Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake, na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, ni muhimu kujua nyakati na majira mbalimbali mbali. Kiongozi wa mjadala huu atakuwa Joseph Silibet. Karibu tuwe wote mpaka mwisho wa kipindi hiki. Karibu tena na kukaribisha msikilizaji wangu kwa neno uzima, ambayo kuna mada inayosema kwamba ni muhimu mno kujua nyakati na majira mbalimbali mbali. Kwa hiyo nakukaribisha tena kwa majadiliano hayo ili uweze kupokea tena maneno mazuri na wachungaji hapa ambao watajitambulisha. Mimi unayezungumza naye ni Mchungaji Joseph Silibeti ambayo ni mchungaji wa Kigwa Baptisti Ushindi. Karibu sana mchungaji. Mimi naitwa mchungaji Mime, nai. Mchungaji Andrea Nange kutoka Urambo. Mchungaji Gerard Jonas Mayori kutoka Kanisa la Senta Baptist Uliankuru naitwa mchungaji Kanunu niko kanisa la Baptist, Efeso Tabora mjini. Aa, atasoma mchungaji nangi ili usikilize neno hili linavyozungumza, Matendo ya Mtume sura ya pili mstari ule wa 16 karibu mpaka 18. Ndugu, na ilipasa andiko litimizwe alilo linena Roho Mtakatifu zamani kwa kinywa cha Daudi katika habari za Yuda aliyewaongoza Lakini jambo hili ni lile lililonenwa kwa kinywa cha nabii Yoeli: itakuwa siku za mwisho, asema Mungu, nitawamwagia watu wote roho yangu, na wana wenu na binti zenu watatabiri, na vijana wenu wataona maono, na wazee wenu wataota ndoto. Naam, na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nao watatabiri. Msikilizaji wangu, napenda tu kukualika kwamba neno hili ni la muhimu sana kujua nyakati na majira mbalimbali. Petelo hapa anakumbusha habari za manabii waliopita ambao akina Yoeli, baada ya lile tukio kutokea, anawakumbusha utawasikiliza wachungaji wanapojadili Somo hili karibu sana. Mchungaji Kanunu, kwa somo hili. Kwa wasikilizaji wetu, unaposoma kitabu cha Matendo ya Mitume unaona kwamba ni wakati ambapo Roho Mtakatifu ameshuka na unajua kwamba sasa watu wanachanganyikiwa, halafu Petero anafafanua okay, ya kwamba hilo jambo la kushuka kwa Roho Mtakatifu wala msishangae, lilizungumzwa na Yoeli na ukisoma katika kitabu kingine cha Mhubiri sura ya tatu Biblia inasema kwamba kila jambo lina wakati wake. Anasema mwandishi katika sura ya tatu mstari wa kwanza kwamba kuna wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa, lakini anasema kwa kila kusudi chini ya mbingu. Kwa hiyo ukijua kwamba haya ni majira gani, lazima utajiweka tayari. Kwa mfano, wakati huu tulio nao huu, ni lazima mjue kwamba ni nyakati za mwisho, ni nyakati za hatari watu wamependa fedha, watu ni wakali, watu hawapendi wazazi wao, wezi, wasaliti, watu wenye fitina, washerati. Kwa hiyo huu wakati sio wa kucheza, ndio wakati wa kumkimbilia Mungu ili Mungu aweze kukuhifadhi. Kwa hiyo ukitambua majira, ukatambua wakati, ukatambua Mungu anasema nini, utakuwa tayari hata kuepuka shida kwa hiyo huo ulikuwa ni wakati wa kushuka kwa Roho Mtakatifu. Hmm. Lakini watu wengi wanokuwa, wanaona kama, kana kwamba ni wakati wa kucheza au mitume wamepagawa au, au hao waliomwagiwa Roho Mtakatifu ni wakati gani? Paulo anafafanua, ukienda ukisoma mpaka chini walipofafanuliwa wakaelewa vizuri, watu elfu tatu wanaokolewa. Sasa kwa msikilizaji wangu nataka nimwambie, je, unajua huu wakati tulionao kwamba ni wakati wa kumpokea Yesu? Amen. Nafikiri msikilizaji wangu unasikiliza vizuri, utamsikiliza tena mchungaji Gerard ah, wachungaji wote ambao wametangulia wako vizuri kwa habari ya nyakati na majira, kwamba ni vizuri kabisa mtu atambue nyakati na majira. Kwanza tujiulize nini nyakati, maana yake ni nini? Tukumbuke kwamba nyakati zimewekwa na Mungu. Mungu wakati yuko naumba, aliumba vitu vinavyotengeneza nyakati Alipoweka mwezi akaweka jua akaweka nyota, maana yake hivyo ni viumbe ambao vinatengeneza nyakati. Alipoweka usiku akaweka mchana, hizo zote ni nyakati. Kwa hiyo unaweza kuona wakati mwingine kuna asubuhi, kuna jioni, kuna usiku, kuna mchana, hizo zote ni nyakati. Na kuna wakati mwingine, wakati wa masika, kuna wakati wa kiangazi, hizo zote ni nyakati, na mwanadamu huwa anaishi katika nyakati tofauti tofauti na kila nyakati huwa ina matukio yake, kila nyakati inajitegemea kwa, ina maana ili mtu aweze kufaulu na aweze kutenda vizuri kwa kufanikiwa vizuri, ni lazima tembee katika wakati na katika nyakati mm. Kama hivyo mchungaji ametangulia kusema kwamba huu wakati ambao tulionao ni nyakati za siku za mwisho mm. ambako tunasubiri wakati wowote Yesu Kristo anaweza karudi