Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema kwa nini Mungu alimwambia Ibrahimu, toka humo. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. msmsemaksegea Bwana Yesu asifiwe, mpendo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Ni siku nyingine ambayo tumekuletea kipindi cha neno uzima, ikiwa niko pamoja na wachungaji mahali hapa, naye waongoza kipindi hiki ni mchungaji Tumaini Simon Mehalalo, kanisa la Efeso Baptisti, mchungaji msaidizi. Tuko mahali hapa kwa ajili ya kuleta neno kipindi neno uzima. Naomba niombe kwa ajili ya neno hili. Baba, katika jina la Yesu Kristo, wewe ni Mungu mwenye uwezo na mamlaka. Asante kwa siku ya leo kwa ajili ya wapendwa wetu ambao tunasikiliza katika kipindi hiki Simama pamoja nasi, ao pamoja nasi, maliza pamoja nasi kwa kiso Bwana wetu, Amen. Karibuni sana wachungaji katika kipindi chetu kwa ajili ya kuendelea kujifunza katika kipindi hiki. Karibuni kwa ajili ya kujitambulisha majina yenu na mahali mnakotoka. Karibuni sana. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli kanisa la Center Baptist Uliankuru. Na itwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Yerusalemu Baptist Cheyo Tabora mjini. Ah, naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu natokea kanisa la Baptist Efeso. Naitwa kwa jina mchungaji Joseph Silbeti natoka kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Karibuni sana wachungaji katika kipindi chetu. Asante sana, asante, asante sana. Mungu awabariki sana. Kama ulivyosikia mpendo wa msikiaji katika kipindi chetu cha Neno Uzima, hawa ndio wachungaji tuliopo katika kipindi hiki kwa ajili ya kuletea neno uzima. Wachungaji, tunataka tujiulize kitu kimoja. Kwa nini Mungu alimwambia Abraham kwamba toka wewe katika nchi yako? Mchungaji Gerald, kwa nini Mungu alimwambia Abraham kwamba toka wewe? Alikuwa na maana gani? Uh, Mungu anapotaka kutengeneza ufarume wake mm. Lazima autengenezee utaratibu mm. Ikumbuka katika historia y kwamba Ibrahimu alikuwa anakaa katika nchi ya Uru mm. ya Wakaradayo mm. na katika nchi ya Wakaradayo kule walikuwa naabudu miungu mm. Kwa hiyo akaona kwamba ili atengeneze taifa linalomcha Mungu katika kweli, akaona ni lazima kwanza mtowe, ili amwondoe pale, ili ampeleke katika nchi nyingine mm -hmm. Alafu atengeneze taifa lake linalomcha Mungu. Ndio kwa hiyo ndio maana Mungu alilazimika kumtoa mm -hmm. kama umishonari mm -hmm. ili kwamba akamtengeneze sasa vizuri mm -hmm. ili kwamba patikane taifa linalomcha Mungu katika kweli. Ndio Mchungaji Nangi, unatusaidiaje, kwa nini Mungu alimwambia Abrahamu kwamba toka wewe? alikuwa na maana gani? Uh, alikuwa na maana kubwa sana. Mungu aliposema kwamba la wewe utoke katika nchi hiyo kama alivyotangulia kusema mchunga Jerad kwamba katika wakati za Ibrahimu mm, uh, Biblia inatuonyesha kwamba walikuwa na abudu miungu mm -hmm. kuna baba yake kuna baba yake anaitwa Tela na kuna babu yake anaitwa Nahori. mm -hmm. Hawa wote walikuwa na abudu miungu, ndio maana akatolewa kule, mm -hmm. na unaposikia hili neno anasema lazima utoke maana yake inaturudisha mwanzo, kwamba tangu mwanadamu alipompoteza Mungu mm. matokeo yake alianza kumtafuta Mungu katika miungu, wakaanza mm. kumfananisha mm. kwa hiyo, tangu wakati ule wanadamu walikuwa