Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu maombi. Jambo hili limekuwa likitatiza na kuchanganya watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu maombi, kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu kutoka kanisa la Efeso Baptist Tabora, Tanzania. Ah, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, napenda nikukaribishe tena katika kipindi cha neno la Mungu kwa siku ya leo. Mimi ninayekuletea neno la Mungu naitwa Mchungaji Cosmas Munzari Kanunu, niko kanisa la Baptisti Efeso mkoani Tabora. Karibu sana katika kipindi hiki ambacho ni kizuri. Leo nataka kuongelea neno maombi, lakini nalo swali ambalo tutajiuliza, tunaposema neno maombi tuna maana gani? Kwa sababu watu wengi kweli wanasikia neno maombi maombi, lakini huwa tuna maana gani hasa? Ninao wachungaji hapa ambao wamekuwa pamoja nami katika kipindi hiki. Ninaye mchungaji kutoka Kigwa, atawambia jina lake hapa. Kwa jina naitwa Joseph Silbert hmm, kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Asante sana, karibu sana katika kipindi hiki na Mungu akubariki. Eh, ninaye mchungaji mwingine kutoka Urambo, karibu uh. Jina langu mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo. Asante sana, karibu sana baba. Mchungaji mwingine, mimi ni mchungaji Gerald Jonas, uh -huh. Mayoli, natoka kanisa la Baptisti Center Ulyankulu. Ulyankulu, karibuni sana katika kipindi cha Neno Uzima. Kwa hiyo ninayo mada hii ambayo nimekuwa nayo maswali. Je, watu wanaelewa vizuri, tunaposema maombi tuna maana gani? Tuna maana gani ya ndani kabisa, na faida yake ni nini? tunahitaji kwa muda huu tutumie kuwaeleza wasikilizaji wa Neno Uzima, ili waweze kuelewa. Mchungaji Nangi, unasemaje? Uh, mimi niseme tu kwamba watu wengi hawaelewi kwamba maombi ni kitu gani, kwa sababu kama wangejua maombi ni kitu muhimu sana katika maisha ya mtu, basi wote wangeji Weka chini ya mkono wa Mungu. Na tunasema kwamba kama wangejua kwamba maombi ni nafasi binafsi ya mtu kuzungumza na Mungu, kumweleza shida zake, na wakajua kwamba huyo Mungu ndiye anaweza kusaidia mahitaji yake. Ndio maana nikazungumza pale mwanzo, nikasema kwamba mtu anatakiwa ajue kwamba unayempelekea maombi ni, ni mtu. Kwa mfano mimi naweza kuwa na mahitaji nikatazama lile hitaji langu kwamba nilipeleke kwa nani na yule nimepelekea basi anaweza kunisaidia. Kwa hiyo watu wengi wanakuwa hawajui. Asante sana, asante sana mchungaji. Mchungaji Gerald, unasemaje baba? Watu wengi hawajui kwa nini tunaomba, hawaelewi. Na ndio maana watu wengi atunapomwambia kwa habari ya kuomba unakuta ni mgogoro, unakuta ni mvutano mkubwa hata makanisani. Wengi wapendi kuomba. Kwa nini? Mm-hmm. Hawajajua faida ya kuomba. Yeah. Lakini kuomba, kama watu wangejua maana kuomba, ndiyo njia ya kuzungumza na Mungu, ndiyo njia ya kupeleka mahitaji yetu kwa Mungu, na ndiyo njia ambayo Mungu aliitenga ya kuwasiliana na mwanadamu. Kwa ina maana kwamba kama watu wangejua kabisa kuomba, ilibidi watu waombe tena kwa bidii. mm -hmm, mm -hmm, mm -hmm. Baba, kwa kweli mao, maombi ni neno ambalo kuongea na Mungu Maombi ni kuongea na Mungu, kuongea na Mungu. Mm -hmm. Na Mungu alitoa hitaji la kuzungumza na watu alikuwa na magusudi makubwa. Kwanza mawasiliano ni mawasiliano ni mawasiliano kati ya mtu ya mtu na Mungu. Mm -hmm. Unapo maana hata Adamu mara nyingi wakati wa kupunga alikuwa anakutana wanazungumza na Mungu, kwa hiyo hitaji la mazungumzo Mungu na wanadamu Mungu hajaliacha nafikiri itakuwa mpaka milele na milele. Mm-hmm. Kwa hiyo mtu anayefahamu siri ya kuzungumza na Mungu anahitaji kila wakati wawe na mawasiliano na Mungu. Nafikiri na Mungu anafurahia sana mtu wa namna hiyo. Yeah, yeah. Kwa hiyo tungeshauri kwamba watu wengi wangekuwa anazungumza na Mungu. Eh, nafikiri hata uharibifu mwingi usingetokea. Yeah, yeah. Kwa sababu watu wangesikia yale Mungu anayo, eh, wangesikiliza Mungu anasema nini na Mungu angetambua kumbe wana, anapokea mahitaji yao. Ngoja tusome kifungu chetu cha leo kinachotuongoza katika Injili ya Luka sura ile ya ishirini na mbili mstari ule ukianza na thelathini na tisa. Tunamuona Yesu hapa akifanya kitu ambacho kwa wasikilizaji wa Neno Uzima katika kipindi hiki cha maana sana, Biblia inasema akatoka akaenda mpaka mlima wa Mizeituni kama ilivyokuwa desturi yake. Yani, Yesu ilikuwa desturi yake kwenda mulimani. Biblia inaeleza uh, ya kwamba wanafunzi wake nao wakafuatana naye. Alipofika mahali pale, aliwaambia ombeni kwamba msiingie majaribuni. Mwenyewe akajitenga nao katika kiasi cha kutupa jiwe, akapiga magoti, akaomba akasema, e Baba, ikiwa ni mapenzi yako niondolee kikombe hiki, walakini mapenzi yako si mapenzi yangu, hali mapenzi yako yatendeke. Ukisoma kifungu hiki unamwona Yesu anaenda na wanafunzi wanamfuata anafika mahali anajitenga nao, anaenda mbele kidogo, anaomba anasema, e baba yangu. Yesu, kama mwanadamu, anazungumza na Mungu wake, e baba yangu kwa hiyo ina maana kama wachungaji mnavyosema kwamba watu hawajui, mimi nashangaa. Hata ukiwa kanisani mkisema tuombe, watu wote wananyamaza, unaomba wewe peke yako. Je, haya maombi ya wewe unaomba peke yako, je yatamsaidia na mwingine kuwakilisha shida zake? Je, yanaweza kumsaidia mutu amwelewe Mungu aliyenyamaza? Unajua, kuna wakati ambapo tunahitaji kufika mahali tuelewe kwamba unapofika kanisani, unapoenda kwenye ibada, lazima ufike mahali uzungumuze na Mungu wako, na ndio maana aliwaambia ombeni. Lakini ukisoma katika Matayo anasema wanafunzi hawakuomba, na ndio maana wakati mwingine walipokutana na shida walikimbia, wakati mwingine walimwacha, wakati mwingine hata Petro anafika mahali anamkana, kwa sababu walikuwa wadhaifu katika kuzungumza na Mungu wao. Lakini pia eh, ukisoma kitabu cha Zaburi Tusome Zaburi hamsini. Ukisoma kitabu cha Zaburi hamsini, ukisoma Zaburi hamsini, kuna maneno pia pale ambayo napenda msikilizaji wangu uyaelewe, kama ndio unafungua redio yako au kama ndio unafungua kipindi hiki. Zaburi ya hamsini, kuna maneno ambayo Mungu anasema, mstari ule wa kumi na tano anasema M tasoma kama ilivyoandikwa ukaniite siku ya mateso nitakuokoa, na wewe utanitukuza. Ukaniite, Mungu anazungumza na mwandishi Daudi, anasema ukaniite kama wakati wa shida. Je, watu wanajua hilo kwamba ku -ku kuomba ni kuita, ni kuzungumuza, ni kueleza. Chungaji Nangi. Uh, mimi nimeona kwamba niseme tu kwamba bado watu kwa kweli hawajajua kwamba maombi ndio mlango pekee. Maana mtu akipata shida, hey, nimeona anakimbia, anakimbia anakimbia kwenda kwa mchungaji anakimbia, hey, kwenda, kwenda kwa mzee wa kanisa hawezi kupiga che, ana mtu huyu