Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema Mungu anakuonaje wewe katika kizazi hiki. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Pendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nataka nikukaribishe katika nafasi yako leo ambayo unatusikiliza. Najua uko karibu sana na redio yako, na tega sikio lako vizuri ufuatilie kipindi chetu katika siku ya leo. Hapa mimi nayekuletea mada hii naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo, lakini pia ninao watumishi wa Mungu hapa ambao tunao hapa katika kipindi hiki. Naomba niwakaribishe wajitambulishe. Karibu mchungaji kutoka Igunga. Ah ninashukuru. Mimi ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga. <coughs> Nimetokea hapo Igunga wilayani ni mchungaji wa kanisa la Baptisti. Karibu pale. Majina naitwa mchungaji Elias Sizia kutoka Peloya Baptist Church mjini Kaliua. Karibuni. Karibu, karibu mzee. Mimi kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Karibu. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori kanisa la Center Baptist Uliakuru. Karibu. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Baptisti Cheyo Tabora hapa mjini. Asante sana. Baada ya utambulisho huo, naomba nikuletee somo letu katika siku ya leo. Linasema, Mungu anakuonaje wewe katika kizazi hiki? Kabla tujaendelea, naomba niende kumwomba Mungu ili tuweze kuendelea. Baba, katika jina la Yesu Kristo ni neema na baraka tele kuturusu leo tena kuketi mahali hapa, na hasa tunapotaka kulitafakari neno lako Bwana, ni mpango wako madhubuti. Ninaomba sasa uweze kumbariki kila msikiaji na yule ambaye atachangia. Tunaomba Roho Mtakatifu, Bwana atuongoze, atufundishe na atuwezeshe Bwana kuelewa. Funua mioyo yetu na akili yetu Bwana, tuweze kuelewa, katika jina la Yesu Kristo, Bwana na mokozi wetu Amen. Amen. Amen. E, katika kitabu cha Mwanzo sura ya saba Tunaweza tukaona mtu mmoja anaitwa Nuhu. Nuhu, ukisoma hapa inatuonyesha kwamba hebu sasa, wakati huu nataka tusome katika maandiko haya. Anasema Bwana akamwambia Nuhu: ingia wewe na jamaa yako yote katika safina, kwa maana nimekuona wewe u mwenye haki mbele zangu katika kizazi hiki. Ah, tunaona hapa kwamba Ukisoma vizuri unaweza kuona kwamba e, Nuhu aliambiwa kujenga safina baada ya miaka arobaini. Maana yake ni kwamba Mungu anakuja kuyangamiza dunia, na kwa sababu hiyo Nuhu akaweza kutii. Ni kama tulivyoona ya kwamba kweli Nuhu aliitikia, akajenga safina kwa miaka arobaini, watu wakimzomea na kumdharau, na inaonyesha kwamba hakuna mtu aliyemsaidia sasa tunapoangalia katika kichwa cha somo hili, hebu sasa twende tukasikilize mawazo kutoka kwa wachangiaji. Je, Mungu kama ambavyo kichwa cha somo kinavyosema, ya kwamba Mungu alimwona Nuhu ya kwamba ni mwenye haki, ndio maana akamwambia yeye aingie. Sasa sijajua e, watumishi wa Mungu walioko hapa, ninaomba sasa mweze kutusaidia kwamba wa, je watazamaji wanapotusikia kila mmoja mara nyingine unaweza ukafikiri kwamba Mungu ni kama vile hakuoni, lakini na Mungu anakuona hata kama ni usiku, hata kama ni kwenye mti, hata kama ni porini, yani katika maisha yote unayoishi Mungu anakuona. Anakuonaje? Karibu mtumishi wa Mungu kutoka Kariua ili uweze kutupatia mchango huo. Ame Mungu abariki sana. Napenda kuchangia mada