Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema kwa nini Biblia inasema mkimbilie Bwana katika maisha yako. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Tumaini Mihalalo. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ninakukaribisha tena katika jina la Yesu, katika kipindi hiki cha neno la Mungu ambacho kinaitwa ni kipindi cha neno uzima. Ninayekuletea na kuongoza kipindi hiki ni mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beroya mjini Kaliwa. Hapa siko peke yangu, nipo pamoja na wachungaji ambao tuko katika meza hii kwa ajili ya kukuletea ujumbe huu wa leo ili kukusaidia kwa hiyo nitaomba kwamba baada ya maombi haya mafupi waweze kujitambulisha kwa majina yao. Baba, katika jina la Yesu, tazama watumishi wako, tupo tena katika meza hii ya kipindi cha neno uzima. Tunaomba sasa ukalibariki neno lako Biblia, ambalo katika hili tuna msaada wa kuyajua mapenzi yako, maana hata ujumbe wetu unasema ni kwa nini tunapaswa kulisikiliza neno la Mungu. Hivyo naomba utusaidie katika hili, ili wasikilizaji wasipende kusikia vitu vingine sana kuliko neno lako katika jina la Yesu. Amen. Basi karibu na wachungaji mjitambulishe haraka haraka ili wasikilizaji wajue majina yenu na makanisa yenu. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mimi ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bundali Kanunu, uh, niko kanisa la Baptist Efeso. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo, Tabora mjini. Mchungaji Tumaini Simoni Mialalo, kutoka kanisa la Baptisti kituo cha maisha mapya, baba Mzinga, Tabora mjini. Basi ndugu msikilizaji, hiyo kipindi cha Uzima. Kama nilivyokuja kuambia kwamba ninayeongoza kipindi hiki muda huu ni mchungaji Eliasi Sizio kutoka kanisa la Baptisti Beloya pale Kaliwa. Kwa hiyo somo letu linasema, ni kwa nini tunapaswa kusikiliza neno la Mungu? Kwa hiyo hapa najua nina wachungaji ambao wataingia katika mada hii kuchangia, kwa sababu kuna watu wanasikiliza vitu vingi vya ajabu, lakini hawataki kusikia neno la Mungu Biblia. Lakini nafikiri leo wachungaji tasaidia wasikilizaji wapate kujua ni kwa nini wanapaswa kusikiliza neno la Mungu, kwa sababu ujumbe wetu utatoka katika Waebrania ile sura ya tisa mstari wa 27 na 28. Karibuni mchungaji. Asante sana. Karibu mchungaji Mayunga. Asante, asante sana Paseria. Ni kweli Swali linauliza kwamba ni kwa nini tunapaswa kulisikiliza eh, neno la Mungu ya, niseme tu kwamba unajua neno la Mungu kwanza ndiyo taa ya miguu yetu. Mwandishi Daudi Falme anasema kwamba neno la Mungu ni taa ya miguu yetu. Lakini, ni tuangalie katika Wakolosai ile sura ya tatu ule msari wa kumi na sita. Wakolosai tatu ya, ule msari wa kumi na sita imeandikwa hivi: Neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Me. Kwa hivyo tunaona hapa mtumishi wa Mungu Paulo anajaribu sana kutusihi kwamba neno la Mungu ndilo ambalo linaweza kutuhekimisha ndilo ambalo inaweza kutukumbusha kwamba hili ni jema, hili, hili ni baya. Kwa hivyo neno la Mungu ni muhimu sana likae ndani yetu, na ni vizuri sana tumsikilize Mungu. Na tunamsikiliza Mungu kwa namna ipi? Tunamsikiliza Mungu kwa njia ya watumishi wake. Kama hivi, msikilizaji unayetusikiliza sasa hivi, maana yake ni Mungu