Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptist, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema kwa nini maandiko yanamtaja Yusufu kuwa mtu mwenye haki? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Ruben James Ntiaga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe sana, wapendwa wasikilizaji wangu. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga ambaye linakuletea neno la Mungu kupitia redio yetu ya Uzima, neno ambalo linapatikana kwenye ile injili ya Matayo sura ile ya kwanza mstari ule wa 19 hadi wa 25. Lakini kichwa cha habari kinasema kwa nini maneno ya Mungu au maandiko ya neno la Mungu yanamwita Yusufu kuwa ni mtu mwenye haki? Uh, jioni ya leo na tarehe ya leo tunahitaji tujifunze kitu kinachoitwa haki ya Yusufu inayoonekana kwenye maandiko. Haki ya Yusufu inayoonekana kwenye maandiko, anaitwa ni mtu mwenye haki, Yusufu ambaye ni mume wa Mariamu, au kwa lugha nzuri, baba wa Yesu. Na kwa haraka haraka tu, napenda nimkaribishe mchungaji Nangi ili aweze kunisaidia hapo. kwa nini Yusufu mumewe Mariamu aliitwa ni mtu mwenye haki? maandiko yanamnukuu uh, hivyo tunaona kwamba Yusufu anaitwa mtu mwenye haki kwa sababu inaonyesha kwamba yeye hakutaka kumwaibisha Mariamu. Na unaposikia neno haki, kuna maneno mawili, kuna haki na kuhesabiwa haki. Kwa hiyo mtu wa haki ni mtu ambaye hutaka vitu vile vya uhakika, vitu vya halali ndiyo. Kwa hiyo ndio maana unamwona kwamba ukifuatilia historia yako unamwona kwamba alipomposa hakutaka kwenda kinyume na taratibu za sheria za Kiyahudi, na ndio maana kwamba yeye alisubiri, alimposa, akasubiri mpaka atakapokuwa amemwoa kwa halali. Kwa hiyo ni mtu ambaye anaishi maisha ya kumpendeza Mungu. Ndio neno kusema haki, mtu wa haki hakutaka kufanya kinyume na mapenzi ya Mungu. Amen. Mchungaji sisi wewe, unasemaje hapo? Mmm, nilikuwa na tafakari kile, kwa sababu mchungaji Andrea Nangi, kibiblia unaposikia mtu mwenye haki, ina maana ni mtu anayeishi kwa kumheshimu Mungu na kufata amri zake, huyo ndiye anaitwa mtu mwenye haki. Kwa hiyo Yusufu alikuwa ni miongoni mwa wacha Mungu katika jamii ile ya Israeli katika nyakati zile. Kwa hiyo tunapomwona katika hii injili ya Mathayo sawa moja kumi na tisa na kuendelea maandiko yanasema kwamba Yusufu mtu mwenye haki, haina tofauti na Luka mbili ishirini na tano injili ya Luka mbili ishirini na tano pale Yerusalemu, baada ya kuzaliwa Yesu Kristo, tunamwona kuna kuhani mmoja anaitwa Simeoni, naye naye pia alikuwa na sifa kama za Yusufu. Imeandikwa naye ni mtu mwenye haki mcha Mungu, akitarajia faraja ya Israeli, na Roho Mtakatifu alikuwa juu yake. kwa hawa watu wanaoitwa katika Biblia ni wenye haki, ni watu ambao ni wacha Mungu. Kwa hiyo ndivyo ilivyo hata kwa mtu yeyote, kama ataishi vizuri mbele za Mungu, kama ni wachungaji, kama ni Wakristo, kama ni mshirika yoyote au ni mtu yoyote anayemwamini Yesu, anahesabiwa kuwa ni mtu mwenye haki mbele za Mungu. Hebu nimkaribishe mwingine, mchangiaji wa mara ya mwisho, ya tatu, Mchungaji Mayunga atusaidie hapo kwamba kwa nini Yusufu akaitwa ni mtu mwenye haki, uh, mwenye. Uh, ni kweli, asante sana Mchungaji Reuben, niseme tu kwamba siko mbali na watumishi wa Mungu kama ambavyo wamesema. Unajua hii haki inayosemwa hapa ni kulingana na Yusufu, namna ambavyo kwanza alikuwa ni mnyenyekevu, alikuwa ni mtii. Unajua siku zote unapokuwa mtii unasikia kile Mungu anasema unafanya, ni lazima kuna kitu hapo kitafanyika cha Kimungu. Na zaidi tunaona hata wakati e, Yusufu ukisoma ule msali wa ishirini katika hii sura ya kwanza, alipokuwa akiwaza kumwacha Mariamu Malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, na Yusufu mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uweza wa Roho Mtakatifu. Na tunaona jambo hilo halikuwa jepesi. Amesema na Mungu kwa njia ya ndoto, na kweli akatii. Kwa hiyo kilichomfanya Yusufu mpaka aitwe mwenye haki alikuwa ni mtu mtii, na alikuwa ni mtu ambaye ni mwepesi wa kuisikiliza sauti ya Mungu na ndio maana Mungu katika Isaya 43 anasema kwamba pale tunapoeleza mambo yetu yote, tunahojiana na Mungu, anatupa haki yetu. Amin. Kwa hiyo Yusufu alikuwa