Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema ushindi wa Daudi ulitokana na nini? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nikukaribisha tena katika neno la Mungu siku ya leo, siku ambayo Mungu ametupa uhai ili tuweze kukutana mbele zake. Kabla ya kuendelea na somo, ili tuombe, halafu baadaye nitakufahamisha wachungaji nilio nao hapa kwenye meza ambao leo tuko pamoja nao kukuletea neno la Mungu. Tuombe. Baba, katika jina la Yesu Kristo, na kushukuru Mungu wa mbingu na nchi, kwa kuwa we ni Bwana, wewe ni Mwokozi. Umetupa nafasi nzuri, pamoja na wachungaji na wasikilizaji wetu wote, ili tuweze kusikiliza neno lako la uzima. Sante kwa sababu utatuvusha, utatuinua Sante kwa sababu ninapokwenda kuangalia ushindi wa Daudi ulitokana na nini, utakuwa pamoja nasi Bwana. Asante kwa sababu utatubariki, asante kwa sababu utatutunza kupitia jina la Yesu Kristo. Naombea wasikilizaji wote na kuwaweka mikononi mwako wewe ukasimame pamoja nao katika jina la Yesu Kristo, naomba na kushukuru. Amen. Amen. Amen. Ah um, msikilizaji, mimi niliye hapa ninayekuletea neno la Mungu naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu niko Tabora, Tanzania. A uh, katika kanisa la Baptist Efeso, kituo cha maisha mapya. Lakini siko peke yangu mahali hapa. Ngoja usikie wachungaji nilionao hapa wakijitambulisha mmoja mmoja, ambao tumejiandaa kukuletea neno la Mungu. Karibu mtumishi wa Mungu. Amen. Kwa jina naitwa mchungaji Alia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya Kaliua, Tabora, Tanzania. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori kutoka kanisa la Center Baptist Uliankuru. Mimi naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo Tabola mjini. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Asante sana watumishi wa Mungu, karibuni sana. Uh, tunataka kuangalia leo kisa hiki. Unaposoma Bibilia katika kitabu cha Samueli wa kwanza, utaona ya kwamba alikuwepo uh, mtu mmoja alikuwa akiitwa Daudi na Daudi alikuwa ni mtoto wa Yese, lakini katika historia inaonyesha ya kwamba Daudi alikuwa ni kijana mdogo tu, lakini inaonyesha palikuwepo na vita kati ya Waisraeli na wale uh, wafilisti walikuwa wakipigana, na mara nyingi ukisoma katika sura hii utaona kwamba Uh, Sauli aliyekuwa mfalme wakati ule aliogopa sana, aliwaogopa sana Wafilisti, na mara nyingi walipigwa wakakimbia, wanapigwa wanakimbia. Lakini tunamwona, ukisoma vizuri kwa kufuatilia, unamwona kijana huyu Daudi anakwenda kuwatazama ndugu zake, anawakuta wameogopa, wamekimbia, wamekwenda mbali. Daudi akaingia katika vita, tunaona anashinda vita. Uh, wachungaji, tunataka ku, ku, kuji, tujifunze kwa sababu katika maisha haya ya kuishi duniani tunakutana na mambo mengi, wala sio goliati ya peke yake. Tunakutana na magonjwa, tunakutana na upinzani, tunakutana na vitu vingi, wakati mwingine tunashindwa hivi. Ushindi wa Daudi ulitokana na nini hasa? Hili ndio tunataka tukaliangalie eh, leo ah, kwa sababu tunaona alishinda, eh, akampiga goliati akamuua, akamkata kichwa ushindi wake ulitokana na nini, mnaposoma Biblia, ili wasikilizaji wetu wote wanaokutana shida mbalimbali mbali, ili waweze kusimama katika imani zao. E, mchungaji nangi unasemaje baba ah, ili tuangalie kwamba kama neno la Mungu linavyosema kwamba tunaona ushindi wa Daudi unatokana na imani yeah, na ushujaa wake, kwa sababu mtu yote anataka kupigana vita ni lazima awe na imani alafu awe na ushujaa yani, awe jasiri mm -hmm. na hiyo inaweza kukusababisha ukashinda, kwa sababu Mungu, ukiamini kwamba anaweza, lazima utashinda. Asante sana, asante sana. Karibu mchungaji Danieli, unasemaje baba? Ya, ni, ni swali zuri msikilizaji wa kipindi hiki neno uzima. Kwa hiyo swali nimeuliza juu ya Daudi kwamba ni nini kilichomsaidia Daudi akashinda? ya, mm-hmm. ya mimi naweza kusema niungane na mchungaji Andrew Nangi alivyosema kwamba ni kwa sababu ya imani. Daudi alikuwa na imani katika Mungu, lakini pia naweza kuongezea kwamba ni ile nguvu, najua ukisoma habari ya kupakwa mafuta okay. yale mafuta yaliyokuwa juu ya Daudi ndio sababu hasa ya kuwa na kibali na ushindi okay, aliyopata kwa sababu ukisoma, mm -hmm. katika ile sura ya kumi na sita kabla hatujafika hapo kwenye kumi na saba ule msali wa kumi na tatu Biblia inasema hivi: ndipo Samweli akatoa pembe yenye mafuta mm -hmm. akamtia mafuta kati ya ndugu zake mm -hmm. na roho ya Bwana ikamjiria Daudi kwa nguvu. yeah. tangu siku ile basi Samweli akaondoka akaenda zake Rama, tokea siku ile aliyopakwa mafuta Daudi akawa na nguvu. Akawa na nguvu. Ya Mungu. Ya Mungu. Na, unapokuwa na nguvu ya Mungu, kwanza unakuwa na ujasiri, na tunaona utofauti wa Daudi na ndugu zake waliokuwa wanamwogopa Goliati mm -hmm. Hawakuwa na ile nguvu ya Mungu, lakini baada ya Daudi kupakwa yale mafuta, na tusemei mafuta kama ambavyo wengine wanafahamu mm -hmm. Ni nguvu za Mungu, nguvu za Roho Mtakatifu, upako wa Kimungu. Kwa hiyo tunaona namna ambavyo alikuwa na ujasiri na ndiyo maana hakuogopa, na tunaelewa kwamba Mungu anaangalia sana namna na ambavyo umejitoa kwa imani, imani yeah, yeah, yeah. iliyo ndani yako ya yeah. kwa hiyo ndiyo hivyo. Sante Mchungaji Jelad, unasemaje? Kwa kweli swali letu ni nzuri sana kwamba mambo gani yalimsaidia Daudi kumshinda Goliati au kushinda. Mi wakati nilikuwa nafanya utafiti Uh, kama ambavyo wachungaji wametangulia kusema nimeyagundua mambo kama matatu. mm -hmm. Kwanza alimtegemea Mungu okay. Kwa kila jambo Daudi alimtegemea Mungu, lakini jambo la pili alikumbuka kumbukumbu, namna ambavyo alipigana wa na wanyama wakali. mm -hmm. namna alivyompiga dubu akamuua. mm -hmm. akampiga simba akamuua. mm -hmm. kwa maana yake unapokumbuka ukarejea kazi ya nyuma ambayo ulifanya ukashinda, mm -hmm. hata adui akitokea sasa au mbele yako, unaweza kupambana naye, unaweza kuona. Lakini jambo lingine la tatu, alikuwa sio mwoga yeah. alikuwa jasiri kama hivyo, maandiko katika Isaya hapa panasema mm -hmm. ile Isaya arobaini na moja ule mstari wa ule mstari wa wa 10 tukianzia pale kumi na tatu anasema kwa maana mimi Bwana Mungu wako nitakushika mkono wako wa kuume nikikuambia niki, niki usiogope. mm -hmm. mimi nitakusaidia. mm -hmm. unaweza kuona. mm -hmm. kwa hiyo tunaweza kuona kwamba Daudi alikuwa sio mwoga. mm -hmm. alikuwa ni jasiri na aliamini kwamba Mungu lazima amshike mkono, na ndio maana alimwambia Mfilisti kwamba nitakujia kwa jina la Bwana wa majeshi. Asante sana asante sana mm -hmm. Elia, nami naungana na watumishi wa Mungu mm -hmm. kwamba nikimsoma Daudi kama ilivyoandikwa katika Samueli wa kwanza ile sura 17 mm -hmm. nikiruka ule mstari wa chini kidogo pale wa thelathini na mbili, thelathini na tatu Daudi kwanza mm -hmm alivyokuwa na imani ya kumpiga Goliati katika msala wa 32 lakini mm -hmm. 33 tunamwona mfalme mwenyewe anamwambia Daudi, huwezi wewe kumwendea mfilisi huyu upigane naye. Kabisa maana wewe ukijana tu na huyu ni mtu