Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi leo katika kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mjadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo chenye kichwa cha somo, kwa nini Yesu aliulaani mtini, nini maana yake? Kiongozi wa mjadala wetu atakuwa mchungaji Elias Sizia. Karibu tuwe pamoja mpaka tamati ya kipindi hiki. Eh, ni wakati mwingine tena tunakukaribisha ndugu msikilizaji wa kipindi hiki cha neno uzima. Tuko hapa tena siku ya leo kukuletea habari za Yesu Kristo na mambo ambayo yanaendelea na mambo ambayo tunataka uyajue ili uweze kuendelea kuamini kile ambacho Mungu anataka ufanye katika maisha yako. Hivyo mimi ninaendesha kipindi hiki, ninaitwa Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptisti Kaliua mkoa wa Tabora. Nimeambatana na wachungaji kutoka makanisa mbalimbali na mikoa mbalimbali. Karibu wachungaji, ili mjaweze kujitambulisha kwa majina yenu, wasikilizaji wapate kuwatambua. Jina langu ni mchungaji Tumaini Simoni kutokea pale Tabora mjini. Nichukue nafasi hii kuwakaribisha wasikilizaji wetu, maana wanatusikiliza pana hali popote walipo. Karibu mchungaji. Naitwa mchungaji Renato Cosmas Kanunu atokea kanisa la Nyanende Baptisti Chinyanga, karibu. Naitwa mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Tabora. Abe, hao ndio watumishi wa Mungu ambao tuko hapa kukuletea ujumbe mzuri kwenye mada yetu ya leo katika masomo yetu ya neno uzima kwamba kwa nini Yesu aliulaani mtini? Kwa tunaona ni tukio la jabu sana ambalo Yesu alilifanya lile juma la mwisho wakati yupo Yerusalemu, katika habari za huduma yake, tunaona ya kwamba ilikuwa ni asubuhi alipotoka katika mji ule wa Bethania, kama sikusema pale. Katika Biblia inasema, alikuwa akiingia mjini Yerusalemu alipata njaa, lakini alivyofikia ule mtini akuta hakuna matunda, ikabidi aulani. Sasa nini maana au ni kwa nini Yesu aliulani huu mtini? Bwana Yesu asifiwe sana. Nafikiri wachungaji mnaweza kueleza kwa ndugu wasikilizaji wajue ni kwa wa chungaji, kwareza, wanduga, skizaji, wa jue, nini Yesu alipata asiye kulani huu mtini au mtini una maana gani? Hicho ndicho ambacho Mungu anaweza kusaidia leo. Karibu sana, Mayunga. Na asante baba, asante. Na, nafikiri unajua kila kitu Mungu, mara nyingi Bwana wetu Yesu Kristo alitaka sana kufundisha kwa mifano. Amen. Ili kwamba unajua unapofundisha kwa mfano na mfano ulio halisi, maana yake kwamba mtu unamfanya kuelewa vizuri kwa haraka sana na mifano mara nyingi ni kama madirisha yanavyoweza kuingiza hewa, yeah. Kwa hiyo unaposoma habari ya mtini kunyauka, kwa uelewa kwa, kwa, kwa wa kwangu, nikisoma maandiko naona tu kwamba kwanza Mungu anatarajia matunda mema katika maisha yetu. Anatarajia kabisa aone matunda katika maisha yetu. Na ukiangalia mtini kwa kipindi hicho, kwa desturi ya Wayahudi, mtini wakati wa matunda ulipaswa kwamba unastawisha <laughs> <Yeah, laughs> ya wepo <mati. laughs> ya, wepo. <laughs> hmm. Lakini sasa anashangaa, Bwana Yesu anaona umenawiri tu kabisa mtini vizuri kabisa na anaenda pale hakuna matunda, wao ilikuwa ni fundisho kubwa, na kuna mambo kama mawili nafundisha hapo bibi, ninafundisha ukiendelea kusoma msari wa chini pia kwamba kuna kuna kuna kuna habari ya imani na habari ya imani kwamba yote yote ambayo hayampendezi Mungu, yote ambayo hayampendezi Mungu ili kwamba yabadilishwe yanatokana na imani. mm. Mm. peke yake peke. Na wakati Bwana Yesu anauamuru ule mtini unyauke, mm. kuna wanafunzi walitarajia waone hapo hapo, mm. Lakini elewa kwamba Mungu anafanya kwa wakati. mm. Na kama amesema kwamba kuna wakati mambo yataharibika, na kweli yataharibika. mm. tunaona kesho yake matokeo yanatokea, ndio maana mm -hmm. Petro ukisoma anauliza kwa sababu alitarajia angeona kijana yake ile ile mm lakini, akaambia hapana -hmm. Napaswa kuamini tu kwa sababu kile kile nachokitamka, mm -hmm. kwa mamlaka ya kwangu