Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, Je, kuna mahali pa mateso? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Elias Cizia. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, tunawakaribisha tena katika kipindi cha neno la Mungu ili tuweze kukua kiroho. Mada yetu hapa mezani leo tutakuwa na kipindi kinachoitwa Je, kuna mahali pa mateso? Ninayeongoza mada hii naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Beroya mjini Kaliwa. Lakini hapa mezani niko na watumishi wa Mungu. Ngeomba tuombe kabla ya kuweza kuanza. Baba, katika jina la Yesu, tuko tena mezani hapa kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya wasikilizaji, ili Bwana wapate kuweza kukua kiroho, kuwamini, na wale ambao hawajakuamini Bwana wapate kukuamini. Yesu, wawe na uzima ule wa milele wasingie mahali pa mateso. Ibariki neno lako na nakwenda kulisikia katika jina la Yesu, amen. Kwa hiyo napenda kuwakaribisha mchungaji, mjitambulishe majina yenu na makanisa yenu. Kwa wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, kwa jina anaitwa mchungaji Joseph Silbert, ni mchungaji wa kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Uh, mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Uh, niko kanisa la Baptist Efeso Tabora mjini. naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu, uh, Baptist Cheyo Tabora mjini. Majina yangu ni Tumaini, Simon ni Mialalo kutokea kanisa la Baptisti Bomba Mzinga kituo cha maisha mapya. Amen. Basi karibuni tena kama nilivyokuambia mada yetu leo hapa mezani tuna kipindi chetu. Je, kuna mahali pa mateso? Kwa hiyo nafikiri wachungaji wako tayari kuchangia mada hii ili ndugu msikilizaji upate kupokea. Karibu sana. Mchungaji Cosmas, kwa ajili ya kuchangia mada hii. Je, ni kweli kuna mahali pa mateso? Wasikizaji wapate kujua. Unajua, katika dunia hii kuna tafasiri nyingi. Kuna watu ambao wanajaribu kusema kwamba hakuna sehemu ya mateso yeah, kwa sababu kifo umesha kufa. Kuna watu wengine wanasema kwamba ndio kuna mahali pa mateso, lakini sisi kama Wakristo tunaamini ya kwamba kuna sehemu ya mateso yeah. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema kuna sehemu ya mateso. Uh, ukisoma katika kitabu cha Luka sura hasa ile ya kumi na sita utaona uh, kuna watu wawili wanaotajwa sana pale. Kuna mtu mmoja anaitwa kwa jina la tajiri. Lakini kuna mtu mwingine anayejulikana kama ni Lazaro uh, kama ni maskini. Lakini tofauti ya watu hao wa wawili inaonyesha ya kwamba mmoja uh, alikuwa na mfahamu Mungu Lazaro. Mwingine ule tajiri alikuwa hataki mambo ya Mungu kabisa. Kwa hiyo, lakini kwa sababu kifo ni kwa watu wote, Lazaro alikufa na yule tajiri akafa. Biblia inaeleza ukisoma, a pengine tutasoma baadaye kwa wasikilizaji wetu, lakini naonyesha ya kwamba alipokufa yule tajiri, alichukuliwa moja kwa moja akapelekwa sehemu ya mateso na Mungu mwenyewe. Lakini yule Lazaro alipokufa, alichukuliwa moja kwa moja akapelekwa sehemu ya kupumzika, wakiwa pamoja na Ibrahimu. Kwa hiyo ina maana ya kwamba kuna mateso, huwezi kuyakata. Amen. Mahali pa mateso asante. Papo, papo sana. Nashukuru kwamba kama somo ambalo leo tunaendelea kuzungumza hapa e, tunaonyesha kwamba mahali pa mateso papo, na kama ambavyo unaweza kuangalia tangu mwanzo tunaona kwamba mateso yanakuepo, kwa sababu kwa mfano wakati wa Nuhu watu walipotenda dhambi Mungu akachukia, ndio maana aliamua kuwagharikisha wote kwa hiyo huwezi kukataa kwamba hakuna sehemu ya mateso. Ukisoma Mwanzo utaona sura ya saba na ya nane utaona hizo habari. Asante sana, amen. Mchungaji Silbert, karibu. Je, kuna mahali pa mateso. Mahali pa mateso papo na kwa sababu tunaposoma Bibilia ana Bibilia ndio mwongozo unaofunua mambo ya ndani amen. Utaona kitabu cha Ufunuo wa Yohana ishirini na moja Ukisoma kwanzia mstari wa kwanza tu, soma sura yote nzima, kwa sababu utaona mbingu mpya, nchi mpya na utaona kiti cha enzi, utaona mambo mengi ambayo yana, yana ashiria hukumu ya mwisho na watu kwenda mahali pabaya na wengine pazuri. Kwa hiyo nataka niseme kwamba pamateso na paraha papo. Amen. Karibu mchungaji. Asante sana niungane tu na wachungaji aa, kama walivyochangia niseme tu kwamba ni kweli mahali pa mateso papo na zaidi ya yote kwa sababu tunaelewa Biblia ndio inathibitisha haya ukisoma Isaya sura ya sitini na sita ule mstari wa ishirini na nne. Eh. Biblia inasema hivi. Nao watatoka nje na kuitazama mizoga ya watu walioniasi maana funza wao hatakufa. Wala moto wao hautazimika na watakuwa chukizo machoni pa wote wenye mwili. Amen. Kwa hivyo mahali pa mateso papo. Kwa hiyo wasikilizaji wetu ni vizuri watambue jambo hili wanaotusikiliza uh, katika siku ya leo kwamba ni fursa ambayo Mungu ameitoa. Kwa hivyo tunapoona kwamba walioasi ni wale ambao wanamkataa Yesu. Kwa ni vema mkubali Yesu ili ya kwamba uwe na pumziko siku ya mwisho. Amina. Amen. Karibu. Asante sana mtumishi wa Mungu Elia, mahali pa mateso papo. Na kwa nini mahali pa mateso papo? Mtungaji amesema habari za tajiri na Lazaro, lakini bado Waebrania tisa anasema na kama watu walivyowekewa kufa, baada ya kufa ni hukumu. Sio wanyama wala sio vingine, ni watu ambao ni binadamu. Wewe na nisikiliza na mimi, sehemu ya kufa ipo na baada ya kufa ni hukumu, japo wapo wengine ambao wanasema kwamba ukifa wako watu ambao wanaweza kukuombea toba ukaenda mahali pazuri, lakini hakuna kitu cha namna hiyo. Jua kama ukutengeneza maisha yako ukiwa hapa duniani, hakuna atakayekuombea, hakuna chochote kitakachosababisha kwamba uweze kwenda sehemu ambayo ni pazuri kama ukutengeneza. Kwa hiyo jua kama hujatengeneza sasa, ingali uko hai, kuna sehemu ya mateso kama kwenye kitabu cha Luka kinavyosema. Yeah. Mungu akubariki. Amen. Kwa wasikilizaji watambue kwamba ukweli wa Biblia kwamba mahali pa mateso papo. Ame. Ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, hao ni wachungaji wamechangia maada hii kuhusu kipindi hiki cha je, kuna mahali pa mateso. Kwa hiyo tutakwenda kuangalia maandiko matakatifu ambaye anaongoza kipindi hiki kwa sasa ni Mchungaji Elia Sizi kutoka kanisa la Baptist Beroya pale Kaliua mjini. Kwa hiyo injili ya Luka 16 mstari ule wa 22 hadi 25 tutasoma maandiko kwa haraka zaidi. Ikawa yule maskini alikufa. Haya ni maneno ya Yesu Kristo. Ndio akachukuliwa na malaika mpaka kifuani kwa Ibrahimu. Yule tajiri naye akafa akazikwa. mm. Haya ni maneno ya Yesu Kristo mwenyewe. Basi kule kuzimu, aliyeinua macho yake, alipokuwa katika mateso, akamwona Ibrahimu kwa mbali na Lazaro kifuani mwake, akalia akasema e, baba Ibrahimu, nihulumie Umtume Lazaro achovye ncha ya kidole chake majini, au burudishe ulimi wangu, kwa sababu ninateswa katika moto huu. Ibrahimu akasema, mwanangu, kumbuka ya kwamba wewe