Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kwa nini Biblia inasema sema mkimbilie Bwana katika maisha yako. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Bwana Yesu asifiwe. Wapendo wa wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tuko hapa kwa ajili ya kuletea neno uzima Naye waongoza kipindi hiki ni Mchungaji Tumaini Simon mehalala kutoka kanisa Baptist Bomb Mzinga, kituo cha maisha mapya Tabora mjini. Niko na wachungaji ambao wako mahali hapa, naenda kuomba, alafu baada ya kuomba watajitambulisha majina yao na mahali wanakotoka. Baba, katika jina la Yesu Kristo, Mungu mwema, mwaminifu katika maisha yetu, tunakila sababu ya kuitukuzwa la jina lako kwa kipindi hiki cha neno uzima, kwa wapendwa wasikilizaji, popote wanapotusikiliza tunaliweka neno hili neno uzima likapate kuwa uzima ndani ya maisha yao, tukiamini, tutaanza pamoja nasi na kumaliza pamoja nasi kwa kiso Bwana wetu, Amen. mm -hmm. Karibuni wachungaji kwa kipindi chetu neno uzima. Nianze na kutambulisha wachungaji walioko mahali hapa. Karibuni wachungaji. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silibet, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Karibu sana asante sana mimi naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanono ni mchungaji wa kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. Karibu sana baba. Asante sana. Jina langu naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Karibu kwenye kipindi chetu. Ya yeah, majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu uh, Baptist Cheyo uh, Tabora mjini. Karibu kwenye kipindi. Karibu baba. Majina yangu ninaitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori niko Uliankuru kanisa la Center Baptist. Karibu sana mchungaji, Mungu akubariki. Mada yetu wachungaji, iliyoko mbele yetu inasema, kwa nini Biblia inasema mkimbilie Bwana kwa maisha yako? Mkimbilie Bwana kwa maisha yako. Naomba tuchangie mada hii, kwa nini Daudi anasema nimekukimbilia Bwana, nisiaibike milele. Nataka tuchangie mada hii, kwa nini Daudi anazungumza maneno haya. Karibu Mchungaji Cosmas Kanono, udusaidie kwa nini inatakiwa tumkimbilie Bwana. Unajua katika dunia hii kuna vitu vingi. ndio mchungaji. Kuna vitu ambavyo wa watu wengi wamevikimbilia. ndio lakini hawajui kwamba maisha ya mwanadamu yana mwisho. ndio Kuna wale wanaokimbilia pesa. ndio Kuna wale wanaokimbilia yani labda maisha, magari, ndio utajiri ndio. Lakini Daudi mm -hmm. alipima katika maisha yake ndio. akaona kwamba unaweza kuwa na gari ukawa na nyumba nzuri ukawa mm. na kila kitu mm. lakini ukaishia mahali pabaya ndio. na ndiyo maana anasema kumkimbilia Bwana, yani kumkimbilia Mungu kuna uzima wa milele, maana yake kuna maisha ya milele ndio. kwa hiyo ndiyo maana kumkimbilia Bwana ni kusalimisha nafsi yako Sawa, ni kusalimisha maisha yako kwa ujumla ndio. Nikomee pale. Kuna mchungaji Nangi hapa naona, labda anataka kusema kitu. Mm. Karibu mchungaji, asante sana kama ambavyo neno la Mungu linavyosema kwamba eh, tunaona kwamba kuna faida ya kumkimbilia Bwana mm. lakini pia usipomkimbilia Bwana kuna hasara mm. na yeye anasema kwamba yeye ndiye uzima mm. kwa ukimkimbilia mm. utapata uzima Ndio. Usipomkimbilia maana yake hutapata uzima Deo. kwa hiyo kuna faida na kuna hasara