ni lazima kitatokea, haijalishi ni wakati gani mm -hmm. haijalishi ni siku hiyo, haijalishi hata miaka mia mm -hmm. haijalishi hata kama ni miaka ishirini mm -hmm. wako wazee walisubiri sana, kina Ibrahim mm -hmm. lakini mwisho wa siku wakapokea mm -hmm kwa hiyo hata msikilizaji wetu aelewe hili, Mungu anasema kabisa kwamba ni lazima ni sasa wakati uliokubarika wafanye haraka, wafanye maamuzi mazuri. Mungu anaangalia matunda katika maisha yao, katika maisha yao. Ya, Mungu akubariki sana. <laughs> <Kwa> Mungu. <laughs> Karibu sana, sana. Ya, ni kipindi atazungumza mtumishi wa Mungu, nikaiona hii Yohana kumi na tano anasema yeah, mimi ndimi mzabibu wa kweli na Baba yangu ndiye mkulima mm kila tawi ndani yangu lisilozaa huliondoa, na kila tawi lizaalo hulisafisha ili lizidi kuzaa. Mm. Sasa ni mpango wa Mungu kwa kila kiumbe kilicho hai, mm, kuwa na matunda. Amen. Tunaweza tukauona mtini, lakini pia tunaweza tukaona kama ni kanisa mm, lakini pia tunaweza tukaona kama ni familia mm. Sababu hata familia ambayo mama hazai lazima yeah. itakuwa kwenye migogoro sana yeah. kwa hiyo kama sisi watu tuliookolewa, hatutozaa, kwa sababu lengo la Kristo kila mmoja aifikie, aifikirie toba maanake mm. ageuke, ache njia zake awezi ku, kuwacha kama mtu fulani hajaenda yeah. kumsababisha acha mm -hmm. kwa Mungu anataka tuzae matunda mm -hmm. na kama hatutozaa matunda, maana yake tusitegemee kupokea chochote kutoka kwa Bwana mm -hmm. kwa sababu hilo ndio jambo la kimungu. Kwa hiyo kwa kulionyesha, ili Kristo akatumia mtini mm -hmm. akasema kwamba wakati umefika huu mtini umekula umekunywa maji umetumia mbolea umefanya nini, na ulipaswa sasa huu mtini mm -hmm. uwe na matunda maana huu ni wakati wake, na sio tu kuwa na matunda yawe yameiva, maana tunapita sasa, tunaenda tulitakiwa tule kitu kutoka kwenye mtu, lakini wenyewe haujafanya hivyo, kwa hiyo hauna maana. Akaukausha, aka ule kwamba aliulani, alipoenda. Aliporudi kesho yake, Petro anafika anamwambia, Bwana ule mtini <laughs> na mbona umenyauka? Bwana akaambia ndivyo ilivyo. <laughs> kama alivyosema mtumishi wa Mungu pale, kuna swala ya kiimani. <laughs> kwa katika ulimwengu wa roho, hata wa Kristo ambao, unajua kuna mambo unaweza kuona hayaendi vizuri katika yeah, maisha yako. Yeah, yeah. Kweli. Unaona, unaona yako slow, unaona aende, kumbe mpango wa Mungu. mm. kuna mtu analia, anateseka, anataka umpelekee Injili yeah, yeah, lakini kwa sababu umeshindwa kwenda kumzaa yule mtu mm. na kumleta imani mwa Bwana, basi neno la Mungu limesema na wewe huwezi kufaulu. yeah, ni kwa hiyo utabaki, wataomba, watabandika mikono mpaka mm. nywele zitanyonyoka. Yeah. lakini ukweli unabaki pale pale kwamba unatakiwa kutambua kwamba ni wakati wa kwenda na kuzaa, ndiyo yeah, yeah. na ukizaa Bwana hana tatizo, kwa sababu kama ni kula umekula, mm. kama ni kunywa umekunywa. Ni wakati wako sasa na wewe wakuleta matunda hemani mwa Bwana. yes. wako wa Kristo wengi wako makanisani, lakini mpaka leo hawana tunda lolote. Hao ni sawa na hii mitini tuliyonayo, hawafai, wanahitaji kukaushwa. Niseme tu mchungaji Elias ya kwamba yeah. yeah. mifano ah. miwili, mifano miwili mitatu. Mfano wa kwanza, sisi wenyewe tunapenda matunda pengine tunanua miti tunakuja kupanda ili tuje tupate machenza ma, ma, tu, aiza machungwa aiza kitu chochote kile. Hmm. Lakini ule mtu unapoendelea kuutunza unautunza na unautunza una, mwisho yote huoni hata kwamba umenawili umepamba hauzai hata matunda. Mwisho unaamua kuukata, unautoa sasa huu uh, hauna faida. Hmm. Ha, mfano mwingine nina imani kabisa baina ya mwanamume na mwanamke wanapooana wanapofunga ndoa, wanapokaa lengo lao ni kuzaa watoto. Sasa nimeona ndoa nyingi zinapokosa watoto, hizi ndoa zinakuwa na nini? Zinakuwa na shida na mgogoro mkubwa. Kumbe walitarajia kufanyaje? Walitarajia wale hivyo wana wafunge ndoa, halafu baada ya hapo wazae