na tafuta Mungu kupitia miungu mm. na kwa sababu hiyo sasa, Mungu kwa wakati wake alipotaka kumleta Yesu Kristo mm. yalikuwa ni maandalizi. Kwa hiyo, lazima aanze na mtu na taifa ambalo litakuwa na Mungu mm. eh, kwa hiyo ndio alikusudia hiyo Mchungaji, kanuni unadusaidiaje baba? Kwa nini Mungu alimwambia Abraham, toka. Wewe ukisoma vizuri kabisa historia ya Mungu inasema hivi mm. Hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi, ndio, akamuumba na mwanadamu, ndio, akamweka katika bustani ya Edeni, ndio. Lakini tunasoma kwamba mwanadamu aliasi mpango wa Mungu, ndio, akaondolewa katika bustani ya Edeni mm -hmm kwa hiyo kwa sababu kusudi la Mungu tangu mwanzo mm. ni kufanya kazi na mwanadamu, maana mm. mwanadamu ndiye anayemwakilisha Mungu duniani mm. basi Mungu ni lazima ajipatie mtu mm. mm. atakayefanya naye makubaliano mm. kumwambia toka, maana mm -hmm. yake ni kutaka ajitenge Ibrahimu mm -hmm. na mira na desturi mm -hmm. na mapokeo ili amsikilize Mungu anasema nini, na akaweze kumwongoza na kwa sababu hiyo, ndio maana ni mwito, ni mwito wa Mungu kwanza kumtumia Ibrahimu, ndio so. sababu kubwa. Nitaendelea hapo baadaye. maneno anaoyazungumza wachungaji wameongea maneno makubwa, mm-hmm. lakini nataka mimi kuongezea kwamba Mungu alikuwa na kusudi apate mtu wa kumwabudu kwa sababu alipomtoa, jambo la kwanza alipofika kula lijenga maja, mazabahu. Mm. Na bado Mungu alimuomba sadaki katolewe pale. Mm. Ina maana alikuwa amekoswa Mungu watu wa kumwabudu, kwani mchungaji angekuwa pale asingeweza kumjengea mazabahu, asingemjengea. Asinge, kwa sababu eneo lile likuwa limesha haribika, asingeiacha mila zake. Inawezekana angesongwa maneno, angesongwa magomvi angepata uandui. Dio. Ndio maana Mungu akaona ili niabudiwe vizuri, eneo limeharibika, okay, akamtoa. Ndio maana hata Nuhu aliamua Mungu awamalize kwanza, akatengeneza safina, akaona abaki mtu ambaye hatapata upinzani kwanza. Tutakuwa pamoja naye, mchungaji Daniel, unatusaidiaje baba? Asante sana baba, kitu cha kwanza nafikiri mimi naungana na wachungaji kama ambavyo wametangulia kusema, ndio nami niseme tu kwa ufupi kwamba sauti ya Mungu ndio sauti ya mwisho. Mm -hmm. Kwa sababu naelewa Mungu akisema jambo na neno toka, yaani matokeo yake au mbele yake ya neno toka, kuna usalama mm -hmm. Kwa sababu unapoambiwa toka, Mungu amekuona mahali ulipo mm -hmm. kwamba kuna nini. Kwa hivyo neno toka, maana yake Mungu alitazama mbele zaidi. Kwa mfano nina ukisoma katika Mwanzo sura ya nane ule msari wa kumi na tano mm -hmm. Mungu anasema Mungu akamwambia Nuhu akisema toka katika safina wewe na mkeo na wanao na wakeza wanao pamoja nawe mm. Kwa hiyo kila jambo lina wakati wa kwake, kwa sababu Mungu aliangalia kwamba wakati wa mimi kujitwalia na kujipatia watu ambao namna ambavyo niliwaumba kwa ajili ya ulimwengu huu ili kwamba waweze kutawala na kumiliki kwao, ni vema sasa nitengeneze uharibifu ambao ulishatokea kipindi cha kinaadamu. Kwa hivyo Mungu alikuwa anaandaa taifa kwa hivyo ili taifa liweze kuzaliwa ni lazima Ibrahimu aambiwe kutoka. Sawa, lakini si, lakini sio hivyo tu. Yeah. Pia ni Mungu alitaka kusikia, je, Ibrahimu atakubali, atakubaliana na sauti ya Mungu ya kutoka. Mm, sawa. Hebu tuangalie kitabu cha Mwanzo sura ya kumi na mbili