Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala. Na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti. Lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, siku ya mwisho itakapofika utaingia na nani? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji, unayefuatilia kipindi chetu cha neno uzima, napenda nikukaribishe tena katika siku ya leo tunapoendelea na somo letu hili leo. Mungu ametupatia neema nyingine tena, nataka nikuletee neno lingine leo katika maisha yetu na nafasi hii, tunapoendelea kuwa hai. Mimi nayekuletea kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, lakini pia ninao watumishi wa Mungu hapa. Acha niwape nafasi waweze kujitambulisha mbele yako uweze kuwafahamu. Mchungaji karibu hapa. Asante. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga. Ni mchungaji wa kanisa la Baptisti niko pale Igunga mjini. Asante. Karibu mtumishi wa Bwana. Majina, naitwa mchungaji Elia H. Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa maeneo ya Bangkoko. Karibu. Karibu mtumishi kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silbert, mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa. Kwa jina naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptist Uliankuru. naitwa mchungaji Daniel Mayunga, niko Tabora mjini, kanisa la Yerusalemu hapo Cheyo Baptist. Asante, watumishi wa Bwana. Sasa tunapoendelea, nataka niombe. na omba katika jina la Yesu Kristo, Bwana bariki watumishi wako wote tulioko hapa na wale wanaotusikiliza Bwana, tunaomba bado tunahitaji msaada wa Roho Mtakatifu ili tunapoendelea kujifunza Bwana utupatie nafasi ya kipekee katika jina la Yesu Kristo Bwana na Mwokozi wa maisha yetu. Amen, amen. Basi katika kipindi cha Neno Uzima kipindi kilichopita, nafikiri uliendelea kutufuatilia, tuliona kwamba Mungu alimwona Nuhu ni mwenye haki akamruhusu kuingia katika safina na tunaona kwamba Mungu Nuhu aliweza kuambiwa na Mungu kwamba aingie na nani sawa? Na wewe leo hii tunapoangalia hapa, tunaposoma katika kifungu hiki ambacho tumesoma hapa kwamba wakati ule Nuhu alikuwa na watu wengi duniani, ndio maana kile kipindi chote anajenga safina, watu wa koo ma zingine mafamilia zingine hawakuungana na yeye kabisa, na inaonyesha kwamba hapa ni Nuhu peke yake na familia yake ndio walioshughulika kuingia. Na sasa ndio maana hapa tunasema hivi kwamba unapoendelea kuwaelezea watu kama tunavyoendelea kuwaelezea leo, siku ya mwisho itakapofika, utaingia na nani? Hebu niwape nafasi wachangiaji hapa, tukianza na mchungaji kutoka Igunga. Karibu baba ili uweze hapa. Asante, ninashukuru mpendwa mnenaji wa neno la Mungu wa siku ya leo kwa kunipa nafasi hii. Somo lako ni zuri ambalo linasema kichwa cha habari kwamba siku yakinikuta huko kwenye dunia tunayoishi hii nitaingia na nani? Ah, mimi kwa kuwa ninamwamini Yesu Kristo kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yangu ninajua safina yangu ipo. Na nani nitaingia naye kwenye safina ile? Namba moja wa kuingia naye kwenye safina hiyo ninajua ni Yesu Kristo, na watakaofuata ni wale wanaomwamini Kristo kama mimi. Asante sana, Pastor Mayunga, unasemaje? utaingia na nani? Ya, ni kweli kama ambavyo amesema mchungaji Reubeni. Mimi ni nukuu ile Ufunuo tatu ishirini. Nasema, tazama, nasimama mlangoni. mm -hmm. Mtu akiisikia sauti yangu na kufungua moyo wake, nitaingia ndani yake, nitakula pamoja naye, nitaketi pamoja naye. Kwa hivyo na mimi niseme tu hivyo kwamba uamuzi au e, maamuzi sahihi yako katika mtu husika, kwa sababu so, kila mmoja anasimama kwa miguu yake, lakini nikisoma katika Yoshua sura ya ishirini na nne ule msari wa 15 Joshua alijaribu kusema habari ya watu wachague watakayemtumikia, ila yeye anasema yeye na nyumba yake watamtumikia Mungu. Hiyo si nategemea utayari wa familia, na ndio maana tunaambiwa sana kwamba tuhubiri familia, tuhubiri watu wote, wajaribu kumgeukia Mungu, na ndicho hata tunakiona kwa Nuhu. Nuhu, Nuhu kilichomsaidia familia ilikuwa tayari, walikuwa na utayari wa kumsikiliza Mungu mm. kama ambavyo baba yao alivyokuwa akiwahubilia mm. na ndio matokeo mazuri tunayaona, anaingia ndani ya safina yeye na jamaa yake. Kwa hiyo na hata sisi tunatamani tuione tuione Tanzania, tuone ulimwengu wote, itakuwa ni furaha sana kumlaki Bwana hewani. Asante sana, kwamba tukiwa na furaha mbele za Mungu. Kwa hiyo ina maana kuna watu ambao hawataingia kama wakati ule wa Nuhu, kama watamkataa, kama watamkataa Mungu ni kweli hawataingia. Asante. Unasemaje, Mchungaji Joseph? Kwa kweli maneno ambayo tu Biblia inazungumza kwa kweli, nilikuwa nasoma kitabu kimoja kinaitwa ki... Injili ya Mathayo sura ya saba mm. ile sura ya saba mstari