watoto. Sasa sehemu moja Biblia inasema kwamba kuna mkulima mmoja ambaye ninunua shamba, akaenda kupanda miti alivyopanda ile miti akamweka mfanyakazi pale akawa naitunza, lakini yule mkulima yule mwenye bustani alipokuja akamkuta yule anayetunza, akamwambia mbona miti mingine imezaa lakini huu mti haujazaa, tatizo nini? Bora tukate maana umeshatumia mbolea, umesha haribu na ardhi, umeshatumia na vitu vingine, tutoe. Yule anayetunza akasema pana, wache tuangalie mwakani tena majira kama haya, kama utakuwa hujazaa tu ukate. Lakini alivyokuja mm, mwaka unaokuja akakuta umezaa, ukaona naendelea. Kwa hiyo na mimi, makusudi ya Mungu kuacha mpaka sasa hivi, pengine shetani angekuwa ameshakumaliza. Ana makusudi kwamba uweze kuzaa matunda, lakini kama hutotaka kuzaa matunda ataenda kukata na kumwoa kabisa. Asante sana, ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Uzima, hii ndio kweli kwa sababu kusoma Injili ya Mathayo sura 21, 22, utakuta habari za huu mtini, lakini napenda mimi nikusomee Injili ya Marko, sawa? Hiyo Mathayo utasoma mwenyewe nyumbani kwako. Anasema hata asubuhi yake alipotoka Bethania, aliona njaa, akaona kwa mbali mtini wenye majani, akaenda ili labda apate kitu juu yake, na alipofikiria hakuona kitu ila majani, maana si wakati wa nini, watini Akajibu akamwambia tangu leo hata milele, mtu asile matunda yako. Wanafunzi wake wakasikia. Kwa hiyo ulikuwa sio wakati wa matunda, Biblia inasema kwamba, lakini Yesu akataka nini? Matunda. Kwa hiyo ndugu msikilizaji, yamkini hata kwako Yesu haoni matunda, hayapo, lakini anahitaji matunda yapatikane. Kwa hiyo mtini huu, napenda kushauri msikilizaji wa kipindi hiki, ili maana yake kubwa sana anahitaji Mungu kuona vitu vinafanyika kwako ambavyo vitakuwa na manufaa katika ufalme wa Mungu hivyo nakuomba sana, mahali pa msikilizaji kupitia mazungumzo na hoja na hata maelekezo ya watumishi wa Mungu hawa, kumbuka ya kwamba Mungu anahitaji kuona ustawi kwako unaendelea vizuri, anaona matunda yako kwako ya kutosha. Kama ni mshirika wa kanisa fulani, uwe na bui mazao. Kama ni mtu ambaye ujaokoka sasa, uokoke upate matunda ya kiroho ambayo inapatikana kupitia Kristo Yesu, maana Yesu anasema kwamba mimi ni mzabibu wa kweli na baba yangu ndiye mkulima. Kwa hiyo wewe ni mtu wa Mungu. Mungu anataja aone kwako vitu vikiendelea. Haya yote najua Mungu atakusaidia na utaendelea kupata neema hii, ili upate kujua kwamba Mungu hakukuumba ili ulete hasara duniani, bali umpe faida. Hasa faida ni hiyo, ni maisha yako kumkabidhi ili ampe utukufu. Na hicho ndicho ambacho Wayahudi walikosea na hata Bwana akalani na leo wapo katika shida. Hivyo Mungu akusaidie mahali ulipo, maana nataka nikakuombee juu ya kitu hiki. Kama ulikuwa kijui kwamba Mungu ana asila yuko tayari kukulani maisha yako, yuko tayari kulani nyumba yako kama hauna matunda ya kimungu katika maisha yako. Mwamini Yesu leo. Baba, ninakushukuru kwa sababu ya wasikilizaji, kwa sababu hata wao ni mtini katika shamba la Mungu, wanahitaji Bwana kuona matunda ya kupa utukufu Mungu wa mbinguni. Na sasa ninaomba uwasaidie watu wako hao ambao, Bwana, umewaita kwa jina lako na wale ambao Bwana hawajaitwa wapate kujua kwamba wanahitaji Bwana, Baba, kukaribia, wapate kuokolewa, wapate matunda nasi tunajua kwamba kuna siku utatulani wote ambao Mungu hawatotaka kukaa katika makusudi yako, na watawapa baraka wale wote ambao watakuwa katika makusudi yako. Kwenye matunda haya, ninawaombea watu wa wote wapate kuamini, ili wapate kutubu kwa Yesu Kristo Bwana mba kishukuru Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu naendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia namba ifuatayo: anza na alama kujumlisha, kisha 255752234601. Neno la Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri. Nami ni usiku tena, usiniache gizani Bwana, sahaa wako haukomi. Yesu, nilipeke yangu, kaa nami.