mstari wa kwanza mpaka wa tatu. Biblia inasema, Bwana akamwambia Abrahamu, toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako, uende mpaka nchi nile uende mpaka nchi nitakaye kuonyesha, nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa, na kukubarikia, na kulikuza jina lako, nawe uwe baraka. Nami nitawabariki wakubarikio, naye akuranie nitamlani, na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa. Bwana Yesu asifiwe. Amen. Kwa nini anamwambia atoke? Kwanza ni mahali alipozaliwa kwanza ni mahali ambapo kuna ndugu zake. Kwanza ni mahali ambapo kuna wazazi wake, lakini Mungu anamwambia Abraham kwamba wewe, toka. Atoke mahali alipopazoea, atoke mahali ambapo wa ndugu zake, jamaa zake wako mahali pale. Kuna kusudi lipi la Mungu kumwambia kwamba atoke? Ujue mpendo wa msikilizaji, Mungu huwa anakusudia mtu mmoja mmoja, haidhalishi uko katika mazingira yapi au ndugu zako wakoje, au mezawa katika sehemu gani, inakulazimu. Mungu anapokuwa na kusudi na wewe, yako mambo ambayo Mungu anayafanya kwako. Kwa mfano kitabu cha, cha Zaburi anasemaje? Zaburi sura ile ya kumi na moja na msali wa tatu. Zaburi sura ya kumi na moja na msali ule wa tatu. Zaburi 11 mstari wa 3 unasema kama misingi ikiharibika, mwenye haki atafanya nini? Na Bwana yu katika hekalu lake takatifu. Bwana ambaye kiti chake kiko mbinguni, macho yake yanaangalia, kope zake ziwajaribu wanadamu. Bwana Yesu asifiwe, amen. Kwa nini sasa tunaweza kujifunza pale? Kwa nini anasema katika Zaburi ya 11 mstari wa 3 kwamba kama misingi ikiharibika, maana yake alipoambiwa, toka, kama wachungaji wao watangulia kusema, maana yake kulikuwa na misingi ambayo tayari kumeharibika. Kwa hiyo Mungu asingeweza kumbariki, Mungu asingeweza kumwinua. Maana misingi ambayo walikuwa na iabudu sanamu na vitu vingine vilisababisha Mungu aweze kunyamaza, na ndio maana mahali pengine Biblia inasema kwamba tokeni kati yao mkatengwe nao. Mm, hilo yeah, neno nilitaka kulisema umeligusia. Kwa maana kutoka, maana yake ni kutoka katika mapokeo fulani, ni kutoka katika mapokeo fulani na, na, na ndiyo maana hata Mungu anatusihi sisi, lile neno niliyosema katika Wakorinto inasema tokeni kati yao mkatengwe nao, nao asema Bwana, na ndipo mtakuwa wanangu wa kiume na wa kike. Maana yake tutoke katika mila, tutoke katika desturi, tutoke katika mapokeo, tutoke katika mambo mbalimbali ili tuweze kumwabudu Mungu katika roho na kweli. Asante. Na bado wa Korinto wa kwanza sura ya pili mstari wa 15 anasema mwanadamu mwenye tabia ya asili hayaache mapokeo. Yeah. Maana yake nataka mpendo msikizaji, uache mila, uache desturi, wewe ukubali kutoka, uchomoke. Mm. Kuna mahali ambapo Mungu amekuandalia, ambapo hutoteseka, ambapo kuna amani na kuombea amani. Kipindi hiki cha neno uzima kikuinue kikutowe mahali ulipo. Nifatishe maneno haya: Bwana Yesu, nakuja kwako, wewe ndio msaada wangu, sina mwingine. Natumaini kwamba utanibariki nitoke katika mia ya desturi zilizo nizunguka, kama ulivyomwambia mtumishi wako Abrahamu. Nami natamani kutoka, unibariki. Kwa hayo katika jina la Yesu Kristo na kiri imani hii katika jina la Baba na la Mwana na la Mtakatifu. Amen. Mungu wa mbingu na nchi akubariki. Karibu tena siku nyingine. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.