Mpendwa msikilizaji karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema: Je, ni halali kwa mkristo kujaribiwa? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, napenda nikukaribishe tena katika neno la Mungu siku ya leo ambayo Bwana ametupa nafasi kuiona na kukutana nayo. Mimi ninayekuletea neno la Mungu siku ya leo naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko kanisa la Baptisti Tabora mjini katika nchi ya Tanzania. Lakini siko peke yangu ninao wachungaji mahali hapa ambao tumekutana leo ili tukuletee neno la Mungu. Karibu mchungaji, ujumbe. Asante sana. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Asante sana. Asante sana. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo Tabora mjini. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kutoka kanisa la Saint Baptist Uliankuru. Naitwa mchungaji Joseph Silibeti ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Eh, majina, naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti kaliwa pale Beloya. Karibuni na Mungu awabariki. Asante sana watumishi wa Mungu, karibuni sana, na nipende tu kuwakaribisha tena wale wasikilizaji wote wa kipindi cha Neno Uzima ili tuweze kuungana pamoja katika neno la Mungu. Leo tunataka tuzungumzie habari za majaribu. Majaribu. Je, ni halali kwa Mkristo kujaribiwa au siyo halali? Kwa maana kama, kama mpagani ana, ana majaribu na Mkristo ana majaribu, nini tofauti yake? Kwa sababu tunapoangalia neno la Mungu nasema kwamba sisi tumeokoka, sisi tumeokoka, tuna nguvu ya Mungu, kwa nini tena tujaribiwe? Je, ni halali Kristo kupata majaribu kwa mtu aliyeokoka? Sibeti anasema ni halali. Karibu baba. Karibu sana. Ni halali kwa sababu tunapoangalia maandiko matakatifu kwenye kitabu cha Mathayo sura ile ya nne, Yesu alipobatizwa, kuanzia mstari wa kwanza na kuendelea, ya mwisho hata ule wa tano, Roho alimwongoza kwenda nyekani ili akajaribiwe na Ibilisi. Okay. Ina maana alipelekwa akajaribiwe. Akajaribiwe. Lakini alipoenda kujaribiwa shetani alipomwona maana alifunga siku arobaini. Akawa na shida ya njaa. Alipoona mjaribu kwamba shida yake imekuwa kubwa akaja akaanza kumshauri. Sasa wewe, ikiwa kweli wewe ndiye mwana wa Mungu amuru mawe haya yawe mkati. Lakini alisimama katika neno kujibu mashambulizi akisema, imeandikwa, mtu hata ishi kwa mkate tu. Kwa hiyo majaribu si mabaya, ni mpango mzuri wa Mungu. Asante sana Mchungaji Sibeti Jeradi. Unasema Sibeti anasema kujaribiwa ni sehemu ya maisha ya Mkristo. Sasa kwa nini tunajaribiwa? Uh, mimi nakubaliana kabisa kwamba Mkristo lazima ajaribiwe kwa sababu naposema neno kujaribiwa, maana yake ni mitihani au wakati mwingine ni kipimo. nisosaana mm -hmm. Mwanafunzi ambaye anasoma shule, ikiwa mwalimu hatampatia mitihani katika ile masomo, hawezi kujua kwamba yule mwanafunzi ameshakoma kiasi gani. Kwa hiyo wakati mwingine, Mungu, tunapokuwa tumeokolewa, huwa anaruhusu mitihani, huwa anaruhusu majaribu, ili kwamba apime ule ukomavu wetu katika imani tumekomaa kiasi gani? mm -hmm. Ndio maana kwa mfano kama Ayubu, Ayubu aliyoyapitia yote ilikuwa ni mitihani, na ndio maana tunaona mwisho wa siku Ayubu alishinda mm -hmm. Kwa mfano hii Ayubu ile sura ya sita mstari