Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini ni muhimu kutembea na Mungu katika upendo wa majirani. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Joseph Silibet. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki na kukaribisha msikilizaji wangu tena, ambao tutajadili habari za upendo, kutembea na Mungu katika upendo na tuna wachungaji hapa ambao tutajadili jambo hili, tutashirikiana pamoja na wewe. kwa jina mimi naitwa Mchungaji Joseph Silbert, ndio naeleta mada hii. ni mchungaji naye chunga kanisa pale Kigwa, kanisa la Baptist Ushindi, lakini napenda niombe, ili niwakaribishe wachungaji wajitambulishe ili tuanze majadiliano haya. Baba, katika jina lako Yesu Kristo, na kukaribisha baba katika majadiliano haya, tuongoze ili kusudi watu wote wapate kujua, maana nafahamu ni watu wana shida ya kutokuwa na upendo. Naomba Mungu uhusike wewe kwa majadiliano haya, katika jina la Yesu naomba na kushukuru, amen. Amen. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Center liko Uyanguru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist, cheo Tabora mjini. Naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptist niko pale Igunga mjini. Mchungaji Tumaini Simon Mehalalo kutoka kanisa la Baptist Bomamusenga Tabora mjini, mchungaji msaidizi. Eh, majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya pale mjini Kaliwa. Karibuni. Wachungaji, nawakaribisha sana kwa majadiliano haya. Kuna mada inayosema kwa nini ni muhimu sana kutembea na, na Mungu katika majirani, katika upendo kwa majirani. Karibuni tujadilie habari. Karibu sisi. Amina. Basi mimi nitapenda kuzungumzia tu kidogo kuhusu habari ya kutembea katika upendo wa kumpenda jirani. Amri ya upendo ni amri ya Mungu toka Agano la Kale, lakini hiyo amri imetembea mpaka Yesu ameihubiri na kuionya na kutuelekeza katika Agano Jipya. Ukisoma katika ile Njili ya Luka 10:27 kuna amri inasema, mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na kwa akili zako zote na jirani yako kama nafsi yako. Njili ya Luka 10:27. Lakini kuna mwanafunzi mmoja akamuuliza Yesu, na jirani yangu ni nani? Katika mstari wa 29 katika hiyo hiyo Luka 10:29, lakini Yesu akampa mfano wa yule msamaria alipata matatizo Ame? Kwa tunapozungumzia habari za jirani ni ule ujirani wa kugusa kabisa mahitaji ya mtu. Kwa hiyo ni vizuri Biblia inapotuonya tujue kwamba ujirani ambao maandiko yanatuambia tutembee nao ni ule wa kugusa maisha ya watu. Ndiyo. kwa hiyo kwa hiyo lazima kuwa pamoja na Mungu katika ya, yeah, yeah, kwa sababu ina, Mungu ni msaada, na sisi tunapofanya msaada kwa majirani na kukutana mahitaji yao, Dio, kwa hiyo tunamwakilisha Mungu au, na ni kama tunatembea pamoja na Mungu katika kuwafikia watu ambao ni majirani zetu. Kwa hiyo hii ni nzuri sana. Kwa hiyo Yesu akatoa mfano tu kwa ufupi kwamba kuna mtu alianguka katika majambazi, wengi wakapita bila kumsaidia bila kumsaidia. Baadaye akauliza swali miongoni mwa wao wote, ni nani aliye jirani wa huyo aliyepata matatizo? Akasema niwe aliyemsaidia. Kwa hiyo nafikiri ni vizuri zaidi mm, tutakapojua swala la jirani, basi ni zaidi ya ujirani ambao tunazungumzia katika midomo tu. Na karibu sana mchungaji Tumaini. Asante mchungaji kwa mada nzuri. Kwa nini inasema kwamba ni vizuri kutembea na Yesu, aza kupenda jirani? anauliza swali kwanza. Biblia inasema kama hujampenda jirani ambao unamuona, unawezaje ja kunipenda mimi ambao union? lazima ujiulize kama humpendi jirani yako unawezaje kumpenda Mungu ambaye humuoni? koo jambo la kwanza anawagiza na Paulo anasema sisi ni barua kusoma na watu wote, na kama sasa sisi ni barua, jambo la kwanza utamshuhudiaje jirani yako? na unaona katika okay, okay, kitabu kile cha Marko anazungumuza habari tena za mtu aliyempenda Mungu lakini si hivyo tu, yeye bado anazungumza jambo ambalo wanadamu sio rahisi kulitenda. Na unapompenda mtu lazima muonyeshe kwa dhati kwenye moyo wako kwamba umempenda mtu na unaona hata yule tajiri kwenye Biblia, inazungumza baada kwa kuwa anapata mateso, aliomba toba kwamba angalau ndugu zake kule waliko wasije wakamkuta mahali hapo. Sasa anawaombea kwamba waende wapate neema, kwamba wahubiriwe Injili ili waweze kupata neema. Kwa hiyo bado tunatakiwa kuwapenda majirani Amen. Bila na Mungu, Mungu awabariki sana. Bila kutembea na Mungu, ina maana uwezi kumpenda jirani. Yeah. Bila ya kutembea na Mungu huwezi kumpenda jirani, na ili upate kibali lazima jirani yako useme naye umhubirie, ndipo pate kibali. Itu anachosema kwamba usipompenda jirani, unampendaje huyo aliye juu ambaye humuone? Kati jirani yako ambaye unakaa naye huwezi kumpenda kwa maneno