Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini ni muhimu kutembea na Mungu? Katika kumtolea sadaka. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Joseph Silbet. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi, na kukaribisha msikilizaji wangu tena katika mazungumzo yetu ya neno uzima ambaye tutajadili kuhusu kutembea na Mungu katika kumtolea sadaka. Na sasa nina wachungaji hapa ambao tutajadili jambo hili, tutakuwa pamoja na wewe. Napenda niombe ili niwakaribishe. Asante Mungu, kwa sababu tutakuwa pamoja na wewe pamoja na wasikilizaji wetu. Tunaomba Mungu, we pamoja nawe, utuongoze, tuwezeshe, ili Mungu neno lako lisikike kwa kila mmoja Naomba katika jina la Yesu Kristo Bwana wetu. Amen. Karibu, wachungaji kwa kujitambulisha. Mimi naitwa Mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Center Baptist Uliankuru. Ninaitwa Mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu Baptist Cheyo, Tabora mjini. Mimi naitwa Mchungaji Ruben James Ntiyaga. Ni mchungaji wa kanisa la Baptist, niko pale Igunga mjini. Mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo, kutoka kanisa Baptisti, Boma Mzinga Tabora mjini. Majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya Kaliwa mjini. Wachungaji, kuna mada yetu hapa ambayo inasema kwa nini ni muhimu kutembea na Mungu katika kumtolea sadaka. Karibu sana wachungaji. Asante sana, sana mchungaji, kwa kweli ni mada moja nzuri kwa sababu kama kuna jambo linamgusa Mungu huwa ni sadaka, na tunaitoa sadaka kwa Mungu kama sehemu ya shukurani, kwa sababu Mungu alituumba. Na wakati tumetoka katika tumbo za mama zetu tulikuja hatuna kitu, lakini mambo yote tumeyakuta duniani, Mungu ameshayaweka. Kila kitu kiko duniani, ni Mungu alishaweka. Kwa hiyo Mungu anatuagiza tumtolee sadaka kama sehemu ya shukurani. Lakini pia huwezi kumtolea Mungu kwa uaminifu kama huko karibu na Mungu kwa lazima uwe karibu na Mungu na lazima umtegemee Mungu ili Mungu akuongoze katika kutoa. Ndio maana kitabu cha Mwanzo tunaona watu wawili walikuwa ni watoto wa Adamu, mmoja anaitwa Kaini, mwingine anaitwa Habili. Hawa watu walimtolea Mungu sadaka. Huyu mkubwa anaitwa Kaini alileta mazao ya mashambani akaleta kwa Mungu. Lakini Biblia nasema kwamba Mungu hakuyakata kabari yale ile sadaka. Ila Habili akaleta Akaleta sadaka za wanyama, sehemu za wanyama walionona. Bi nasema kwamba Mungu akamtakabari na kaipokea sadaka. Kwa naweza kuona Mungu anapokuongoza na ukatembea na Mungu katika sadaka, inakuwa jambo jema sana. Katika mwanzo hiyo ambayo tumesoma, Mwanzo tatu ila ishirini na mbili, Mwanzo tatu ishirini na mbili, Bwana Mungu, au kianzia pale, em, A, kuanzia ule mstari wa tatu. Asante mchungaji. Ya kisa hiki ni kizuri, kwa sababu kumtolea Mungu ni baraka sana, na kama ambavyo amesema mchungaji hapa, uwezi kumtolea Mungu kama hauko pamoja naye. Vyema utembee na Mungu, na ukitembea pamoja na Mungu, lazima utapata ule msukumo wa kujua vyote ulivyo navyo ni vya Mungu. Yohana tatu kumi na sita tunaona Mungu alimtoa Yesu. Kwa hiyo chimbuko