anasema na wewe, kwa sababu tunasoma neno la Mungu ili kwamba liweze kutoa hapo ulipo, kwa sababu yawezekana hapo ulipo ni mahali pa hatari. Kwa hiyo neno la Mungu ni taa. Amen. Asante sana mchungaji, kwa mada ambayo iko mezani, kwamba kwa nini tunapaswa kumsikiliza Mungu. Zaburi ya 119 mstari wa 11 anasema moyoni mwangu nimeliweka neno lako, nisije nikakutenda dhambi. Kwa nini anazungumza maneno hayo? Anajua kwamba inatakiwa mwanadamu awaye yote ajue ametoka wapi ajue ametoka wapi na kwa nini yuko mahali hapa. Anasema Daudi, nimeliweka neno lako nisije kakutenda dhambi. Maana yake mtu anapokuwa na hofu ya Mungu hawezi kumtenda Mungu Mungu Mungu Mungu dhambi, maana anajua Mungu ndio kila kitu kwake. Mungu ndio anayempigania Mungu ndio anayemuongoza. Kwa hiyo ile hofu ya Mungu inakuwepo, hawezi kumuua rafiki yake wa ndugu yake wa kufanya chochote kile, maana hofu ya Mungu ipo moyoni mwangu nimeliweka neno isije kautenda Mungu dhambi. Asante sana karibu mkisha lakini pamoja na watumishi wa Bwana, maneno ambayo mnayasikia wasikilizaji ni kwamba ukisoma kitabu cha kumbukumbu ya Torati ishirini na nane mstari ule wa kwanza na kuendelea utaona kwamba neno la Mungu ndio linalosababisha, maana ni sauti ya Mungu ni neno lake Inamaana utaona kwamba mtu yoyote anayetii neno la Mungu lazima afuatwe na baraka. Ukitii sawasawa, baraka zitakufuata na malana na mikosi unayo yaona yanakuandama yatafutika, kwa sababu neno la Mungu ni baraka Amen, ni tamko lake. Mungu akubariki. Asante sana kaimu mchungaji Cosmas. Ah, wachungaji uh, wamechangia vizuri sana lakini, ukisoma Zaburi 119 Kisoma kile kifungu cha kumi na sita kinasema, nitajifurahisha sana kwa amri zako, sitalisahau neno lako. Wow, kwa hiyo ina maana neno la Mungu ni amri, ni mwongozo kwa mwanadamu. Ndiyo maana tunahitaji kabisa neno la Mungu ili lituongoze katika kutenda matendo mema. Asante sana mtumishi, amen. Asante ah, sana. Kwa nini tunahitaji kulisikiliza neno la Mungu? Katika kumbukumbu ya Torati sura ya nne, tasoma mstari wa kwanza unasema, Na sasa eh, Israeli, sikilize amri na hukumu niwafundishazo ni ni ili msitende mpate kuingia na kuimiliki na kui nchi awapayo Bwana Mungu wa baba zenu. Msiliongeze neno ni waamuruyo, wala msilipunguze mpate kuzishika amri za Bwana Mungu wenu ni waamuruzo. Asante sana. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba Mungu mwenyewe alivyoliandika neno, anasema ni lazima tulisikilize, tulifuate, kwa sababu pale kuna ahadi nyingi. Anasema kwamba kwanza tutapewa ahadi ya kuishi na kuingia kwenye raha kwa hiyo mtu anapokataa neno la mungu maana yake amemkataa mungu ame asante Ame, asante sana wachungaji sana katika meza hii ya kipindi cha neno uzima kwa hiyo ujumbe wetu ni kwa nini tunapaswa kulisikiza neno la mungu wachungaji wamechangia mambo mengi lakini mimi nataka nikupeleke katika agano jipya katika kitabu kile cha Waebrania sura ya tisa mstari wa ishirini na saba na ishirini na nane neno la mungu linasema na kama vile watu wanavyowekewa kufa mara moja, na baada ya kufa hukumu; kadhalika Kristo naye akiisha kutolewa sadaka mara moja azichukue zambi za watu wengi, atatokea mara ya pili pasipo zambi kwa hao wa mtazamiao kwa wokovu. Kwa