Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kwa nini Mungu anaagiza tuombee Israeli. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nijitambulishe kwako. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Yerusalemu e Baptisti Cheyo, Tabora mjini. Tuko hapa kwa ajili ya kukuletea neno la Mungu na niko pamoja na watumishi wa Mungu, wachungaji. Kabla hatujaendelea, niombe wajitambulishe kwako ili ya kwamba uweze kuwafahamu. Mchungaji, karibu. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, mchungaji wa kanisa la Senta mm, niko Uliankuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptist, niko pale Igunga mjini. Kwa jina anaitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beloya mjini Kaliwa. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanono, niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini, kituo cha maisha mapya pale. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist, Urambo mjini. Asante sana. Na msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima ya tunao mjadala hapa uh, katika siku ya leo tena tuna somo linaloitwa kwa nini Mungu anaagiza tuibariki Israeli? Kwa nini Mungu anaagiza tuiombee tuibariki Israeli? Wachungaji Tunaelewa nini hapo? Kwa nini Mungu anaagiza tuiombee na tuibariki Israeli? Nini sababu hasa Mungu alilenga kuagiza hivyo, mchungaji Andrew Nangi? Asante sana, sana. Aa, ili tamko la kwamba ni lazima kuibariki Israeli linatokana na Mungu mwenyewe pale kwenye Mwanzo sura ya kumi na mbili, kwa sababu pale tena Mungu ndiye aliyesema, kasema kwamba ukitaka kubarikiwa basi lazima uibariki Israeli Ukitaka kulaniwa wewe ujilani Israeli. Kwa hiyo ni tamko ambalo huwezi kulibadilisha, kwa sababu Mungu mwenyewe alitamka, na ndio maana taifa la Israeli ni baraka kwa ulimwengu mzima. Kwa hiyo mtu yeyote anayetafuta baraka lazima aende akajibariki kwa taifa la Israeli, kwa sababu ni taifa la Mungu na Mungu alilichagua hilo, kwamba jamaa zote za dunia watabarikiwa. Yeah, Mchungaji Elia, kabla hatujaenda hebu soma Amen. Mwanzo 27 27 na kisha baada hapo e, tu, tuangalie Mwanzo 27 yeah, 27. Yeah, Mchungaji Elia amesema vitu ambavyo ni pointi kabisa. Kwa hiyo msikilizaji wetu ni lazima ajaribu kuangalia kile ambacho Biblia inasema. Amen. Mwanzo 27 mstari wa 27 neno la Mungu linasema akakaribia akambusu naye akasikia harufu ya mavazi yake, akambariki; akasema tazama, harufu ya mwanangu ni kama harufu ya shamba lililobarikiwa aliyolibariki Bwana Mungu. Na akupe ya umande wa mbingu na ya manono ya nchi, na wingi wa nafaka na mvinyo. Mataifa na wakutumikie, na makabila wa kusujudie uwe bwana wa ndugu zako, na wana wa mama yako wakusujudie. Atakaye kulani tamlaani, atakaye kubariki abarikiwe. Chungaji Cosmas A, kuna mambo kama ma, mawili lakini jambo la kwanza la kufahamu mm. kwamba taifa la Israeli halikutokana na mawazo ya mwanadamu mm. limetokana na Mungu mm. eh. Mungu alipomuita Ibrahimu alimpa baraka saba mm. ukisoma Mwanzo wa kumi na mbili mstari wa kwanza mpaka wa nne mm. baraka ya kwanza ni kwamba ni kumfanya kuwa taifa mm. baraka ya pili ni kulifanya jina lake kuwa kubwa mm. baraka ya tatu kumbariki Ibrahimu mm. na baraka ya nne kuwabariki watakaombariki Ibrahimu mm. na baraka ya tano ni kuwarani watakao mlani Ibrahim mm. Na baraka ya sita ni kulikuza jina lake mm. Na baraka ya saba kubariki familia yake mm. Okay. tukifika katika kubariki familia yake maana mm. yake, sasa ukimwona Ibrahimu mm. unamwona Isaka mm. unamwona Yakobo mm. ambaye ni Israeli mm. kwa hiyo kama familia yake ilibarikiwa na Israeli imetokana na, na ukoo wa Ibrahimu, basi unapoibariki Israeli, unapoiombea Israeli maana yake unatimiza mpango wa Mungu amen. Ni kweli kabisa Mchungaji Kosumasi, ulichokisema na tu, tu, tujirizishe kwa maandiko na mchungaji amesema baraka hizo saba kwa ajili ya kubariki tu Israeli. Hebu tu, tuingie kwenye ushahidi hivi. Kuna, kuna taifa au kuna mtu yoyote ambaye tunaweza kusoma kimaandiko ambaye huenda alitokana na kulibariki taifa mwisho wa siku naye akabarikiwa kimaandiko, ili msikilizaji wetu aweze ku, kunufaika na, na somo hili? Hebu tuangalie katika Mwanzo 30:27. Yeah. Alichokitamka mchungaji ni kweli kabisa. Mwanzo 30:27. Neno la Mungu linasema, mm. "Labani akamwambia, iwapo nimeona fadhili machoni pako, ka maana nimetambua ya kwamba Bwana