Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, je, mtu anaweza kuishi maisha ya ushindi? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Cosmas Bunzari Kanuno. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendo wa toka msikilizaji wetu wa kipindi cha neno uzima, penda nikukaribisha katika neno la Mungu ili tuweze kujifunza maneno ya Mungu siku ya leo. Na mahali hapa ninao wachungaji ambao tumekutana ili tuzungumze pamoja na wewe. Ninaye mchungaji hapa ajitambulisha kwa jina lake. Kwa jina naitwa mchungaji Elia kutoka kanisa la Beloya Baptisti Kaliwa mjini. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti, Urambo mjini. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Cheyo Tabora mjini. Naitwa mchungaji Gerard e Mayori Naitwa mchungaji Ruben James Sintiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga mjini. Asante sana wachungaji, karibuni sana na mjadala wetu wa leo. Je, kuna maswali mengi kwamba je, mtu anaweza kuishi maisha ya ushindi anapokutana na majaribu hapa duniani? Je, ni kweli anaweza kuishi maisha ya ushindi maana ni wengi tunaona wanafeli, wanaanguka kiroho, wanamwacha Mungu, wanaokoka vizuri, baadaye wanarudi katika dhambi. Shida hasa ni nini? Je, swali hili limekuwa likinisumbua sana. Hivi mtu kweli anaweza kuishi maisha ya ushindi katika dunia hii? Hebu tujaribu ku, kuwaeleza wasikilizaji wetu waelewe. Pengine kuna watu wameshindwa kabisa, wameingia katika majaribu, wamekata tamaa, wame wameshindwa, wamefanya nini? Hebu tujaribu kuangalia neno hili. Karibu mchungaji Daniel, unasemaje katika swala hili? Asante sana baba mchungaji. E, msikilizaji popote hapo ulipo, tukuombe tu kwamba tushirikiane pamoja kwa somo hili zuri kwamba je, tunaweza kweli kushinda, e, katika ulimwengu huu Niseme tu kwamba unajua eh, kwa nguvu zako msikilizaji, huwezi kushinda, lakini ushindi naelewa upo pale utakapochukua hatua ambayo Mungu leo ameamua kukuletea, kama hivi ambavyo somo liko mezani hapa. Mimi niseme tu kwamba na kweli tunaweza kushinda, tunaweza kushinda. Kwa nini tunaweza kushinda? Eh, kupitia Yesu Kristo, Warumi nane. Warumi nane ule msali wa thelathini na saba yuko mtu mmoja anaitwa Paulo, alijaribu sana kupitia katika changamoto nyingi. Ilifika wakati huenda alikata tamaa kama we msikilizaji ulivyokata tamaa. Ule msali wa thelathini na saba unasema hivi: lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyetupenda. mm. Na Paulo anaeleza hapa, kwa maana nimekwisha kujua hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyopo wala yatakayo kuwapo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kingine chochote hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu ulio katika Kristo Yesu Bwana wetu. Yesu ndiye aliyeshinda, kwa hiyo na sisi tunaweza kushinda pale tunapokuwa na Yesu katika maisha yetu. amchungaji nangi Asante sana. Kilicho Paulo mm. anaandika maneno aliyoyasema Mchungaji Danieli hasa kilichomsukuma ni nini hasa kuona kwamba yeye anaweza akashinda. Ah uh, kilicho msukuma hasa Paulo kueleza maneno hayo mm. ni namna ambavyo aliona <coughs> Mungu alivyokuwa upande wake. Okay. Lakini pia sio kurudia neno hilo, alivyo? Ni namna alivyomuona Mungu