uliyapokea mambo mema yako katika maisha yako, na Lazaro vivyo alipata mabaya. Sasa yeye yupo hapa anafarijiwa, na wewe unaumizwa. Ndugu wachungaji, tunaona ni jinsi gani ambavyo neno la Mungu linasema hmm. Unafikiri una, una unaweza kuchangia nini kuhusu habari hizi za Yesu kuhusu tajiri na huyu maskini, ili wasikilizaji wajue? Kwa sababu Yesu anaonyesha hapa kuna kitu anazungumza Yesu cha muhimu sana hapa, watu wapate kujua. mm. mm. Karibu chungaji, kwa sababu uko tayari katika hili ah, kama unawa alivyosema, tunarudi tu kitabu cha Waebrania mm. kinasema ya kwamba kama vile mtu alivyowekewa kufa, kufa. Uh, unajua tunapozungumza neno kufa kuna maana kubwa sana mbili: kufa kwa mwili na kufa kwa roho mm, na roho haifi kwa sababu ni pumzi. Kwa hiyo tunapozungumza, mahali pa mateso ni mahali ambapo roho za waliomkataa Yesu Kristo zitawekwa zitateseka, panaitwa Jehanamu na mahali ambapo roho za wale waliompokea Yesu Kristo zitapumzika panaitwa paradiso, ni mbingu ya Mungu. Kwa mahali pa mateso papo. Papo, kwa hiyo ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tunaona ya kwamba mahali pa mateso papo, kutokana na maelezo ya Yesu Kristo kuhusu utajiri ambaye tunaona yeye akainua macho yake juu akaomba msaada kwa Ibrahim, lakini baada ya kuomba msaada kwa Ibrahimu tunaona huyu tajiri hakuweza kupata msaada lakini tunaona aliendelea kuteseka kwa sababu kuna malipo baada ya maisha haya. Kwa hiyo ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, kutokana na neno la Mungu linavyothibitisha kweli hizi za Biblia, mahali pa mateso papo. Kwa hiyo unachotakiwa wewe ni kumpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, kwa sababu tunaona hapa wengi wanaishi kwa nasa duniani, hawamjali Mungu, hawatubu dhambi zao, hawajisalimishi kwa Yesu. Kwa hiyo hatimaye wanakwenda mahali pabaya ambapo panapowasababisha wateseke pasina msaada. Labda kuna kitu kingine hapa, mchungaji. Biblia inazungumza vifo vya aina mbili, inazungumza heli, wafu wafao katika Bwana tena Biblia inasema wapate kupumzika. Naam, naam, wapate kupumzika. Kwa hiyo kuna faida ya mtu anapokufa yuko katika kiso. Lakini wewe mwenyewe msikilizaji, una taarifa au uwa unashuhudia vifo vya watu wengi? Mtu ambaye anakufa hajua anakoenda, jinsi anavyoteseka. Lakini yule ambaye anakufa anaona mahali anakoenda, huwa hana shida. Kwa hiyo lazima ujue kama watu walivyowekewa, sio wanyama, watu walivyowekewa kufa, hutoishi milele Utakufa. na baada ya kufa, Biblia inasema ni hukumu. Kwa hiyo ni ya heli, kama Biblia inavyosema, ukampokea Kristo, ukatengeneza maisha yako, ukajua unakoenda. baada ya tabu ya dunia hii, lakini kuna mahali unapoenda kupumzika. Mungu awabariki sana, amen. Basi ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, napenda nikukumbushe tu, ni vizuri ukampokea Bwana Yesu katika maisha yako, kwa sababu mahali pa mateso, maandiko yanathibitisha papo Naomba nikuombea maombi ya kusogeza katika kiti cha rehema. Kama upo nyumbani umepumzika, uko safarini, shiriki nami sala hii. Sema, Bwana Yesu, mimi ni mwenye dhambi, nahitaji msamaha wako. Safisha dhambi zangu, ondoa mabaya yote katika moyo wangu, nifanye kuwa mtoto wako kwa kunitakasa kwa damu yako, ili nisiingie mahali pa mateso, niingie mahali pa raha kama Lazaro. Katika jina la Yesu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.