Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema je, kifo kituondoe kwa Mungu? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Cosmas Bunzari Kanuno. Karibu pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Wapendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, nikukaribishe katika neno la Mungu tukiwa tunaendelea na mfululizo wa mafundisho yetu. Najua kabisa kwamba uko tayari na kabla sijaanza kufundisha tuombe kwanza, halafu baadaye na wageni nitakuwekea mbele yako utawafahamu. Baba, katika jina la Yesu Kristo, asante kwa ajili ya neno lako la leo. Naliweka mikononi mwa wasikilizaji wangu wote, neno la uzima, katika jina la Yesu, kwa kipindi hiki kiweze kuwasaidia watu ili wakawe na uzima wa kimwili na wa kiroho katika jina la Yesu Kristo, na kikabisi kipindi hiki chini ya mkono wako wewe, Mungu, katika jina la Yesu naomba na kushukuru. Amen, amen. Msikilizaji wangu, mimi naye kuletea neno la Mungu siku ya leo katika kipindi hiki cha neno uzima ni mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, lakini neno wa wachungaji ambao nimeambatana nao hapa ili tuweze kukuletea neno la Mungu ni naye mchungaji hapa, hebu aseme jina lake. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Asante sana. Na mimi naitwa mchungaji, mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Center Baptist liko Uliankuru. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptist lililoko uh, Cheyo Tabora mjini. Oh, kwa majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliwa. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist toka Urambo mjini. Sante sana watumishi wa Mungu. Karibuni sana na Mungu awabariki. Amen. Leo tunalo neno la Mungu kutoka katika kinjili ya Yohana. Uh, tunataka tuzungumzie habari ya kifo. Kifo kinatisha. Kifo kinatisha. Kifo kinaondoa imani kabisa. Na nilipokuwa nikisoma nimejaribu kuangalia sana. Kwa nini kina Mariamu walikata tamaa sana? Na Martha walikata tamaa sana ni kwa sababu ya kifo cha kaka yao Lazaro. Je, unaposoma mafungu haya unajifunza nini? Tufanye nini kama Wakristo tunapoingia katika shida ya namna hii? Je, kifo kituondoe kwa Mungu? Je, magonjwa yatuondoe kwa Mungu? Je, tatizo lote tunalokuta nalo lizondoe kwa Mungu? Mnasemaje wachungaji? Maana inaonekana hapa kina Mariamu alikuwa wamekata tamaa sana. Kabla sijasoma vifungu, hebu nisikilize kwanza wachungaji, mnasema nini? Karibu Mchungaji Gerard Jonas. Uh, mimi niseme kwamba ni kweli kifo huwa kinaleta mstuko, kwa sababu baada ya kwa dhambi imeingia duniani iliambatana na kifo yeah, lakini mpango wa Mungu ilikuwa ni wanadamu waishi milele, sawa. Lakini nachotaka niseme kwamba Biblia inasema kwamba kifo cha mwenye haki maana yake anakuwa merara amen. Mara nyingi Mungu anasema amen. Amen. Hapendezwi na kifo cha mwenye dhambi yeah. Kifo cha mwenye dhambi ndio kinazoweza kuleta huzuni na masikitiko, maana mwenye dhambi akifa anakwenda jehanamu yeah. Lakini kama ni mcha Mungu anakuwa maana yake amehama kutoka katika ulimwengu wa mwili, anakwenda katika ulimwengu wa roho ambao ni ulimwengu wa mbingu. Ndio maana maandiko yanasema kwamba Elisha alikuwa ni mtumishi wa Mungu, alikuwa ni nabii. Siku moja aliugua ugonjwa mm. akawa amekufa mm -hmm. Kwa hiyo tuseme kwamba kwa wacha Mungu kwa habari ya kifo, kama ni wakati wa Mungu umefika tunakuwa tumehama. Katika Wafalume wa, wa pili ile sura ya kumi na tatu na mstari wa kumi