Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini ni muhimu kutembea na Mungu katika ndoa zetu. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Joseph Silibeti. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki, na kukaribisha msikilizaji wetu wa msikilizaji wangu katika Neno Uzima ambayo kwa jina anaitwa mchungaji Joseph Siribeti, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Bushindi, ambao ni na wachungaji wako hapa, ambao tuna tutazungumza na kujadili tutashirikiana na wewe. Napenda niombe kwa ajili ya kuanza rasmi sasa katika majadiliano yetu, tutajadili kuhusu ndoa. Tuombe. Asante Mungu, kwa sababu utakuwa pamoja nasi, tunaomba Mungu tuongoze. Mungu wewe pamoja nasi, naomba katika jina la Yesu, naomba na kushukuru. Amen. Karibu wachungaji wa kujitambulisha. Mimi naitwa mchungaji Gerard mm -hmm. Jonas Mayoli wa kanisa la Center Baptist niko Uliankuru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo, Tabora mjini. Ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini mm -hmm. Mchungaji Tumaini Simoni, kutoka kanisa la Baptisti, Efeso, Boba Mzinga majina. Anaitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la beloya ya baptisti mjini Kaliua. Karibuni wachungaji. Kwa nini mada yetu, kwa nini ni muhimu sana kutembea na Mungu katika ndoa zetu? Hebu wachungaji, hebu chela, unasemaje? Kuhusu. Kwanza ifahamike kwamba Mungu alipoumba aliumba mwanaume na mwanamke, na Mungu akawabariki akawaambia, zaeni mkaongezeke mkaijaze za nchi. Lakini pia ikumbue kwamba shetani alipokuja kuleta jaribu aliwakuta watu hawa wawili katika bustani ya Edeni, akamdanganya mwanamke na mwanamke akaanguka katika dhambi, akachuma lile tunda akala na tangu wakati huo wanadamu wakawa wameanguka katika dhambi kwao. Unaweza kuona kwamba Mungu ndiye aliyetuumba na ndio maana kuna umuhimu na kuna faida kubwa kutembea na Mungu katika ndoa zetu. Ina maana ndoa zetu zikikosa Mungu zinaweza kukutana na hatari sana ya kuweza kuanguka. Ndio maana katika kitabu cha Mwanzo ile mmoja mstari wa ishirini na nane anasema Mungu akawabariki Mungu akawaambia zaeni, mkaongezeke, mkaijaza nchi na kuitiisha, mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani. Hao wanaoambiwa ni wakina nani? Ni mwanaume na mwanamke. Kwa maana maana yake wasipotembea na Mungu ili wamtegemee Mungu, maana yake wanaweza akajikuta wanaanguka katika dhambi. Kwa hiyo kuna faida ya kutembea na Mungu katika ndoa zetu. Amina. Karibu baba. Eh, asante sana. niungane ni na mchungaji, kama alivyotangulia kusema kwamba ni vizuri aa, kutembea na Mungu katika mambo ya kifamilia. Kwanza tuelewe mke na mme ni mpango wa Mungu, kwamba mwanamke na mwanaume ni Mungu ambaye alipanga mpango kwamba e, wawe mwili mmoja. Kwa hivyo kama ni yeye Mungu aliye ratibu na aliyepanga kwamba si vyema mwanamume kukaa peke yake ni vyema awe na mke. Kwa hivyo yeye aliyepanga ni lazima tumjue kwamba ni Mungu. Kwa hiyo ni vizuri sana kuwa na huyu mwenye mpango kutawala familia, kutawala ndoa. Kwa hivyo familia yoyote ile au mke na mume pale Mungu anapotawala, maana yake ndipo tunaona amani kwa sababu amani katika familia inakuja pale Mungu anapokuwa ametawala familia. Kwa hivyo kuna madhara makubwa sana pale wanandoa wanapokuwa wanatumia akili zao. Biblia inasema kwamba Mungu asipojenga mji au asipojenga nyumba, Mungu anasema kwamba wajengao wajenga bule, na hata wale wanaokesha na kulinda nyumba zao bila Mungu kwamba wakesha bule. Kwa hivyo ni vyema sana tutambue kwamba huo ni mpango wa Mungu Familia, mke namme, kuwa mwili mmoja, kuwa pamoja na amani. Kwa hiyo ni vyema sana kuwa na Mungu katika mambo ya kifamilia, ni faida sana kuwa na Mungu. Yeah. Ni, ni, ni kweli kabisa, niungane ni na Mchungaji Mayunga kwamba ndoa ni mpango wa Mungu, na ndio maana tunawiwa kuishi nayo ndoa kwa kumpendeza Mungu. Ukisoma ile wa Korinto wa kwanza sura ile ya kumi na moja na ule mstari wa tatu anasema, lakini nataka mjue ya kuwa kichwa cha kila mwanamume ni Kristo na kichwa cha mwanamke ni mwanamume na kichwa cha Kristo ni Mungu. Kwa hiyo kumbe, ndoa kwa, kwa haraka haraka, ni kama kanisa linafananishwa, ni kama kanisa na kwa kuwa imechukua kama sura ya kanisa, ndoa. Kwa hiyo ni muhimu sana kuitunza ndoa, ni muhimu sana kuishi kwa uadilifu katika ndoa ya mwanamume