alivyokuwa upande wake. Yeah. Kwa sababu watu wengi huwa wanafikiri kwamba tukiwa kwenye shida ni kama Mungu ametuacha, ndio yeah. Maana hata huyu Danieli, unamuona mpaka anatupwa mahali pabaya, mm -hmm, wakifikiri kwamba anakwenda kuteketea mm -hmm, lakini matokeo yake akatoka akiwa mshindi na yeah. na vile vile tunaweza tukaona watu wengi; kwa mfano, hata Ayubu tunamuona hivyo hivyo naye alipita mahali pagumu, na mfano mwingine ambao Biblia inazungumza sana, ukisoma inazungumza kwamba dhahabu kawaida yake lazima ipite kwenye moto mm. Na inapopita kwenye moto ndipo inapoonekana iko inangara. Okay, mchungaji Jerad, umesikia maneno ya mchungaji Nangi. Yemesikia kwamba sana. Upo uwezekano wa kushinda kwa mtu kutegemea na Mungu anavyomwona alivyo upande wake. Wewe unasemaje? Kabisa, nakubaliana kwamba ukiwa katika Mungu vizuri, kwa uhakika kabisa lazima ushinde mm hata kama ungepita kwenye mateso ya namna yoyote ile mm, lazima ushinde. Mm, na hasa unapokuwa umemwamini Yesu akawa Bwana na mwokozi wa maisha yako lazima ushinde. Ndio maana Yesu mwenyewe anasema kwamba kwamba msifadhaike mioyoni mwenu, katika ile Yohana Yohana kumi na sita mstari wa 33, anasema hayo nimewaambieni mpate kuwa na amani ndani yangu, ulimwenguni mnayo dhiki, lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu, yeah. Kwa hiyo tunaweza kuona kwa kwamba Yesu amepitia mambo mengi mambo mengi, lakini yote aliyashinda, na anasema kwamba kila mwaminie akakaa katika yeye, hata kama angepita katika mambo magumu atashinda. Kwa hiyo unapokuwa na neno la Mungu limekaa ndani mwako mm. Umemwamini Yesu mm. hata kama ungepita katika magumu lazima ushinde Mchungaji, Amen. Mchungaji kutoka pale, Kariua pale unasemaje? mimi nafikiri ntanukuu kwa haraka tu waraka kwanza wa mm -hmm. Yohana sura ya tano mstari wa nne mm -hmm. maandiko yanasema, kwa maana kila kitu kilichozaliwa na Mungu hushinda ulimwengu, na huku ndiko kushinda kushinda kwa ulimwengu, hiyo imani yetu yeah. kwa hiyo kinachofanya sisi tushinde ni imani, ni imani iliyo katika Mungu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu hmm. Hakuna Sons. Kitu kingine imani. E, yeah. Okay. Ntiaga? Asante, nashukuru ndugu mnenaji kwa somo lako zuri. Mimi kwa kuthibitisha ukweli wa somo lako ni kwamba nahitaji tusome ile waraka pia wa kwanza wa mtume Yohana sura ile ya tano na mstari ule wa kumi na nane neno linasema hivi, twajua ya kuwa kila mtu aliyezaliwa na Mungu hatendi zambi. Mm -hmm. bali yeye aliyezaliwa na Mungu hujilinda mm -hmm, wala yule mwovu hamgusi mm -hmm. mm -hmm. Kwao ninaamini ukizaliwa mara ya pili mm -hmm. kuna ulinzi wa hali ya juu mm -hmm. unaokukinga usitende dhambi mm -hmm. Kwao ninaamini kwamba somo lako liko kuliko sahihi, kwamba unaweza kushinda. Unafikiri Ayubu hakutenda dhambi? Lakini mwovu aliruhusiwa kumgusa Ayubu, hakutenda dhambi, mu Ayubu hakutenda dhambi. Mm -hmm. isipokuwa tu alikuwa kwenye hatua ya kutengenezwa au ya kupamwa kupimwa kama ulivyosema mara ya kwanza, kwamba ni kama kusuguliwa ili dhahabu itoke ikiwa safi. Asante sana, mchango wenu ni mzuri sana katika kitabu cha Danieli sura ile ya tatu tunapata vijana watatu wa kwanza alikuwa ni Shadraka