mm. iko mifano mingi waliomkimbilia kwa mfano kuna wale wagonjwa mm. waliokuwa na shida mm. wakasema wakazunguka wakatafuta msaada lakini wakupata. Ila tu, walipomkimbilia Bwana mm. Usalama ukapatikana. Amen. Eh. Karibu mchungaji Daniel asante sana kama ambavyo wachungaji wamechangia, nami niseme tu kwamba unajua, kwanza tujue kwamba msikilizaji popote uh, ulipo ni vizuri uelewe Mungu mwenyewe anatushauri tukimbilie kwake mm, kwa sababu kwake ndiko kuna usalama mm. Tunakumbuka habari ya Yesu katika Injili ya Mathayo kumi na moja ishirini na nane Yesu mwenyewe anaitisha na anasema na sababu za kwenda kwake, mm. kwanza Yesu anaona namna ambavyo watu wana mizigo mm. Biblia inasema kwamba katika Injili ya Mathayo 11:28, Yesu anasema: Njoni ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo mm. Kwa hiyo kwa nini uendelee kuwa na mizigo? Hata Daudi aliona kwamba kusingekuwa na mahali kwingine ambako amba angepata usalama mm. Na zaidi tukisoma katika e, Waebrania kumi na mbili mm. Unajua, ndicho ambacho kilimsukuma Daudi kukimbilia kwa Mungu mm. Waebrania kumi na mbili mstari wa kwanza unasema tumezungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii na, mm. na tuweke kando kila mzigo mzito mm. na dhambi ile tuzingayo kwa upesi, na tupige mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele yetu. mm. kwa hiyo kuna faida kumkimbilia Mungu. mm. na ndicho ambacho Daudi alikiona kwamba hakuna kwingine pa kukimbilia. kuna wakati mwingine Mfalume Daudi alisema kwamba nitayainua macho yangu mm. nitazame milima msaada mm. wangu utatoka wapi? mm. Mm. akajua hakuna msaada kwingine, ni kwa Mungu. Kwa hiyo kukimbilia kwa Mungu kuna faida sana. Sawa, mchungaji Gerald unasemaje? Daudi alipokuwa uh, anasema kwamba nimemkimbilia Bwana mm. ili kwamba nisije nikaaibika milele mm. maana mm. yake alitambua kwamba watu watakaokwepa kumkimbilia Mungu mm. wataaibika. mm. Lakini bado Daudi alijua kwamba Mungu ni muumbaji mm. yeye ndiye aliyeumba mbingu na nchi. Ndio maana kitabu cha Mwanzo kinasema Mungu ndiye aliyeumba mbingu na nchi mm. sasa kama aliumba mbingu na nchi, maanake kila kitu kilichoko duniani mm. kiko katika mikono ya Mungu. Kwa hiyo mtu anapomkimbia Mungu maanake anaweza kupata kila kitu Mm. kwa sababu kila kitu chema kiko katika mikono ya Mungu maana Mungu ndiye aliyeumba mbingu na nchi mm. kwa hiyo unapomkimbilia yeye mm. unapata mambo yote ya kiroho, ya kimwili yako kwa, kwa Mungu. Safi, amen. Sana mchungaji, karibu mchungaji Silbert. Uh, maneno wachungaji wamezungumza ni maneno ya msingi. Ndio. lakini nataka niongezee tu neno moja kutoka kwenye kitabu cha Marko uh, sura ile ya tano mstari ule wa 25 hmm. utamwona mama alikuwa anatokwa na damu hmm lakini alipo sikia habari za Yesu alikimbia, ndio, akasema nikigusa tu vazi lake mm. nitapona mm. na kweli huyo mama alikimbia mm. akaenda kwa Yesu Ndio. alipoenda kugusa vazi lake Ndio. alipona. mm. Kwa hiyo kumkimbilia Bwana ni jambo la muhimu sana, yaani hakuna pa kukimbilia. Asante mpendwa msikilizaji wa neno uzima ambao tuko mahali hapa na wachungaji ambao wamechangia mada hii. Kwa nini tunapaswa kumkimbilia Bwana? Tuangalie kitabu cha Zaburi sura ya sabini na moja inazungumza nini? Kwa nini tunapaswa kumkimbilia Bwana? Zaburi ya sabini