wa kumi na nne. Mstari huo unasema kwamba njia ya kuingia katika ufalme wa Mungu au katika uzima wa milele ni ndogo sana na imesongwa na wale watakaoingia. Sio watu wengi wataingia, wachache sana. Kwa hiyo hasa watu, watu tutakaoingia nao ni wachache, sio wengi. Wa aina gani hao watakaoingia? Ni wale tu watakaomwamini Yesu kwa Bwana mwokozi wa maisha yao, hamna wengine. Napenda okay. <laughs> kuchangia hii habari maana ni njema sana. Bwana Yesu asifiwe sana. Kwa hiyo asante wewe, msikilizaji unaosikia kipindi hiki cha Neno Uzima, tunaona hapa Mada: yetu Je, utaingia na nani katika ufalme wa Mungu? Kwao tunamwona Nuhu, yeye na nyumba yake waliingia katika safina wakaokolewa. Lakini mimi ninanukuu katika matendo ya mitume ile sura ya 16 mstari mstari wa thelathini na moja, wakati mtume Paulo anamhubiri ule askari magereza juu ya ya kuweza kuingia katika ufalme wa nani au juu ya kuokoka. Maana Paulo anasema katika matendo ile 16:31 Inasema kwamba wakamwambia, mwamini Bwana Yesu wewe nawe, utaokoka pamoja na nyumba yako, wakamwambia neno la Bwana yeye na watu wote waliomo nyumbani mwake. Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu katika taratibu zake za wokovu anapenda wokovu wa mtu ambaye anatazamia kuingia katika u, ufalme wa Mungu, sawa, uanzie katika nyumba, yaani kama ni wewe baba, mama na watoto, kama watakubali familia kuishi maisha matakatifu kama jinsi ilivyokubali familia nani? ya Nuhu. ya nani? ya Nuhu. Unaweza ukaingia wewe na familia yako katika ufalme wa Mungu kama mtakuwa wote mko vizuri katika kumpendeza Mungu. Lakini kwa sababu leo hii wengi unakuta baba anaamini, watoto hawaamini, kwa hiyo kuna walakini kidogo hapa. Lakini Mungu ni mwaminifu sana, atusaidie katika hili. Pastor Jean unasemaje hapa? Kwa kweli tuna mada nzuri sana kwamba utaingia na nani katika ufalme wa mbinguni. Tunamwona Nuhu anapata neema ya kuingia katika safina yeye na watoto wake na wakamwana wanaingia katika safina okay, wakawa salama, lakini wengine wote wakafa katika gharika. Lakini nachotaka nikiseme kwamba wote tungetamani kuona watu wanaingia katika uzima wa milele, tusingependa kuona watu wanateseka, lakini kwa sababu watu wana mioyo migumu, ndio maana Biblia inasema kwamba baba hatachukua uovu wa mwana wala mwana hatachukua uovu wa baba. Unaweza kuona. Kwa hiyo ina maana hapa itategemeana. Unaweza tukajitahidi kuhubiri, kuelekeza watoto, kuelekeza wake zetu, lakini wakashindikana. Kama itashindikana, mimi nimejipanga kuingia katika uzima wa milele, nimejipanga kuingia katika uzima wa milele. Kwa hiyo mpunatusikiliza kwenye kipindi chetu cha Neno Uzima. Hebu na wewe jiandae, ili tuingie katika hii mbingu ambayo hii mbingu inatusubiri. Ndio maana maandiko yanakaza sana kwamba tujipange, ili tuingie katika uzima wa milele. Asante sana kwa kweli, mindeje tu pale, kama ulivyosema kwamba mm, kwa kweli inaonyesha Nuhu hakukubaliana kuingia peke yake, ndio mm, maana alihakikisha kwamba anaihubiri nyumba yake, mke wake, watoto wake, wakamwana kwa hiyo lakini alijaribu sana kuwa, kuwaasa watu ili wawate, waweze kuungana naye, lakini hawakuwa tayari. Sasa Nuhu alifanyaje? Aliachana nao, lakini aliwahubiri kwanza, akawapa nafasi, akawatangazia, akasema baada ya miaka arobaini dunia inakwenda kuangamia, lakini watu kwa sababu ya mioyo migumu walikataa, na ndio maana siku ilipofika walilia, wakaomboleza lakini mlango ulikuwa umefungwa yes. Na hata ukiangalia, wanasema kwamba Nuhu, tufungulie. Lakini cha ajabu, naona kwamba hata Nuhu mwenyewe anasema kwamba hata mimi sijui aliyefunga mlango. Kwa hiyo mm, ni Mungu mwenyewe. Asante sana mpendwa mm, msikilizaji, unapotufuatilia tunatamani sana uingie na wewe katika ufalme wa Mungu. Naomba usikie, naomba uelewe, nafasi ni wakati huu. Mungu anakupenda ndio maana tunakueleza, lakini tunaamani kwamba uingie katika ufalme wako. Na ndio maana Yesu akasema ya kwamba msifadhaike mioyoni mwenu, nyumbani mwa baba yangu mna makao. Kwa hiyo Mungu ameenda kuandaa, kama vile Nuhu alivyopewa nafasi ya kuandaa. Yohana mm. ile 14 mstari wa sita na kuendelea. Kwa kwahiyo Yesu sasa hivi anaandaa makao ya kila mmoja kwao. Nakusii sana usikose nafasi hiyo, ili siku ile usije ukalia na kusaga meno. Asante sana kwa kutusikiliza, naomba Mungu akubariki. Naenda naenda nikuombe sasa, unapofanya uamuzi huu mahali ulipo. Baba, kwa jina la Yesu Kristo, Mungu wa mbingu na nchi, ninaomba Bwana ulete moyo wa watu wako kuwa tayari, ili Bwana oweze kuingia katika ufalme wako, kwa maana umetoa nafasi hii kama vile Nuhu alivyotayarisha na kuambia watu, katika jina la Yesu, Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri