Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema ni kitu gani kitatutenga na upendo wa Mungu Baba? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Ruben Tiaga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Aa, ni wakati mwingine tena ulio mzuri kweli kweli ambao Mungu wetu ametupatia siku hii ya leo na tarehe ya leo, maana Mungu wetu ni mwema. Uh, wapendwa wasikilizaji kokote mliko, niko mahali hapa. Mimi ni mchungaji Ruben James Tiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti mjini Ugunga. Niko hapa kwenye kipindi chetu cha neno la uzima, niko mahali hapa ili tuweze kufundishana wewe na mimi kupitia kile kitabu cha Walumi sura ile ya nane na mstari ule wa 35. Mstari mmoja tu, lakini ukitaka kuandika kichwa cha habari wanaweza ukaandika ni kitu gani kitakachotutenga na upendo wa Yesu Kristo? Hata ukiandika na upendo wa Mungu Baba, yote hivyo vinakubalika. Na kabla sijasoma nitahitaji waweze kujitambulisha wachungaji wawili angalau, ingawa tuna wachungaji wengi kweli kweli hapa kwenye kituo chetu. Basi niwaombe wachungaji wawili waweze kujitambulisha, ambaye yuko mchungaji wa Cheo atajitambulisha na atajitambulisha pia na mchungaji wa Kaliua. Niwape nafasi hiyo, karibuni na Mungu wetu awabariki. Yeah, majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, atokea kanisa la Baptisti Cheyo, kama ambavyo amesema mtumishi wa Mungu, niko Tabora mjini. Kwa jina anaitwa mchungaji Elia Sizia, kutoka kanisa la Baptisti Beloya, mjini Kaliwa. Karibuni sana katika kipindi cha neno uzima. Amen. Basi nitaomba kwa ufupi. Mungu wetu, tunakushukuru, asante kwa sababu unatupenda, ni wakati mwingine tena mzuri wa tarehe ya siku ya leo, watoto wako tuko mahali hapa, lengo ni kujifunza neno lako ambalo unasema umeliweka hata kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Ninakushukuru kwa sababu Roho wako Mtakatifu yuko pamoja nasi. Tubariki kupitia jina la Yesu Kristo, amen. Basi nitakwenda kusoma ule mstari wa 35 ile sura ya nane kwenye kitabu kile cha Warumi. Neno la Mungu linasema hivi ni nani atakayetutenga na upendo wa Kristo? Je, ni dhiki au shida au adha au njaa au uchi au hatari au upanga? Ah, mahali popote ulipo msikilizaji wangu, ninaamini umesikia lakini kabla sijaenda kuyachanganua maandiko haya, nitahitaji niweze kumuuliza mchungaji mwenzangu ambaye yuko mahali hapa, nimuulize kama sehemu ya swali dogo tu, ambaye mchungaji huyo atajitambulisha na jina lake. Ni mchungaji kutoka Kigwa, karibu. Na mungu wetu akubariki, asante sana. E, neno linasema ni kitu gani kitakachoweza kukutenga wewe na upendo wa Kristo? Mimi kwanza kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi Baptisti. Neno hili ambalo limezungumzwa na ameliuliza mtumishi wa Mungu mchungaji Tiaga. Hakuna jambo lolote ambalo linaweza kumtenga mtu na upendo wa Mungu. Kwa sababu uh, ukisoma katika maandiko matakatifu unaweza kusoma kitabu cha Yakobo sura ile ya kwanza na kuanzia mistari ile ya sita na tano mpaka mstari wa saba inazungumza kwamba hakuna jambo lolote, kwa sababu labda tu mtu anapopungukiwa na hekima. Lakini Yakobo akasema uombe dua kwa Mungu anayewapa wote. Kwa sababu watu wanaacha upendo wa Mungu kwa kupungukiwa na hekima, lakini hakuna sababu ya kumwacha ya, ya kuacha upendo wa Mungu, kwa sababu Mungu ana kila kitu ukisoma katika Malaki sura ile ya tatu mstari ule wa saba ukasoma mistari karibuni sit, tano mbele, utaona anasema, ipu ni mkanijaribu, ipu leteni zaka, nifungue madirisha. Anazungumza mambo mengi. Kwa hiyo hakuna jambo lolote la kuweza mtu kumtenga na upendo huo. Kwa hiyo, msikilizaji, nataka tu kwa kukutia moyo kwamba anavyo swali hili linavyouliza liko kwenye msingi mzuri. Hakuna sababu yoyote inayoweza kumtoa mtu kwenye upendo wa Mungu. Asante sana Amen. Asante na kushukuru mchungaji. Lakini mpendwa msikilizaji, kuna, kuna maswali mengi huko huko duniani huko, wengi wao wanajiuliza sana kwamba ikiwa Mungu wetu anasema anatupenda anasema yeye ni mwema, siku na mchana, yeye anatupenda, yeye ni mwaminifu, yeye ni kimbilio letu. Mimi ninashangaa kweli kweli, na niliwahi kupata swali hilo na mtu mmoja akaniambia hivi, ikiwa Mungu anatupenda, mbona kuna mabaya mengi yanamiminika chini ya jua hili? Hivyo upendo wa Mungu upoje? Upoje? nimuulize tena mchungaji aliyoko mahali hapa, ili aweze kunisaidia kwamba