Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema nini cha kufanya kabla ya kufa ili tusiingie mahali pa mateso. Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Elias Sizya. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Karibuni tena ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Nene Uzima, ninawaletea kipindi cha Nene Uzima hapa. Naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa, lakini hapa siko peke yangu, niko mezani na wachungaji, nafikiri watajitambulisha baada ya maombi haya. Baba, katika jina la Yesu tuko mbele zako tena kwa ajili ya kipindi hiki cha Nene Uzima, libariki neno lako hili. Bariki ujumbe huu ambao tunakwenda Baba kushughulika nao, kwa sababu Mungu umetukuka. Ingilia kati mada hii na somo hili kwa ajili ya wasikilizaji, katika jina la Yesu Amen. Amen. Ndugu msikilizaji, nafikiri wachungaji, karibuni mjitambulishe ili wasikilizaji wa pindi nzima wajue na makanisa yenu pia. Kwa jina naitwa mchungaji Joseph Siribeti, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptisti Ushindi. Mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu ni mchungaji wa kanisa la Baptist uh, pale Tabora mjini linaitwa Efeso Baptist Church. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Cheyo, uh, Tabora mjini. Mchungaji Tumaini Simoni kanisa la Baptist Baba Muzinga, kituo cha maisha mapya. Ame, hao ni wachungaji ambao tuko kwenye meza ya kipindi hiki cha neno uzima. Mada yetu mezani leo, nini tunatakiwa kufanya kabla ya kufa ili tusiingie katika mahali pa mateso. Kwa hiyo ujumbe wetu unapatikana katika ile Injili ya Luka 16 mstari wa 27 mpaka 31. Kwa hiyo wachungaji, labda wasikilizaji wanatamani sana kusikia ni nini wafanye kabla ya kumaliza maisha yao duniani wasiokaingia mahali pa mateso. Karibuni sana. Asante sana. Mimi ambaye ni changie, naitwa mchungaji uh, Kosmas Bunzari Kanunu. Unajua mchungaji Sizia kama anavyosema, ni vizuri sana ufanye nini usije ukaingia mahali penye mateso. Unajua kinga ni bora kuliko tiba, wasomi wanasema hivyo. Kwa sababu gani? Kwa sababu unajiandaa, unakijua kitu kwamba kipo. Amen. Na kwa sababu kipo na sio kizuri lazima ufanye kinga. Amen. Na kinga ipo ukisoma katika Injili ya Yohana sura ya tatu mstari wa kumi na sita mpaka kumi na nane unasema hivi kwa maana jinsi Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanae pekee ili kila mtu amwamini asipotee bali awe na uzima wa milele. Lakini mstari wa kumi na nane Biblia inaeleza mpaka kumi na tisa kwamba Mungu amkumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye, aliye naye mwana ahukumiwi. Sasa hilo neno nilitaka walijue wasikilizaji kwamba utafanya nini? Ni lazima uwe na Yesu ili usiingie katika mateso, kwa sababu so Biblia inasema hivi, aliye naye mwana wa Mungu hahukumiwi, maana yake haingii katika mateso Amen. Asante sana mchungaji. Karibu. Asante sana kama bibilia ambavyo inasema kwamba eh, Mungu kabla ya mateso huwa anatoa nafasi ya watu kutengeneza njia Amen. Kwa hiyo hili ni jambo la msingi sana kwa kila mtu anayetusikiliza kwamba Mungu, tunaposema kwamba kuna mahali pa mateso, maana kuna mahali pa raha. Kwa hiyo ni vizuri msikilizaji, unapotusikiliza hapa Mungu jambo la kwanza anatoa nafasi ya kutubu. Katika