hiyo wachungaji wamejaribu kuzunguzia mambo mengi kuhusu kulisikia neno la Mungu, kwa kila mtu anapaswa kulitii neno la Mungu, kwa sababu ndilo lina ahadi, lina mipango, lina leta hukumu kwa kila mtu ambaye atakuwa kinyume nalo, lakini pia litamletea uzima kwa yule ambaye ataweza kulitii, kutokana na mazungumzo yote ya wachungaji katika kuchangia mada hii ya kipindi cha neno uzima. Kwa hiyo ndugu msikilizaji wa kipindi hiki, tunapenda kukushauri kama unapenda kusikiliza vitu vya ajabu ambavyo vipi, Mungu tukufu lekebisha, kwa sababu Mungu anataka masikio yako yapate kusikia sheria na amri zake, na amesema siku moja unapokufa tu unaingia hukumuni. Kwa kama ukutii, kama ukuishi vizuri, kama ukufata amri zake, ukufata neno lake, lazima utaingia katika hali ya mateso, kama yule ilivyokuwa kwa tajiri. Lakini kama utalitii na kulisikia, utaingia katika mahali ambapo ni pauzima kama yule Lazaro. Kwa hiyo, sijui umejiandaje ndugu msikilizaji, katika hili maana Mungu anakupenda, ndio maana ametupa neno la Mungu, na Kristo ni neno la Mungu. Kwa hiyo Mungu akubariki, kwa sababu ninajua umejifunza mambo mengi katika maada hii, kwa sababu Mungu anahitaji aone hekima yako, uamuzi wako, maisha yako, sawa sawa na jinsi ambavyo Mungu atakusaidia kusaidia. Kwa hiyo unaweza ukaongeza kifungu kingine katika Wakorosai ile tatu kumi na sita Mungu ataweza kukutia nguvu. Wachungaji wameshachangia kwamba hekima ya Mungu inapatikana hapo na kila kitu kinaweza kumbika ndani yako, kama utaendea kulisia neno la Mungu na kulitii. Kwa hiyo mtu wa Mungu, jitahidi kutembea vizuri. Lakini pia kuna ile kitabu kile cha Warumi napokwenda kumalizia ile sura ya pili na ule mstari wa tano. Neno la Mungu pia linatufundisha vitu vya muhimu zaidi juu ya kulitii neno la Mungu. Maandiko yanasema mstari ule wa tano, Bali kwa kadri ya ugumu wa moyo wako na kwa moyo wako usio na toba wajiwekea akiba ya hasila kwa siku ile ya hasila na ufunuo wa hukumu ya haki ya Mungu, atakayemlipa kila mtu kwa kadri ya matendo yake. Wale ambao kwa saburi katika kutenda mema wanatafuta utukufu na heshima na kutokuharibika, watapewa uzima wa milele. Kwa neno la Mungu linathibitisha kwamba tutakapo litii na kulisikiliza na kuishi vizuri, tunakuwa tumeandaa njia ambayo itatupa sisi uzima. Ndugu msikilizaji, kaa mkao wa kumsikiliza Mungu, tii sheria zake, tembea katika kusudi lake, ishi maisha matakatifu. Maana Mungu ni baba yetu, anatupenda, ndio maana akatupa neno lake, ili tupate kulitii, ili tuweze kushea naye baraka ambazo ametuahidia katika kitabu kitakatifu, neno la Mungu, biblia. Mungu akubariki sana, nitakwenda kukuombea maombi haya Mwite Bwana Yesu, niko mbele zako, nisaidie na mimi msikilizaji wa kipindi hiki, ili nipate kuyaelewa yale yote ambayo watumishi wako wanazungumzia katika kipindi cha Neno Uzima. Maana kukusikiliza wewe ni kusikiliza maarifa na ujuzi, ili tuweze kupata haki. Hivyo ninaomba Baba, mimi na familia yangu, nisaidie kujua kuyafanya mapenzi yako katika kulitii na kulisikiliza neno lako. Najua peke yangu siwezi, ila kwa Roho kwa Mtakatifu inawezekana, katika jina la Yesu amen. Kwa hiyo, msikilizaji, ubariki sana. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.