na nne Bibii nasema kwamba basi Elisha alikuwa ameshikwa na ugonjwa wake uliomuua mm. nayo na Unaweza kuona kwamba alikuwa ameshikwa na ugonjwa ule muua. Kwa hiyo ni kweli kifo kinatisha, lakini kwa wacha Mungu yeah, tuweze kukiogopa kifo. Asante sana Mchungaji Elia. Nasemaje eh, nami napenda kushiriki kidogo somo hili kwamba ni kweli kifo kinatisha kama alivyosema mchungaji aliyetangulia hapo, Mchungaji Ladi, ni kweli kifo ni mazao ya dhambi, lakini kwa kadri ambavyo Yesu alivyosema katika hii Injili ya Yohana 11 ambayo ndio imekuwa inatuonyesha njia ya kuzungumzia habari ya kifo. Tunaona Yesu akamwambia yule mwanamke Martha, ambaye alienda kumwambia habari za kifo cha kaka yake Lazaro, akamwambia, mimi ndimi huo ufufuo na uzima, yeye aniaminie mimi, ajapo kufa, atakuwa anaishi. mm -hmm na ule mstari wa ishirini na sita akasema naye, kila aishie na kuniamini hata kufa kabisa, hata milele. Mm -hmm. Je, unasadiki hayo? Mm -hmm. Hayo ilikuwa ni maneno ya Yesu, kwa sababu alijua kabisa ndani ya Matha, ndani ya jamii inayozunguka katika ile familia. Baada ya kifo cha Lazalo kwa kweli, watu kiliwaletea hali ambayo ni ya kukata tamaa. Mm -hmm. Lakini Bwana akarudishia imani kwamba walio katika Mungu, walio katika imani ya Yesu Kristo wasiweze kuwa na mashaka kuhusu kifo. Kwa hiyo, wasikilizaji, kwa kipindi cha Neno Uzima, wakae wakijua kabisa hiki kifo kinatisha, kinandoa imani kwa watu wengi, wanajihami kutafuta kinga za kuili wa, wa, wasi, wasife au wa, wafanyeje. Lakini tunajua kwamba kifo kipo, lakini ukiwa katika Yesu haufi, unakuwa umelala, maana ukifa unaishi tena. Asante sana mchungaji Nangi, unaposoma kile kifungu cha 23 na 24 kinasema Yesu akamwambia, ndugu yako atafufuka. Martha akasema, najua ya kuwa atafufuka katika ufufuo siku ya mwisho. Kwa nini Martha hakukubaliana na maneno ya Yesu? Ah, ni kweli kwamba tunamwona Martha hakukubaliana kwa sababu hakuna wakati wowote wa aliyekuwa na ufumbuzi juu ya mauti okay. Ndio maana alipata shida Yeah. Mm. na hakujua kwamba huyu Yesu aliyekuja kwake, hakujua kwamba yeye ndiye uzima na ufufuo yeah. Na ndio maana anasema kwamba mimi na uweza kufumbua tatizo lolote. Mm -hmm. Kwa hiyo hata hiyo hofu ya kifo, ndio maana hata mchangiaji au mchungaji Elia, aliposema kwamba watu ndio maana wanakimbia huko, wanatafuta hilizi, wanazindika nyumba zao, hawana uhakika. Mm -hmm. Na hiyo sababu inatokana tangu wakati Adam na Hawa walipokula tunda kwa, ndio maana walianza kukimbia wakitafuta kukosa uhakika wa kuishi, lakini Yesu akasema yeye ndiye uzima na ufufuo asante. Asante, asante. asante sana Uh, mchungaji Danieli Mayunga yeah. Tunamwona Ni... Yesu anafika anakutana na Mariamu katika msadura wa thelathini na mbili mm. basi Mariamu alipofika pale, alipomwona Yesu na kumwona, alianguka miguuni akamwambia, Bwana, kama ungelikuwepo hapa ndugu yangu hangelikufa. Kwa nini alitumia maneno hayo? ya ni kweli kama Mariamu, ya ni kweli kama alivyosema mchungaji Nangi, unajua ni kweli kifo kinatisha tisha. mm -hmm. na ukizingatia ndugu yao uenda walikuwa ni, alikuwa nitegemeo na nini. yeah. Sasa hayuko duniani. yeah. kwa hiyo kwa hali ya kibinadamu, wao waliona tena ni kama hakuna tumaini tena. mm -hmm na Yesu amefika pale, ameeleza maneno ya kumfufua Lazaro. mm -hmm. Lakini bado wanaona ni kama analeta siasa fulani. Yeah. Kwa sababu wao walielewa kabisa kwamba angefufuka siku ya mwisho. Yes. Lakini