Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kwa nini ni vyema kutembea na Mungu. Kiongozi katika mjadala huo ni Mchungaji Joseph Silibeti. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Nakukaribisha msikilizaji wetu, msikilizaji wangu katika neno uzima, ambayo kwa jina anaitwa Mchungaji Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Bushindi. Tunakukaribisha tushiriki na wewe katika majadiliano haya, na tuko na wachungaji ambao watajitambulisha baadaye. Tuombe. Asante Mungu wetu na Baba yetu, kwa sababu utakuwa pamoja na sisi. Mungu wetu, tatuongoza katika majadiliano haya, kusudi letu Mungu na kusudi lako, watu wapate kufunguliwa na kutambua mapenzi yako halisi ni nini. Naomba ubariki katika jina la Yesu Kristo Bwana wetu. Amen. Amen. Amen. Wachungaji, na kama nilivyotangulia kusema kwamba tunataka tujadili habari ya kwamba kutembea na Yesu, kutembea na Mungu, aa, kutembea na Mungu katika maisha yetu yote ni kuna maana gani? Mimi ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli wa kanisa la Baptist Center liko Uliankuru. Mimi naitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu Baptist Cheyo, Tabora mjini. Mimi ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptist pale mjini Ugunga. Majina yangu ni mchungaji Tumaini Simon Mihalalo kutokea kanisa la Baptist Baba Muzinga, kituo cha maisha mapya, mchungaji msaidizi karibu sana. E, majina yetu mchungaji ariaia kutoka kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliua. Wachungaji karibuni kwa, karibu kwa majadiliano, kwa majadiliano haya. Kutembea na Mungu ni vyema. Kwa nini tutembee na Mungu? Umuhimu wake ni nini? Karibu sana. Asante sana mchungaji, kwa kweli ni mada nzuri sana kwamba kwa, kwa nini tutembee na Mungu au kuna faida gani kutembea na Mungu? Mimi ninachotaka niseme kuna faida kubwa. Kwanza, Mungu ndiye aliumba mbingu na nchi. Sisi wote wanadamu tumeumbwa na yeye. Kwa maana yake tunapoweka imani zetu kwake na tukamwamini yeye. Maana tendo la kutembea na Mungu maana yake ni pale sisi tunapoweka imani kwake, tunapomtegemea yeye na kumwamini yeye, maana yake tunatembea na Mungu. Ndio maana maandiko kitabu kile cha Mwanzo, kuna mtu mmoja anatajwa katika Biblia anaitwa Henoko. Biblia inasema kwamba akaenda na Mungu. Mungu akampenda na Mungu akamtoa. Katika Mwanzo ile sura ya tano ule mstari wa 24. Biblia inasema kwamba Henoko akaenda na akaenda pamoja na Mungu. Naye akatoweka, maana Mungu alimtoa. Naona, maana Mungu alimtoa akaenda na Mungu. Kwao kwa lugha nyingine, tunapoweka imani zetu kwa Mungu, maana yake tunatembea na Mungu na tunatembea na Mungu kwa sababu Mungu ni muumbaji wetu, yeye ndiye alituumba. Asante sana ya yeah. Asante mchungaji, nami nitoe ni, ni hoja juu ya mjadala huu kuhusu kwamba ni kuna faida gani kutembea na Mungu. Najua eh, Mungu mwenyewe anasema, Yesu mwokozi wetu alipokuwa hapa duniani katika mwili Akazungumza duniani hapa, ziko ziki nyingi. Kuna majaribu, kuna matatizo, kuna mambo ya hatari hapo hapa duniani, na zaidi ndicho ambacho kilimfanya Yesu akaja hapa duniani, ili ya kwamba tunapomkubali aongoze maisha yetu, hata kama tukipita kwenye mambo ya hatari, maana yake yeye anasimama kutupigania. Isaya 43 ule msali wa pili, Biblia inasema hivi Faida ya kuwa na Mungu, yeye mwenyewe Mungu anasema: upitapo katika maji mengi nitakuwa pamoja nawe, na katika mito haitakugarikisha. Uendapo katika moto hutateketea, wala mwali wa moto hautakuunguza. Ndiyo faida ya kutembea na Mungu, kwa sababu tunaelewa adui. Biblia inasema katika waraka wa Petro wa kwanza sura ya tano kwamba yeye ni kama simba ungurumaye Anazunguka, zunguka kumtafuta mtu wa mmeze. Kwa hivyo bila kuwa na Mungu naelewa kuna hatari sana. Kwa hivyo faida ya kwanza kabisa ambayo naweza kuisema mimi ya kutembea na Mungu ni kuepushwa na hizo hatari. Yeye Mungu anasimama kumaliza hivyo vita, ndiyo faida ya kutembea na Mungu Amina. Amin. Bwana asifiwe sana, na mimi ndo nichangie kidogo kipindi hiki cha Neno Uzima katika ujumbe ni kwa nini ni muhimu kutembea pamoja na Mungu. Kuna faida nyingi katika kutembea na Mungu. Kwanza, ukitembea