kulinyakua kanisa. Kwa hiyo kwa mtu ambaye hajamkiri Yesu, maana yake yuko hatarini wakati wowote yeah ni ushauri wetu kama watumishi wa mungu tunatoa ushauri kwamba kiwa bado hujamwamini yesu umwamini yesu kuanzia sasa maana wakati wowote yesu anaweza karudi maana majira na nyakati ambazo tunazo ni majira ya siku za mwisho msikilizaji wangu unaweza uka ukakumbuka au kama wewe si mkristo au mkristo katika kitabu cha maraki ukisoma kwenye sura ya tatu mstari ule wa saba na kuendelea, utaona wanazungumuzia kuhusu taifa la Israeli limeacha maagizo ya Mungu, wameacha kutoa zaka na dhabihu, lakini bado Malaki anatumwa kuzungumuza na wana wa Israeli. Kwa hiyo tunaposoma tunaposoma vitabu kama vile nyakati zile zinatuleta kwenye mazingira tulionayo, kwamba sasa tuko hali gani, kwa sababu nyakati zile zilikuwa nyakati za shida, lakini nyakati kama hizi tuna uwezo wa kuwa na roho wa Mungu anayetuongoza, na ni wakati wa kutafakari kwamba tuko katika sehemu gani. Kwa hiyo, msikilizaji wangu, hapa Petero tumeona mikazo anayoiweka, anazungumza na wakumbusha kuhusu Nabii Yoeli lakini pia anawakumbusha kitendo ambacho, kama mchungaji Cosmas, alivyozungumza, walivyokuwa wanaona mambo mazito yanafanyika. Labda nitamkaribisha kwa, kwa ufupi Nangi ili umsikilize mchungaji Nangi, hata kwa maneno mafupi. Karibu. Asante sana. Mimi nitaka kusema tu kwamba mtu anayeishi bila kujua nyakati ana hasara kubwa kwa sababu inawezekana we wewe wakati wa kiangazi wewe unataka kulima, au wakati wa masika, huwezi kujua kwamba huu ni wakati wa masika. Kwa hiyo niseme kwamba e, kwa mfano Yoweli hapa na huyu Petro alipokuwa anazungumza, akiwakumbusha aliwakumbusha baada ya anguko, ni kwamba roho Mungu aliondoka ndani ya mwanadamu, lakini pia Mungu akaahidi kwamba nitarudi tena ndani ya nani ya wanadamu niishi ndani yao, umeona? Kwa hiyo ndio maana e, kilichotokea wakati ule katika Matendo ya Mitume sura ya pili mstari wa 16 mpaka 18, inaonyesha wengi kama vile walishangaa, wakasahau kwamba Mungu aliahidi atarudi tena kukana watu, na ndio maana Petro akakumbusha akawaambia, kumbukeni, Yoeli alisema hivyo, kuna wakati kuna nyakati kwamba Mungu atajiachilia tena atarudi kukaa na sisi. Amen. Asante sana. Labda niongeza nyingine. Amen. Ambao naweza nikaiongezea. Mtu na yeyote anayetembea bila kujali wakati au kujali nyakati. Ni sawa sana mtu kutembeza gari kwenye giza limetobolewa mataa. Hmm. Maana yake kwenye na gari kwenye giza natembeza gari ambalo halina mataa. Huyo mtu wakati wote anaweza kutumbukia kwenye korongo, anaweza kagonga vitu, akaweza kagonga visiki kwa sababu anatembea wakati wa usiku na anajua kabisa majira ya usiku lazima tuwashe taa hasa. Hmm, anapotembea bila taa manake mda wowote yuko hatarini. Ni sawasawa na mtu wa leo ambaye anajua kabisa kwamba kurudi kwa Yesu kumekaribia, lakini akaishi bila Yesu, akaacha kutokumpokea Yesu kwa majira tulionayo sasa, huyo mtu yuko hatarini, akaendelea kutembea gizani. Ndio maana tunaendelea kusisitiza, kwa sababu sai ni wachungaji katika nyakati hizi ambazo tunazo kulingana na wakati tulionao mtu ampokee Yesu awe Bwana Mwokozi wa maisha yake. Amen. Labda tunanyongeza, Mchungaji Cosmas. Sina nyongeza zaidi ya wachungaji kama walivyosema, lakini mimi nataka kusema tu kwamba wakati huu ni wakati wa kumpokea Yesu. Kwa sababu gani? Tunaangalia matukio na uharibifu na zambi ilivyokuwa katika ulimwengu ni lazima tufike mahali tujue kwamba ni wakati za mwisho. Ukijua wakati itakusaidia sana kutembea na Mungu wako. Lakini msikilizaji wangu, tunapenda nikujulishe kwamba ukisoma kitabu cha Mathayo ishirini na mbili, ukiisoma sura ile unaweza ukaona mambo mengi. Hasa nataka nizungumzie habari ya kuzaliwa Yesu Kristo. Wataalamu wengi waliona kitu ambacho wakakikumbuka kwamba kilizungumuzwa. Waliona nyota inaelekea mahali amezaliwa Yesu. Kwa hiyo nyakati zile ambazo zilikuwa zimenenwa walikuwa wanakumbuka, na ilipofika ikakamilika. Napenda tu kukujulisha kwamba ni muhimu kujua nyakati kama hata tulizonazo sasa hivi, unavyoangalia unajua kabisa kuna hatari. Tuombe, nikuombee ili ujitahidi hata unapomfuata Yesu kujua tuko sehemu gani. Tuombe. Baba, katika jina lako Yesu Kristo, Baba, wasikilizaji wangu naweka mikononi mwako, endelea kuwabariki na kuwafunulia zaidi, ili wasonge mbele katika imani. Naomba katika Yesu Kristo Bwana wetu Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255 752 234 601 Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu.