. Karibu mchungaji, asante sana uh, maneno wamezungumza wachungaji kuhusu mazala yake, wamezungumza neno la maana. Nilikuwa nasoma kitabu cha Ufunuo wa Yohana sura ya ishirini na mbili nilikuwa nasoma mstari wa kumi na mbili unasema, tazama naja upesi na ujira wangu u pamoja nami kumlipa kila mtu kama kazi yake ilivyo. Kwa hiyo mazala ya dhambi ni makubwa, kwa sababu yana malipo makubwa. Kwa hiyo shetani anafahamu kabisa kwamba yeye tayari hukumu yake ipo. Kazi yake ni kuteka watu awaingize kwenye dhambi ili wapate, wapate kuhukumiwa madhara ambayo hayo, shetani tayari ameshaweka mtego yake. Na kweli wachungaji wa, asante sana mchungaji, na asante sana wachungaji, kwa kweli mmenipa majibu mazuri sana Ma. mimi nikubaliane na wachungaji na niwaombe wasikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima kwamba sisi kama wachungaji tuna huruma na watu na tusingependa watu waendelee kuishi katika dhambi hmm. Madhara ya dhambi yapo, ya na ni mabaya sana yes kwa mfano hivi vifungo ambavyo tumeviweka katika Warumi sita ishirini na tatu. Mm, inasema kwamba mshahara wa dhambi ni mauti, maana yake kifo. Mm. ni kifo, lakini katika Mwanzo tatu mbili unaona yule mtu akafukuzwa katika bustani ya Edeni mm, ile bustani ya Edeni wakawekwa makerubi ambao walikuwa wameshikilia panga za moto, wakalinda ile njia ya kuendea mti wa uzima ili kwamba sija kanyosha mkono wakachuma matunda yale wakaishi milele. Mungu akaweka ulinzi akawafukuza katika bustani ya Edeni, mara ambako palikuwa ni pazuri katika bustani ya Mungu, wakafukuzwa. Lakini unaona katika Mwanzo tatu kumi na tisa Mungu anaonyesha hukumu, namna ambavyo mwanaume atakula kwa jasho, namna ambavyo ma miti ambayo ingetoa matunda itawazalia michongoma, namna hmm, atakavyokuwa na dhiki lakini mwisho wa siku ardhi ambayo walitwaliwa, watakufa tena. Labda tusome hicho kifungu kimoja, tusome hicho mm, kifungo kimoja cha Mwanzo, nianzie pale tatu. Na tunapokuwa tunafundisha vitu kama hivi, maanake tunawapenda watu, mm, watu tu waamue wao wenyewe, kwa shingo ngumu wao waendekeze dhambi, lakini sisi tunatamani sana watu waache dhambi. Katika Mwanzo ile sura ya tatu na mstari ule wa kumi na tisa: kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa; kwa maana umavumbi wewe, nawe mavumbini utarudi. Adamu akamwita mkewe jina lake Hawa, kwa kuwa yeye ndiye aliye mama yao wote walio hai. Bwana Mungu akamfanyia Adamu, akamfanyia Adamu na mkewe mavazi ya ngozi akamvika. Bwana Mungu akasema, basi huyu mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua mema na mabaya, na sasa asije akanyosha mkono wake akatwaa matunda ya mti wa uzima, akala akaishi milele. Kwa hiyo Bwana Mungu akamtoa katika bustani ya Edeni, ailime ardhi ambayo katika hiyo alitwaliwa. Basi akamfukuza huyo mtu, akamweka, akaweka makerubi upande wa mashariki kwa hiyo unaweza kuona madhara kama haya, mwanadamu anafukuzwa katika bustani ya Edeni, mwanadamu anafukuziwa mbali. Na nipende kukupa mwaliko ndugu yangu, msikilizaji wetu. Acha kuendekeza dhambi. Dhambi ni mbaya, watu wengi wameshapoteza maisha, watu wengi wanakufa na magonjwa mengi ya ukimwi na magonjwa ya, ya magonjwa mengi ya sinaa yako kwenye dhambi, uchawi. Naomba nikuongoze sala ya toba. Hebu ipokee sala hii, mwambie Bwana Yesu Niko mbele zako, mimi ni mwenye dhambi, naomba niokoe maana siwezi kujiokoa mwenyewe, katika jina la Yesu, amen, amen, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.