Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema imani inayoweza kuua jitu. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe. Mpendwa mpendo wa msikilizaji wa neno uzima, kwa mara nyingine tena tunapoendelea katika kipindi hiki najua unatufuatilia sana e, leo nataka nikuletee ujumbe unaosema imani inayoua jitu. A, kwa kawaida katika maisha ya mtu yeyote lazima kuna mtu anayesimama mbele yako au jambo lolote ambalo linapingana na wewe ambalo hilo linatesa maisha yako linakuletea hofu, una wasiwasi na hujui ufumbuzi wa hilo tatizo lako. Wengine kuna magonjwa, wengine kuna njaa na vitu mbalimbali. Hapa kuna hadithi moja au masimulizi ya kweli ambayo wana wa Israeli walikuwa na mtu mmoja ambaye wa kabila la Wafilisti. Huyu alikuwa akiwatesa sana, aliwatukana akawadhalau, na siku moja akauawa na mtu sana ambaye ni mdogo anadharaulika naye, anaitwa Daudi. Huyu Daudi alikuwa na imani, ni mdogo lakini imani yake ilikuwa ni kubwa, akaweza kuliua jitu mm. hapa tunapoendelea na kipindi hiki, ninao watumishi wa Mungu ambao nataka niwapatie nafasi hii, basi wajitambulishe kwako, nikianza na mtumishi kutoka Cheo. Karibu sana ya. Asante mchungaji, majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Baptisti Cheyo Tabora mjini. Jina langu naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli natoka kanisa la Saint Baptisti liko Uliankuru. Karibu baba. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbeti ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Karibu mtumishi. Kwa jina naitwa mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa. Karibuni. Asante. Kwa jina naitwa mchungaji Ruben James Sintiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti niko pale Igunga mjini, maeneo ya Sanzula au maeneo ya National Housing. Asante sana. E, msikilizaji, naamini unatufuatilia tunapoendelea katika kipindi hiki. E, hebu sasa, ni kama unasikia tangu tulipoanza kuna mambo kadha wa kadha ambayo kama nilivyosema kwamba, e, kila mtu katika ulimwengu katika sehemu yako, kwenye kazi, nyumbani kwako, mahali popote, kuna kitu ambacho kinakuletea hofu, hata inaonekana kwamba ni tishio kwako katika maisha yako. Watumishi wa Mungu wako mahali hapa, je, tunahitaji nini? Tunamwona Daudi hapa, anasema kwamba watu wenye imani inayoua jitu wanahitaji kuwa na hali gani? Hilo ni jambo la kwanza na Wat, jambo la pili watu wanaoweza kuua jitu wanahitaji kuwa na mtazamo gani? Jambo la tatu watu wanaoweza kuua jitu wanahitaji kuwa na hali ya aina gani ya huo upinzani, yaani ili upinzani waondoke wanahitaji kufanya nini? Ebu watumishi wa Mungu, karibu tuweze kushirikiana katika hali hii. Karibu mchungaji kutoka, karibu huko. Asante sana, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, unapoenda kuangalia katika Samueli wa kwanza sura la 17 msalo bana tano. tunaona uj... maada hii ya imani naweza kuwa jitu. Tunamwona Daudi ni mtu ambaye ni wa historia aliyekuwa na imani ya kuliangusha jitu kubwa, jemedali la majeshi, alafu ni kijana mdogo. Msalo bana tano, nitapenda ninukuu kidogo, kama ilivyoandikwa: ndipo Daudi akamwambia yule Mfilisti, wewe unanijia mimi na upanga na fumo na mkuki, bali mimi na kujia wewe kwa jina la Bwana wa majeshi Mungu wa majeshi ya Israeli uliowatukana. Hiyo ni imani yenye kuwa jitu, kwamba Daudi alivyosimama mbele ya lile jitu limekuja na silaha zake na vifaa vya vita, yeye Daudi aliweka imani kwa Mungu wa Israeli. Kwa hiyo akasema ya kwamba mimi ninakujia, yaani nitakupiga, nitakuangamiza, nitakuua kwa jina la Bwana Mungu wa Israeli. Kwa hiyo mtu wa kuweza kupigana vita au kuliua jitu au kupambana na adui yoyote mbele yake ni mtu mwenye imani juu ya Mungu wa kweli, Mungu wa Israeli. Mimi kwa muono wangu, na no, mchango wangu upo katika kifungu hicho, kwamba mm, mchungaji hapa, mchungaji kutoka Igunga, unasemaje? Ni kweli, mimi isimamie kwenye msingi wa mchungaji wa kutoka, kutoka pale kaliua mimi siku moja nimejaribu kuitafuta imani. Kwanza imani ni kukosa, unakosa hofu. Kwanza unakosa hofu. Yaani imani huwa inajengwa na kitu ambacho hakina hofu, yaani imani inakaa ndani ya mtu asiyekuwa na hofu ya mashaka. Kwa