wa kwanza, anasema ndipo Ayubu akajibu na kusema, laiti uchungu wangu ungepimwa na msiba wangu kat, uka, kutiwa katika minzani pamoja. Unaona, anasema kama msiba wake ungepimwa au uchungu wake ungepimwa kuweka kwenye mizani, unaweza kuona kilikuwa ni kipimo, lakini mm -hmm. Mwisho wa siku Ayubu alishinda, alishinda. Kwa hiyo, mitihani kwa Mkristo ni sehemu ya maisha. Swali langu ni hilo, kwa nini tujaribiwe? Daniel Mayunga: asante yeah, sana mchungaji, yeah, mm -hmm. Na niungane na mchungaji kama alivyosema, nami niseme tu kwamba unajua, Mungu anaporuhusu majaribu kwetu mm -hmm. zaidi anachokitafuta ni kuangalia uaminifu wetu kwake. Okay. Ya, nawangalia uaminifu okay, wetu. Ndio sababu Ndio sababu kuu. Ile ufunuo sura ya, ya pili, ule msari wa kumi, Biblia inasema usiogope mambo yatakayokupata. Yeah. Tazama huyo Ibilisi atawatupa baadhi yenu gerezani mm -hmm. ili mjaribiwe mm -hmm. nanyi mtakuwa na ziki siku kumi mm -hmm. uwe mwaminifu hata kufa mm -hmm. Nami nitakupa taji ya uzima okay. kwa hiyo Mungu anachopima kwetu ni uaminifu mm-hmm. yeah. anapima kuona e kuona tunasimamaje na Mungu mm, kwa hiyo Mchungaji Nangi, majaribu yanatoka kwa Mungu au yanatoka kwa Shetani? majaribu yanatoka kwa shetani, yanatoka kwa shetani. Mungu hawezi kuleta jaribu, Mungu hawezi kuleta majaribu. kwa sababu gani? mm-hmm. isipokuwa Mungu anasema katika Wakorintho wa Kwanza sura ya kumi. mm-hmm. Anasema jaribu halikuwapata ninyi mm -hmm. Isipokuwa lililo kawaida wanadamu mm -hmm. Ila Mungu ni mwaminifu mm -hmm. ambaye hata, we, hata waacha mjaribiwe kupita mwezavyo mm -hmm. lakini mm -hmm. pamoja na lile jaribu mm -hmm. atafanya na mlango wa kutokea mm -hmm. ili mweze kustahimili. Okay. Yeah. Kwa hiyo unaona kabisa hapa kwamba mm -hmm. kumbe hata sisi tusifikiri kwamba Mungu hayuko pamoja nasi kwenye majaribu. yes. na wala halianzi kwetu mm -hmm. isipokuwa ni kawaida. kwa hiyo Mungu anatufanya tuweze kutoka. Asante sana Elia, na mimi siko mbali na watumishi wa Mungu mm -hmm. kwa kweli majaribu ni sehemu ya kila mtumishi wa Mungu mm -hmm maana wote wamesema kwamba majaribu nisemu, na, wa mm -hmm. kidogo, ni sehemu na maandiko yanathibitisha, na mimi napenda kuongezea kidogo nichangie katika Matendo ya Mitume sura ishirini mstari wa kumi na tisa mm -hmm. wakati Mtume Paulo anawaambia Wakristo kwamba nikimtumikia Bwana kwa unyenyekevu wote na kwa machozi na majaribu yaliyonipata kwa hila za Wayahudi. okay. Kwa tunajua kwamba majaribu yanakuja kwa hila ya mtu fulani, ila ja. Mungu ni kweli hamjaribu mtu. Okay. Kwa hiyo Mungu anaruhusu tu ile hila ili ajipatie utukufu, sababu lazima mtu wake atashinda tu. Sante sana watumishi wa Mungu yeah, yeah. Wasikilizaji wetu, hebu tuungane kidogo kusoma kitabu cha Waraka wa Yakobo mm -hmm. sura ile ya kwanza na mstari wa kumi na mbili. Tunaona hapa kwamba mabaraka, ma, majaribu ni baraka mm -hmm. kwa sababu Biblia inasema heri mtu yule astamilie majaribu, kwa sababu akisha kujaribiwa ataipokea taji ya uz ya uzima Bwana aliyomwa aliyowahidia wa mpendao. Ukisoma kifungu hiki unaanza na neno heli, hey. Maana yake ana baraka mtu yule anayesimama wakati wa kujaribiwa maana hmm. Yake ni nini? Kwa