na mwanamke walioana ili kutunza hadhi ya kanisa. Asante mchungaji kwa ajili ya mada nzuri. Nakumbuka kabisa mwimbaji mmoja anasema ibada njema huanzia nyumbani, na pasipo baba au pasipo mama haipo. Mpendo unatusikiliza katika neno hili uzima, unafikiria nini ikiwa mke wako au mume wako amesafiri, hali ya pale nyumbani inakuwaje? Na Biblia ilimaanisha kuita mume kuita mke, na Biblia ina maana kubwa kabisa iliposema kwenye ile Mwanzo mbili kumi na nane kwamba si vema mtu aishi peke yake bali nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye. Wakati Adamu yuko katika bustani ya ile ya Edeni, akawaita majina wale wanyama wote, lakini alikuwa hana mtu wa kusema naye. Biblia inazungumza alipomuona mwanamke alisema, huu ni mwili katika mwili wangu, ni nyama katika nyama zangu. Kwa hiyo unapokuwa na mwanamke au unapokuwa na baba, ni sehemu kubwa ambapo Mungu utukufu. Mungu anajitwalia utukufu. Bwana Yesu asifiwe. Mungu awabariki sana. Basi mimi nitanukuu kidogo katika Ibrania kumi na tatu mstari mstari wa 4. Maandiko yanaonya kwamba ndoa na iheshimiwe na, na watu wote, na maradhi yawe safi, kwa maana waisharati na wazinzi Mungu atawahukumia adhabu. Kwa hiyo ni muhimu kutembea na Yesu vizuri au kuwa na Mungu katika hali ya kifamilia, yani kuwa na ndoa, kwa sababu Bibilia inapozungumza swala la ndoa, yaani kuhusu mume na mke, ni sawa na Kristo na kanisa. Kwa hiyo kama hakuna Mungu ndani ya baba na mama, hakuna heshima katika ndoa. Na kama ndani ya kanisa watu wanatembea, hawana Mungu, lazima utakuwa waisharati katika miungu mingine na mambo mengine ya kumchukiza Mungu. Kwa hiyo ujumbe huu ni mzuri, nashukuru sana katika kuchangia jambo. Kwa hiyo Mungu anahitaji heshima katika maisha ya ndoa, lakini kuna matendo mabaya ameyaonya yasitendeke ndani ya wanandoa ma kimwili au kiroho. Bwana Yesu asifiwe, amina. Mungu akubariki sana, msikilizaji wetu. Nafikiri umesikiliza wachungaji, na tunahitaji sasa tusome kitabu cha waraka wa Petero wa kwanza sura ile ya tatu na mstari ule wa kwanza. Maneno ya Mungu ya watieni waume zenu kusudi ikiwa wako wasio liamini neno wavutwe kwa mwenendo wa wake zao pasipo lile neno. Msikilizaji wangu, napenda niseme kwamba Bibilia ukisoma eneo hili la sura ile ya tatu waraka wa Petro, ukisoma yote muda wa kutosha haupo utaona maneno yanazungumzia, yanashughulika na familia. Napenda tu kukujulisha kwamba hapa tumesoma, inaonyesha utaratibu wa ndoa, kwa sababu ndoa inahitaji heshima, ndoa inahitaji kuogopa neno la Mungu, sio kuogopa mtu, kwa sababu neno ndio linaloagiza, linaagiza mwanamke lakini ukiendelea kusoma mpaka hapo chini inasema, mwanamke naye ampende mke wake. Ina maana inashughulika na mambo ya familia. Kumbuka msikilizaji wetu, bila familia, bila mke na mme hatuna familia, bila mke na mme hatuna kanisa. Lakini kanisa inapokuwa mwanamke na mwanaume wana heshima, wana ushirikiano Wana umoja, mambo ni mazuri. Wachungaji mnasemaje hapo? Hapo huko vizuri, kuna nyongeza yoyote? Nyongeza tu ipo kwa sababu ya heshima, ili uitwe mji lazima uwepo, awepo baba awepo mama, na ndiyo maana anasema kwenye kitabu kile, wakitazama mwenendo wenu safi na wahofu, na Paulo anazungumuza iwe ni barua ya kusoma na watu wote. Wanapotazama mwenendo wenu baina ya baba na mama, ukiwa safi, watu wengine watafurahia, hata watoto pia watafurahia. Amen. Lakini pamoja na kitabu cha Mwanzo sura ile ya pili, unaweza ukaona Mungu alipomtazama huyo mtu aliona sio vyema, ukisoma sura ile utaone, na nashughulika na mambo ya familia Anasema kwamba si vyema awe peke yake. hmm. akaona kwamba amletee mtu wa kufanyaje, wa kumsaidia. Ina maana mpango wa Mungu, Mungu anapendezwa awe watu wangapi? Wawili wawili, lakini kuna utaratibu wake. Nakukaribisha msikilizaji wangu, tuombe, na ni vyema utubu. Najua kabisa kwamba na mambo mengi, inawezekana mke wako na mume wako mlikuwa hamko vizuri, lakini kulingana na neno hili kwa sababu ni neno la Mungu, ndio maana vizuri kutembea na Mungu ili Mungu akuonye na kukuelekeza, fata maneno haya. Mungu, asante kwa kunijulisha, nisamehe pale nilipokosea. Naomba sasa nitatembea kwa kuongozwa na neno lako, naomba na kushukuru nikiamini Mungu atakuwa pamoja nami. Naomba katika jina la Yesu Kristo Bwana wetu, Amen, Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.