nayemwona na shida hiyo che, anaelewa hawaelewi. Wengi hawaelewi sana. Ndio maana unaweza kukuta kwamba una kwamba unapomwambia kwamba ingia katika kuomba ataanza kuwaza na kufikiria sana, kwa nini hajui, anaongea na nani. Lakini kama watu wangejua tunaongea na Mungu moja kwa moja wangeomba. Nitaka niongeze kitu pale kwenye sehemu hiyo, kama watu wangejua. Tumeona kwamba Yesu Kristo alijitenga akaenda binafsi peke, ya peke yake, yake. Akamwambia Mungu alafu akamwambia Mungu akamwambia Mungu, akamwambia Mungu. Mahitaji yake. He? Kwa hiyo alipo peke yake, peke yake sasa, watu wengi hawaelewi kukaa peke yake na, na Mungu, yaani kwamba bila watu wengine mm -hmm, bila watu wengine kujua. mm -hmm, kwa sababu ile ni siri yako na nani na Mungu, na Mungu. Mweleze shida yako. Mchungaji Sibeti unasemaje? na kweli mm -hmm, swala la maombi ni siri na na ni mpango maalum wa mtu binafsi na Mungu. Tena hapo ndiyo sasa umoja wa wa, wa, wa, wa, wa wa Mungu na huyo mtu ya yeah. Sasa hebu tusome tena Yeremia Amen. Yeremia Yeremia ile Yeremia 33 tukisoma Yeremia 33 tunapokwenda kwa wasikilizaji wetu kukaza maneno haya, nataka niseme kwa njia ambayo msikilizaji wa kipindi hiki unaendelea kunisikiliza, nikuombee neema ya Mungu kabisa. Aa, maneno ya Mungu yanasema hivi: niite nami nitakuitikia, nami nitakuonyesha mambo makubwa na magumu usiyoyajua. Kuna mambo makubwa, kuna mambo magumu, msikilizaji wangu, ambayo huyaelewi, na njia ya kuyaelewa ni maombi. Kwa hiyo Mkristo yeyote akijua hili Ata, atahudhuria kipindi vya maombi. Ata, atahudhuria wakati wa kuomba. Lakini sasa hata tunapotangaza kwamba kuna maombi, watu wanaona udhaifu, watu hawahudhurii hmm. Na ndio maana Wakristo wengi wamebaki hmm, katika shida na ndio maana Wakristo wengi hata akibanwa kichomi usiku hana jinsi ya kufanya kwa sababu hajui kuomba. Na mtu asiyejua kuomba, kushinda kwake katika vita ni vigumu sana. Kwa kuwa, msikilizaji wangu unayenisikiliza, lazima tunapozungumza maombi tuna maana gani? Tuna maana ya wewe binafsi, tuna maana ya wewe wewe, kama wewe, tuna maana ya wewe kama unayenisikiliza au kama mimi Mchungaji Kanunu, au kama wewe msikilizaji wangu, kwamba umwendee Mungu kulingana na shida yako. Ikiwa tungejua hili, wakristo wote wa tungeshinda, wakristo wote wa tungefaulu, wakristo wote wa tungesimama, wakristo wote wa wasingeshindwa na tabu, kwa sababu Mungu yupo kuwasikiliza. Ndio maana anamwambia Yeremia, niite nami nitakusikia, tena nitakuonyesha mambo makubwa na magumu, sio ya jua hata kama unavamiwa na mapepo, unavamiwa na wachawi, unavamiwa na nani, ngia katika maombi msikilizaji wangu, na utashinda. Tuombe. Mungu wetu na Baba yetu wa mbinguni, asante kwa ajili ya wema wako. Nalibariki jina lako na kulipa heshima, wewe ni Mungu. Wasaidie wasikilizaji wa kipindi hiki, wasikilizaji wote wanaosikiliza kipindi hiki. Mungu wangu, wakajui maombi ndio ushindi, maombi ndio njia ya kutoka katika shida, na Mungu anatuagiza kuomba, ndio maana hata Yesu aliomba peke yake na maombi ya mtu peke yake yana thawabu kubwa mbele za Mungu. Mungu wangu wa mbinguni na nchi awabariki sana Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo, anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Life Word kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.