Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema asili, maana yake nini? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ni siku nyingine ambayo Mungu ametupa kibali tena kuweza kuwepo kuletea neno neno uzima. Mbele yangu ni hao ya wachungaji ambao tuko pamoja nao, na kabla hawa sijaenda kuwatambulisha, niende niombe. Baba, katika jina la Yesu, wewe ni mwema. ni siku nyingine ambayo ametupa kibali tena kusanyika kama wachungaji kuweza kulisema neno lako, naomba utupe hekima, utupe neno kuweza kuzungumza na wapendwa wetu ambao wanatusikiliza kupitia kipindi hiki katika jina la Yesu Kristo. Ule Bwana mukutubasha wetu amen. Niwakaribishe wachungaji katika kipindi chetu cha neno uzima kwa ajili ya kujitambulisha majina yenu. Karibuni sana na Mungu awabariki. Karibu mchungaji. Naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu, niko Tabora, Kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Naitwa mchungaji Joseph Siribeti, ni mchungaji wa Kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga mchungaji wa kanisa la Jerusalem uh, Baptisti Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli mchungaji wa kanisa la Center Baptisti Uliankuru. Asante wachungaji ambao umejitambulisha ambao umewasikiliza. Naongoza kipindi hiki ni mchungaji Tumaini Simon Mialaro kanisa la Efeso Baptisti, Kituo cha maisha mapya bwa bon, Mzinga, mchungaji msaidizi. Wachungaji mbele yetu, kuna mada ambayo inasema asili, maana yake nini? Wachungaji ambao mko mahali hapa, tumejiuliza sana, kwa nini kuna neno inaitwa asili? Tunaposema asili, maana yake ni nini? Mchungaji Nangi, unatusaidiaje? Asante sana. Kutokana na neno hilo asili, linaloonyesha maana yake, inatuonyesha kwamba ni chanzo cha kitu chochote au mtu yeyote. Mm-hmm. Na ukiangalia hapa tunaweza tukaona kwamba tunapozungumza asili sasa hivi tunataka tuzungumze asili ya mwanadamu na asili ya viumbe. Mm. Lakini sisi tunataka tuzungumze asili ya mwanadamu. Mm. Kwa hiyo inatuonyesha kwamba hata mwanadamu yeyote ana asili ambayo inatuonyesha kwamba kitu chochote kama ni mwanadamu au ni viumbe vinatokana na Mungu. Sawa. Eh. Tunapozungumza uovu tunaona kwamba tunazungumza asili ya uovu unatokana na Shetani. Mm -hmm. Sawa. Mchungaji Gerald. Unafahamu je, neno asili? Ah, tunaposema neno asili, uh, neno mm -hmm. Kuna asili inayotokana na uumbaji. Ndio. Kwamba huyu mtu aliumbwa na Mungu. Ndio kwa udongo lakini, mm. Pia kuna asili inayotokana na kule kuzaliwa katika ukoo fulani mm. Kwamba huyo mtu alazaliwa katika ukoo fulani mm. Unaweza kuona hata katika Warumi ile sura ya nane mstari wa ishirini na tisa mm. Biblia inasema kwamba maana wale aliowajua mm. tangu asili aliwachagua, tangu asili, mm. tangu asili. Tangu asili. Mm. wafananishwe na mfano wa mwana wake, wake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi. Kuweza kuona asili, maana yake ni chanzo cha mtu mm. asante. Mchungaji Daniel Mayunga tusaidie baba. Ya, ni kweli nami naungana na mchungaji kama ambavyo amesema habari ya asili mm. ya, niseme asili kwa mfano tutumie e, wa, ile Waamuzi. Kila kitu kina asili yake, unajua ukimsoma Samsoni ile Waamuzi kumi na sita msari wa tano. mm. Biblia inasema kwamba nao wakuu wa Wafilisti wakamwendea wakamwambia mbembeleze upate kujua asili mm. ya nguvu zake nyingi mm. na jinsi tutakavyoweza kumshinda tupate kumfunga na kumtesa. mm. Kwa hiyo jambo lolote lile ni lazima tujue kwamba lina asili yake. Kwa sababu tukimwangalia Samsoni asili yake au asili ya nguvu zake ilikuwa ni Mungu. mm. Kwa hivyo tu alipokengeuka na akaachana na yale maagizo ya Mungu kutokana na asili mm. ya nguvu alizokuwa nazo ambazo zilikuwa zimetoka kwa Mungu mm. Tunaona uharibifu ambavyo ulitokea kwa Samsoni. Sawa. Kwa hiyo asili ni chanzo ambacho kinatokana na Mungu kwa upande eh, wa, wa mwanadamu au kwa upande wa kile ambacho Mungu anatamani sisi tutembee kwacho. Sawa. Mchungaji Sidibeti. Naam, baba. Unasemaje kuhusu neno asili, lina maana gani? Neno asili lina maana ya sehemu mm -hmm. Aiza eneo unaloishi mm -hmm. ni asili yako mm -hmm. aiza sehemu ile ulihamia mm -hmm. lakini si mwenyeji wa eneo hilo, ndiyo. mm -hmm. maana tulisoma kwenye kitabu cha Mwanzo, tulimona Ibrahimu, alimwambia toka. mm -hmm maana yake atoke kwenye sehemu ya asili yake, sehemu ya mazoea yake, ya mila zake. Kwa hiyo asili ni ni, ni ni sehemu ya mazoea au ni sehemu uliyozaliwa au sehemu ya ukoo waliozaliana au sehemu ya kabila lako. Kwa hiyo asili