hii, kama nilivyokuambia, mimi naitwa Elias Sizia ujumbe unasema kwamba Mungu anakuonaje? Amen. Katika kizazi hiki, kwa hiyo tunazungumzia sana kuhusu mwonekano wetu mbele za nani? Za Mungu. Wewe unayetusikiliza katika kipindi hiki cha Neno Uzima, ni kwamba kuna mambo ambayo Mungu anataka yaone katika maisha ya watu wake. Lakini tunapojifunza juu ya habari za Nuhu, yeye kuonekana ni mtu mwenye haki, ina maana kuna vitu alivyovisikia kwa Mungu na akatii, na baada ya kutii akatembea katika maagizo ya Mungu, na pale ndipo Mungu akaona kwamba anastahili kuokolewa na ile ghadhabu kwa sababu alionekana ni mwenye haki. Nitanukuu kifungu kwa ufupi sana katika Waraka wa Pili wa Petro, ile sura ya pili na mstari wa tano. Hapa anaitwa mjumbe wa haki Maandiko yanasema wala hakuachilia ulimwengu wa kale bali alimhifadhi Nuhu mjumbe wa haki na watu wengine saba hapo alipoleta gharika juu ya ulimwengu wasiomcha Mungu. Kwa hiyo kutokana na ujumbe huu wa Petro kumwita tena kwamba Nuhu ni mjumbe wa haki, kwa anaona kwamba kumbe wakati Mungu analeta gharika, Mungu alimwona kwamba huyu Nuhu ni mtu wa haki kwa sababu tu alikuwa ni mwaminifu mbele zake na alijifunza kutembea na yeye katika sheria na amri zake zote. Kwa hiyo mimi, mchango wangu ni kwamba ili wewe na mimi tuonekane ni watu wenye haki, ni lazima imani yetu iwe kwake, tumwamini kwamba yeye ni Mungu wetu, yeye ni Baba yetu, lakini pia tumwamini Yesu kama ni Bwana Mwokozi wa maisha yetu, ili na sisi tuonekane ni wenye haki ya kupata ukombozi na uokovu katika jina la Yesu. Hando machache ndo nayo katika kuchangia huku. Asante. Karibu mchungaji Gerald. Unasemaje? Ah, kwa kweli mada yetu ni nzuri sana namna tunavyoonekana mbele za Mungu katika kizazi cha leo kilichoko mbele yetu. Kwanza nieleze kwa habari ya nyakati. Ni kwamba kama tujafahamu nyakati, zinakwenda zinabadilika na nyakati zinakwenda zinatofautiana. Kwa mfano, unapojifunza kwa habari ya Agano la Kale au Agano Jipya, unaona kuna watu wenye haki ambao waliishi nyakati za Agano la Kale, lakini pia hata leo katika Agano Jipya wapo watu wenye haki. Na namna tunavyo kana, namna tunavyokwenda tunaonekana ni namna ambavyo watu wanavyompenda Mungu, lakini kuna watu wengine hawampendi Mungu. Kwa mfano kama tunavyojifunza katika Agano Jipya Biblia inasema kwamba nyakati tulizozo sasa hivi ni nyakati za mwisho, kama unavyoona katika Timotheo wa pili. Timotheo wa pili ile sura ya tatu na msali wa kwanza, Biblia inasema kwamba lakini ufahamu neno hili ya kuwa siku za mwisho kutakuwako nyakati za hatari, maana watu watakuwa wenye kujipenda, wenye, wenye kujipenda wenyewe, wenye kupenda fedha, wenye kujisifu wenye kiburi wenye kutukana. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba nyakati za leo kuna watu wengi, wakati mwingine hawampendi Mungu, ni watu wenye kiburi, watu ambao wanatenda maovu, lakini kuna watu wengine kabisa wanamcha Mungu. Kwa mfano kama mimi nampenda Yesu, muonekano wangu mbele za Mungu, ninajua Yesu ananiona kabisa kwamba nimemkiri yeye na nimempokea yeye na na mimi ninaamini kwamba Yesu ni Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Asante sana. Amen. Amen. Unasemaje, mtumishi kutoka cheo, mchungaji Mayunga? Asante sana mchungaji, nami niseme