historia tunaona hivyo kwamba hata ukiangalia hapo yule mtu anayeitwa la yule tajiri, nafasi ya kwanza alikuwa amepewa ilikuwa ni kutubu lakini hakujali, yeah. Na ndio maana akaenda kwenye mateso. Kwa hiyo una nafasi sasa ya wewe kutengeneza maisha yako. Hii ni nafasi muhimu sana kwa hiyo nawashukuru sana Amen, Amen, Amen. Karibu, Mchungaji Silbeti. Nini watu wanapaswa kufanya kabla ya kufa ili wasiingie katika mahali pa mateso? Jambo la muhimu kabisa, ili mtu asipate shida hii, akumbuke sana mpango wa Mungu kwenye kitabu cha ya Yohana sura ile ya tatu kumi na sita mstari sura ile ya tatu inasema hmm. E, hii kwa jinsi Mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanaye kila aminiye asipotea awe na uzima. Kwa hiyo hakuna njia ya kumsaidia mtu zaidi ya kumwamini Yesu. Watu muamini Yesu. Ukimwamini Yesu na usalama wa kutosha Amen. Karibu Mchungaji Daniel. Asante sana, kama wachungaji walivyosema, nami ni tu nichangie hapo kwamba unajua, ili ya kwamba uweze kuepuka hii e nafasi ya kuingia kwenye mateso Uh, kama ambavyo vifungu vimesoma, niongeze kifungu kimoja katika Wafalme wa Kwanza 18:21 Elia akawakaribia watu wote akanena, mtasita sita katikati ya mawazo mawili hata lini? Bwana akiwa ndiye Mungu mfateni, bali ikiwa bali ndiye Mungu mfateni, bali ikiwa bali e, ee, nirudia hapo, bali ikiwa bali ni Mungu, haya mfateni yeye, wale watu hawakumjibu neno. Uwe na uchaguzi leo, usibaki umekaa kimya. Mkubali Yesu awe Bwana na Mwokozi wa maisha yako, kwa sababu unajua mawazo mawili, mwisho wa siku. Ndiyo sababu sasa, mwisho wa siku ndajikuta hu kwenye nafasi ya mateso. Kwa hivyo, ndiyo hivyo uchaguzi, kumwamini Bwana Yesu Amen. Kwa hiyo wafanye uchaguzi. Wacha, wafanye uchaguzi, kama ni dunia waende kwenye mateso, yeah. Au kama ni kumchagua Yesu, watubu ili wasamehewe, waishi maisha matakatifu, waende mahali paraha ni wao. Uchaguzi wao. Ndio, ndio. Karibu sana mchungaji. Asante sana mchungaji. Biblia inasema kitabu cha Yoshua 24:14, chagueni hivi leo mtakayemtumikia kama ni miungu ya baba zenu tumikieni, lakini mimi na nyumba yangu, kama Yeshua, tutamtumikia Bwana. Hapa lazima ujue kuna uchaguzi. Lakini waraka wa Yakobo sura ya kwanza mstari wa 12 anasema heli mtu astahimie majaribu, kwa sababu akisha kukubaliwa ataipokea taji ya uzima Bwana aliyewaahidi awapendao. Kwa nini? Tuliposoma kitabu cha Luka, tulimuona mtu mmoja anaitwa Lazaro. Lazaro alipitia mateso lakini hakukata tamaa, alivumilia, akajua baada ya mateso haya kuna mali naenda nilipoandaliwa na Bwana. Mkulima anapokuwa anachukua mbegu yake kwenda shambani, huenda na majonzi na kwa kusikitika, lakini wakati wa mavuno anapoleta nyumbani, huwa anafurahi. Kwa hiyo lazima ujue kama una mateso, na Waswahili wanasema mchumia juani hulia kimvulini ni afadhali uteseke lakini ujue baada ya mateso haya, kama kuna mahali naenda. Kwa hiyo ni afadhali sasa ukakubali kitu kimoja, kwamba uamue kumfuata Yesu, kumfuata Yesu au shetani, au shetani. Lakini afadhali mimi nakusimu, sikiliaje kwa mufuate Yesu. Mungu awabariki, amen. Bwana asifiwe sana. Amen. Ndugu wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, hii ilikuwa ni mada yetu, iko mezani, tunaendelea kuijadili hapa ili upate kuelewa. Ufanye nini