na moja anazungumza maneno haya, nimekukimbilia wewe Bwana nisiaibike milele, nimekukimbilia wewe Bwana nisiaibike milele, ule mstari wa kwanza. Kwa nini Daudi anasema nimekukimbilia wewe Bwana nisiaibike milele? Maana yake lazima ujue kuna mahali pengine Daudi alikuwa amepakimbilia, lakini baada ya kutarajia msaada, matokeo yake Daudi akaenda kuaibika, na ndio maana anasema nimekukimbilia wewe Bwana nisiaibike milele. Maana yake kuna mahali alipopakimbilia, lakini akaishia kufedheheshwa. Mstari wa pili anasema kwa haki yako uniponye uniopoe. Neno kuopoa lina maana gani? Maana yake ni kitu ambacho kiko chini au kiko chini ya maji kinainuliwa kutoka chini, kinapandishwa juu. Kwa hiyo tunapomkimbilia Bwana, wachungaji wamechangia kwamba inatupasa kufanyaje kumkimbilia Bwana. Mstari wa, wa tatu nasema uwe kwangu mwamba wangu makazi yangu uwe kwangu mwamba wangu makazi yangu. Kwa nini anazungumza maneno haya mchungaji. kwa nini? Daudi aliona nini mpaka anafikia mahali kwamba kwa haki yako nimegukimbia wewe Bwana? Je, kuna kitu gani ambacho Daudi kilimfanya kwamba aone hana ingine, tumaini lingine zaidi ya kumkimbilia Yesu? najua mchungaji tumaini. Naam. Daudi alikuwa ni mfalume na, na kama alikuwa ni mfalume maana yake alikuwa ni mtawala mm, mm, mm. Ina maana mataifa mengi yalikuwa yanamtazama. Mm. Wakati mwingine kulikuwepo na mataifa ambayo hayakumuona vizuri mm. Wakati mwingine walikuwepo watu waliomchukia mm. Kwa hiyo kwa akili ya kibinadamu mm ni kwamba Daudi aliona hakuna msaada mahali pengine mm. ila ni kwa Mungu peke yake mm. ni sawa sawa mm. na sisi tunapoishi leo mm. msaada wetu hatuwezi mm. kuweka kwa wanadamu mm. Katika dunia hii kuna watu wanaotuchukia katika mm. dunia hii kuna watu wanaotuwazia vibaya katika dunia hii kuna watu, mm. watu ambao wanatufa, wa, yani hata hawatai kutuona mm. lakini msaada wetu uko wapi sasa? Ndio. msaada wetu uko kwa Mungu mm. peke yake. Na nitaka nizungumza tu kwenye kitabu kile cha Mithali sura ya ile ya ishirini na tano mstari wa kumi na tisa anasema, ukimtumaini Bwana usi watumainie wanadamu. Maana ukimtumaini mwanadamu utakuwa umetumaini kitu chelewa ambacho hakina matumaini. Lakini bado Yeremia anasema kumi na saba mstari wa tano anazungumza maneno hayo hayo, waliomkimbilia Bwana walipata faida gani? Nataka nikwambie mpendo wa msikilizaji wa neno uzima kwamba usalama wako, kama Daudi alivyomkimbilia Bwana, mkimbilie Bwana kwa msaada wako. Na kama utaweka tumaini lako kama anavyosema Zaburi ishirini na tano kwamba umkimbilie huyu Yesu au kiongozi wako au mchungaji wako, utaishi maisha ya amani, maana matumaini yako yatakuwa kwake katika maisha yako yote. Naamini, naamini katika kipindi hiki kwamba hauna msaada mwingine zaidi ya Daudi aivyosema tumkimbilie Bwana ili tusiweze kuaibika milele. Kwa Bwana kuna matumaini, kwa Bwana kuna furaha, kwa Bwana hatutakuwa na mashaka. Yeye ni msaada wetu. Mungu akubariki, fatana nami katika sala hii. Bwana Yesu na ombu nisaidie, sina msaada mwingine zaidi yako. Maisha yangu nayeweka kwako, uwe ngome yangu, uwe msaada wangu katika jina la Yesu Kristo, ule mwokozi wa maisha yangu Amen. Mungu akubariki kwa kipindi hiki, Nene uzima. Karibu sana siku nyingine na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.