hiyo, tunamuona, kwa hiyo Daudi tunamwona kwamba aliweza kumpiga au kulipiga lile jitu kwa sababu hakuwa na mashaka na yule Mungu aliyemtumaini alimjua kabisa, alimwona Mungu kwamba Mungu ni mkubwa na ni mrefu na ni mpana kuliko lile jitu lilokuwa limesimama. Ndio maana alisema nitagupiga kwa jina la Bwana Mungu wangu. Kwa hiyo Daudi alimwona Mungu kuwa ni mkubwa kuliko lile jitu. Asante. Ukiangalia vizuri, unaweza ukafananisha mtazamo huu na wakati wale wapeleze kumi na mbili wametumwa na Musa Nakumbuka waliporudi, walisema mm. kwamba tumeyakuta yale majitu ni marefu mm. hatuyawezi mm. wakakosa imani mm. na watu wakayuka mioyo mm, lakini Daudi anasema kwamba leo hii unanijia kwa panga na fumo, lakini mimi nakujia kwa jina la nani, la nani, na akatumia mm. na silaha tofauti kabisa yeah hata unaweza kuona kwamba alivalishwa lile vazi la Sauli mm. na viatu vyake, lakini mm. aliyavua yote yes. mm. akachukua silaha ambazo zilikuwa za kawaida sana mm. na wakati mwingine hata Sauli alisema kwamba, wewe huyu jamaa amekuwa mpiganaji mm. tangu, wa vita tangu utoto ni mzoefu, lakini wewe, lakini hakumjua kwamba Daudi kumbe anasema kwamba mimi kule nilikuwa naua nini dubu na simba mm. dubu na simba huyu mm. ni chakula, chakula kwetu ya. Unasemaje? Ah, uh, ni mada nzuri sana, imani ya kuangusha dude eh, au jitu uh, wakati mimi natafakari hapa, kuna maneno machache, maana nimenukuru sana swala la imani mm. Biblia inasema kwamba pasipo imani haiwezekani kabisa mtu kumpendeza Mungu mm, mm. Unajua, tunaposema neno imani ni kitu kikubwa sana, ndio maana tunamwona Mungu kwa imani, aligawanya bahari ya Shamu Wakati Musa amenyosha fimbo tu i, bahari kagawanyika. Lakini kuna andiko moja katika Waebrania ile kumi kuanzia thelathini pale na nane, Biblia nasema pale 38 pale, lakini mwenye haki Biblia nasema kwa, lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani, naye akisitasita sita, roho yangu haina furaha naye hai. Lakini sisi hatumwa miongoni mwao wasitao hmm, na kupotea bali tumo miongoni mwa hao walio na imani ya kutuokoa roho zetu. Kwa hiyo unaweza kuona hapa, imani ya kuangusha dude au jitu ni imani ambayo haina hali ya kusitasita, ni imani yenye msimamo, ni imani inayomwamini Mungu isiyokuwa na woga. Maana yake unasimama bila woga na unamwamini Mungu kwa ujasiri wote kwamba Mungu anaweza kila kitu. Amen. Asante sana. Pastor Joseph Sibet, unasemaje, mm -hmm, hapa? Imani yako na imani yako na ya mwingine iko tayari kuua lilo jitu? Kwa kweli nina uhakika kwamba nilikuwa naangalia habari za Danieli. Ah, nilikuwa naangalia, walimtegemea Mungu. Lakini kwa sababu walipomtegemea Mungu walifanya mambo makubwa, na mimi naamini kabisa kwamba ukimwamini Yesu, kwa maneno yote yanasema, kwa jina lake tutatoa pepo hmm, kwa jina lake tutapoza magonjwa, ukisoma kabisa kitabu kile, hata ile, ile, ile Mathayo ishirini na nane na, na, na kusoma mistari yote sura hiyo, maneno hayo yatakutia moyo mm. Kwa hiyo tuna uhakika kabisa kwamba tuna hakika ya kuua kitu, lakini Nae. Kwa jina ah, yes. tu, kama tungekuwa na nafasi kwa kipindi chako taenda kusoma Waebrania, kwa sababu mstari wa 10 sura ya 11 32 mpaka 34 wanatajwa hawa watu, walishinda kwa njia gani? mm. walifaulu kwa njia gani? Paulo ameeleza ha, mwandishi wa Ibrania ameeleza, yeah. akasema hawa waliweza kuzima moto, waliweza kufanya makubwa kwa sababu ya imani, ndio mm. hata Daudi tunamwona kwamba jiwe moja tu alikuwa na matano, lakini jiwe moja tu lilimmaliza mm. yule jitu Asante sana msikilizaji utapotufuatilia. Niliona kwamba sifa ya kwanza ya imani ya mtu huyu alikuwa ni mnyenyekevu. Sifa ya pili, mtazamo wake, alimtazama Mungu, akasema unanijia kwa njia hiyo, lakini mimi nakujia kwa jina la nani? La yeah, Bwana asante mm. Mungu akubariki sana unapotufuatilia, naomba sana katika maisha yako. Na wewe unajua, una vitu vingi ambavyo vinakuofisha, huna raha, hulali usingizi usiku, pengine wachawi, wazinzi, nyumba inawaka moto. Lakini sasa unaposikia hili, hebu litie jina la Bwana, utalala usingizi mzuri katika jina la Yesu. Bwana, naomba ubariki neno lako, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.