ni aina kama hiyo na ndiyo maana kuna asili ya watu wanaomcha Mungu, ndiyo neno asili. Asili yetu watu asilimia kubwa ni tokeo la kutokana na Mungu, sawa. Ndiyo maana tunamwabudu Mungu na kumtafuta Mungu. Mchungaji Cosmas Kanono unatusaidiaje kuhusu neno asili? Asili ni, ni mwanzo wa mtu, wa mtu tunaposema mwanadamu asili yake maana, mm -hmm. yake mwanzo wake ni nini? Mm -hmm. na unaweza kujua kabisa mwanzo wa mwanadamu ni Mungu. Mm -hmm. Alimuumba. Mm -hmm. lakini alipoteza ile hali mm -hmm. ya ile asili ya Kimungu mm -hmm. akawa chini ya mamlaka ya shetani. Sao. na ndiyo maana ninaweza kusema hivi, mwanadamu anapozaliwa sasa anakuwa na asili mbili. Diyo anakuwa na asili ya wema hata kama hajampokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yake. Sawa. Lakini anakuwa na asili ya dhambi pia. Sawa. Kwa nini? Kwa sababu alipoteza ile tumaini la Mungu. Sawa. Na ndiyo maana sasa Biblia inasema sehemu nyingi kwamba ikiwa sasa mtu atazaliwa na Mungu atakuwa ameua ile asili ya uovu. Sawa. Atakuwa amezaliwa, ndio Waefeso inasema sasa tu wana wa Mungu. Sawa. Unaona, sasa kwa hiyo ametoka katika asili ya dhambi, ameingia katika asili ya Mungu, hicho, sawa, ndicho tunachoweza kukifahamu tangu sasa kwamba mwanadamu ana asili mbili, asili ya Mungu ambayo alitokana nayo yenye wema, na asili ya shetani anayozaliwa nayo anayoidhisi kutoka kwa wazazi wake. Tusikie maandiko yanasemaje Ezekiel 16. Kwa Daniel Mayunga. Ezekiel 16. Hebu e, tufika hapo, msikilizaji wetu, Ezekieli kumi na sita msari wa kwanza mpaka wa, wa, wa nne. Biblia inasema yu, neno la Bwana likamujia tena kusema. Dio. Mwanadamu, ujulishe Yerusalemu machukizo yake. Ndio. Useme Bwana Mungu auambia Yerusalemu hivi, asili yako na kuzaliwa kwako kwatoka katika nchi ya Mkaanani. Yes. Mwamoli alikuwa baba yako mm -hmm. na mama yako mm -hmm. alikuwa muhiti Ndio. na katika habari za kuzaliwa kwako, siku ile uliozaliwa, kitovu chako hakikukatwa yeah. wala ukuoshwa kwa maji usafishwe mm -hmm hukutiwa chumvi hata kidogo, wala hukutiwa katika nguo kabisa. Bwana Yesu asifiwe, amen. Nataka nizungumze mpendo wa msikilizaji, neno asili ya mtu. Unapoona mateso ulionayo, chunguza katika asili yako, imetoka wapi? Shida ulionayo au matatizo ulionayo, asili yako ikoje? Na tukirudi kwenye ile Mwanzo kumi na mbili, kwa nini alimwambia toka Asili zimesababisha, zimewakamata watu, na ndio maana tunapochunguza kuna magonjwa ya kurithi yanayoambatana, kwamba athiri yako ni nini. Magonjwa haya yanapoendelea, au shida unapoiona, chanzo chake ni nini? Athiri yako ni nini? Inaweza kuwa wewe hukuumbiwa hivyo, maana Yeremia anasema kabla hujatungiwa mimba, yeye alikujua, lakini athiri imekukamata imekamata maisha yako yote, kila unachokifanya hakiwezi kuendelea, maana asili yako tayari imeshaharibika. Zaburi ya 11 amesema kama misingi ikiharibika mwenye haki atafanya nini? Wewe ulidhaliwa katika hali ambayo ni asili, lakini unayo haki kama wewe ya kwenda mbele za Mungu na kuweza kujua. Lakini anasema kwenye kitabu cha kile cha Wakorinto sura ile ya kwanza, Wakorinto wa kwanza, sura ya kwanza msali ule wa pili na mstari wa 14. Biblia inasema mwanadamu mwenye tabia ya asili hayapokei maneno ya Mungu maana kwake ni upuuzi. Kwa hiyo unatamani sana kuinuka ma ulipo lakini asili yako imekukamata. Mchungaji Kanu, unadusaidiaje? watu wanatabika, watu wanaendelea kuishi katika mazinga magumu, hebu tusaidia kwa muda huu dakika moja, na ndio maana umesoma kifungu cha maana sana kile cha Wakorinto mm. Mtu mwenye tabia i, i, au asili ya mwilini, mm, mm, hayapokei mambo ya Mungu. Hey. Unaona sasa kwa nini? Kwa sababu anaishi kwa kufuata mila na desturi za ukoko kwa hiyo naomba mpendo msikilizaji na unatusikia hebu toka katika mira yes. acha mambo yoyote ambayo yamekukamata jina suwe utoke maana sema wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari wa kumi na nne basi mwanadamu mwenye tabia ya asili hayapokei mambo ya roho maana kwake huyo hayawezi kumsaidia lakini ukikubali leo kwamba utoke katika mira zilizoukamata katika mambo ya familia yako, utakuwa mtu wa Mungu na Mungu atakubariki. Bwana akubariki, hebu fuatisha maneno haya. Bwana Yesu, ninakuja kwako, naomba nishike kwa mkono wako, nitoke katika mikono ambao ni yamia ndesturi. Mungu nisaidie, katika jina la Yesu Kristo uliye Bwana wa maisha yetu, amen. Mungu wa mbinguni na nchi akubariki sana, karibu tena. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.