Yesu anathibitisha kwamba ye ndiye ufufuo na uzima zaidi. Mimi naweza kusema mwili mwili mwili, Yesu alisema ni dhaifu. Okay. Ila roho ndiyo iliyo razi ila mwili ni dhaifu. Kwa hiyo niseme tu hivyo kwamba hawakuwa na ufumbuzi kabisa juu ya mauti ya yeah. Hawakuwa na ufumbuzi. Mtungezi, tunajifunza nini kuhusu Yesu kwenda kwenye msiba huu kwa, kwa wakati huu tulionao sasa? A uh, jambo tunalojifunza mm -hmm. Yesu alitaka kuonyesha kwamba ana uwezo si kwa wagonjwa tu Okay. Ila ana uwezo hata kwa mtu ambaye ameshafariki ameshakufa, ana uwezo ndio wa kurudisha, ndio na ndio maana alipofika pale, wanamwambia kwamba nanuka, yeye aliwaambia nionyesheni, kaburi liko wapi? Wakasema yes, okay, Bwana, nanuka maana hii ni siku ya nne, ananuka. Yesu akawaambia, si nimewaambia mwamini tu? Akamwambia liondoeni jiwe. Kwa hiyo anataka kuwaonyesha kwamba ana uwezo hata juu ya mauti asante sana mchungaji sibeti. mm, unasemaje tunajifunza nini nini yesu alisema akalia kwa nini alilia yaani ishara ya kulia yesu alionyesha ule mpango wa mungu halisi aliyesema kwamba mungu aliupenda ulimwengu okay. hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele kwa sababu mungu alitangaza mwanzo kabisa kwamba utakapokula tunda utakufa hakika. mm -hmm. Lakini Mungu akatengeneza mpango wake kwa njia ya Yesu Kristo, upendo wake, kulia machozi, Yesu alithibitisha kwamba Mungu ana huruma na watu wake. Asante sana Mchungaji Sibeti, nashukuru sana kwa maneno hayo uliyofunga, kwamba Yesu alionia kwa sababu ya kuonyesha huruma mm, kwa watu wake na kuona jinsi walivyokuwa wamepungukiwa na imani. Yawezekana hata wewe msikilizaji wetu, unatusikiliza, unapoingia kwenye shida unakata tamaa kama akina Mariamu, unakata tamaa tama kama akina Martha, unakata tamaa tama kama wale Wayahudi. Yesu ana huruma kwa ajili yako. Mchungaji Gerard amesema ya kwamba kumfufua Lazaro kumleta katika dunia ni kuonyesha ya kwamba Yesu ana uwezo kwa magonjwa, ana uwezo kwa kifo, ana uwezo wa kitu chochote. Amen. Kwa hiyo tunalo jukumu sisi tunaosikiliza neno uzima, ya kwamba ukimtegemea Mungu, ana uwezo wa kuondoa magonjwa, ana uwezo hata wa kuondoa kifo ulichonenewa na wanadamu. Mungu awasaidie wa wasikilizaji wetu. Mjue ya kwamba Mungu ana uwezo, Yesu ana uwezo. Ndio maana tunafundisha vifungu kama hivi ili kukuonyesha ya kwamba palikuwepo na msiba, lakini Yesu aliumaliza. Kwa hiyo usikate tamaa, usikate tamaa, kwa sababu Mungu atakutoa katika shida. Lazaro alifufuliwa, Lazaro akafanywa kuwa mzima, na jua ya kwamba kuna mambo yaliyokufa ndani yako, pengine ya imani, pengine ya biashara, pengine hata una magonjwa yasiyotibika, lakini Yesu ana uwezo wa kufanya ukiweka imani kwake. Atafanya kama alimfufua Lazaro, atafufua pia imani yako. Mungu akubariki na Mungu akutie nguvu. Tuombe kwa ajili ya neno hili. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya wasikilizaji wote waliosikiliza kipindi hiki. Bwana asante kwa ajili ya mafungu haya, sante kwa ajili ya kuifanya imani ya Martha pamoja na Mariamu kuinuka. Nasi tunaomba leo uifanye imani yetu kuwa mpya tena, fufua mambo yaliyokufa ndani yetu. Kama ni magonjwa yaondoe, kama ni shida ziondoe katika jina la Yesu Kristo, Tuwe hai tena, hata kama tumekufa kiroho. Mungu tunaomba tufue leo kwa jina la Yesu, tunaomba na kushukuru. Amen. Mungu awabariki sana wasikilizaji wetu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.