kuna watu wanalalamika kwamba ikiwa Mungu ni wa upendo na ni baba yetu, iweje sasa atazame mabaya yadushughulishe namna hii? Hebu tusaidie mchungaji msaidizi wa pale kanisani Efeso, hebu tusaidie. Majina yangu naitwa mchungaji Tumaini Simoni Miharara kutoka kanisa Baptisti Baba Mzinga, Tabora mjini, kwa mada iliyopo kwamba ni kitu gani kinachotenga na upendo wa Mungu Baba, kama alivyoleta mada hii mchungaji wetu Ndiaga, Ufunuo wa Yohana sura ya 2 mstari wa nane: na kwa malaika wa kanisa lililoko Simirini andika, haya ndiyo anenaye yeye aliye wa kwanza na wa mwisho, aliyekuwa amekufa, kisha akawa hai. Najua dhiki yako na umasikini wako, lakini utajiri najua, na matukano ya hao wasemao ya kuwa ni Wayahudi, nao ni sinagogi, bali ni sinagogi la Shetani. Usiogope mambo yatakayokupata. Tazama, huyu Ibilisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe, nanyi mtakuwa na dhiki siku kumi. Uwe mwaminifu hata kufa, nami nitakupa taji ya uzima. Jaribu lolote lile au unapoona kwamba ni kitu gani kitakacho kutenga na upendo wa Mungu Baba? Umahali ambapo watu wengi wanafeli ni pale wanapokutana na shida. Unapokutana na shida, anasema naijua dhiki yako na umaskini wako lakini utajiri. Usogope mambo yatakayokupata. Kitu gani kitakacho kutenga? Haidhalishi katika shida, haidhalishi uko katika raha, lakini Mungu anaangalia imani yako imesimamaje? Hakuna kitakacho kututenga na upendo wa Mungu Baba, ikiwa tunaamini kwamba yeye anatujua tangia mwanzo. Bwana awabariki sana Amen. Uh, Bwana Yesu asifiwe sana wapendwa, mm -hmm. Wasikilizaji, hawa ni wachangiaji ambao ninao mahali hapa. Ni kweli watu wanajiuliza, na mimi nakubaliana, lakini nachokielewa ni kwamba kila unachokiona chini ya jua hili kinachotukuta si kwamba Mungu anakuwa havijui na hakuna kinachotokea bila Mungu kukielewa, anavielewa kwamba vitatokea tuna vipo kuna vipo vinavyokuja kwa sababu tumefanya sisi viwepo, na vipo vinavyokuwepo tu amependezwa mkili Mungu wetu viwepo. Lakini nachotaka kutia moyo ni kwamba huyu mwandishi Mtume Paulo lengo lake lilikuwa ni kulitia moyo au kulitia nguvu hili kanisa kwamba yapo ambayo tunapaswa kukutana nayo, lakini kukutana nayo kwetu si kwamba yanakuja kwa lengo la kwamba Mungu hatupendi. Hapana, Mungu wetu anatupenda usiku na mchana. Mungu wetu anatupenda, wala hajawahi kutupungukia kwa jambo lolote. Kwa hiyo hata yanayotukuta, maanake yanatukuta tukiwa ndani yake. Elewa neno wa Mungu linasema hivi, yeye yuko ndani yetu na sisi tuko ndani yake. Kwa hiyo hakuna linaloweza kutupata sisi bila ya Mungu wetu kujua, isipokuwa Mungu wetu anakuwa ameliona kwamba lipo kwa saizi yako, ili ajitukuze katika hilo. Ukisoma kile kitabu cha Wakorinto, sielewe ni sura ya ngapi, utamwona uh, Paulo mtume aliwahi kupatwa na mjumbe wa shetani, kinaitwa mwiba kwenye mguu wake, lakini bado alipomsihi Mungu, Mungu alimwambia neema yangu ya kutosha, uweza wangu hudhihirika katika udhaifu huo. Kwa hiyo, kumbe, kuna vitu ambavyo Mungu anavifanya lengo Mungu ajidhihirishe katika hilo. Kwa hiyo, yanayotukuta, lengo lake Mungu ni kwamba neema ya Mungu ionekane katika hayo. Bwana Yesu asifiwe sana, ili Mungu asimame katika hayo. Na ukisoma kile kitabu cha waraka wa kwanza wa mtume Petro sura ile ya pili na mstari wa moja utakutana na neno yanayosema hivi: sisi tunayapata hayo kwa sababu mwanzilishi wa wokovu yalimkuta pia. Kwa hiyo tunafata nyayo ya hayo kutupata katika maisha yetu. Kwa hiyo napenda nikutie moyo, ndugu msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, kwamba yale yaliyopo yapo kwa sababu mwanzilishi wa wokovu yali mkuta. Kwa hiyo naomba niombe na wewe kwamba kile unaloliona nalokuta katika maisha yako lipo kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Madam wewe tayari ni mwana wa Mungu. Mungu. Naomba tuombe. Ninakushukuru Mungu wetu na Baba yetu sante kwa sababu wasikilizaji watoto wako wamesikiliza huko waliko chini ya jua hili na wamepokea. Ninaamini ya kwamba neno hili litakuwa ufunguo kwao na litakuwa mwanga kwao na litawafundisha wataishi kukutumaini wewe hata wanapoingia kwenye majaribu ya namna gani, kwenye dhiki za namna gani, ninajua wataelewa kwamba uko pamoja nao. Mada umesema wee, uko ndani yao na wao wako ndani yako. Mungu ninakushukuru kwa sababu wewe umetufundisha kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.