sababu katika majaribu ndipo Mungu anaonekana. Ataonekanaje Mungu bila wewe kupitia changamoto, bila kupitia matatizo, Mungu ataonekanaje? Hata wewe kama hujajaribiwa, utamjuaje Mungu? Hata kama ni mchungaji, hujajaribiwa, utamjuaje Mungu? Hata kama ni mzee wa kanisa, mshiriki wa kawaida, hujajaribu, utamjuaje Mungu? Maana mchungaji Sibeti alisoma habari za Yesu. Habari za Yesu ni kwamba Yesu alipojaribiwa ina maana Yesu alikuwa anataka kuonyesha pamoja na kwamba alikuwa ni Mungu, alikuwa mwanadamu pia, alitaka kuonyesha ya kwamba kujaribiwa ni sehemu ya baraka ya kuonyesha nguvu ya Mungu katika maisha ya waliokoka. Na ndio maana Yakobo anasema ni baraka mtu anayesimama wakati wa kujaribiwa kwa sababu akisha kujaribiwa atapokea taji ya uzima. Majaribu ya Yesu mpaka kifo mpaka kupigwa yamletea heshima. Biblia inasema: akamuinua, akamtukuza akampa jina lipitalo majina yote, na kwa jina la Yesu Kristo kila ulimi sasa utakiri. Kwa nini? Kwa sababu alishinda majaribu. Nangi, unataka kuongezea labda? Uh, mimi nadhani ni kweli kama ulivyosema kwamba Yesu alipovua mwili wa mwanadamu uh -huh. ni kama nilivyosoma kwenye kitabu kile cha Wakorintho inasema kwamba ni kawaida wa wanadamu, kwa hiyo uh -huh. ndio maana alipovua mwili uh -huh. kumbuka, majaribu yote alipelekewa Anaonyeshwa mwili ni dhaifu ya yeah. kwamba pata chakula hicho, na ndio maana unaona hapa kwamba kweli ni sehemu ambayo Mungu anajitwalia utukufu katika majaribu hayo. Asante sana, ukiongeza tena kifungu kingine. Wasikilizaji wetu mnaotusikiliza, ukisoma hii Yakobo sura ile ya kwanza mstari wa pili, Yakobo anawaambia, anatuambia, Biblia inasema, ndugu zangu, hesabuni ya kuwa ni furaha tupu, ni furaha tupu mm -hmm mtu akiangukia katika majaribu mbalimbali mbali. Najua msikilizaji wangu yawezekana umeingia katika majaribu mengi, pengine majaribu ya kuishiwa, pengine biashara, pengine magonjwa, pengine ndoa yako kuharibika. Hayo ni majaribu, hesabu kuwa ni furaha tupu kwa, kwa sababu baada ya kushinda utaipokea taji ya uzima ambayo Bwana amekuandalia, Bwana amekutayarishia, Bwana ameiweka. Usiogope, barua anasema msiogope, kwa sababu Mungu yuko pamoja moja nanyi. Na ndiyo maana nawaambia ya kwamba, wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, majaribu ni mtaji wa kuingia mbinguni, ni mtaji wa baraka ni mtaji wa mafanikio. Na Mungu awabariki sana. Na tuombe Baba katika jina la Yesu. Sante Mungu wetu na baba yetu wa mbinguni kwa ajili ya neno hili, naomba uwabariki wasikilizaji wa wote, uwatie nguvu, wainue Mungu wangu, wapiganie watoto wako wanapopitia majaribu mbalimbali mbali. Neno la Mungu linasema ya kwamba huwezi kutuacha tukajaribiwa kupita tuwezavyo. Pamoja na yale majaribu, wewe Mungu tafanya mlango wa kutokea. Najua kuna wale walioharibikiwa ndoa wa zao, fanya mlango wa kutokea, waliofiwa fanya mulango wa kutokea walio na magonjwa fanya mlango wa kutokea, katika jina la Yesu Kristo, ili waweze kusimama na we Mungu jipatia utukufu. Naomba na kuamini, katika jina la Yesu Kristo aimei. Mungu awabariki sana wasikilizaji, karibu tena katika kipindi kingine na Mungu awatie nguvu. Amina, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.