ni mwenye haki, ni kwa sababu alikuwa kwanza ni mtii mwepesi wa kusikia kile Mungu anasema na yeye, hata tu alipokimbilia huko Misri. ya yeah. Basi mpendwa msikilizaji wangu ambayo unatusikiliza kwenye redio yetu ya Uzima, hebu naomba tu sasa tuyasome yale maandiko yanavyosema, yanasema hivi kuanzia ule mstari wa kumi na tisa ile sura ya kwanza Injili ya Matayo. Naye Yusufu mmewe, kwa vile alivyokuwa mtu wa haki, asitake kumwaibisha, aliazimu kumwacha kwa sili. Basi alipokuwa akifikiri hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, Yusufu mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Naye atazaa mwana, nawe utamwita jina lake Yesu, maana yeye ndiye atakaye waokoa watu wake na dhambi zao. Hayo yote yamekuwa ili litimie neno lililonenwa na Bwana kwa ujumbe wa nabii akisema, tazama, bikira atachukua mimba, naye atazaa mwana, na watamwita jina lake Imanueli Yaani, Mungu pamoja nasi. ishirini na nne. Naye Yusufu alipoamuka alipo wa katika usingizi alifanya kama malaika wa Bwana alivyomwagiza, akamchukua mkewe, asimjue kamwe hata alipomzaa mwanawe, akamwita jina lake Yesu. Bwana Yesu asifiwe sana. Amina. Tunayaona maandiko jinsi ambavyo yanaeleza hapa, jinsi anavyompa haki huyu Yusufu. Haki ya Yusufu ambayo tumeiona hapa ambayo mchungaji mwenzangu amejaribu kunyambulisha hapo kwamba ni pale alipoonesha utii wa kuisikiliza ile sauti ya malaika kwamba asihofu kwa sababu ile mimba ni kwa uweza wa nguvu ya kimungu. Kwa hiyo ilikuwa ni uthibitisho wa Mungu kwa Yusufu ili kumwondolea wasiwasi kuhusu mkewe. Kwa Yusufu akaonekana ni mtu wa haki, kwa sababu alilisikiliza neno na akafanya sawa sawa na neno lilivyosema. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Kwa, kwa sababu yeye kama yeye asingelikuwa malaika, maana yake alikuwa afanye vile atakavyo, lakini alipoambiwa na huyu ambaye alikuwa ni mjumbe wa Mungu kwenda kwa Yusufu kukampa mwanga au ukampa dira ya kujua, ni kweli kwamba kilichofanyika si uhaini wala si ubaya wala si tatizo lolote, isipokuwa Mungu amehitaji kuleta utukufu kupitia kwa mke wangu Mariamu. Bwana Yesu asifiwe sana Aya. Lakini pale mwisho tunamwona kwamba hakuweza kumgusa mpaka alipo mzaa mwanaye Sizia. Unaweza kutusaidia mchungaji Sizia, kwa nini akumgusa? nilikuwa na tafakari hapa katika mstari wa kumi na tisa katika hmm, Matayo yo moja Mungu anapomwita Yusufu ni mtu wa haki, ina maana ni mtu ambaye alikuwa ashiriki dhambi. Kwa hiyo hata sababu ya kutaka kumwacha Mariamu kwa asili yeye ni mtu mwenye haki. Ina maana aliumia sana kuona Mariamu ana hali ya ujauzito, afu ajui ni wanani. Kwa hiyo kwa sababu ya haki yake kabidi yeye sasa hataki kumwacha kwa siri. Baada ya hapo, Mungu ndiye akamwambia usihofu. Amen. Maana ni kwaweza roho mtaka, mtaka tifu ndio maana anakwamba hakumgusa mpaka kusudi la Mungu lipotimia, akakana haki yake, mpaka Bwana Yesu asifiwe sana. Kwamba kwa haki aliyokuwa nayo kwa, kwa, kwa, na, kwa sababu alikuwa ni mtii katika maandiko yeah. Na kweli hakumgusa Mariamu ili Mariamu atimize kile ambacho Mungu amesema kwamba ah, bikira atachukua mimba na atazaa mtoto manake, akiwa bikira kama alivyokuwa kwa hiyo hakumgusa ili ili awe bikira kama alivyokuwa ili azae akiwa bikira kama alivyokuwa kwa hiyo mpendwa msikilizaji wangu ambao unatusikiliza hapa katika redio hii yetu ya uzima hapo ulipo kwamba tunajifunza haki ya Yusufu ni pale alipolisikiliza neno la Mungu kwa hiyo ninaomba mahali ulipo ambao unatusikiliza popote pale naomba niombe na wewe ili uweze kuwa mtu wa kulitii neno punde unapolisikia Hebu naomba tufumbe macho yetu, mahali popote tuweze kuomba pamoja nawe. Yamkini una muda mrefu ukiwa huna tashwishi yoyote ya kuweza kulitii neno la Mungu. Mahali popote pale ulipo, ningekualika uombe pamoja nami, sema: Bwana Yesu, ninakushukuru kwa ajili ya neno hili la siku ya leo. Ni kweli kabisa nimelisikia na ningependezwa, nami niwe kama Yusufu, niwe mtii kama Yusufu, niitwe mtu mwenye haki kama Yusufu. Asante Bwana Yesu kwa neno hili. Naomba unibariki kuanzia leo na kuendelea katika maisha yangu. Kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. kwa heri.