na Mungu atakuokoa katika mambo ambayo yanaweza kukuondolea uhai afya hata kutaka kukuangamiza. Ndicho hiki ambacho hata Musa aliambiwa na Mungu juu ya taifa la Israeli kwamba Mungu yuko ndani ya kundi la wana wa Israeli. Katika Kumbukumbu la Torati ile sura ya 23 mstari wa kumi na nne inasema, kwa kuwa Bwana Mungu wako yuatembea katika kituo akuokoe na kukutolea adui zako mbele yako, kwa hiyo na kiwe kitakatifu kituo chako, asije akaona kitu kwako kilichokuwa safi akageuka na kukuacha. Kwamba Mungu ni mweza wa yote, ni mtakatifu. Kwa hiyo tunapoamua kumtumikia lazima tukubali kutembea naye katika hali ya utakatifu na usafi, kwa sababu yeye ni wokovu. Kwa hiyo mtu tembee hatembei, na Mungu si rahisi kuokoka katika mambo ambayo shetani akiinua mbele yake, au madua akisimama mbele yake kwayo. Ni vizuri sana kutembea na Mungu. Amen. Na kwa lugha nyepesi ni muhimu kutembea na Mungu kwanza, moja ni mzazi wa maisha yetu ya kiroho na ya kimwili, lakini pia ni muhimu kutembea na Mungu kwa sababu yeye sasa ndiye ngome yetu, manake ni mlinzi wa maisha yetu, tunapolala, tunapotembea, yaani kuishi kwetu kote, yeye ni mlinzi. Kwa hiyo, manake umuhimu huo umekuja kwa sababu yeye ndiye mwenye uhai wa maisha yetu kwa ujumla. Niongane na wachungaji ambao wamepita kwa ajili ya kuchangia mada hii. Asante Mchungaji Josefu kwa mada nzuri. Kwa nini tunatembea na Mungu? Kutoka 23 mstari wa 20, tazama mimi namtuma malaika aende mbele yako ili akulinde njiani na kukupeleka mpaka mahali nilipokutengenezea. Mstari wa 23 na tatu, lakini ukiisikiliza sauti yake kweli na kuyatenda yote anenayo mimi, ndipo mimi nitakuwa ni adui wa adui zako na mtesi wa hawa wa kutesao kwa kuwa malaika wangu atatangulia mbele yako na kukufikisha kwenye mwaloni. Kwa nini tunatapaswa kutembea na yeye? Ukienda wewe kwa akili zako bila yeye kutangulia, kuna mashimo yaliyotegwa mbele yako, kuna silaha zilizoandewa mbele yako. Na ndio maana nasema kitabu cha Kutoka, na mtuma malaika aende mbele yako kwa macho ya kibinadamu huwezi kujua maadui waliyoko mbele, wa mashimo yaliyoko mbele, lakini katika jina la Yesu akitangulia yeye, anasema anaenda kubomoa, atakuwa mteso wa teso wako. Kwa ni muhimu kutembea na Yesu na sio kutembea naye tu, yeye anafanya mambo makubwa maana anatangulia. Mungu akubariki sana, amina. Basi nimeshukuru sana wachungaji kwa majadiliano haya. Ah, tunapenda, hebu tusome kitabu cha Yoshua sura ile ya kwanza tutaanza kusoma ule hata tuanze tu ule mstari wa sita. Aa, neno la Mungu linasema uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana niwe, ni wewe utakaye walisisha watu hawa nchi hii niliyowapa baba zao ya kwamba nitawapa. Uwe hodari tu na ushujaa mwingi, uangalie kutenda sawasawa sawa na sheria yote aliyokuamuru Musa mtumishi wangu, usiache kwenda mkono wa kuume au wa kushoto, upate kufanikiwa sana kila uendako. Kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako, bali ya tafakari maneno yake mchana na usiku, upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote yaliyoandikwa humo, maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapositawi sana. Je, si mimi niliye kuamuru uwe hodari na moyo wa ushujaa? Usiogope wala usifadhaiki. Maneno haya, msikilizaji wangu, unapoyasikia yanakuonyesha kabisa kwamba ukiwa naye Huna sababu ya kuogopa, huna sababu ya kufadhaika mm. Huna sababu ya kuwa na mashaka yes. Kwa sababu kama wachungaji waliojadili na kusema, ukiwa pamoja na yeye, hakuna vitisho vitakavyosimama mbele yake. Lakini anasema neno lake Mungu lisiondoke kinywani mwako, sheria ya Mungu isikuache. Kwa hiyo maneno haya wachungaji kama mlivyozungumza, mnafikiriaje maneno kama haya ambaye Yoshua aliagizwa? Naonaje sasa? Kulingana na maneno uliyoyasikia msikilizaji wangu, nataka tuombe pamoja na wewe, itakuwa na msaada mkubwa. Hebu fata maneno haya. Mungu, nisaidie, niokoe na giza lilioko mbele yangu. Naomba yote nisiyo yaweza niyaweze, katika wewe. Naomba na kuamini hutaniacha katika jina la Yesu, naomba na kushukuru amen. Bwana, amen. Amen. Amen, kubariki sana. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.