wa vita tangu ujana wake, wake. Mm -hmm. lakini Daudi alimwambiaje Sauli katika msala wa 32 pale juu Daudi mm -hmm. akamwambia Sauli, asizimie moyo mtu yeyote kwa ajili ya huyu mimi yes. mtumishi yes. wako nitakwenda yes. kupigana na mfilisi huyu Sante sana. Kwa tunajua kwamba ndani ya Daudi kulikuwa kuna kitu cha ziada, alikuwa Mungu ndani yake kwa ajili ya taifa la Israeli. Asante eh, watumishi wa Mungu. Wasikilizaji wetu mahali popote mlipo, tunapojifunza maandiko haya nafikiri yaweza hata wewe kukutana nayo. Unajua, tunayo vita, Biblia inasema tuna vita. Vita yetu hatupigani pengine na kama Daudi alivyofanya vita, lakini tuna vita ya kiroho. Tunajifunza ya kwamba maneno ameyasema mchungaji uh, Gerald, kwamba alikuwa na ujasiri, hakuwa na woga, alisimamia ukweli wa imani yake. Tunaona pia mchungaji Elia amesema na mchungaji Nangi hapa, wote wanaunga mkono. Ukisoma maandiko yanasema hivi na watu wote wa Israeli, ukisoma mstari ule wa 24, Samueli wa kwanza 17, amen, walipomwona yule mtu walikimbia, wakaogopa sana. Ina maana uki, uki, ukiendelea kuangalia utaona kwamba kilichokuwa kinawasumbua wana wa Israeli ni woga wa kumwogopa Goliathi, wa kuogopa mambo ambayo yalikuwa yanatokea kwa sababu kama ulivyosema mchungaji nani, kwamba yeah. walijua kwamba Goliati ni mtu wa vita tangu utoto wake yeah. kwa hiyo walipoyasikia yale maneno waliogopa sana. Daudi akaongea na watu waliosimama karibu akisema, je, atafanyaje huyu atakaye muua mfilisti huyu na kuwaondolea Israeli aibu hii? maana mfilisti huyu asiyeteliwa ni nani hata hayatukani majeshi ya Mungu? Yeah. Unaona nah. Daudi anasema huyu ni nani, kwa nini akaya anatukana? Kwa mfano, we msikilizaji wangu, kwa nini unanyanyaswa na shetani? Kwa nini unanyanyaswa na magonjwa? Kwa nini unanyanyaswa na hofu? Kwa nini unanyanyaswa na vitu ambavyo havichai? Wakati mwingine, wasikilizaji wetu wengine wanaacha hata nyumba, wanahama, wanakimbia. Wacha! kwa nini umwogope mchawi? Kwa nini umwogope mganga? Kwa nini umwogope mtu anayeabudu mizimu? Daudi anasema, anasema haiwezekani. Ndipo anafika anasema, mimi nitakwenda kupigana naye, amen. Kwa hiyo tunachojifunza hapa ni nini? Daudi hakuwa na hofu, hakuwa hmm, na uoga. Siku moja nilikuwa nikifundisha nikasema ya kwamba kwa mfano kilichomsumbua Petro akataka kuzama Eh, wakati wakiwa katika bahari, alipoona yale mawimbi akaogopa, akawa na shaka, akata akaanza kuzama. Kwa mimi nataka niwaambie wasikilizaji wetu kwamba kwa kipindi hiki kifupi kabisa kwamba ukitaka kuishi maisha ya ushindi hapa duniani, uwe mjasiri, ondoa hofu na mashaka. Msikilizaji wangu, je, umetawaliwa na nini? Nataka niombe kwa ajili yako hofu mashaka wasiwasi wasi. Mungu nakusaidie tuombe pamoja. Baba, katika jina la Yesu Kristo tunaona wewe ni Mungu mwenye nguvu zote na mwenye mamlaka yote, simama pamoja na wasikilizaji hawa ambao wamenisikiliza leo naenda kukutana nao, ondoa hofu, ondoa mashaka ondoa wasiwasi ndani ya mioyo yao katika jina la Yesu Kristo, na kwenda kuwaweka huru kwa jina la Yesu Kristo. Mungu kukutana nao kila mmoja kwa sehemu yake, nami naomba na kuamini katika jina la Yesu Kristo kwamba utawakomboa, utawapa ujasiri na hawataogopa kwa jina la Yesu Kristo. Naomba na kushukuru. Amen. Mungu awabariki sana wasikilizaji. Uh, tutakutana tena katika kipindi kingine, na Mungu awabariki Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabore Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.