amenibariki kwa ajili yako. yako. Amenibariki kwa ajili yako. yako." Mchungaji Gerard, unaelewa nini hapo? Uh, unajua unapompokea aliyebarikiwa mm. hata na wewe utapokea zile baraka zake ndio, mm. mm. maana hata Yusufu alipokwenda nchi ya Misri, Potifa alipomnunua kama mtumwa, bibi inasema kwamba nyumba ya Potifa ilibarikiwa mm. yeah. na akawa na utajiri mwingi sana, maana unapompokea aliyebarikiwa hata na wewe unapata zile baraka mm. Amen. Amen. Mm. Mchungaji Ntiaga Ninashukuru ndugu mnenaji wetu. Mimi niseme hivi, kule kuambiwa na Mungu wetu kwamba tuibariki Israeli au tumbariki Ibrahimu ni kwamba alichokipenda Mungu, maana yake lazima na wote walioumbwa na Mungu wakipende pia. kwa nini? Maana yake kikishabarikiwa na Mungu ni lazima pia na waliofanywa na Mungu wakipende au wakibariki. mm -hmm. Kwa sababu mwanzilisho hukibariki ndiye aliyekifanya na ndiye aliyewafanya waliopo. mm -hmm. Kwa hiyo, ili uweze kubarikiwa au uweze kufanikiwa jambo lolote mahali popote pale, kwanza ni lazima ubariki mahali. mm -hmm. E, au ubariki sehemu au ubariki kile kitu ambacho unakihitaji una Asante sana Mchungaji Elia. Na mimi siko mbali sana na mafundisho ya watumishi wa Mungu hapa kwa katika kipindi cha Neno Uzima, tunaona labda nitaosha nyuma kitabu cha Kutoka kimeandikwa kwamba wakati wana wa Israeli walifika mahali fulani, kuna mfalme mmoja alikuwa anaitwa Balak. Kwa hiyo yu yule yeye alitaka kuwalani wa Israeli mm. Akamtumia mtu mmoja anaitwa Balaam mm. Sawa. Lakini tunaona kwa sababu Mungu amekwisha mbariki Israeli, ikabidi asitishe laana za Balaam kwa wana wa Israeli kwa sababu wao wamebarikiwa. mm. kwa hiyo tunaona kwamba ni vizuri zaidi sisi sote kubariki kwa maana hiyo. Kumbe aliyebarikiwa, unapotamka maneno ya kulaani kumbe yanageuka yanageuka, inakuwa laana kwako huko. mm. ndio kimujibu na maandiko ndivyo anavyothibitisha. Kwa hiyo hata leo hii Israeli wapo na wanaishi kwa, kwa yeyote anayewalani Israeli, hazitazamia kwamba atakuwa salama. Ukisoma katika Esther yeah, sura ya tatu mstari wa kwanza mpaka 15, unamkuta mtu mmoja anaitwa Hamani. Yeah. Hamani, unajua alikuwa kinyume na wana wa Mungu, alikuwa kinyume na kile ambacho Mungu alikikusudia kwa hiyo chochote ambacho Mungu anakitamka kwetu, kwamba tukifanye kwa sauti ya kwake, ni lazima tuelewe kabisa kwamba kina matokeo mazuri pale tunapochagua kutii sauti yake, kwa sababu kama tulivyosoma habari ya Labani, Labani mwenyewe anatamka kabisa, anasema baraka zote ambazo zilikuwepo kwenye nyumba yake zilitokana na nani? na Yakobo. Yakobo Mwisraeli, Mwisraeli. Amen. Kukaa hapo ikawa ni matokeo ya kubarikiwa Labani, utajiri wote ni kwa sababu Labani alitenda mema kwa Mwisraeli. Kwa hivyo, hili somo litufundishe kuelewa kabisa kwamba tumpende Mungu, tusikie kile Mungu anasema, na kama Mungu anasema kweli, tukilibariki taifa la Israeli, kuliombea taifa la Israeli na sisi tunashiriki zile baraka za taifa la Israeli, tunashiriki mema ambayo Mungu anayaagiza na anayasema kwetu. Hamani alikufa kifo kibaya sana, kwa sababu tu ya kupanga mabaya kwa watu wa Mungu. Unajua, katika ile katika katika kitabu cha katika kile kitabu cha e, e, kitabu cha Zekaria. Mungu anaita kwamba Israeli ni kama mboni ya jicho lake. Kila anayeligusa taifa hilo maana yake anagusa mboni ya jicho la nani? La, la, mm. la Mungu. Kwa hivyo, msikilizaji wetu, tukuombe katika siku ya leo, tuungane pamoja kuliombea taifa la Israeli, ni baraka sana, na naelewa ukimwamini Bwana Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wako utakuwa na uhalali wa kulitumia hili jina. Napata nafasi kuliombea taifa hili la Israeli, libariki taifa la Israeli, kwa sababu unapofanya hivyo nawe unachota baraka, unabarikiwa kama ambavyo tumesoma habari ya Labani. Alibarikiwa kwa kukaa na mtumishi wa Mungu Mwisraeli. Basi niombe, nikuombee msikilizaji wangu, kama hujawahi kumpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wako, nikuombe umpokee leo. Sema, Bwana Yesu, nimesikia sauti yako nami ninatamani baraka hizi ziwe sehemu yangu ya maisha yangu kuanzia leo. Ninakukiri kwamba wewe ni mwokozi wangu katika jina la Yesu, uliye mwokozi wa maisha yangu, amen. Barikiwe sana mtumishi wa Mungu kwa kushiriki kwa kipindi hiki kizuri cha neno uzima. Tukutane kwa siku nyingine tena. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.