mm, Meshaki na Abednego mm. Ukisoma sura ya tatu kuanzia mstari ule wa kwanza mpaka wa thelathini utaona kwamba vijana hawa walijaribiwa sana kwa sababu tunasoma kwamba uh, Nebukadnezar mfarume huko Babeli alitengeneza sanamu ya ndama na akaamuru watu wote wafanye nini? Waiabudu ile sanamu, lakini kama alivyosema mchungaji Nangi Shadrach, Meshach na Abednego walivyomtegemea Mungu wao walivyomwona Mungu wao, na kama alivyosema mchungaji uh, Elia kwamba ile imani yao wao, hawakuyabudu wala hawakuanguka. Amen. Inasema kwamba Shadraka na Meshaka wakajibu wakasema, e mfalume, Mungu wetu tunayemwamini atatuokoa na tanuru hiyo ya moto. Amen. Haya alikuwa ni maneno ya vijana hawa watatu mm. Tanuru imewekwa pale, moto umewekwa pale, unawaka, wanauona, lakini wao wanasema Mungu wanayemwamini atawapigania mm. katika majaribu mm. na kweli, walikamatwa, walitupwa kwenye tanuru la moto, lakini Biblia inasema ya kwamba, ukisoma vifungu vyote hivyo, kwamba walishangaa, hata Nebukadnezar alishangaa, maana mm. ndani ya moto alionekana Mungu akiwa pamoja nao, hawakuguswa na moto pale labda una kitu cha kusema eh, kabla sijafungasha, fungasha, kulingana na wakati. Karibu. Ya, asante baba, ni kweli kama ulivyosema, na vifungu hivi ambavyo tumevisoma na zaidi, tukiamwangalia Danieli namna ambavyo alishinda. Kwa sababu ukimwangalia Danieli alitupa kwenye tundu la simba, unaposikia yeah, simba ni wanyama wakali mm. na Biblia inasema walikuwa na njaa mm lakini kwa uaminifu wa Danieli na imani iliyokuwa katika Mungu kwanza, yeah. Hakuogopa mm -hmm. Unajua, hofu ndio sababu hasa ya watu kushindwa mm. pale yeah. wanapokutana na magumu, wanapopata hofu, ndiyo asili ya kushindwa. Mfano mzuri ukimsoma mfalme Daudi, yeye hakuwa na hofu mm. Sauli na wengine na majeshi yote walikuwa na hofu juu ya mm. Goliati mm. lakini Daudi kwa sababu alimtegemea Mungu Mm -hmm. Hakuwa na hofu sawa, Na matokeo yake alishinda sawa kabisa. Hebu ngoja nimalize na maneno haya machache. Mapema asubuhi Aka tokeni Nebukadneza akaamka mapema asubuhi basi wale Mishaka na Abednego wakatoka katika tanuru ya moto wakiwa wazima. Bibi nasema kwamba ndipo Mufarume akasema basi mimi naweka amri ya kuwa kila kabila na lugha Wamwabudu huyu Mungu wa Shadraka, Meshaka na Abednego. Kisha mfalme akawakuza Shadraka, Meshaka na Abednego katika wilaya ya wapi, ya Babeli? Kwa sababu gani walishinda? Kwa sababu walisimamia imani yao. Amen. Na mimi nataka niwaambie wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, kama umemwamini Mungu utaingia katika majaribu, lakini simamia imani yako ya kweli, utashinda hutapatwa na madhara yoyote. Ni kweli utakutana na shida, ni kweli utaangaishwa, lakini bado Mungu atakutetea. Na kama labda ulishindwa mahali unanisikiliza sasa hivi, hebu tulianikuombee Baba, katika jina la Yesu, ninawaombea wasikilizaji wote wa kipindi cha Neno Uzima. Mungu, kawabariki, ukawatunze, ukawainue, ukawapiganie. Wanapoingia katika majaribu, simama pamoja nao, kama Shadraka mesha kanavedineko nawe Mungu, ninaamini ya kwamba tutashinda kwa sababu utakuwa pamoja nasi katika jina la Yesu. Naomba na kushukuru. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.