tu kwamba unajua, kwa mujibu kwa wa swali ambayo liko mbele yetu kwamba Mungu anatuonaje sasa, na umenukuu vizuri kifungu kutoka ka Mwanzo kwa Nuhu e, niseme tu kwa sasa namna ambavyo Mungu anatutazama, wa Warumi 3:23 inasema Watu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu, lakini chini yake tunaona tunaokolewa kwa njia ya imani. Imani ndio ambayo inasimama kumbadilisha mtu. Mungu alisema na Nuhu apige kelele kwa watu awaambie, na tunaona Nuhu alihesabiwa haki ni kwa sababu alikubali ule mwito wa Mungu kuwaambia watu kwamba waache makosa yao, kuna hatari iko mbele yao, mm. na kweli Nuhu hakakubali, pamoja na kwamba kila alichoagizwa hakukiona kwa macho, lakini aliamini kwa njia ya imani, na tunaona ndicho ambacho kilimfanya Nuhu ahesabiwe haki. Maana kujenga safina sio kitu rahisi na tunaona ilitumia ilimgarimu miaka mingi mm -hmm. kujenga safina. Mm -hmm. Watu walimcheka, watu walimdhalau, aliacha kazi zake, wenda alikuwa na familia yake kama ambavyo binti nasema alikuwa na familia yake. Lakini alielekeza mawazo yake kwenye kile Mungu alisema mm -hmm. na ndio maana tunaona Mungu anasema alihesabiwa haki. Kwa hiyo hata sasa msikilizaji anayetusikiliza kwa kupitia kipindi cha Neno Uzima, ni vyema atambue kabisa kwamba tunahesabiwa haki kwa njia ya kumwamini Bwana Yesu. Ni lazima tujitambue kabisa kwamba sisi ni wenye dhambi, kwa hivyo ni lazima tutubu, twende mbele za Mungu ili ya kwamba Bwana tuhesabie haki. Asante, labda nimpe mchangiaji mmoja hapa, Mchungaji Silbet, mnasemaje hapa, kama ambavyo tunaona kwa mchango wa haraka haraka, kama maneno aliyoyazungumza Mchungaji Mayunga Daniel yameongea maneno ya maana, lakini kitu nacho taka niongezee ni tukumbuke upendo wake, kwa sababu katika kitabu cha Yohana ile sura ya tatu ina usamani mno kwa kutuonyesha mtazamo wa Mungu. Anasema mstari ule wa kumi na sita kwa jinsi Mungu alipenda nini ulimwengu, akamtoa mwanawe, kila amwaminie awezi kufanya nini, kupotea Kupotea. Kupotea. Mm -hmm. Inamaana mtazamo mkubwa kabisa wa Mungu ni huo. Asante. Tiaga, unasemaje mtumishi wa Bwana? uh, okay. Mimi niungane na wenzangu tu kwamba Mungu anatutazama na Mungu wetu ni mwema. Asante sana. Basi unaweza kidogo, kama unavyoona katika somo hili au katika kipindi hiki kama umefuatilia Inaonekana kwamba kila mtu katika uso wa dunia Mungu anamwona, mm. lakini nategemea, anakuonaje? Anakuona ni mwenye dhambi mm. Anakuona humtaki yeye mm. Je, hapa katika sura ya sita mstari wa ishirini na mbili unasema hivi, alimwona ni mwenye haki, kwa sababu Biblia inasema hivi, ndivyo alivyofanya Nuhu sawasawa na vyote alivyomwamuru Mungu, huyo ndivyo alivyofanya. Yes, kwa hiyo ili uonekane ni mwenye haki ufanye vile ambavyo Mungu anataka ufanye. mm -hmm. Nuhu alifanya hivyo, yes. Ndio maana akaruhusiwa kuingia. Amen. Basi mpendwa msikilizaji, nakushukuru sana kwa kutusikiliza, lakini naomba sasa nikuombee mahali ulipo na utambue kwamba Mungu anakuona kwa chochote unachokifanya. Baba, katika jina la Yesu, sante kwa ajili ya baraka yako katika siku ya leo na katika kipindi hiki ambacho Bwana tumekuwa pamoja na wewe wasikilizaji wakifuatilia kipindi hiki kwa jina la Yesu naomba wabariki Bwana, Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.