kabla ya kufa kwako, kabla ya kuondoka duniani, ili usije ukaingia mahali pa mateso hem, tuangalie neno la Mungu katika Injili ya Luka hii 16:27-31, hem, tusome kama ilivyoandikwa, maneno ya Yesu akasema, basi baba, nakuomba umtume nyumbani kwa baba yangu, kwa kuwa ninao ndugu watano, ili awashuhudie, wasije wao pia wakafika mahali hapa pa mateso. Ibrahimu akasema, wanao Musa na manabii, na wawasikilize wao Akasema, la baba Ibrahimu, lakini kama akiwaendea mtu atokae kwa wafu watatubu. Akamwambia, wasipowasikia Musa na manabii, hawatashawishiwa hata mtu akifuka katika wafu. Hebu angalia haya maombi ya tajiri wakati anamuomba Ibrahimu. Kwa hiyo naona kweli huyu alipata maumivu mpaka akaonea huruma ndugu zake ambao wanaishi duniani, kwa wakatuma maombi ya kwamba angalau wakasaidiwe wazi kumjua Mungu wao ili wao wasije katika hali ya mateso. Hivi mnalionaje, wachungaji, hili? Na nyinyi hili jambo? Unajua, wakati wa sasa huu ambao tunaishi watu hawamheshimu Mungu sana, yeah. Unajua, huyu tajiri alifikiri kwamba anaweza akafanya kwa nguvu zake, kwa sababu anasema atumwe Lazaro, hmm. Aende. Lakini Biblia inasemaje? Mtu akienda kuzimu harudi. hmm. Unaona, kwa njia hiyo ni lazima tujue kabisa kwamba jibu linatoka kwamba wasipowasikia manabii walio huko, na sisi tuko hapa sasa kutimiza kwamba sisi tulio hai katika dunia hii tupo kwa ajili ya kuwaletea watu ujumbe ya kwamba akimpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa mishe sasa, anakuwa na uzima wa milele, anapumzika na mateso. Sisi tunawakilisha, maana bado tuko hai tu. Amen ndugu wapendwa, nafikiri mmesikia kauli ya Ibrahimu katika mfano wa Yesu Kristo kwamba msipowasikiliza manabii, msipomsikiliza Musa, kwa sisi leo hapa tupo kama wawakilishi katika ufalme wa Mungu, kwamba mtusikie muweze kutubu na kuacha dhambi, ili mpate uzima ule wa milele. Kwa kweli, baada ya kufa ni hukumu, na ukifa nje ya Kristo, ukifa nje ya imani, ukifa nje ya kumpokea Yesu, basi utakwenda jehanamu. Kwa hiyo napenda kushauri ndugu msikilizaji wa kipindi hiki kwamba ni vizuri sana ukajiandaa na kumpa Yesu maisha yako. Wasikiza watumishi wa Mungu, wachungaji wanapohubiri Injili, sikiliza kweli ya neno la Mungu, maana neno la Mungu linatuongoza kufanya kile ambacho Mungu anataka ufanye wewe, ili usingie katika mahali pa mateso. Mada yetu ni hii, ili upate kujiandaa mahali ulipo. Katika jina la Yesu ninataka nikuombee maombi haya, ili Mungu, ili Mungu aweze kukusaidia, ili uendelee kusonga mbele kutafuta uso wa Mungu, usijokawa kama huyu tajiri ambaye akatafuta msaada na wakati ameshafika mwisho na yuko ndani ya mateso. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Basi ndugu yangu msikilizaji wa kipindi chenye uzima kama uko nyumbani, kama uko kazini, uko safarini, nataka nikuombe sasa maombi haya. Sema Bwana Yesu, nisaidie sasa Bwana, maana nimesikia kupitia watumishi wako ya kwamba Bwana kuna mahali pa mateso na ili mimi nisifike huko, lazima nikuchague wewe kuwa Bwana Mwokozi wa maisha yangu. Ninakuchagua leo, nifanye kuwa mwanao, nitengeneze, nisafishe kwa damu ya Yesu, ili nami nikutumikie vyema, ili siku moja nisingie mahali pa mateso katika jina la Yesu. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.