kama haya. Mimi haya maneno aliongea mchungaji mwenzangu hapa, yako safi kwa sababu nasibitisha kwenye neno la Mungu ambalo liko kwenye ule waraka wa kwanza wa mtume Yohana sura ile ya nne na mstari ule wa ishirini. Neno la Mungu linasema hivi, mtu akisema anampenda Mungu naye anamchukia ndugu yake mm, ni muongo mm. mm, kwa maana asiyempenda ndugu yake ambaye amemwona hawezi kumpenda Mungu ambaye hakumwona mm. Na amri hii tumepewa na yeye ya kwamba yeye ampendaye Mungu ampende na ndugu yake hmm. Kuna, kuna msemo mmoja wao anasema hivi ukilipenda boga lazima upende na ua lake. Kwa hiyo maana yake ukimpenda Mungu upende na alivyofanya pia. Amen. Eh, ili usibitishe huo upendo wako sasa. Amen, amen. Amen. Sasa. Baba, ni seme tu kwa ufupi kwamba unajua upendo mara nyingi huwa haubebi vitu moyoni. Hata kama kuna shida imetokea kwa ndugu yako, hauwezi ukabakisha moyoni, lazima utasema kwa ndugu yako umwambie ukweli. Mambo ya Walawi, Mambo ya Walawi ile sura ya kumi na tisa na ule msari kwanzia ule msari wa kumi na sita Biblia inasema usiende huko na huko katikati ya watu wako kama mchongezi, wala usisimame kinyume cha damu ya jirani yako, mimi ndimi Bwana. Usimchukie ndugu yako moyoni mwako, ni lazima kumkemea jirani yako, wala usichukue zambi kwa ajili yake. Usifanye kisasi wala kuwa na kinyongo juu ya wana wa watu wako, bali umpende jirani yako kama nafsi yako. Mimi ndimi Bwana. Yeah. Kwa hivyo mpendwa msikilizaji wa neno uzima ni vyema utembee uh, na Mungu kwa sababu, bila kutembea na Mungu ni lazima utakuwa na visasi. Na Mungu wetu anasema kisasi ni chake yeye mwenyewe. Kwa hivyo, sisi ni lazima tuonyeshe upendo kama ambavyo yeye Mungu wetu anasema. Amen. Haya, maana ni muhimu kutembea. Ni muhimu sana kutembea na Mungu. Unachangiaje, baba mchungaji? Uh, ni mada nzuri sana kwamba namna na, kutembea na Mungu ili uweze kumpenda jirani yako niseme kwamba neno upendo ni amri ya Mungu, lakini pia ni tunda la Roho. Upendo ni tunda la Roho na ili uweze kutimiza upendo lazima utembee na Mungu, na Biblia inasema kwamba tuwapende majirani zetu kama nafsi zetu. Kaza kumpenda jirani yako kama nafsi yako uweze kulifanya kama utembee na Mungu, kwa maana yake, ili kwamba uweze kutimiza hili agizo au hii amri ya kumpenda jirani yako. Lazima uwe pamoja na Mungu ili Mungu akusaidie kutimiza hili agizo. Asante, asante sana wachungaji kwa majadiliano mazuri. Na sasa na mimi nataka hebu tu, tusome tu, tu, tu, neno kitabu cha Wakorinto wa kwanza sura ile ya tatu tuone anasema nini Paulo katika Wakorinto kuhusu uh, jambo hili la upendo. Tukisoma sura ile ya kumi na tatu mstari wa kwanza unasema nijaposema kwa lugha za wan... Za, za wanadamu na za malaika, kama sina upendo nimekuwa shaba iliyao na upatu uvumao. Tena nijapokuwa na unabii na kujua siri zote na maarifa yote, nijapokuwa na imani timilifu kiasi cha kuweza kuhamisha milima kama sina upendo, si kitu mimi. Tena nikitoa mali zangu zote kuwalisha maskini, tena nikajitoa mwili wangu niungue moto, kama sina upendo hainifaidi kitu. Upendo huvumilia. Kwa hiyo msikilizaji wangu, napenda niseme kwamba Paulo alitafasiri kazi kubwa ya kumpenda jirani bila kuwa na Mungu kama mada tunayoizungumuza, huwezi kumpenda jirani mm. Kwa sababu kumpenda jirani ni lazima usiangalie mambo ya kawaida, ni kujitoa, kumuona wa samani. Na ndiyo maana wachungaji, unasemaje? Unasemaje mchungaji Gerard, kwa jambo kama hili aliyozungumza Paulo juu ya upendo? maana yake ule upendo unaotajwa hapo. Unajua, kuna upendo wa kindugu, lakini pia kuna upendo wa agape. Kwa hapo anataja upendo wa agape, ni ule upendo wa kimungu wa kumtakia mwenzako au jirani yako mambo mema na hasa uzima wa milele. Amina. Unachangiaje, mchungaji um, Biblia imezungumza waraka wa kwanza wa Yohana sura ya 4 mstari. Asante sana Asante kwa kuwa mda wetu msikilizaji wangu umeisha, lakini kazi kubwa tunayetaka kukuhimiza ni kutembea na Mungu, ambaye bila kutembea na Mungu huwezi kukamilisha upendo wa kumpenda jirani yako. Na kwa wakati huu tunataka tukuombe kwa ajili yako, hebu fata maneno haya. Mungu wetu na baba yetu ambaye mtu wako na mtoto wako aliyefungua moyo kuona jambo la muhimu hili, Mungu wetu kwamba atatembea na wewe. Nafahamu amegombana na majirani, hata hana uhusiano, inawezekana hata majirani na ndugu ameshagombana, lakini kwa neno hili, kwa sababu tayari atakuwa pamoja na wewe, atashiriki pamoja na wengine, na hata aliyowachukia atawasamehe. Naomba Mungu mbariki, naomba na kushukuru, nikiamini mkono wako na upendo wako utakuwa ndani yake, kwa Yesu Kristo Bwana wetu, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.