la utoaji hasa ni la Mungu mwenyewe, alimtoa Yesu na Yesu akafa msalabani kwa ajili yetu. Kwa hiyo ilikuwa inaonyesha namna ambavyo Mungu alifanyika baraka kwetu na yeye. Katika Wafilipi mbili tume, Paulo anasema ule msali wa tano, anasema tuwe na nia hiyo hiyo ambayo ilimfanya Yesu akakubali kufa msalabani. Kwa hivyo ni muhimu sana kumtolea Mungu. Kuna baraka nyingi. Tunamwona yesu alipojitoa kufa msalabani, Mungu anazungumza kwamba alikilimiwa jina lipitalo majina yote. Tunaona kwa jina hili watu wanafunguliwa, kwa jina hili watu wanaponywa. Kwa hivyo kutokana na kutoa sadaka kuna mambo mengi ya baraka yanaweza kuwa sehemu ya maisha yako, kwa familia yako, kwa ajili ya mambo yoyote yale unayoyafanya. Uwe na pesa nyingi kama umtolei Mungu itafika wakati hata amani hautakuwa nayo kwa sababu hiyo pesa, lazima uelewe ni ya Mungu. Hata kama una duka kubwa, kama humtolee Mungu, ndiyo maana hauna amani, ni kwa sababu. Mtolei Mungu, mtolee Mungu, ili ya kwamba Mungu atasimama kukuongeza zaidi na zaidi. Kwa hiyo kumtolea Mungu ni sehemu ya kumtumikia yeye, na zaidi ya yote muamini Bwana Yesu. Ukimwamini Bwana Yesu Utakuwa na hii nia ya kumtolea Mungu kwa sababu utakuwa karibu na yeye, kama ambavyo mchungaji Silibet alivyosema kwamba swali limeulizwa kwamba kwa nini ni vema tutembee na Mungu katika kumtolea sadaka, ili tuwe na baraka. Ni lazima tutembee karibu na Mungu, ili tupate moyo wa kumtolea Mungu. Asante mm, ni kweli. Mimi ni, nisimamie hapo juu yako tena, mchungaji mm, Mayunga Tembea na Mungu wetu kwa ajili ya kumtolea kitu ambacho kiko safi kabisa, kiko safi. Kwa sababu gani? Kwa sababu hii, kwanza vitu vyote tulivyo navyo si vyetu, yaani tumeazimwa tuishi navyo. Kwa hiyo hata kama ungekuwa na vitu vya aina gani ulivyovitafuta kwa jasho na kwa namna gani, bado sio vya kwako, ni vya kwake yeye. Ukisoma kile kita kitabu cha Warumi sura ile ya kumi na moja mstari wa 35 hadi 36, anasema hivi: au ni nani aliyempa yeye kitu kwanza, naye atalipwa tena? Ule 36, anasema hivi: kwa kuwa vitu vyote vyatoka kwake, viko kwa uweza wake, tena vinarejea kwake, utukufu una yeye milele, amina. Kwa vitu vyote Hakuna kilicho cha mwanadamu isipokuwa, vyote tulivyonavyo ni vya kwake, kwa hiyo tunavirudisha kwake pia. Kwa hiyo kumtolea Mungu sadaka ni kurudisha kwa aliyekupa. Amina, ndiyo maana ni vizuri kutembea na Mungu katika maswala ya utoaji. Mm. Amen, amen. Karibu mchungaji Tumaini. Mimi ni washukuru wachungaji waliokwisha kutangulia kwa ajili ya maada neno utoaji, na Biblia nasema, heri mkono unaotoa kuliko unaopokea. Jiulize, hata mtu anapokupa kitu chochote kile, unasema ubarikiwe. Sasa anauliza ni nani aliyekwisha ku, aliyekuwa wa kwanza kutoa? hafu akaniomba mimi nikamnyima. Mchungaji aliyepita Daniel Mayunga amesema kwenye ile kitabu ambacho amezungumza, Yohana 3:16 kwa maana jinsi Mungu alipenda ulimwengu atakamtoa. Sasa wakolosai moja kumi na saba anasema naye amekuweko kabla ya vitu vyote na vitu vyote hushikamana naye, naye alikuwepo kabla ya vitu vyote. Unakozaliwa unazaliwa hauna kitu, lakini unakuja kukuta vitu viko hapa. Lakini anataka kuonyesha je, unajua kama yeye ndiye anayeweza kukupa vitu? Na unapotembea naye, unapomtolea unapata baraka gani? Ameahidi baraka kwamba atakayeanza kutoa nitambariki zaidi, kwa sababu mtu mmoja tajiri alilima akapata mazao mengi, baadaye akasema taongeza magara, baadaye mwangu ule ufurahi. Akasema pumbavu wewe, usiku huu naichukua roho yako. Watu wengi wamejimbikiza vitu bila kujua ni nani anayewapa. Naomba kwa kweli, tutembee naye katika utoaji. Basi mimi nitanukua lakaraka katika Ibrania 11 mstari wa nne. Mungu mwenyewe anasema huwa haisau sadaka ya mtu. Kwa hiyo kama tukitembea na Mungu kwa kumtolea sadaka, Mungu hasau sadaka yetu, kwa sababu tuonyeshapa kwamba kwa imani Habili alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora kuliko Kaini. Kwa hiyo alishuhudiwa kuwa ana haki, Mungu akazishuhudia sadaka zake. Kwa hiyo ijapokuwa amekufa angali akinena. Kwa sadaka ni sehemu ambayo Mungu anahitaji kila mtu ajue kwamba ni haki kupewa Mungu sadaka. Kwa hiyo tunaona Abel sadaka yake aliyotoa kwa Mungu kwa uaminifu, kwa moyo mkunjufu, kwa sababu kwa natembea vizuri na Mungu, kwa hiyo sadaka yake inaongea mbele za Mungu hata leo kwa sababu alikuwa ni mwaminifu katika roho. Ina maana, una mchungaji Elia, inaimaanisha kwamba kutembea na Mungu katika sadaka ni kuwa pamoja na yeye. Amen. Amen. Kwa sababu hata Kornelio alikuwa ni mtu tu ambaye alijua Had, tu jinsi ya, ku, ya, ya kuwasaidia watu na kumtolea Mungu yeah. Lakini alikuwa hajampokea Yesu lakini kile kitendo tu cha kumtolea Mungu kwa uaminifu yeah. Mungu akafanya njia ya kumwokoa na kumwokoa kwamba aweze kumjua Yesu. Hebu tujaribu kurudia tena kusoma hapo mwanzo, sura ile ya nne, tutaanza na mstari ule wa nne. Unasema, Habili naye akaleta wazao wa kwanza wa wanyama wake na sehemu zilizonona za wanyama. Bwana akamtakabali Habili na sadaka yake, bali Kaini hakumtakabali wala sadaka yake. Kaini akakazabika sana, uso wake ukakunjamana. Bwana akamwambia Kaini, kwa nini una kadhabu? Sasa nataka niwaulize wachungaji, nikuulize Elia, kwa nini Mungu kwa nini alimuonya Elia, nani na huyu Kaini? Na Kaini kwa nini alichukia? Uh, Kaini, kilichomchukiza kwanza ni wivu, kwa sababu alipoona mwenzake sadaka yake imepokelewa na amebarikiwa, yeye tayari akagadhabika. Lakini Mungu akamuwahi akamwambia, fanya nawe vizuri, nitakubariki Amen. Amen. Uh, msikilizaji wetu, napenda tu kwamba Uh, kutembea na, na, na Mungu katika utoaji. Nataka nikuhimize kabisa kwamba kumbe kuna baraka nzuri. Tunaona mmoja akawa na hasira, kumbe amani wake natoka kwa sababu hii. Uh, nataka nikualike tu msikilizaji wangu kwamba unaweza kuwa unaishiwa amani, kumbe kuna shida. Hebu tuombe pamoja na wewe. Baba, katika jina la Yesu Kristo, tazama uyule anayenisikiliza, na yule na yule ambaye tayari wameshagundua kwamba kumbe njia ya kuungana na Mungu pia ni njia ya matoleo, ebu mbariki, naomba na kushukuru katika jina la Yesu amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.